PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nói ra hay im lặng?

cobelolem2905
28-12-2009, 09:01 PM
Mình và người ấy đã quen nhau gần được một năm.Tại mình, mà người ấy tức giận và đòi chia tay.Nhưng mình biết người đó vẫn còn tình cảm với mình.Mình cũng vậy. Bây giờ mình thật sự hối hận về việc làm của mình. Mình muốn nói với người đó tình cảm của mình,mong người đó tha thứ, và quay về.Nhưng mình lại sợ, không biết phải nói như thế nào.Vả lại mình là con gái nữa. Sao mở miệng trước đây?
Các bạn àh.Theo các bạn thì sao?Mình có nên nói với người đó không.Hay là chọn cách im lặng.

baby baby love
28-12-2009, 10:43 PM
Nếu bạn muốn giữ tình yêu cua mình thì nhất định là phải nói rùi, là con gái thì sao chứ, ko lẽ con trai luôn phải thiệt thòi thê. Rõ ràng người sai là bạn mà, hãu can dảm lên, ko phải khi nào cũng tìm được tình yêu của mình đâu, nếu để vụt mất bạn sẽ hối hận đó. Chúa bạn may mán^^!

hongnhungxuanduong
28-12-2009, 10:49 PM
theo mình thì bạn nên nói ra thì hon umh biết nói chi nhi? thôi thì nói bùa câu vậy ( dù biêt rằng cả hai dứa mình cãi nhau và muốn lìa xa nhau nhưng 2 dứa mình vẫn còn tình cảm...... mà anh biết do t y ko sóng gió thì t y ko hp bọn mình suy nghĩ lại xem )hiiiiiiiiiiiiiii mình noi bùa dó

bing
28-12-2009, 11:38 PM
bạn hãy nói vòi ng đó đi

_thachthao_
29-12-2009, 06:18 AM
đừng im lặng
hãy nói ra bạn ah
im lặng ko phải là cách hay
im lặng có thể mất người đó mãi mãi
nếu còn tình cảm với người ấy
hãy nói ngay khi còn có thể bạn ah
cơ hội sẽ ko có lần thứ 2 và nó cũng chẳng chờ đợi ai bao giờ đâu
tự mình nắm lấy cơ hội là cách tốt nhatá để đi đến thnàh công

hallohp
29-12-2009, 07:39 AM
Im lặng là làm trái với con tim ,có thể sẽ đánh mất hạnh phúc.
Nói ra thì bạn sợ bạn trai đánh giá ko tốt về bạn.
Liên lạc với ng ta mà nói rằng :"Anh có tin vào tâm linh ko ? Em thì tin ,hôm qua em mơ thấy chúng ta quay lại với nhau ".
Hihi vui vẻ nhé!

cobelolem2905
29-12-2009, 05:13 PM
@ all comments above
Mình biết chứ
Tình yêu mà, ai lại không muốn giữ nó mãi mãi.Mà mình cũng giữ nó được gần 1 năm rồi.
Nhưng biết nói với người đó làm sao đây? :(
Mỗi lần thấy người đó cười vui vẻ với người con gái khác (mặc dù chỉ là bạn), mình rất đau.Bởi vậy mình mới không đủ can đảm để nói ra.Mình đã im lặng từ cái lúc c.t đến giờ (4 tháng rồi)
Nếu nói ra, mình lại sợ người đó thương hại mình
Mình hết cách rồi......

NhokLonely4294
29-12-2009, 09:20 PM
hjhj dễ thế bạn là con gái thì mới dễ tiếp cận đó kaka hãy rũ anh đó đi 1 buổi tối xem sao rồi sr anh đó là đc àk mình khuyên bạn hãy nhẹ lòng cứ từ từ mà làm đừng nóng nảy sẽ làm mọi chuyện càng thêm rắt rối thêm đó nhớ nha PP !!!!

phonglinh709
31-12-2009, 03:05 AM
Mình và người ấy đã quen nhau gần được một năm.Tại mình, mà người ấy tức giận và đòi chia tay.Nhưng mình biết người đó vẫn còn tình cảm với mình.Mình cũng vậy. Bây giờ mình thật sự hối hận về việc làm của mình. Mình muốn nói với người đó tình cảm của mình,mong người đó tha thứ, và quay về.Nhưng mình lại sợ, không biết phải nói như thế nào.Vả lại mình là con gái nữa. Sao mở miệng trước đây?
Các bạn àh.Theo các bạn thì sao?Mình có nên nói với người đó không.Hay là chọn cách im lặng.
con gái hay con trai cũng là con người , đã là con người thì đều phải yêu > đã yêu thì nên nói ra thế thôi

NhokLonely4294
31-12-2009, 03:33 AM
con gái hay con trai cũng là con người , đã là con người thì đều phải yêu > đã yêu thì nên nói ra thế thôi

Đúng đó đã là ng thì ko nên ngại bạn àk cố gắng lên hãy nói hết sai lầm của mình đi và anh ấy sẽ hĩu thôi bạn àk !! GOod Luck Nhé !!!

cobelolem2905
31-12-2009, 04:27 PM
Uhm
cám ơn các bạn nhé :)

ke_lanh_lung2500
01-01-2010, 06:54 PM
Hi vọng thì phải chấp nhận thất vọng

nana_16
02-01-2010, 08:14 AM
Im lặng nếu bạn muốn

abba_172
03-01-2010, 05:30 AM
Im lặng hay nói ra, mình biết dù có nói gì bạn cũng sẽ có quyết định của riêng mình. Chỉ là bạn đang đắn đo lo sợ kết quả sẽ xảy ra.
Bạn à, đối với những việc như thế này: Nếu bạn nói ra, có thể kết quả không như bạn mong muốn nhưng ít ra bạn sẽ không hối hận vì bạn biết mình đã làm tất cả cho tình yêu của mình. Nếu bạn không nói ra, bạn có thể sẽ hối tiếc vì sao mình đã không làm như vây.
Không nên tham khảo quá nhiều ý kiến, vì sẽ có nhiều ý kiến trái chiều khiến cho bạn ngày càng bối rối. Hãy thử cùng người ấy nhấp ly rượu vang rồi hãy đưa ra quyết định cho riêng mình bạn nhé (Câu sau cùng chỉ là nói để mà nói thôi)

November_rain
03-01-2010, 08:24 AM

Chào bạn :)

Bạn sợ chính bản thân bạn hay bạn sẽ đánh đổi nó = chính hạnh phúc tương lai của bạn :). Bạn chọn đi :)

Đừng ngại, bạn là con gái đúng ko^^. Có những ngôn ngữ đâu chỉ có thể hiện = lời nói. Mình tin là với sự tinh tế của 1 cô gái, bạn biết cách bắn tín hiệu sang cho bạn trai kia.

Chỉ cần vững tin, mọi thứ đều có thể bạn a :)

Chúc bạn 1 năm mới có 1 ty đẹp :)

reset
03-01-2010, 10:46 AM
có lẽ bạn cứ nên HÁ MIỆNG CHỜ SUNG được rồi!

cobelolem2905
08-01-2010, 06:57 PM
@abba_172 : hihi maybe mình sẽ nói
@november_rain : thank ụ You too :)
last one: há miệng chờ sung á...được không? =))

quyenphong
08-01-2010, 07:26 PM
Bạn hãy nói ra những suy nghĩ của mình đi , điều đau khổ nhất của những người đang yeu là ko nói ra tình cảm của mình đấy.chúc bạn thành công nha.

cindy2009sweet
08-01-2010, 08:52 PM
mình và bạn đang trong tình trạng giống nhau đây...mình cũng c.t với bạn trai mình cách đây 4 tháng truoc..và bây giờ mình cũng đang muốn quay vê`..nhưng ko biết làm sao mỡ miêng.........

có lẻ con gái chúng mi`nh...nghỉ đến tự ai qua nhieu`, so mất mặt, sợ bạn bè nghĩ xấu và cã người mình yêu nghĩ xấu về mình nên đã ko dám nói ra thẵng thăng.........

cũng thiệt khó mỡ miệng khi mình là người có lỗi và muốn cầu xin quay vê`....người mình yêu sẽ nghĩ như thế nào về mi`nh???

các bạn nói thì dễ.....nhưng các bạn co biết phãi làm sao nói và bắt đầu câu chuyển ra sao hem???khi nếu hai người c.t 4 tháng mà chưa bao giờ nói chuyên voi nhau nưa??du` biet nguoi ay con ti`nh cam voi mi`nh chut chut...

cobelolem2905
08-01-2010, 09:15 PM
mình và bạn đang trong tình trạng giống nhau đây...mình cũng c.t với bạn trai mình cách đây 4 tháng truoc..và bây giờ mình cũng đang muốn quay vê`..nhưng ko biết làm sao mỡ miêng.........

có lẻ con gái chúng mi`nh...nghỉ đến tự ai qua nhieu`, so mất mặt, sợ bạn bè nghĩ xấu và cã người mình yêu nghĩ xấu về mình nên đã ko dám nói ra thẵng thăng.........

cũng thiệt khó mỡ miệng khi mình là người có lỗi và muốn cầu xin quay vê`....người mình yêu sẽ nghĩ như thế nào về mi`nh???

các bạn nói thì dễ.....nhưng các bạn co biết phãi làm sao nói và bắt đầu câu chuyển ra sao hem???khi nếu hai người c.t 4 tháng mà chưa bao giờ nói chuyên voi nhau nưa??du` biet nguoi ay con ti`nh cam voi mi`nh chut chut...

@cindy
me too , c.t cũng gần 4 tháng ròy....
yeah, bạn nói tất cả đều đúng.
với lại, mình là người có lỗi, nhưng người đòi chia tay lại là anh ấy.
Giờ chỉ biết chờ đợi...

cindy2009sweet
08-01-2010, 09:28 PM
đúng vây....người chia tay là anh ây..nên cũng không biết làm gi.....nếu quay lại thì người ngoài có thể nói là van xin tình cãm người ta.......nên mình có lẻ đang ép mình quên đi người ây...

vì có lẻ người ấy cũng đang muốn như vây....đã c.t thì khi quay về tc ấy vẫn như cũ khong??hay là sẽ khó nói chuyện và như người xa la....vì trong trái tim ây...đã có một vệt thương...nên khong thể như xưa

nếu quay về...thì bạn nên biết.....và chắc chắn... tc ấy sẻ như xưa và khong có thì khó chịu cho cả hai

nhưng nếu bạn nghỉ như mình thì có lẻ....sẻ khong dám mở miệng đâu - mà chờ thời gian xoá nhòa cái vet thương ay...chờ đợi là cách tốt nhất cho bây giờ...vì mở miêng nếu người ấy chịu thì không có gi...nhưng nêu khong thì bạn lại gây tỗn thương cho mình thôi...

cobelolem2905
08-01-2010, 09:35 PM
đúng vây....người chia tay là anh ây..nên cũng không biết làm gi.....nếu quay lại thì người ngoài có thể nói là van xin tình cãm người ta.......nên mình có lẻ đang ép mình quên đi người ây...

vì có lẻ người ấy cũng đang muốn như vây....đã c.t thì khi quay về tc ấy vẫn như cũ khong??hay là sẽ khó nói chuyện và như người xa la....vì trong trái tim ây...đã có một vệt thương...nên khong thể như xưa

nếu quay về...thì bạn nên biết.....và chắc chắn... tc ấy sẻ như xưa và khong có thì khó chịu cho cả hai

nhưng nếu bạn nghỉ như mình thì có lẻ....sẻ khong dám mở miệng đâu - mà chờ thời gian xoá nhòa cái vet thương ay...chờ đợi là cách tốt nhất cho bây giờ...vì mở miêng nếu người ấy chịu thì không có gi...nhưng nêu khong thì bạn lại gây tỗn thương cho mình thôi...

yeeah vết thương thì ai chẳng có, cả hai đều bị tổn thương.
năn nỉ lúc c.t ròy, mà người ko chịu, thì đành bó tay
giờ mình phải đợi thêm nữa, thì tụi mình mới dc quay lại
Mệt wuo! yêu chi cho khổ vậy trời :(

cindy2009sweet
08-01-2010, 09:43 PM
ay da bạn cũng phãi đợi a.....ngươi minh yeu cung noi phai doi 6thang den 1nam - dung la yen chi cho kho...

nhưng có khi nói ra sẻ phá vỡ mọi thứ mình đang có hiện tại, vì thế......có lẽ.....im lặng và dùng trái tim chân thành nhất đễ chờ đợi thì nhất định sẻ tốt hơn.....

cobelolem2905
08-01-2010, 09:49 PM
uhm
phải làm vậy thôi
chứ biết sao nữa giờ
không ngờ, tưởng mình là trong hoàn cảnh như vậy thôi chứ :D

♥..[KaLjNa]_iTv..♥
09-01-2010, 12:41 AM
cố lên nÀo!!!!!!!!!!!

cobelolem2905
09-01-2010, 12:27 PM
còn có ý kiến nào khác không?
nói ra hay tiếp tục im lặng và chờ đợi 1 điều gì đó?

nguyen ha my
10-01-2010, 05:44 AM
oai ke? ra cung~ ngai khi con gai fai la ng chủ đông. nhưng mun giữ ng ta thi danh fai the thui.. fighting^^:wish:

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
10-01-2010, 07:09 AM
chuyện đó xảy ra cũng vì bạn gây ra lỗi lầm nên h30 nghĩ cũng chính bạn là người phải hàn gắn lại, nếu bạn chắc chắn rằng người ta vãn yêu bạn và đang chờ đợi bạn thì hãy mạnh dạn bộc lộ với người ấy trc, hãy nghe theo tiếng nói con tim và nắm bắt lấy tình yêu thực sự

cindy2009sweet
10-01-2010, 07:36 PM
còn nếu mình không biết người ấy có còn cãm giác hay không thì sao??

semai_chodoi
11-01-2010, 01:10 AM
Tình yêu không thể giấu được bạn à!
Bạn đã được yêu tất nhiên sẽ hiểu được cảm giác đó!
Mình khuyên bạn nên nói ra. Nếu anh ấy đang chờ bạn nói ra thì sao?
Hãy suy nghĩ kĩ đi , đừng để hối hận

zen_luv
11-01-2010, 02:51 AM
Mình hiểu cảm giác của bạn bây giờ...rất hiểu! vì mình cũng đã như vậy và jờ... vẫn vậy hihi! Bạn đã chọn cách im lặng 4 tháng, còn mình đã im lặng đc...3 năm rồi. Dù mình biết chắc người ấy rất yêu và vẫn luôn chờ đợi. Nhưng mọi chuyện lại không hề đơn giản. Chỉ có bạn, người trong cuộc mới biết mình nên làm như nào. Chỉ 1 câu nói thôi sẽ có yêu thương, cũng chỉ 1 câu nói thôi sẽ đánh mất 1 người mình thương. Chúc bạn hạnh phúc!

phonglinh709
11-01-2010, 09:09 AM
vậy thì các em cứ chờ nhé chờ bao giờ người ta đi bên cạnh một ai đó thì lúc đấy lại chạy về nhà khóc > chúc mọi sự suôn sẻ và...

cobelolem2905
11-01-2010, 09:21 PM
Mình hiểu cảm giác của bạn bây giờ...rất hiểu! vì mình cũng đã như vậy và jờ... vẫn vậy hihi! Bạn đã chọn cách im lặng 4 tháng, còn mình đã im lặng đc...3 năm rồi. Dù mình biết chắc người ấy rất yêu và vẫn luôn chờ đợi. Nhưng mọi chuyện lại không hề đơn giản. Chỉ có bạn, người trong cuộc mới biết mình nên làm như nào. Chỉ 1 câu nói thôi sẽ có yêu thương, cũng chỉ 1 câu nói thôi sẽ đánh mất 1 người mình thương. Chúc bạn hạnh phúc!

Wow 3 năm á...
công nhận sự kiên nhẫn của bạn lâu ghê hen.
Yeah I know. mọi chuyện nói thì dễ đó, mà làm thì khó. Chưa chắc gì sẽ thành công.
đành để cho ông trời quyết định thôi.

cobelolem2905
11-01-2010, 09:31 PM
Tình yêu không thể giấu được, mình cũng biết cảm giác đã được yêu là như thế nào
Nhưng mà đôi khi vì tình yêu đó, vì con người đó mà phải cố nén trong lòng.
Thấy người đó thì lại vừa thấy tức,vừa thấy đau, cho nên không biết tại sao vẫn không nói ra được
Có lẽ phải dấu kín thôi.