PDA

Xem đầy đủ chức năng : huhuhuhuhuhuhuuuuuuuuuuuuu

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
07-01-2010, 05:09 AM
aaaaaaaaaaaaaaaa......................huhu sao có thể như thế được chứ?không thể tin được điểm học kì of mình lại thấp đến như này!trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!thất vọng wa!mình chưa bjo bị điểm thấp như vậy muk.:(suy sụp...............điểm như này mình chẳng còn tâm trí,chẳng còn mặt mũi nào đòi mẹ trả điện thoại nữa.huhu........=((mọi người ơi!!!!!!!!!!!!!!

baby_iuanh
10-01-2010, 07:01 AM
sao vậy bạn bạn cuộc với má bạn là sẻ dc diểm cao trong học kỳ ak` hok dc là hok lấy lại dt phảihok!

GRTL
11-01-2010, 10:45 PM
- hớ ! ai cứu bạn được ... tự cứu mình đi ... ! giờ hông lẻ cả bọn trong này dọt ra học giúp bạn .. !? ai giúp được vào giúp bạn này với .... tớ học dốt đẹt nên hem giúp được :D !

Mr_Chuột
11-01-2010, 10:48 PM
Cả bọn chỉ có thể mang lại chút nào lòng tin cho bạn mà thôi...
Còn mọi việc đều ở bạn cả...
Thua keo này ta bày keo khác...
Vả lại học hành chả có gì mà khó , bạn chứ siêng năng 'chép phao' là dc muh :sr: chọc thôi nhá :D
PS : mấy em này dễ thương dễ sợ lun á :)

boybuon
12-01-2010, 04:01 AM
Mình cũng đã từng như bạn ùi nên có thể hỉu cảm jác đó thế nào mà..............nhưng bạn đừng vì thế mà nản chí nha.......Chỉ cần có niềm tin là được mà. Còn học kì II nữa, cố lên bạn ơi.

Hận Girl
12-01-2010, 05:20 AM
aaaaaaaaaaaaaaaa......................huhu sao có thể như thế được chứ?không thể tin được điểm học kì of mình lại thấp đến như này!trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!thất vọng wa!mình chưa bjo bị điểm thấp như vậy muk.:(suy sụp...............điểm như này mình chẳng còn tâm trí,chẳng còn mặt mũi nào đòi mẹ trả điện thoại nữa.huhu........=((mọi người ơi!!!!!!!!!!!!!!

Pé học lớp mấy rồi ? tuy là con gái nhưng chuyện này ko cần phải mít ướt đến thế đâu. có khóc cũng đâu giải quyết dc gì ? học kỳ 2 pé cố gắng là ok mà. HKII *2 mà. ko có gì phải khóc cả, chuyện đáng khóc thì mới nên khóc. trong cuộc sống còn có nhiều việc ta phải đối mặt Pé ah. có muốn đố vui cùng tui ko? nếu muốn thì qua box bên đó nha.

pm Yahoo: [email protected] !

whitemouse108
12-01-2010, 05:54 AM
Điểm kém -> mất một số quyền lợi, bị giám sát chặt chẽ, giờ học tăng giờ chơi giảm,mất lòng tin ở cha mẹ-> sa sút tinh thần, thần kinh căng thẳng và luôn trong tình trạng mệt mỏi vì học nhiều quá, theo mình nghĩ hệ quả của nó là vậy nhưng như thế thì cũng có gì đâu nào đây mới là học kỳ I thì kết quả đó chưa quyết định cho cả năm học đâu, bạn phải bắt đầu học chăm chỉ vào ngay từ bây giờ thì may ra kết quả học kỳ II sẽ tốt hơn nếu bạn cố gắng. Tin mình đi khoa học đã chứng minh rằng nếu bạn cố gắng hết mình và làm việc đúng phương pháp thì ko việc gì là ko thể cả. Phía cuối đoạn đường chông gai sẽ có lắm hoa hồng, hãy luôn động viên bản thân mình bằng câu nói đó mỗi khi bạn chán nản, đừng ngại hỏi bạn bè hay thầy cô vì sợ họ nghĩ rằng mình dốt (đúng là mình dốt thì mình mới họ) vì ngu dốt ko đáng thẹn bằng không chịu học hỏi, mình có 1 số phương pháp sau bạn thấy cái nào hợp với mình thì áp dụng nha :học những phương pháp làm bài của các bạn giỏi, chuẩn bị tốt bài trước ở nhà lấy viết mực đỏ gạch những ý quan trọng và viết ra giấy những câu hỏi mình thắc mắc để bũa sau hỏi thầy cô, tập trung ghi nhớ những gì thầy cô giảng trên lớp sau đó về nhà học và làm bài tập những môn vừa mới học như vậy thì bạn sẽ nhớ lâu hơn, sắp xếp thời gian hợp lý(vd: chủ nhật tranh thủ dò lại tất cả các môn vì các môn đó bạn đã học trước đó nên bây giờ chỉ dò lại thôi) nên lặp thời gian biều cho bản thân, lên mạng kiếm thêm các bài tập đối với các môn tự nhiên, học tập theo kiểu "cuốn chiếu": luôn ôn lại các kiến thức đã học trước kia mỗi ngày 1 tí sau này bạn sẽ đỡ mệt hơn khi thi HK II, tập thể dục đều đặn vì cơ thể khoẻ mạnh thì tinh thần mới minh mẫn đc, cuối cùng lên mạng tìm thêm những đối tượng giống như bạn nhưng họ đã cố gắng vượt qua tình trạng học dốt để thành học giỏi để có thêm tự tin (có cuốn sách "Tôi tài giỏi bạn cũng thế" hay lắm bạn nên tìm đọc ). Thiên tài chỉ có 1% là do di truyền còn 99% là do sự nổ lực cố gắng -> con người ai cũng như ai họ làm đc thì mình cũng làm đc, những khó khăn trong cuộc sống chỉ là thử thách đối với bạn mà thôi nếu bạn vượt qua những thử thách đó thì bạn sẽ nhận đc nhiều điều bất ngờ đấy .

Hận Girl
12-01-2010, 06:53 AM
yes yes ! cách này chỉ để thi đậu TN thôi you ah, chứ thi DH you học kiểu này khó ăn lắm !
đa số các thầy cô bây giờ dạy học sinh chuyên môn giấu nghề, vì để học sinh đi học thêm mình mà.
những cái ko biết bạn hỏi thầy cô, thế có hỏi hoài dc ko ? đứa khác nó học thêm, mình thì đi hỏi hoài ah ! cứ thế này đi cho chắc ( và đây cũng là phương pháp học của tui ): trên lớp học thầy cô giảng cái gì thì chú ý nhiều vào, đặc biệt ko ghi bài, chỉ ghi theo ý mình hiểu thôi và ghi những ý chính.vì nếu ghi y trang trên bảng thì sẽ tốn time, để time đó mà chú ý vào bài thầy giảng. ra về chặn đầu mấy đứa bạn, mượn vở về chép lại bài mà lúc nãy thầy ghi trên bảng. về tới nhà lấy vở ra xem lại hôm nay học cái gì ? ôn ngay kẻo nó quên, xong xui thì đi ăn cơm, rồi chuẩn bị cho bài cho ngày mai. thời gian còn lại kiếm thêm sách luyện thi DH, CD Toán, Lý, Hoá, Sinh, Sử, Địa mà đọc. ko đi học thêm, học cũng tiếp thu ko dc bao nhiều, vì có 1 thầy cô dạy thôi. đợi bọn bạn đi học thêm về, chạy sang nhà nó, mượn vở học thêm hôm nay nó học, hay dt kêu mai nó đem lên lớp cho mượn. ví dụ trường có 5 thầy cô dạy toán thì mượn mỗi đưá học của mỗi thầy cô 1 cuộn các môn khác cũng thế. tôi đó về nhà mà luyện. vậy đủ sống rồi. cái nào ko hiểu thì mai hỏi bạn bè + thầy cô, nhừng hỏi thầy cô bộ môn đó nhá.

whitemouse108
12-01-2010, 08:00 AM
Thế thì có khác gì cách tôi đưa ra trước đó chỉ có khoản mượn tập học thêm là mới thôi còn mấy các khác thì tôi đã trình bày phía trên rồi xem kĩ lại nhé.

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
15-01-2010, 08:36 PM
Điểm kém -> mất một số quyền lợi, bị giám sát chặt chẽ, giờ học tăng giờ chơi giảm,mất lòng tin ở cha mẹ-> sa sút tinh thần, thần kinh căng thẳng và luôn trong tình trạng mệt mỏi vì học nhiều quá, theo mình nghĩ hệ quả của nó là vậy nhưng như thế thì cũng có gì đâu nào đây mới là học kỳ I thì kết quả đó chưa quyết định cho cả năm học đâu, bạn phải bắt đầu học chăm chỉ vào ngay từ bây giờ thì may ra kết quả học kỳ II sẽ tốt hơn nếu bạn cố gắng. Tin mình đi khoa học đã chứng minh rằng nếu bạn cố gắng hết mình và làm việc đúng phương pháp thì ko việc gì là ko thể cả. Phía cuối đoạn đường chông gai sẽ có lắm hoa hồng, hãy luôn động viên bản thân mình bằng câu nói đó mỗi khi bạn chán nản, đừng ngại hỏi bạn bè hay thầy cô vì sợ họ nghĩ rằng mình dốt (đúng là mình dốt thì mình mới họ) vì ngu dốt ko đáng thẹn bằng không chịu học hỏi, mình có 1 số phương pháp sau bạn thấy cái nào hợp với mình thì áp dụng nha :học những phương pháp làm bài của các bạn giỏi, chuẩn bị tốt bài trước ở nhà lấy viết mực đỏ gạch những ý quan trọng và viết ra giấy những câu hỏi mình thắc mắc để bũa sau hỏi thầy cô, tập trung ghi nhớ những gì thầy cô giảng trên lớp sau đó về nhà học và làm bài tập những môn vừa mới học như vậy thì bạn sẽ nhớ lâu hơn, sắp xếp thời gian hợp lý(vd: chủ nhật tranh thủ dò lại tất cả các môn vì các môn đó bạn đã học trước đó nên bây giờ chỉ dò lại thôi) nên lặp thời gian biều cho bản thân, lên mạng kiếm thêm các bài tập đối với các môn tự nhiên, học tập theo kiểu "cuốn chiếu": luôn ôn lại các kiến thức đã học trước kia mỗi ngày 1 tí sau này bạn sẽ đỡ mệt hơn khi thi HK II, tập thể dục đều đặn vì cơ thể khoẻ mạnh thì tinh thần mới minh mẫn đc, cuối cùng lên mạng tìm thêm những đối tượng giống như bạn nhưng họ đã cố gắng vượt qua tình trạng học dốt để thành học giỏi để có thêm tự tin (có cuốn sách "Tôi tài giỏi bạn cũng thế" hay lắm bạn nên tìm đọc ). Thiên tài chỉ có 1% là do di truyền còn 99% là do sự nổ lực cố gắng -> con người ai cũng như ai họ làm đc thì mình cũng làm đc, những khó khăn trong cuộc sống chỉ là thử thách đối với bạn mà thôi nếu bạn vượt qua những thử thách đó thì bạn sẽ nhận đc nhiều điều bất ngờ đấy .

ukm.tks bạn nhìu lắm na.nhất định mình sẽ cố gắng!:)

không có gì phải cãi nhau hết muk.cả 2 cách học của các bạn ka sẽ tiep thu hít ma:)

nhoc xinh cute
15-01-2010, 09:34 PM
Hj`:5::5::5:..... là học sinh aj mà hk có điểm kém dc chứ .....Đừng pùn ....đừng tuyệt vọng hãy cứ hy vọng vào ngày mai dj nào . Ngày mai khi bạn tỉnh dzậy bạn sẽ thấy trái đất hk hề sụp đổ chỉ vì bạn bj diem kém . Hãy cố gắnglên nhá!!!!:spin2::spin2::spin2: ..... điểm kém hk phai là ban học dỡ mà là bạn chưa cố gắng hết sức đó thôi. Cố lên nhá.....tui sẽ ủng hộ ban mà :clap::clap::clap:....

ltnt195
16-01-2010, 08:07 AM
bạn hãy nói lời xin lỗi với bố mẹ , chỉ vì trong thời gian qua con bỏ bê việt học hành ham chơi 1 tí , xl với bố mẹ dù sao bây h mới hk 1 bạn vẫn còn cơ hội hãy xem bạn làm đc ji và chứng minh cho tất cả mọi người khac biết bạn là một người biết đứng lên sau khi bị té xuống

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
31-01-2010, 06:49 PM
yeahhhhhhhhhhh tks u nhìu na!nhất định ka sẽ cố gắng mà.hjhj:)

oOWitchOo
31-01-2010, 08:27 PM
:)) Chuyện học mà, lúc này lúc kia.
Nói với mẹ, nghe chửi vài câu rồi thôi, mọi chuyện cũng kết thúc. ^^
Sau đó cố gắng, cố gắng vực lên.
Thế thoy!

HTMD
31-01-2010, 10:15 PM
vậy thì bạn phải xem lại coi mình kém về môn nào rồi tập trung vào môn đó nhiều hơn. Mỗi ngày bỏ thêm 15 phút học bài la đc , ngay thư nhất thì 15p , rồi ngày hôm sau 20p.......cứ từ từ đừng nên chán nãn. Còn về việc đt bị tịch thu cũng đâu có sao đâu , ko có đt thì vẫn sống đc , còn ko học giõi thì cuộc sống sau này sẽ khó khăn hơn. Phại nên cho mình một sự lựa chọn ; đt vs tương lai, đt vs gia đình , đt vs HK2.

chúc bạn may mắn

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
03-02-2010, 08:49 PM
ok.hjjjjjjjjjjjn nhưng muk dt đối với ka kung qtrong lém đóa bạn ak.bây giờ thì ka được trả dt oy.
ka nhất định sẽ cố găng!yeahhhhhhhhhhh:)