PDA

Xem đầy đủ chức năng : Người bạn thật sự

kieunguyetphuong
29-12-2009, 01:28 AM
Người bạn bình thường có thể chưa bao giờ thấy bạn khóc,nhưng người bạn thật sự luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ.
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn trễ hẹn, nhưng người bạn thật sự sẽ hỏi xem bạn mắc kẹn chuyện gì.
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn, nhưng người bạn thật sự sẽ là người giải quyết những vướng mắc đó.
Người bạn bình thường luôn là khách khi đến thăm bạn, nhưng người bạn thật sự luôn tự phục vụ mình khi đến nhà bạn
Người bạn bình thường cho rằng sẽ chấm dứt sau những lần cãi cọ, còn người bạn thật sự lại tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi như vậy.
Người bạn bình thường luôn mong bạn sẽ giúp đỡ họ, người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ.
Vậy người bạn thât sự là ai? Là người vẫn luôn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người bạn khác xa lánh bạn

hoa ảnh nguyệt
31-12-2009, 09:29 AM
[I]vậy bạn ơi bạn đã có dc mấy người bạn như vây??????????
nói thật tìm dc 1 tình bạn như vậy có dể ko???
mình nhớ có lần ai đó đã nói, con ng gần nhau chỉ à lợi dụng nhau mà thôi.....thì đâu là giá trị 1 tình bạn hả bạn?
trong cưộc sống có mấy lần bạn đã rơi nước mắt vì bạn của mình?????????và có bao lần bạn của bạn rơi nc mắt vì bạn????/I]

kieunguyetphuong
02-01-2010, 02:03 AM
bạn ơi, mình nghĩ là có người bạn như vậy, nhưng còn vấn đề mà mình nghĩ lại là "ai sẽ có duyên để có được tình bạn ấy" Mình bít cuộc sống bay h đầy đủ tiện nghi, con người sẽ quên đi tình cảm và mình cũng bít bên cạnh mình có những người bạn như vậy: chúng nó lun trách mình khi đi đó lâu lâu, lun mắng khi đứa nào đó trong nhóm ko đi chơi với tụi nó mà ngày hum ấy đc nghỉ học, chúng nó thỉnh thoảng hờn giận nhau vì 1 lí do nào đó rồi có những mâu thuẫn với nhau...vv.vv NHƯNG BỌN MÌNH LUÔN Ở BÊN NHAU NHỮNG LÚC BUỒN, NHỮNG KHI ĐAU KHỔ VÀ KO QUÊN CHIA SẺ CHO NHAU NHỮNG NIỀM VUI"

icyheart_krn
17-01-2010, 07:47 AM
an ủi nhau, lắng nghe nhau khi gặp chuyện buồn mà làm gì? Phải tìm cách cùng nhau đối diện và vượt qua các chuyện buồn đó mới quan trọng , mới thật sự tốt.

kieunguyetphuong
21-01-2010, 05:51 AM
Cảm ơn bạn đã đọc và trả lời cho mình. Còn vấn đề mà mình nói ư? đúng phải đối diện với khó khăn nhưng với mình chỉ cần mọi người quanh mình vui vẻ còn minh ko đòi hỏi gì hơn bây h cuộc sống là vậy mà !!!!!!!!!!!

KI_A3
23-01-2010, 06:32 AM
Cuộc sống đôi khi không thiếu những người bạn thực sự.Bởi lẽ ai cũng mong muốn có được 1 người bạn thực sự, 1 người để mình chia sẻ, tâm sự bất cứ điều gì, lúc vui cũng như lúc buồn. Vậy mà ai cũng cho rằng khó tìm được 1 người bạn chân thành. Fải chăng đó là do cách nghĩ của hầu hết trong chúng ta. Ai cũng nghĩ mình chưa tìm được 1 người bạn thật sự để có thể cảm thông chia sẻ cùng chúng ta? Vậy ra vấn đề là ở chúng ta. chúng ta ko đối xử chân thành , cũng như không tin tưởng họ thì làm sao họ có thể tin tưởng mà đối xử chân thành với chúng ta được. Tìm 1 người bạn thực sự cũng đâu phải là một điều quá khó khăn. Chúng ta hãy mở lòng cùng mọi người rồi sẽ có được người bạn mà chúng ta mong muốn. Chúng ta phải làm cho họ hiểu mình đã. Có ai đó đã nói muốn nhận được cái gì trước hết bạn phải cho đi đã. Có thể có một người bạn nào đó làm bạn tổn thương, làm bạn khóc thì có lẽ là người đó chưa hiểu hết về bạn mà thôi. Một người đã là tri kỉ thì không thể làm bạn tổn thương được. Chính bản thân chúng ta hãy là một người bạn thực sự trước đã rồi mới mong tìm được một người bạn thực sự của chính mình. Và bạn cũng hãy nên biết rằng người bạn thực sự cũng không phải chỉ có một đói với mỗi một người như chúng ta vẫn nghĩ. Hãy suy nghĩ vấn đề theo chiều hướng đơn giản đừng nên phức tạp nó lên bạn sẽ thấy cuộc đời cũng không đến nỗi quá khó khăn.

dai_hương
23-01-2010, 11:47 AM
muốn có một người bạn tốt.Trước hết mình phải là người bạn tốt trước đã

cún_bayby
23-01-2010, 07:26 PM
vậy thì ta cũng chỉ là ng` bạn bt và những ng` bạn của ta cũng chỉ là bt thôi

pebonmat^,^
23-01-2010, 08:44 PM
Bài này mình đọc lâu rồi và còn chép lai nữa
Nó wa' chính xác

girlvip_kute_06
07-02-2010, 01:27 AM
bạn ơi mình không biết lầ tại sao đối với mình bạn lại quan trong vói mình.bạn và mình mãi là bạn tốt của nhau dù thế nào chăng nữa thì mãi làm ban tốt của nhau nha ! bạn thân của tui

@@@@@@@@

Điếu Thuốc Tàn
07-02-2010, 07:24 AM
Đôi khi những người bạn bt là những ngươi rất tốt với ta
Nhưng có khi người ta yêu thương lại phụ tấm lòng son
Nhưng cũng có khi những người bạn bt cũng lợi dụng ta
"Trên đời khó nói bạn ơi"
Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều

"Nếu tôi có một người bạn như thế thì tôi rất quý trọng người đó"

"Nhưng nếu gặp phải người.............thì mình nexk luôn"