PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buồn

boyNamDinh007
18-12-2009, 04:39 PM
Tôi tên Dũng!là 1 thằng sinh viên ở tp HCM!trước kia nghe tên tp HCM sao ma thích thú đến thế!bây giờ thì vỡ mộng rồi!chán học quá!mong các chư vị đồng hương kíu giúp giùm nhé!tôi định bỏ học về quê luôn!quyết định đó đúng hay sai hả chư vị?:omg1:

_thachthao_
19-12-2009, 12:40 AM
101% sai lầm nếu bạn định bỏ học về quê

[p]É...[g]À
19-12-2009, 07:21 AM
seo mà vỡ mộng? seo mà chán học? seo lại mún về quê? nói rõ ra xem nèo...

[T]luv[N]
19-12-2009, 07:48 PM
@ boy ND: Bạn chán vì lý do học tập hay vì cuộc sống ở đó không như giấc mơ của bạn! Mình chưa vào HCM bao h, nhưng như những gì mình dc biết thì HCM là thành phố náo nhiêt. Bạn đang là 1 sinh viên, bạn sống xa nhà và có cuộc sống tự lập. Bạn lại là đáng nam nhi! Mới gặp chút khó khăn ở ngưỡng cửa cuộc đời mà bạn đã nản chí như vậy sao! Tương lai của bạn là ở HCM với việc học tập bạn đang theo đuổi đấy!
Đó mới chính là giấc mơ của bạn, và đó cũng sẽ là nới giấc mơ ấy sẽ thành sự thật!
Mạnh mẽ lên chàng trai!
Thân!

JonyTrinh9x
19-12-2009, 08:43 PM
đúng thế cs cũng có nhùi khía cạnh lắm!nhưng mình là đấng nam nhi thì cũng ko nên chùn bước tr'c 1 số vấn đề!Tôi cũng như bạn cũng là 1 thằng sv nhưng chắc bạn là sx có sự giúp đỡ của gd còn tôi thì tự lập hoàn toàn!đôi lúc cũng nghĩ thấy chán nản nhưng có những khát kaho cs mới lại tự nhủ thân mình là hãy ráng lên vì 1 cs mới!Chúc bạn may mắn!cố lên bạn nhé!

piscesle
21-12-2009, 08:10 AM
Là nam nhi, mình nghĩ bạn bỏ cuộc hơi sớm đấy !! CS mà,fải có lúc này lúc khác, CS đâu thể cứ bằng fẳng hoài cho bạn bước đi đâu, bạn hiểu?? Cố gắng lên, hi vọng bạn sẽ vượt qua đươc...và sẽ tiếp tục sự học của mình. Good luck !!!

Lưu Li Tím
22-12-2009, 05:10 AM
Đôi khi ước mơ chỉ là ước mơ thôi.Đừng đặt quá nhiều kì vọng vào một việc mà bản thân mình không biết chắc,Đừng quá tin tưởng một cái gì đó quá xa vời để rồi vỡ mộng....Môi trường nào cũng thế thôi cũng có cái hay và cái dở mà.Bình tĩnh nghĩ lại coi thật sự bạn có muốn vứt tất cả đi không để trở về more sau bao nhiêu cố gắng......Nghĩ thử coi....

[Lil]Shady
23-12-2009, 07:26 PM
sao bạn phải buồn chứ và buông tay 1 cách dễ dàng thế mọi chuyện đâu được như ý mình muốn chứ. chằng lẽ cuộc đời bạn găn liền với gia đình bạn bè.. thế làm sao bạn tuẹ lập được

bing
28-12-2009, 07:04 PM
toi cung la sv nen tui hieu nhung ban phai co li do gi do chu nen ban moi vay. co luc tui bươn tui chi mươn ve nha thọi nhung vi tương lai nua chu ban hay co len ban nhe