PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cho mình một lời khuyên

mejji97
18-12-2009, 02:47 AM
Chuyện là thế này :
Bạn của mình thích một thằng trong lớp, nhưng nó không biết thằng đó có thích nó không. Rùi tui mới dẫn thằng đó tới để cho con bạn mình hỏi. Nhưng nó run quá không dám nói. Ngày hôm sau, thằng đó nói hết với mấy thằng con trai là con bạn mình thích nó mà không dám nói rồi còn cười vào mặt nó nữa. Tui tức lắm mà không biết nói làm sao để an ủi nó. Có ai cho mình xin một lời khuyên để an ủi nó được không?

[T]luv[N]
18-12-2009, 06:03 AM
@ mej: Uhm! Chuyện như thế này mình chưa gặp bao giờ! Mình nghĩ bạn nên nói điều đó cho người bạn đó biết, để bạn ấy biết rằng người bạn trai kia k xứng đáng với tình cảm mà bạn của bạn dành cho! The ugly truth, sự thật mất lòng! Nhưng nó chính là "liều thuốc " giúp người bạn kia của bạn nhanh chóng giải toả nhất!
Thân!

_thachthao_
18-12-2009, 07:38 AM
haizzz
hành động của bạn khiến mọi chuyện rắc rối thêm rùi đây
bạn hãy khuyên cô bạn thân của bạn nên suy nghí lại
1 người như vậy thì thích làm j cho mệt
tất cả rùi sẽ qua
1 người như vậy ko đáng để yêu đâu

My_Kitten87
18-12-2009, 05:56 PM
1 người như vậy ko đáng để yêu đâu
là câu nói rất đúng đấy bạn
người như vậy mà yêu sẽ khổ lắm đó bạn, hãy khuyên bạn của bạn "Người như vậy có đáng để buồn không? "

ilysm230894
30-12-2009, 11:29 PM
hĩ em nghĩ là chuyện tình cảm thì ai cugx khó nói, tình cảm nhất là ở tuổi này chỉ là cái j đó thoáng qua, xao xuyến và rất đẹp thôi, nếu như cứ để " tòi " ra như thế thì bạn gái đó sẽ rất ngại ngùng và khó xư.. nhất là anh con trai đó lại vô duyên nữa, em nghĩ là chuyện này nên để 1 thời gian sẽ nguôi đi thôi :) cứ coi như là không có chuyện j... thì sẽ dễ quên lãng thôi mà :)

NhokLonely4294
31-12-2009, 03:28 AM
haha gặp như mình thì thằng đó mệt vs mình lun giám sĩ nhục con gái àk hỏi nó mày đẹp hơn ai mà chảnh vậy tuổi ji mà đòi cười ng ta.Và bạn nói vs ng bạn thân đó hãy bỏ đi đừng wen cái loại ng như vậy nếu wen sẽ sớm xa nhau thôi chứ ko đc hp đau nhớ là hãy an ủi bạn đó nha lúc này bạn đó cần ng để tâm sự kém đó hjhj !!!

thu tim
31-12-2009, 06:53 AM
lại một hành động nông nỗi , bồng bột , may là cô bạn kia không giận bạn , gặp tôi là không thèm nói chuyện với bạn rồi , tốt nhất là khuyên cô bạn kia quên tên đó đi và bạn hãy làm im chuyện đó lại , vì dù sao lỗi cũng do bạn gây ra mà...