PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có phải tớ là 1 thằng hèn?

[H]ata
24-12-2009, 06:42 AM
Khi tôi còn bé, tôi đã không dám đưa ra ý kiến, quan điểm của riêng mình chỉ vì sợ sự đánh giá hay nhận xét của người khác; thậm chí tôi còn nảy sinh suy nghĩ tiêu cực muốn hạn chế cả khả năng của những người xung quaanh. Kết quả cuối cùng của những việc đó là tôi không thể thoát ra khỏi chính con người mình để bước tới thành công và mãi mãi chôn chân trong sự tù túng, nhút nhát và luôn sợ hãi .

Tôi lớn dần trong sự nhút nhát , thiếu tự tin và luôn lo sợ mọi thứ ,đến năm tôi 16 tuổi. Tôi thích 1 người con gái, nhưng lại cứ im lặng, lặng lẽ đứng nhìn người ta bước qua bao nhiêu cuộc tình, vui có buồn có , hạnh phúc có, cười có, đau khổ có và cũng có cả nước mắt . Tôi chỉ lặng lẽ quan sát từ xa, rồi âm thầm cười 1 mình, hạnh phúc 1 mình vì biết rằng người ta đang hạnh phúc . Tôi luôn quan tâm lo lắng cho nhỏ, nhưng tôi chỉ dám lấy danh nghĩa là 1 người bạn, tôi ko thể chia sẻ niềm vui cùng nhỏ, nhưng tôi luôn là người tâm sự, san sẻ nỗi buồn với nhỏ , tôi là người lau những giọt nước mắt của nhỏ , và bờ vai tôi cũng đã từng ước đẫm vì nước mắt . Tôi ko dám nói với nhỏ rằng tôi thích nhỏ chỉ vì tôi sợ rằng, sợ rằng khi nói ra rồi sẽ làm mất đi tình bạn bấy lâu , và tôi sợ rằng tôi sẽ ko còn cơ hội ở bên cạnh chăm sóc cho nhỏ nữa , nên tôi chọn phương án im lặng và âm thầm .Và vì 1 lý do khác là tôi mặc cảm tự ti , luôn tự cho mình ko bằng người khác, và tự so sánh mình với những người đến bên nhỏ, tôi sợ là tôi nói ra tôi thích nhỏ sẽ bị giều cợt và chê cười nên tôi im lặng.

Người con gái đầu tiên tôi quen năm tôi vừa tròn 17, nhỏ nói nhỏ ko phải là đứa con gái ham tiền, thích trai đẹp hay đại lọai là hay đòi hỏi . Nhỏ nói với tôi những lời ngọt ngào, tôi thì lại chưa quen ai bao giờ cho đến khi tôi nghe được những lời nói ngọt ngào đó . Tôi đã tin, tin lắm , những lời nhỏ nói thì trái ngược với hành động của nhỏ, rồi chỉ sau vài ngày tôi quen nhỏ thì nhỏ nói chia tay , còn hỏi tôi 1 câu là " Không nghĩ mình là 1 đứa chuyên lừa tình à " . Tôi hoàn tòan sock và bỡ ngỡ . Tình đầu mà , buồn lắm chứ. thà rằng nhỏ nói ko hợp hay gì đó tôi ko trách, nhỏ lại hỏi tôi như vậy , làm sao tôi ko chóang cơ chứ .

Gần 1 năm sau , tôi mới có thể tin và quen thêm 1 người con gái khác ,nhỏ này thì ko như nhỏ kia ,nhưng nhỏ lại bắt cá 2 tay , tôi chỉ tình cờ phát hiện ra khi tôi vào nick yahoo nhỏ và tình cờ nói chuyện với hắn, Tôi bắt nhỏ chọn, nhỏ nói sẽ chọn người yêu mình và ko chọn người mình yêu, vì nhỏ biết tôi rất yêu nhỏ. vậy mà nhỏ lại nói với hắn ta 1 rằng nói vậy để tôi khỏi buồn, tôi đã cố gắng lắm mới có thể tin và yêu thêm lần thứ 2, vậy mà .....lần đầu tiên tôi khóc , rồi tôi quết định rút lui để nhỏ ko phải khó xử, vì nhỏ quen hắn đã 3 năm , còn tôi thì chỉ là 3 tháng , tôi yêu mù quáng đấy ....... tôi đã tin tuyệt đối những gì nhỏ đã hứa hẹn, và thề thốt là ko bao giờ xa tôi.

Tôi Là 1 Thằng Ngu

Giờ đây , đã kết thúc tuổi 17 và tôi đã thật sự tròn 18 tuổi, vẫn ko dám nắm tay hay nói với một ai đó là tôi thích họ , vì 2 người con gái trước đều đến với tôi rất tự nhiên.

Có thằng con trai nào giống như tôi ko cơ chứ , tôi luôn nói tôi hận con gái ,vì sao tôi lại hận chứ , vì ai vì cái gì ...... vì tôi đã từng bị 2 người con gái lừa dối , 1 người thì đem tình cảm của tôi ra làm trò chơi , làm trò đùa , 1 người thì lừa dối ,cắm sừng lên cái đầu của 1 thằng con trai sắp tròn 18 tuổi.Bỡi lẽ tôi luôn sống ảo tưởng trong những câu chuyện tình yêu đẹp , trong sáng và kết quả hạnh phúc của mình tự viết ra, tự nghĩ ra , và mơ mộng ảo tưởng nên khi đối mặt với sự thật thì mình hòan tòan vấp ngã

Tôi đã suy nghĩ nhiều về 3 chữ Hận Con Gái của mình ,liệu nó có đúng ko , có đáng ko , và kết quả là tôi nhận đựơc 1 câu trả lời là ko có kết quả cho câu hỏi mình đặt ra . Bè bạn nói tôi là thằng yếu đuối , nhu nhược, đúng vậy, họ nói đúng . Tôi hận thật sự hay là tôi chạy trốn cái gọi là Tình Yêu , tôi chạy trốn và giết chết tình cảm của chính mình , tôi sợ rằng mình sẽ vấp ngã thêm 1 lần nữa , lần thứ 3, tôi sợ , nên tôi đã tự nhủ với mình là sẽ giêt chết cái gọi là tình yêu, tình cảm trong tôi để tôi sẽ ko bao giờ có thể có tình cảm với 1 ai khác , tôi sợ lắm tôi sợ con tim mình sẽ đau đớn thêm 1 lần nữa,có lẽ lý do chính là do tôi sợ 2 chữ Tình Yêu và tôi đang chạy trốn nó . Thay vì đối mắt với nó thì tôi lại hèn nhát chạy trốn

Tôi đã mất hết tất cả những gì vốn đó, sự tự tin, niềm tin vào cuộc sống, bản năng mạnh dạn, hy vọng, cảm giác và cảm xúc , mất , tôi mất hết rồi

.................................................. .................................................. ...................................

phonglinh709
24-12-2009, 06:51 AM
cho tui hỏi khi cậu viết những điều này cậu không sợ mọi người chê bai?! nếu cậu là thằng hèn thi tại sao phải làm thế? nếu cậu đủ dũng cảm để viết mọi thứi lên đây thì cậu cũng đủ dũng khí để đối mặt ! cố lên !

[H]ata
24-12-2009, 07:38 AM
quả thật là mình đang chạy trốn mọi thứ vì mình đã mất quá nhiều rồi , mình trốn mọi thứ hiện thực và mình muốn trở về cái gọi là hư ảo trong những giấc mơ :(

_thachthao_
24-12-2009, 07:54 AM
haizzzzz
bạn thật là......
hãy cứ sống vui vể, lạc quan và hãy là chính mình
đừng nên suy nghĩ wa nhiều về chuyeenjtinhf cảm
ngày ko xa
tình cảm đích thực sẽ đến với bạn thui
đừng có suy nghĩ mang tính tiêu cực như vậy nha bạn

Nghèo tình
24-12-2009, 09:16 AM
Đừng bi quan vậy chứ
mình cũng hao hao giống bạn (tết này là 18 t).mình nghỉ bạn là người tốt bạn thử kết bạn với nhiều người, sống thực với cảm xúc và con người của mình, thận trọng với việc quyết định tình cảm, rồi cũng có ngày bạn tìm dc một người thích hợp
dũng cảm lên !!!!
thân!!

[H]ata
24-12-2009, 07:07 PM
haizzzzz
bạn thật là......
hãy cứ sống vui vể, lạc quan và hãy là chính mình
đừng nên suy nghĩ wa nhiều về chuyeenjtinhf cảm
ngày ko xa
tình cảm đích thực sẽ đến với bạn thui
đừng có suy nghĩ mang tính tiêu cực như vậy nha bạn

ngày xưa thì vui vể, lạc quan và hãy là chính mình ,
ngày nay thì hết rồi , k suy nghĩ chuyện t.c nữa , chán lắm rồi
ko tin ai nữa ^^! thanks bạn đã ghé :P

Đừng bi quan vậy chứ
mình cũng hao hao giống bạn (tết này là 18 t).mình nghỉ bạn là người tốt bạn thử kết bạn với nhiều người, sống thực với cảm xúc và con người của mình, thận trọng với việc quyết định tình cảm, rồi cũng có ngày bạn tìm dc một người thích hợp
dũng cảm lên !!!!
thân!!

thôi , có ng nào nữa thì mình cũng k dám :) sợ lắm rồi, sợ con gái lắm rối :(

cobengoc_chuabietyeu
24-12-2009, 07:38 PM
nếu đã dám viết ra mọi cảm xúc của lòng mình thì theo tớ cậu đã trở thành anh hùng rồi đậy

[p]É...[g]À
24-12-2009, 09:31 PM
thôi , có ng nào nữa thì mình cũng k dám :) sợ lắm rồi, sợ con gái lắm rối :([/QUOTE]

bạn cứ nói thế chứ....... tới lúc bạn gặp được 1 ng con gái iu bạn thật sự và bạn cũng iu ng đó thật thì bạn sẽ nghĩ khác thui ma........ đừng có bi quan như thế chứ........ bạn 18t hình như bằng tuổi mình thì phải..... bạn vẫn đang còn trẻ mà.... sợ j mà k gặp được ng nào nữa chứ..... đừng bùn nữa nhé....... bạn........

hallohp
24-12-2009, 10:05 PM
T muốn bạn nhìn nhận lại thế này :
Thứ nhất : Hồi bạn còn bé ấy ,sao lại ko dám đưa ra ý kiến riêng của mình chứ ?Có biết 1 nghiên cứu trở thành phát minh phải trải qua rất rất nhiều thí nghiệm ko _có nghĩa là ko có ai là ko mắc sai lầm,quan trọng là ko đc mắc phải sai lầm đó 1 lần nữa.Tự bạn đã bỏ phí 1 quãng tgian để tìm ra chính mình rùi !Tuy nhiên chưa muộn đâu "đường dài mới biết ngựa hay " , hãy dành tgian để tìm lại cái tôi của chính mình .
Thứ hai : Khi bạn thất bại trong tình yêu ấy ,chắc chắn sẽ mất niềm tin , đó là điều dễ hiểu của những người chưa có trải nghiệm . Điều này chả có gì đáng trách lắm đâu ,chỉ trách bạn dường như đang trọn bài toán vô cùng sai lầm là được ăn cả ngã về không khi đến với tình yêu.
Bạn nghĩ con người sống đc bao lâu? và bạn đã trải qua đc bnhiêu phần của cuộc đời bạn? Bạn có nghĩ là đã đủ hiểu về cuộc đời chưa? Chưa đâu ,t nghĩ nỗi buồn còn đeo đẳng con người nhiều ,nhưng mọi ng vẫn tồn tại là vì họ tìm ra đc trong nỗi buồn những nièm vui thực sự dành riêng cho họ ,chưa tìm đc thì phải cố mà tìm đc.
"Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
Chẳng khi nào tôi phải lo lắng đánh mất hy vọng
Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ
Và khi tôi yêu thì tôi biết tôi không bao giờ hối tiếc
Dù cuộc tình tôi có lúc sẽ vỡ tan
Tôi hiểu rằng tình yêu đã quá giới hạn
Là một điều nhỏ nhoi trong thế gian chẳng có chi không phai tàn! "
Tgian còn dài hãy cố gắng gạt bỏ những sai lầm trong quá khứ,và dành tgian để hoàn thiện mình nhé.
T nghĩ chả ai là mất hết hi vọng cả ,chỉ có những hi vọng quá xa vời tưởng như ko thể thôi.
Chúc bạn sớm tìm lại đc chính mình !

GRTL
24-12-2009, 11:31 PM
- bạn ngu thiệt :D :D:D đùa thôi ! bạn đừng nên hận ai cả, cũng không nên trách bản thân mình 17 tuổi ... nó còn quá trẻ để nắm bắt hết con người và tâm lý của người khác !
- nếu có một nhỏ nào đó cỡ 15 đến 18 tuổi nói yêu thì ... bạn cứ yêu ... nhưng đừng bao giờ tin là tình yêu đó sẽ có một kết thúc trẹn và tốt đẹp ! Con gái ở cái tuổi ấy không thể hiểu rõ bản thân mình, chưa biết yêu chính mình thì làm sao biết yêu một người dưng...? họ chỉ yêu chính cái cảm xúc và những ảo tưởng, những điều thú vị mà con gái hay nghỉ ra và mơ mộng thôi !
- Ở đây bạn là người bị tổn thương ... nhưng ở nơi khác và người khác thì không ít con gái bị tổn thương .... con trai trách con gái ... và ngược lại ... ! nhưng các bạn không hiểu ... mọi chuyện xãy ra không hoàn toàn do nhân cách hay tình yêu mà chủ yếu do từ chính sự non nớt, bồng bột, tâm sinh lý bất ổn của độ tuổi ấy gây nên thôi !

.... nếu bây giờ bạn lại tiếp tục yêu <--- không có gì đảm bảo là bạn sẽ thấy tốt hơn ... ! cách tốt nhất là hãy tự hoàn thiện mình bằng kiến thức và nhân cách tốt, một lối sống tích cực ... ! chỉ như vậy bạn mới có thể thấy cuộc sống tốt hơn và tự tin hơn thôi !

[H]ata
25-12-2009, 12:45 AM
É...[g]À;4794914']

bạn cứ nói thế chứ....... tới lúc bạn gặp được 1 ng con gái iu bạn thật sự và bạn cũng iu ng đó thật thì bạn sẽ nghĩ khác thui ma........ đừng có bi quan như thế chứ........ bạn 18t hình như bằng tuổi mình thì phải..... bạn vẫn đang còn trẻ mà.... sợ j mà k gặp được ng nào nữa chứ..... đừng bùn nữa nhé....... bạn........

hì , bùn thì hiện tại đã hết, còn mà nói có tình cảm vs ai nữa thì thôi, mình k dám , nếu có thì mình sẽ giết nó ngay từ trong trứng bạn à, có thể biến đổi chất hoá học từ chất này qua chất khác được thì mình cũng sẽ biến tình cảm này sang tình cảm khác và không phải là tình cảm 2 đứa ,^^!

T muốn bạn nhìn nhận lại thế này :
Thứ nhất : Hồi bạn còn bé ấy ,sao lại ko dám đưa ra ý kiến riêng của mình chứ ?Có biết 1 nghiên cứu trở thành phát minh phải trải qua rất rất nhiều thí nghiệm ko _có nghĩa là ko có ai là ko mắc sai lầm,quan trọng là ko đc mắc phải sai lầm đó 1 lần nữa.Tự bạn đã bỏ phí 1 quãng tgian để tìm ra chính mình rùi !Tuy nhiên chưa muộn đâu "đường dài mới biết ngựa hay " , hãy dành tgian để tìm lại cái tôi của chính mình .
Thứ hai : Khi bạn thất bại trong tình yêu ấy ,chắc chắn sẽ mất niềm tin , đó là điều dễ hiểu của những người chưa có trải nghiệm . Điều này chả có gì đáng trách lắm đâu ,chỉ trách bạn dường như đang trọn bài toán vô cùng sai lầm là được ăn cả ngã về không khi đến với tình yêu.
Bạn nghĩ con người sống đc bao lâu? và bạn đã trải qua đc bnhiêu phần của cuộc đời bạn? Bạn có nghĩ là đã đủ hiểu về cuộc đời chưa? Chưa đâu ,t nghĩ nỗi buồn còn đeo đẳng con người nhiều ,nhưng mọi ng vẫn tồn tại là vì họ tìm ra đc trong nỗi buồn những nièm vui thực sự dành riêng cho họ ,chưa tìm đc thì phải cố mà tìm đc.
"Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
Chẳng khi nào tôi phải lo lắng đánh mất hy vọng
Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ
Và khi tôi yêu thì tôi biết tôi không bao giờ hối tiếc
Dù cuộc tình tôi có lúc sẽ vỡ tan
Tôi hiểu rằng tình yêu đã quá giới hạn
Là một điều nhỏ nhoi trong thế gian chẳng có chi không phai tàn! "
Tgian còn dài hãy cố gắng gạt bỏ những sai lầm trong quá khứ,và dành tgian để hoàn thiện mình nhé.
T nghĩ chả ai là mất hết hi vọng cả ,chỉ có những hi vọng quá xa vời tưởng như ko thể thôi.
Chúc bạn sớm tìm lại đc chính mình !

Tìm lại 9 mình thì mình sẽ cố gắng để tìm lại con người của mình , vì ít nhất mình cũng đã từng có 1 khoảng thời gian là người dẫn đầu và tổ chức cho nhiều bạn tham gia các hoạt động cộng động, mình sẽ cố gắng tìm lại , thanks những lời góp ý của bạn :)

- bạn ngu thiệt :D :D:D đùa thôi ! bạn đừng nên hận ai cả, cũng không nên trách bản thân mình 17 tuổi ... nó còn quá trẻ để nắm bắt hết con người và tâm lý của người khác !
- nếu có một nhỏ nào đó cỡ 15 đến 18 tuổi nói yêu thì ... bạn cứ yêu ... nhưng đừng bao giờ tin là tình yêu đó sẽ có một kết thúc trẹn và tốt đẹp ! Con gái ở cái tuổi ấy không thể hiểu rõ bản thân mình, chưa biết yêu chính mình thì làm sao biết yêu một người dưng...? họ chỉ yêu chính cái cảm xúc và những ảo tưởng, những điều thú vị mà con gái hay nghỉ ra và mơ mộng thôi !
- Ở đây bạn là người bị tổn thương ... nhưng ở nơi khác và người khác thì không ít con gái bị tổn thương .... con trai trách con gái ... và ngược lại ... ! nhưng các bạn không hiểu ... mọi chuyện xãy ra không hoàn toàn do nhân cách hay tình yêu mà chủ yếu do từ chính sự non nớt, bồng bột, tâm sinh lý bất ổn của độ tuổi ấy gây nên thôi !

.... nếu bây giờ bạn lại tiếp tục yêu <--- không có gì đảm bảo là bạn sẽ thấy tốt hơn ... ! cách tốt nhất là hãy tự hoàn thiện mình bằng kiến thức và nhân cách tốt, một lối sống tích cực ... ! chỉ như vậy bạn mới có thể thấy cuộc sống tốt hơn và tự tin hơn thôi !

mình hiểu, và vì thế là mình tự nhủ 3 cái chữ đó là để k phải có tình cảm vs 1 ai nữa, thật sự là mình chán nản và mình sợ 2 chữ gọi là tình yêu rồi :)

THANKS CÁC BẠN NHIỀU ! GOOD LUCK TO YOUR LIFE !!!

Vô _Tình
25-12-2009, 06:33 AM
haizzz...
chịn của you cũng giống tui
tự ti, 2 lần yêu
lần đầu thì gạp 1 người nhìu tay bắt cá
lần sau thì 1 em ăn chơi phá trời
từ hồi lên cấp 3 thì càng tự ti hơn
thấy sao mà mình thua mọi người từ ngoài vào trong

từ kinh nghiệm bản thân và 1 số người khác
tui thấy trước khi iu ai đó, you nên tìm hỉu người ta rõ ràng
như thế sẽ ko gây tổn thương cho chính mình.

cố iu thêm lần nữa đi
1 mình bùn lăm ah

_thachthao_
25-12-2009, 07:37 AM
ata;4794821']ngày xưa thì vui vể, lạc quan và hãy là chính mình ,
ngày nay thì hết rồi , k suy nghĩ chuyện t.c nữa , chán lắm rồi
ko tin ai nữa ^^! thanks bạn đã ghé :P

thôi , có ng nào nữa thì mình cũng k dám :) sợ lắm rồi, sợ con gái lắm rối :(

cứ như bạn thì chắc chẳng ai dám yêu mất
chắc bạn chưa tìm đc đối tượng phù hợp thui
1 tình yêu đẹp sẽ đến với bạn thui
tại sao bạn lại bi quan thế nhi??????????

Nhỏ Bạc Hà
25-12-2009, 07:53 AM
Bạn mới 18 thôi mà bạn, những tình cảm có lẽ cũng chưa đủ chín chắn đâu. Thế nên đừng vội vàng tuyệt vọng, bạn có phải là 1 người hèn nhát hay không như thế chưa chứng minh được, bạn hãy cho mọi người thấy sự vững vàng của mình trong học tập, trong cuộc sống, đối diện với chính mình đi đã rồi bạn sẽ tự tin hơn !!

[H]ata
25-12-2009, 05:02 PM
Bạn mới 18 thôi mà bạn, những tình cảm có lẽ cũng chưa đủ chín chắn đâu. Thế nên đừng vội vàng tuyệt vọng, bạn có phải là 1 người hèn nhát hay không như thế chưa chứng minh được, bạn hãy cho mọi người thấy sự vững vàng của mình trong học tập, trong cuộc sống, đối diện với chính mình đi đã rồi bạn sẽ tự tin hơn !!

có lẽ tình cảm là chưa chín chắn nhưng còn suy nghĩ của mình thì đã đủ rồi bạn :) cho đến khi nào ra trường và có dc bằng đại học hay gì đó, kiếm dc cái việc làm ổn định, thì lúc đó nghĩ đến chuyện bạn gái sau, chứ hiện tại thì thật sự là nản, sợ lắm rồi, mình biết rõ mình đang nghĩ gì và làm gì mà :) thanks bạn :)