PDA

Xem đầy đủ chức năng : phân vân

cơn gió vô tình
19-12-2009, 05:53 PM
tui và người yêu quen nhau hơn 1 năm rui , mình yêu cô ấy rát thiệt lòng , có thể sau này mình sẽ cưới cô ayys làm vợ. mình thì ko bít hen là gì và cũng rất tin tưởng vào cô ấy , thế nhưng cô ấy thì lại rất ko tin tưởng mình , cứ sợ này sợ nọ, nhiều lân hỏi vặn vẹo mình những câu làm mình bùn lém , nhiều lúc mình muốn thoát khỏi hoàn cảnh này nhưng ko thể vì còn quá yeeucoo ấy.
hic, thế mà sáng nay cô ấy lại hỏi mình , mình bùn quá , theo các bạn mình nên làm gi.......................^_^:rain:

_thachthao_
19-12-2009, 07:07 PM
có vẻ bạn rất tin tưởng vào tình yêu của bạn dành cho cô ấy
vậy thì 2 người nên có 1 cuộc nói chuyện thẳng thắn
nếu 2 người thực sự yêu nhau thì ko nên làm khó nhau như vậy
yêu là phải tin tưởng
nghi ngờ chỉ làm tình cảm 2 người rạn vỡ thêm mà thôi
(bạn cũng đừng wa buồn. có thể người ấy wa yêu bạn nên mới thế thôi. con gái luôn muốn tìm cho mình 1 một chỗ dựa vững chắc nên đôi lúc hơi hoài nghi vậy thui)

[T]luv[N]
19-12-2009, 07:34 PM
@ gió: Tình yêu muốn tồn tại lâu dài thì cần đến nhiều lòng tin của nhau lắm bạn ạ! Và nó phải là lòng tin của cả 2 ng chứ không thể chỉ là từ 1 phía. Đã bao giờ thay vì buồn vì người ấy không tin bạn bằng cách ngồi suy nghĩ lý do vì sao ng ấy k tin tưởng bạn, bạn đã có những hành động gì khiến người ấy có thái độ như vậy ! Bạn yêu ng ấy là có mục tiêu rõ ràng về tương lai, vậy nên bạn hãy cũng cố niềm tin ở người ấy để tình cảm của 2 bạn bền chặt hợn Có thể bằng những tin nhắn quan tâm nhau, những buổi đi chơi....
Chúc bạn may mắn!
Thân!