PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm sao để có thể Yêu??

black_hair
06-01-2010, 03:45 AM
Tôi biết tình yêu không phải là thứ bắt buộc nhưng, nó là cái gì? Nhiều lúc tôi nghĩ chắc đó là sự chân thành, sự tin tưởng và sự che chở , giúp đỡ nhưng có lẽ đó vẫn chưa phải là những gì mà tình yêu cần để có. Nói thẳng thì có lẽ tình yêu phải đâu cũng có những mục đích nào đó, có những lúc tôi đã chân thành đã sẻ chia đã giúp đỡ,.... nhưng cuối cùng điều mà tôi nhận được không phải là tinh yêu hay 1 cái gì đo tương tự mà là 1 sự thiếu tin tưởng của tôi vào đối phương?

Cũng có thể tôi hơi xấu khi kết luận sự thiếu tưởng vào girl bây giờ, nhưng quả thật chắc trong cuộc sống vẫn có những người không biết quý trọng tình cảm của người khác.
Và giờ đây với tôi có lẽ điều khó khăn nhất là tin tưởng 1 người con gái. Có lẽ 1 người đã nói đúng: " Vợ mình dù sao vẫn là người ngoài!" mình đọc câu này trên internet và thấy nó cũng đúng.

:cungly::cungly::cungly::cungly::cungly::cungly::c ungly::cungly::cungly::cungly::cungly:

hallohp
06-01-2010, 04:30 AM
Nhiều lúc tôi nghĩ chắc đó là sự chân thành, sự tin tưởng và sự che chở , giúp đỡ nhưng có lẽ đó vẫn chưa phải là những gì mà tình yêu cần để có.

:cungly::cungly::cungly::cungly::cungly::cungly::c ungly::cungly::cungly::cungly::cungly:

....................Theo t đó là những yếu tố "cần " để xây dựng tình yêu ,nhưng bạn quên một yếu tố "đủ "mang màu sắc thần học nữa là cái " duyên ". Nếu ko có yếu tố này t nghĩ 1 ng có thể có đến trăm nghìn người yêu.
.....................Bạn đến với 1 ai đó bằng sự chân thành ,tin tưởng.......thì ng ta cũng cần tgian để kiểm chứng điều đó chứ ,bạn đã nghĩ về điều này chưa?
....................Đã bao giờ bạn cho rằng mình là 1 kẻ đa nghi.................???????
....................T hiểu bạn mong muốn có đc tình yêu đích thực nhưng bạn biết nó đòi hỏi cao lắm ko ,đó là một tình yêu ko vị kỉ ,không đòi hỏi được đền đáp đó bạn à.

notme
06-01-2010, 06:03 AM
....Cám dỗ của tình yêu là thiếu tin tưởng vào nhau.....có lẽ vì quá yêu.....nên rất sợ chia tay....sợ bị thương.....ngay bản thân tôi....dù rất muốn đặt trọn niềm tin vào ng` yêu.....nhưng ko thể....có lẽ đó là giới hạn của tình yêu.....tôi cũng ko hiểu rõ lắm.....

tienu
06-01-2010, 03:02 PM
Điều gì làm nên sự khác biệt giữa người trong gia đình và vợ bạn? @@ Đương nhiên là một chữ hiểu. Bạn sống với cha mẹ bạn trong quá nhiều năm nên bạn hiểu họ, đến nỗi bạn gần như có thể tiên đoán đc họ sẽ phản ứng thế nào nếu bạn làm gì đó. Đương nhiên là bạn tin tưởng vào những-gì-bạn-biết-ở-họ.

Vợ/người yêu của bạn cũng đồng cảm giác với bạn vậy. Trong 10 cô gái thì 9 cô coi đt của chồng/người yêu. Trong 10 cô thì 8 cô suy diễn lung tung khi chồng về trễ hay người yêu ko gọi về nhà. @@

Mấu chốt của vấn đề là bạn cần tìm hiểu thật kĩ lưỡng về đối tượng, đến nỗi bạn gần như có thể tiên đoán đc phản ứng của cô ấy hoặc cô ấy nghĩ gì thì lúc đó bạn sẽ tin vào những-điều-bạn-biết-về-cô-ấy. Đến lúc đó, cho dù người ta có đàm tiếu cô ấy đến bao nhiêu thì bạn cũng biết sự thật! Cô ấy giỏi gì hay yếu gì? Cô ấy khi nói dối ra sao? Cô ấy khi có điều có nói? Tình cảm của cô ấy dành cho bạn bao nhiêu? Cô ấy có đòi hỏi sự tự do riêng tư? etc.

Nếu muốn một mối quan hệ vững bền thì bạn nên chân thật với người ta và đòi hỏi sự chân thật ở đối tượng. Chân thật = nghiêm túc + tôn trọng

letue
07-01-2010, 11:16 PM
Thiếu niềm tin vào nhau ư...hay là nghi ngờ lẫn nhau? :D
Biện pháp đơn giản nhất để giải quyết vấn để là thằng thắng chia sẽ :rang:
Vả lại yêu là cho đi chứ phải đòi hỏi để nhận lại dc gì...

ps : Mình nói có vẻ đơn giản nhưng cũng chính bản thân mình cũng gặp khó khăn và mâu thuẫn lắm :)

nha_moon
08-01-2010, 09:45 AM
Con gái bây giờ đúng là hơi "ma" một xí nhưng nếu người nào đó tạo cho họ sự tin tưởng thật thì họ không ngần ngại đặt hết tình cảm vào đâu. Vấn đề vẫn là thời gian...hơi lâu một chút...

maitam
08-01-2010, 06:48 PM
Tùy từng người thôi bạn ah?chủ yếu bạn muốn cô ấy đẹp về tâm hồn hay vỏ bọc thôi...Có những thừ chỉ đc hòa nhoáng bên ngoài mà bên trong chẳng có chút gì là đẹp hêt...Hãy làm theo tym của bạn ý :D

black_hair
08-01-2010, 06:56 PM
Mình cám ơn các bạn đã chia sẻ, nhưng quả thật ai ở trong hoàn cảch của mình sẽ biết thôi, có thể mình cũng có sai lầm khi đã quá tin tưởng đến mức thờ ơ, nhưng dù sao con gái vẫn thật là khó hiểu. Bây giờ mình chỉ lao đầu vào học và làm việc gì đó cho vui, mình không có đủ can đảm để chấp nhân.

Mắt ướt_31
08-01-2010, 10:48 PM
Có những người mất lòng tin ở đối phương rồi mất lòng tin ở tất cả những đối tượng khác. Cũng có những người biết tin, yêu và không mất hy vọng. Có thể bạn bị mất lòng tin nhiều lần nhưng trong cuộc sống này không hẳn toàn là những người như bạn đã gặp phải đâu. Thêm tí lạc quan bạn.

black_hair
09-01-2010, 08:47 PM
Vẫn biết là sẽ không phải tất cả đều thế nhưng mà nó có lẽ đã thành ác cảm mất rồi. Đôi khi mình cũng muốn thay đôi nhưng khó lắm

Mắt ướt_31
09-01-2010, 09:43 PM
Có khi nào bạn sẽ vụt mất cơ hội gặp đúng người của mình chính vì cái ác cảm đó không??? Thật không công bằng tí nào cho người đến sau, bạn ha.