PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nơi cuối con đường, có Em đợi Anh !

bebadboy87
20-12-2009, 09:07 PM

"Yêu, là cùng nhau chia đôi nỗi buồn, là cùng chung phút giây hạnh phúc. Dắt nhau đi trên ngày xanh. Yêu, là cùng chung bước trên con đường, cùng nắm tay nhau thật chặt. Để luôn nhớ rằng, bước thật chậm để yêu nhau nhiều hơn."

Trong cái đông lạnh se se này, người ta cần một hơi ấm lứa đôi, hơi ấm của một cái ôm, một nụ cười và một sự quan tâm. Anh với em, chúng ta đến với nhau rồi lại xa nhau, để rồi mới thấy tiếc cho cái sự hờ hững ấy. Nhưng cũng không sao em nhỉ khi mà bây giờ chúng ta lại có nhau. " Em Yêu Anh, em muốn bên anh và chăm sóc cho anh. Anh còn ngại khi em lau mồ hôi cho anh trước mặt mọi người, nhưng với em khi đó chỉ có hai chúng mình " ... Đấy chỉ là một trong những hàng tỉ những câu nói yêu thương em dành cho anh. Những câu nói mà anh chỉ có thể mỉm cười một cách hạnh phúc và muốn lao đến ôm ghì em vào lòng - thầm cảm ơn cuộc sống đã cho em làm bạn gái anh. Với anh không có niềm vui nào lớn hơn việc có em trong đời, vì anh đã biết chẳng có ai yêu anh nhiều hơn thế.

Viết cho em sau gần bốn tháng hai đứa ở Hà Nội, với những yêu thương đầy tim. Đừng ngạc nhiên nhé, nếu biết rằng gặp lại em ngày hôm đó, là điều kỳ diệu nhất trong cuộc đời của anh cho đến lúc này. Như là hẹn nhau, để tái ngộ. Như là duyên phận, những người thuộc về nhau thì sẽ mãi thuộc về nhau, chỉ cần đong thêm kiên nhẫn cho mình. Một ngày, khi anh mở mắt đứng dậy, mặc bộ áo trắng tinh cùng nụ cười rạng rỡ đứng nhìn qua những hàng ghế dài thẳng tắp hàng hoa trắng muốt, nơi phía cuối em xuất hiện với bộ váy xếp lộng lẫy. Anh sẽ thật tin tưởng và nâng niu những điều kỳ diệu trong cuộc sống này. Để mỗi ngày sống là mỗi ngày được cho và nhận lại yêu thương. Để chờ em, để mỗi ngày sống đều thấy cuộc sống của mình quý giá và trọn vẹn.

Nếu ai hỏi anh rằng em có phải một người tài năng - giỏi giang kiếm được nhiều tiền, câu trả lời là Không. Nếu ai hỏi anh rằng em có phải một người con gái đảm đang, câu trả lời là Không. Nếu ai hỏi anh rằng em có phải người duy nhất anh đã từng có tình cảm, câu trả lời vẫn là Không. Em là người hào phóng - biết tiêu những đồng tiền ít ỏi do mình làm ra một cách giá trị nhất. Em chỉ biết nấu những món đơn giản, những món chồng em có thể ăn và khen ngon, làm những điều mà con em chỉ muốn có mẹ nó chăm sóc. Và cuối cùng em là người anh đang thực sự cố gắng để hai đứa có thể trao nhẫn ở nhà thờ. Khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho anh tin một điều rằng em mãi sẽ chờ anh ở cuối con đường nơi anh đang đi.