PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đây có phải là mối tình đầu ???

nu_sat_thu_love
01-09-2005, 01:52 AM
Hồi đó khi bước vào ngôi trường cấp hai còn khá nhiều điều mới lạ và bất ngờ vi gặp cái gi cũng hay ,mình như con rùa núp dưới cái mai nặng nề ,rồi bạn ... người luôn quan tâm giúp đỡ tôi và con người năng động vui tươi cù tôi lại về như hồi nào ,tình bạn chúng tôi thật đẹp ,chúng tôi có thể coi la đôi bạn thân trong trường vi chúng tôi ko học chung lớp ,ban ấy học lớp bên cạnh ,buổi ra chơi nào chúng tôi cũng đi cùng nhau ,cùng giải bài tập ,...còn nhiều điều khác rất vui .Rồi 1 hôm bạn ấy tỏ tình với mình ,mình rất bất ngờ cuối cùng ko hiểu vì sao mình lại nhận lời dù lúc đó trong lòng minh ko hiểu tình yêu là gì và bây giờ cũng vậy ,sau một năm mình thấy mình ko thể lừa dối bạn ấy nữa và cuối cùng mình đã nói sự thật cho bạn đó biết , bạn đó đã rất đau khổ nhưng cuối cùng bạn ấy cũng chịu vì ý mình muốn gì bạn ấy đều chấp nhận hết , rồi suốt thời cấp II bạn ấy và mình ko ai yêu ai hết nhưng chúng mình mãi là bạn tốt của nhau .
Rồi lên cấp III chúng mình lại học chung trường nhiều lần bạn ấy muốn nối lại nhưng mình ko chịu , nói thật thì những việc mình nhờ ,bạn ấy đều giúp mình rất tốt , nhưng bạn ấy chưa bao giờ nhờ mình , như thế mình có coi la lợi dụng quá ko ? mình có nên nhờ cậy bạn ấy nữa ko ? có thể nói bạn ấy hi sinh cho mình nhiều điều lắm nhưng mình thì chưa .
Vậy bây giờ mỉnh phải làm sao ? mình rất muốn làm bạn với bạn ấy nhưng ko muốn bạn ấy la người yêu của mình tí nào vì có thể trái tim mình đã hóa thành sắt từ lúc nào rồi .
MONG CÁC BẠN CHO MÌNH LỜI ĐÁP

tieuthu_rose
01-09-2005, 02:13 AM
ôi, tình yêu!!!!!!!!!thì thôi vậy, chuyện tình cảm mà, dù hai người có thân thiết đến đâu, muốn yêu ko phải là dễ, thôi thì giữ tình bạn đẹp đẽ này đi...............nếu bạn nhận lời yêu bạn ấy thì bạn đã sai..........

nu_sat_thu_love
01-09-2005, 05:16 AM
ok mình hiểu rồi cảm ơn bạn nhé,nhưng nhìn bạn ấy mình thấy tội làm sao đó vì bạn ấy ko chiu yêu người khác thì sao đây

Băng Tước
01-09-2005, 05:54 AM
Tình là gì mà khổ vậy hả trùi ??