PDA

Xem đầy đủ chức năng : Help me!!Khi tui khóc vì bị đau mà bạn tui lại cười, nghĩa là sao???

hayumi
10-12-2009, 02:39 AM
Hôm trước do nô đùa nên tui bị ngã từ trên cao xuống, vì rất sợ và đau nên tui đã òa khóc rất to, đám bạn của tui ra nâng dậy nhưng chúng lại vừa cười và nói những câu khiến tui càng muốn khóc hơn.
Tui bực quá vừa khóc vừa lấy đồ bỏ về trước thì nhỏ bạn thân chạy theo và nói: Đang ăn thì phải về, đợi tui với...!
Tui tưởng nó sẽ chạy theo thật, nào ngờ sau câu nói đó là nó quay lại và đi cùng cả đám còn lại...chán!
Trên quãng đường ra chỗ đợi xe bus, tui đi thật chậm nhưng khoảng cách giữa chúng tui lại càng xa hơn, vừa đi vừa tủi thân khóc 1 mình, nghe chúng nó vẫn cười nói và giễu cợt sau lưng:
-Để tôi làm lại cảnh đấy cho mọi người xem...( tên làm tui ngã nói)
-Đứng đây để tôi đá xuống...(1 đứa trong đám nói)
-Xem tôi lăn này....
Sao bọn nó không quan tâm đến tui, sao không chạy đến bên tui và an ủi tui chứ?
Lúc về, ngồi trên xe bus cùng nhau mà bọn nó trêu nhau rồi cười đùa, còn tui thì ngồi một góc nhìn ra ngoài đường mà cố giấu nước mắt không để bọn nó biết.Khóc không phải vì đau nữa mà là vì buồn.
Rồi dần dần bọn nó cũng xuống xe hết, tui vẫn còn hy vọng là nhỏ bạn ở gần nhà sẽ ngồi lại cùng tui đi tiếp nhưng không, nó cũng xuống cùng mọi người...Bị bỏ rơi nữa rồi, buồn quá đi.hik ~~!
Khi nó buồn và khóc tui đã ở bên cạnh nó an ủi, đưa nó đi chơi, đi ăn...đến khi nó nguôi ngoai, bớt buồn mới về nhà, sao bi giờ nó lại không quan tâm tui như thế hoặc chỉ cần quan tâm bằng 1/10 tôi dành cho nó thôi tui cũng đã vui lắm rồi.
Hay là tui đã đòi hỏi quá đáng cho 1 tình bạn?????
Tui nên làm gì với người bạn như thế này đây?????
Các bạn hãy cho tui một lời khuyên nha!
Cảm ơn bạn nhìu!!
:timvo:

nhoc_uchi
10-12-2009, 04:05 AM
rối nhỉ , vì chỉ là tình bạn cho lên đôi khi cũng fải tha thứ cho nhau nhiều điều chứ. Nhưng có lẽ bạn bà hok chú ý đến cảm giác của bà lắm thì fải , chĩ có lo vui vẻ thôi àh !!! Như bạn thân fải bệnh vực nhau chứ lại cười woài !!! Nhưng mà hok sao , kệ chuyện qua òy mà đâu cần để trong bụng chi cho nặng mình !!! Mà nói chung con bạn của bà hình như hok tốt chút nào , chã có tình cảm gì hết àh !! Nhưng thui kệ, biết đâu tưổi trẻ mà , đâu suy nghĩ sâu xa như chúng ta vè việc làm cũa mình. Nói lại bạn lên tâm sự với người ta về cái cách mà những đứa # đã làm với bạn ( ngoại trừ cô bạn của bà ra ) để cho chúng fải suy nghĩ vì hành động của chúng ( đồng thời cả bà bạn của bà lun đoá - hok nói đến người ta nhưng người ta nhột liền àh )... vậy thui xí xoá là xog :D chứ biết đâu giờ mấy đứa cười bạn nhưng lúc nào đó bạn bị nặng hơn thì sao , biết đâu chúng nó lại lo đến fát diên.. Nguôi giận đi :)

oaí , iái tem đâu òy ta??? kiếm iùi tiêu huỷ lẹ thui :P !!! chúc bà tìm được niềm vui và động viên bên bạn bè mình nhé.... tập lớn hơn đi nào..

cơn gió vô tình
10-12-2009, 04:55 AM
có bạn như thế thà làm bạn với chó mèo còn sướng hơn, thui kệ cha tụi nó, đừng buồn viftuij bạn như thế ko đang you à, trên đơi này còn nhièu người tốt.như tui nè
khi buồn có thể nói chuyện với tui như nói với đầu gối heeeeeeee, ko sợ ai bịt
giỡn chút thôi , tui vơi bạn làm quen nha, nếu đồng ý thì bạn đã có 1nguwowif bạn tốt đó

notme
11-12-2009, 02:31 AM
Nếu mình là bạn..mình không cần gì mấy đứa bạn như tụi nó đâu...tuy biết là bạn bè phải thông cảm cho nhau....nhưng cái j cũng có giới hạn cả....bạn nên tìm những người bạn mới thích hợp với bạn hơn...chúc bạn vui

GRTL
11-12-2009, 03:49 AM
- chà ! giỡn kiểu gì mà té đau dữ vậy !? ngã từ trên cao xuống mấy mét !?
- đang giỡn mà ... ! nhiều lúc người trẻ tuổi vô tâm lắm... ! bạn chưa kể hết, kể rõ tình huấn ấy ... rất khó đưa ra nhận xét về bạn của bạn ... !

... con gái dể tủi thân lắm ! ... nhưng không sao ! bây giờ bạn bớt đau chưa !? không phải ai cũng có suy nghỉ, tận tình như bạn ... và bạn cũng không nên hy vọng là họ sẽ như mình ! chỉ cần bạn biết bản thân mình là một người tốt - bạn nên vui vì điều đó !
- Nếu bạn buồn thì cứ vào đây ! chúng tớ sẽ trò chuyện... tắm ... à nhầm tám ... với bạn !!! :D .

muaquadang
11-12-2009, 04:47 AM
Bạn đừng buồn nữa, có những lúc mình thấy bạn bè thật vô tư đến vô tâm.
Mà bạn có công nhận là đối với những lỗi lớn của bạn bè bạn dễ dàng tha thứ hơn những chuyện vớ vẩn không?
GRTL đã nói không phải ai cũng có suy nghỉ, tận tình như bạn ... và bạn cũng không nên hy vọng là họ sẽ như mình ! chỉ cần bạn biết bản thân mình là một người tốt - bạn nên vui vì điều đó !. Mình cũng nghĩ vậy đó. Bạn đừng nghĩ nhiều làm gì!
Bạn bè nhiều khi làm mình nản ghê lắm, rồi một ngày nào đó, thế nào bạn cũng sẽ thấy rằng chuyện hôm nay chẳng là gì so với những gì mà bạn bè mang đến cho ta trong tương lai.
Vui lên bạn nhé!