PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một dòng cảm xúc ...

zyn2209
02-01-2010, 06:25 PM
Biết nói sao đây anh ? Em đã mất anh thật rồi à ? Em k tin . Em k thể tin ... Và em k muốn tin . Làm sao có thể như vậy đc ? Mới hôm nào anh còn nói anh sẽ yêu em đến khi trái tim em thay đổi , rằng anh sẽ k buông tay em ra cho đến khi em buông tay anh , rằng anh sẽ mãi mãi mãi chỉ có một mình em thôi ... ?
Mọi chuyện đã kết thúc gần một tháng nhưng em cứ ngỡ tưởng nó mới chỉ là hôm qua thôi . Em vẫn k thể hình dung nổi lí do anh ra đi , anh buông tay em , anh để em một mình đứng giữa trời đông giá rét . "Vì có người nói với anh em đã từng đi cướp người yêu !" . Em vẫn còn nhớ , khi anh nói câu đấy với em , em choáng váng đến mức nào . Em k thể tin ai có thể trơ tráo dựng đứng điều đó lên . Anh cũng biết mà , em chưa bao h muốn giành giật với ai bất kỳ thứ rỳ ... kể cả người em yêu . Anh nói chuyện đó khoảng nửa năm trước .
Anh à ! Anh k hiểu đc đâu ! Ngay trước khi gặp anh , em đã gặp một cú shock lớn . Và tim em bị một người ăn cắp chiếc chìa khóa không bao giờ trả lại . Tim em bị khóa trái suốt hai năm ròng . Trong hai năm ấy , ngoài những người bạn xã giao bên ngoài xã hội , những người bạn cùng lớp , gia đình , em chẳng còn ai . Rồi bất chợt một ngày anh đến ... Anh làm cho những tảng băng tưởng chừng k bao h có thể tan trong tim em dần ấm lại . Một lần nữa , tim em lại rung ... rung ... và rung ... đến loạn nhịp .
Anh đã quên hết những kỷ niệm rồi sao ? Những buổi trưa anh chờ em rồi đưa em đi học về trong cái ngõ bé tý tẹo nhưng ấm áp , đông đúc . Rồi những ngày em ốm , chỉ có anh là người lo lắng cho em , nhắc em ăn và uống thuốc đúng giờ . Những ngày em đi học về mệt , anh kêu em đi ngủ , đừng học bài quá khuya . Những lúc em buồn , anh tìm mọi cách , kể mọi chuyện để em cười ... mặc dù anh biết đó chỉ là nụ cười để k làm anh lo lắng . Những ngày đc nghỉ học , anh chỉ muốn kéo bằng đc em ra khỏi cái máy vi tính đi chơi cùng anh ...
H nhớ lại , thì ra anh đã làm quá nhiều cho em . Còn em , em chỉ là người biết nhận lấy những yêu thương mà k hề biết cho đi ! Em đã chẳng quan tâm anh lúc anh buồn , anh cô đơn . Em đã chẳng bao h nghe lời anh , chỉ biết cãi anh , bắt nạt anh . Em xin lỗi !
Đêm nay trời bỗng trở lạnh . Em thấy nhớ quá cái ôm từ sau lưng em của anh . Em nhớ quá những lời yêu thương anh vẫn nói ...
Em muốn khóc ... Nhưng em k thể ! Em muốn sống cuộc đời của riêng em ... Nhưng em không thể ! Em muốn chạy đến bên anh , nói cho anh biết anh là người em đã đang và sẽ mãi yêu ... Nhưng em k thể ! Em muốn đc anh chúc ngủ ngon và gọi dậy đi học mỗi sáng ... Nhưng em k thể ! ... Em thấy mình dường như đang gục ngã !
Quên anh ... Em sẽ làm đc thôi mà ! Phải k anh ? Nhưng mà là bao h ? Em k chịu nổi những ngày k anh rồi ! Em k thể !
Tối qua , anh nhắn tin bảo rằng anh muốn biết h em ntn . Em đã cố gắng , cố gắng lấy hết can đảm mình có để nói rằng em vẫn ổn và em muốn quên anh . Anh nói anh chúc em hạnh phúc . Anh à ! Anh có biết k ? Hạnh phúc của em chính là anh đấy ! Anh rời xa em thì em hạnh phúc thế nào đc ?
Trong sâu thẳm trái tim em , em vẫn thầm mong một ngày anh quay về bên em , anh hiểu đc rằng những rỳ anh nghe thấy chỉ là sự bịa đặt . Nhưng em cũng hiểu một điều rằng một sợi dây đã vô cùng mỏng manh , khi nó đã đứt một lần , thì chuyện nó đứt đến lần thứ 2 chỉ còn là vấn đề thời gian .
Chính vì vậy , em mong anh hãy sống cho chính hạnh phúc của cuộc đời anh ! Em luôn đứng về phía anh ! Chúc anh hạnh phúc ! Em sẽ mãi nhớ đến một người con trai đã từng yêu em và giúp em tìm lại chiếc chìa khóa của trái tim em .
Cảm ơn anh đã đưa mọi thứ về đúng vị trí vốn có của nó , my darling !

_thachthao_
02-01-2010, 07:09 PM
1 dòng cảm xúc buồn
nhưng hãy trôn chặt nó vào quá khứ
hãy dũng cảm bước tiếp nha bạn

hallohp
02-01-2010, 07:53 PM
Giới hạn nào cho ta !
Mỗi thứ trong đời, điều chi cũng có cho nó riêng một giới hạn
Ước muốn không trọn, người thương yêu nhất cũng cho là dối gian
Mới kết giao tình, rồi ngày hôm sau lại chê trách nhau bội bạc
Niềm tin nơi nhân thế luôn mỏng manh
Tình người cho nhau cứ thay thật nhanh
Mỗi kiếp con người, nào ai không biết khao khát bao điều ước mộng
Lúc hết hy vọng, hầu như ai cũng trách than đời phũ phàng
Hãy nghĩ suy rằng chẳng một điều chi tự nhiên cho ta dễ dãi
Và cuộc đời ta đâu như cơn mơ mãi mãi
Định mệnh buồn vui đều là do ta giữ lấy
Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
Chẳng khi nào tôi phải lo lắng đánh mất hy vọng
Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ
Và khi tôi yêu thì tôi biết tôi không bao giờ hối tiếc
Dù cuộc tình tôi có lúc sẽ vỡ tan
Tôi hiểu rằng tình yêu đã quá giới hạn
Là một điều nhỏ nhoi trong thế gian chẳng có chi không phai tàn!

abba_172
03-01-2010, 05:09 AM
Bạn zyn2209 thân mến!
Những dòng tâm sự của bạn, mình rất hiểu và thông cảm. Nhưng theo mình, bạn không nên đeo nỗi dằn vặt đó bên mình như vây. Như bạn nói: "H nhớ lại , thì ra anh đã làm quá nhiều cho em . Còn em , em chỉ là người biết nhận lấy những yêu thương mà k hề biết cho đi ! Em đã chẳng quan tâm anh lúc anh buồn , anh cô đơn ", đã đến lúc bạn nên cho đi tình yêu của mình, và hãy sống thanh thản để người ấy có thể mỉm cười khi nhìn thấy bạn và hạnh phúc với cuộc sống của mình. Không phải cứ ở cạnh nhau, sống cạnh nhau mới là sự lựa chọn đúng đắn. Bạn hãy sống thật tốt, thật vui vẻ để người đó không phải hối hận vì đã từng dành cho bạn những tình cảm chân thật nhất. Mình tin rằng, người ấy luôn mong muốn bạn có cuộc sống hạnh phúc.

ke_lanh_lung2500
03-01-2010, 06:51 AM
a di đà phật ! Im Lặng là lắng nghe và chia sẽ. Hãy lắng nghe cho cõi lòng ta nhẹ nhõm...Đừg bận lòng để ta phải đớn đau... Ta k bik nói sao là đúng , lời nào sẽ đúng vì ta k phải là ngươi. Ta chỉ có thể lắng nghe. A di đà phật ! Thời gian trôi là liều thuốc tốt nhất và là câu trã lời đúng nhất. Mô phật !