PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bối rối,mệt mỏi, bế tắc

Luckyduck307
06-01-2010, 08:51 PM
Tôi chỉ đơn thuần là 1 cô bé 18 tuổi chưa bao giờ trải qua cảm giác yêu, tất cả những ji` mà tôi đã từng biết cảm nhận chỉ là thích đơn phương 1 ai đó rồi sự cảm mến. Thế nhưng không biết 1 điều ji` đó khiến tôi rất hay có cảm giác ngộ nhận về tình cảm của mình với ai đó chỉ vì họ đối xử tốt với tôi và đôi khi những cử chỉ đơn thuần của họ khiến cho tôi bị rung động. Tôi rất dễ thích, mến ai đó và điều đó khiến cho tôi cảm thấy lo sợ, nếu trước kia tôi mến 1 bạn học cùng lớp qua 1 khoảng thời gian ngắn thôi khi 2 đứa phải chuẩn bị cho kì thi nói tôi đã rất nhớ người đó khi ngay sau đó tôi học khác lớp với người đó. Nhưng thực sự thì tôi đã không có lỗi khi tôi chỉ muốn quan tâm đến kết quả mỗi kì thi của người đó rồi 1 ngày không lâu tôi nhận ra tôi đã mất 1 người bạn người đó đã dời xa tôi trong những ngày cuối cùng tôi ở lại trường trước khi chuyển sang 1 ngôi trường hoàn toàn mới. Thế nhưng 1 lần nữa tôi lại bối rối, hình như tôi đã mến thầy giáo chủ nhiệm lớp người đã dạy tiếng anh cho tôi trong vòng 10 tuần. Thầy ấy là người Anh nhưng có thể nói đó là thầy giáo hiền nhất mà tôi đã từng được biết. Trong quá trình học thầy ấy cũng đối xử với tôi như với bao học sinh khác cũng sửa ngữ pháp, phát âm cho tôi, có thể nói cũng hok có nhiều kỉ niệm ji` cả thế nhưng những buổi học cuối cùng của tôi với thầy tôi lại cảm thấy mến thầy hơn.Tôi đã rất buồn khi phải chào tạm biệt thầy, trước ngày đó tôi đã khóc rất nhiều. Giáng sinh năm nay của tôi không lạnh lẽo như sinh nhật đầu tiên của tôi ở Hà nội năm nay, tôi còn nhớ sau khi buổi học cuối cùng của tôi kết thúc tôi đã tặng thầy ấy và thầy giáo phó chủ nhiệm lớp 2 tấm thiệp giáng sinh. Thầy ấy đã rất vui và nói đó là món quà đầu tiên thầy ấy nhận được từ khi thầy ấy đến Vietnam. Rồi ngày cuối cùng tôi đến trường để nhận kết quả thi thầy ấy đã hỏi tôi về tình hình học ở trường mới và chào hẹn gặp lại.
Tôi không hiểu cảm giác lúc này của tôi nhưng tôi chưa thể nào thích nghi trong ngôi trường mới, tôi cảm thấy nhớ thầy ấy, nhớ rất nhiều dường như lúc nào hình ảnh của thầy ấy cũng xuất hiện trong đầu tôi, thực sự tôi không hề muốn chuyển trường. Lại một lần nữa tôi ngộ nhận phải hok, đó không phải là thích đúng hok???

Thật là khó hiểu cho con người của tôi bối rối, mệt mỏi bế tắc =>mún chjt

cactushb
06-01-2010, 11:17 PM
ai mà chẳng có lúc đó hã cậu. Tớ cũng nhiều lần rung động nhưng chỉ trong vòng mấy tuần thôi. Khi gặp tình yêu thật sự nó có thể kéo dài và có những biểu hiện hơn thế nữa nhiều

[AOB]-pe'chip'^.^
06-01-2010, 11:26 PM
đó là thích,nhưng cũng chỉ là thích kiểu trẻ con thôi bạn ah`...sau 1 thời gian khi không còn gặp nhau nữa bạn sẽ quên thầy í thui
1 ngôi trường mới,1 cuộc sống mới,nhiu mới mẻ đang chờ bạn khám phá,rồi dần dần sẽ thích nghi đc thôi,lúc đó sẽ k còn bối rối,mệt mỏi,bế tắc nữa..và hạnh phúc thật sự vẫn đang trên đường đi tìm bạn đó,hì,cố lên

tienu
07-01-2010, 09:29 AM
Bạn làm tớ nhớ tới ông thầy Khoa Học của tớ: trẻ (mới ra trường), cao ráo, đẹp trai, tốt bụng, vui vẻ và luôn cho mỗi học sinh một sự chú ý riêng biệt. Bạn biết trong lớp có bao nhiêu đứa con gái "cảm" thầy không? Hic

Tớ nghĩ đây chỉ là một cảm giác tạm thời của bạn. Ở tuổi mới lớn, các bạn nữ thường tập trung nhiều vào vấn đề tình yêu. Người ta tốt => bạn có cảm tình => tưởng mình thích người ta => suy nghĩ nhiều về người ta => bạn tin là bạn có tình cảm với người ta thật => bạn càng nghĩ về người ta nhiều hơn => etc. Một số đông ở tuổi 16-20 thích bạn trai lớn tuổi vì thích sự che chở và chín chắn của họ. Bạn không là một ngoại lệ.

Hãy để tình cảm của bạn thật tự nhiên. Tớ không nghĩ bất kì lời khuyên nào có tác dụng. Bạn cần trải qua những đụng độ tình cảm nho nhỏ trước khi bạn thật sự hiểu Tình bạn, Tình cảm thích và yêu; và cuối cùng là có thể phân biệt được chúng! Càng hiểu mình, giới hạn giữa mọi chuyện càng trở nên rõ rệt. Điều quan trọng là khi bạn quyết định việc gì có ảnh hưởng đến tương lai mình và mọi người, hãy hỏi các bậc phụ huynh, thầy cô hay người lớn nào bạn tin tưởng nhất! Một số điều căn bản bạn luôn phải nhớ trong đầu: Điều gì quan trọng nhất đối với bạn? Việc học cho tương lai hay tình cảm? Gia đình hay tình cảm? Bản thân bạn hay tình cảm? Có tình cảm bây giờ thì lợi gì? Thiệt gì? etc

Vui tươi lên bạn nhé!

Hic, sao tớ sến pà cố @@

...:*Vô*:...
08-01-2010, 07:45 AM
đó là 1 chút rung động của tuổi mới lớn thui bạn ạ
có lẽ đó là thích nhưng chưa pải yêu đâu><'
sao lại muốn chết vì mấy biệc như thế chứ , lớn lên rùi , biết suy nghĩ sẽ hết thui mà :)

nha_moon
08-01-2010, 09:32 AM
Bạn hay thay đổi chính vì thế lần này mình nghĩ bạn nên chờ đến trường mới học và chờ đợi một thời gian nữa. Nếu tình cảm bạn đến lúc ấy vẫn còn thì bạn nên tìm gặp thầy ấy...

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
09-01-2010, 12:51 AM
????????????????:wonder:

Luckyduck307
12-01-2010, 08:49 PM
Cám ơn các bạn nhiều nhé, có lẽ mọi người đều nói đúng với những gì mình suy nghĩ có lẽ vì tớ hay thay đổi và dễ dàng để thay đổi. Hiện giờ mình đang học ở 1 ngôi trường mới với thầy và bạn mới có lẽ tớ sẽ gặp đôi chút khó khăn trong những tuần học đầu tiên và thầy ấy cũng sẽ tiếp tục ở lại trường dạy những khoá học tiếp theo nhưng mình tin mọi thứ sẽ ổn thôi. Biết đâu đó trái đất tròn sẽ có lúc mình lại được gặp lại thầy ấy thì sao ^_^

notme
13-01-2010, 12:06 AM
Theo tớ...tình cảm của bạn chỉ là ngưỡng mộ thôi.....k hẳn là t/y hay cảm mến đâu

ng0cb4by
13-01-2010, 12:34 AM
Buồn làm gì? khóc làm gì hả bạn? con người ai cung co lúc sẽ như vậy. đúng thế mình sẽ không bao giờ biết được rằng mình đang làm gì và nghĩ gì cả nếu mình không thể hiểu