PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mối tình đẹp là mối tình đầu tiên ư?

hallohp
09-12-2009, 08:50 AM
Gần đây mình có bắt gặp 1 câu hỏi của 1 ng em :"Theo anh mối tình nào là đẹp nhất?".Mình nghĩ ngay đến mối tình cuối cùng.Mình biết nó chọn mối tình đầu tiên ,vì đó là người mà nó sắp cưới mà.Có người lại cho rằng mối tình nào cũng đep.Còn bạn , đã khi nào suy nghĩ đến điều này chưa ,hãy cùng đưa ra ý kiến và lời bình để mọi người tham khảo nha!

Quỉ của Ma
09-12-2009, 12:14 PM
Tùy thôi mà thường thường là mối tình đầu..
Vì tình đầu là tình chia ly mà...
Tình đẹp là tình dang dở...chứ mà đến với nhau lấy nhau rùi thì chưa chắc à nha :sr:

cơn gió vô tình
09-12-2009, 02:54 PM
tình yêu kophaan biệt trước sau , bạn ko thể nói tình đầu nào cũng đẹp
tình chỉ đệp khi hai người yêu nhau thật lòng, mà theo các you thì những người thành vợ thành chồng mối tình họ ko đệp ư

Quỉ của Ma
09-12-2009, 03:16 PM
chưa chắc đâu bạn...tại vì cuộc sống vợ chồng nhiều chuyện xảy ra lắm...biết bao gia nhiêu gia đình cãi nhau về những chuyện ko đâu
biết bao nhiêu gia đình li dị...
Nên người ta mới nói có câu tình đẹp là tình dang dở :D

Pinky14
09-12-2009, 04:36 PM
đương nhiên là mối tình đẹp nhất rồi, vì thường tình yêu đầu là khi mình đang còn ngây thơ và trẻ trung thì đương nhiên lần đầu tiên vẫn đẹp hơn những lần sau, mấy lần sau chắc quen rồi nên ko cảm thấy gì

krazyprincess1991
09-12-2009, 07:03 PM
MÌnh chọn tình đầu! Haha...con người ta yêu lần đầu là lần đau khổ nhất và cũng là lần để trong lòng những kỷ niệm sâu nhất. Có nhiều mối tình đầu được đi đến điểm cao trào nhưng cũng có những mối tình đầu tan vỡ mau. Những dù sao hễ ai nhắc đến những mối tình đẹp, thì mối tình đầu là khắc cốt khi tâm nhất !

Thân!

hallohp
09-12-2009, 07:19 PM
Trải qua một mối tình dang dở con người ta lại rút ra được những bài học xương máu ,để vun đắp cho mối tình sau được được trọn vẹn hơn. Các bạn nghĩ sao?

chod0j_1tjnh_jeu_vt
09-12-2009, 07:53 PM
Mối tình đầu là mối tình để lại nhiều ký ức không quên nhất. Chưa chắc nó đẹp nhưng sẽ không quên.Theo mình mối tình đẹp là khi mình thấy hạnh phúc , không nhất thiết là mối tình đầu

cơn gió vô tình
09-12-2009, 10:47 PM
hallohp nói đúng đó,tình đầu như bài học vỡ lòng của con người , tui cũng có một bài học rút ra từ mối tinh đầu nhưng ko tới nỗi xương máu đâu you,
dù có chuyện gì xảy ra thì hãy để tình đầu qua di , hãy để nó là kỉ niêm , dừng cố níu giữ, khổ lém các you ơi

pé ngốc của anh
09-12-2009, 10:54 PM
mình nghĩ mối tình đầu là mối tình đẹp nhất, khó quên nhất vì đó là lần đầu tiên con tjm ta rung động trước 1 ai đó cũng như đau khổ vì sự chia lj....

[p]É...[g]À
10-12-2009, 06:09 AM
.....................tớ nghĩ đó là mối tình đầu......................

NhocBun
10-12-2009, 01:37 PM
Dù nghe nhìu người hát...nhìu người nói...Tình đầu là tình chia ly...Nhưng mình chưa bao h m tin chuyện đó,h mất đi người bạn gái mình mới thấm thía câu hát đó.
Chẵng nhẽ trên đời không có mối tình đầu nào là trọn vẹn hết hả mấy bạn?
Tạo hóa ban cho kon người cái gọi là Tình yêu,sao lại để cho ty đó phức tạp,đau khổ và mang đến nỗi đau cho người đang yêu vậy?

dust_in_the_wind
10-12-2009, 07:14 PM
tình đầu là tình đẹp nhất vì đó là những cảm xúc lần đầu tiên tợi tớ cũng đã yêu 1 người ó 1 mối tình đầu đẹp và tớ biết chắc chắn tớ sẽ không yêu ai nhiều như thế nữa.

hallohp
10-12-2009, 10:00 PM
Người ta ví tình yêu đích thực là một nửa của mình cơ mà ,vì thế mà tìm được 1 nửa đâu phải chuyện dễ dàng !

T tin chắc có rất nhiều người sống mãi bên mối tình đầu của mình , t hi vọng đứa em của t cũng vậy.
Còn một ai đó nói rằng sẽ ko yêu ai nhiều hơn ng đầu tiên ấy thì t nghĩ ng đó cần tgian để chữa lành vết thương lòng kia đã ,và nên biết rằng xung quanh luôn có 1 người đích thực dành cho mình đang tồn tại ,đang chờ đợi để dành cho bạn một tình yêu đích thực.

dust_in_the_wind
10-12-2009, 10:39 PM
có những thứ đã đi qua không bao giờ trở lại và tình cảm cũng vậy những xảm xúc ban đầu chỉ có giái trị tuyệt đối khi đó là rung động lần đầu tiên. 3 năm đã đi qua sau mối tình đầu vết thương vẫn chưa lành. có thể không còn sẹo? có lẽ mãi mãi không thể trọn vẹn nữa!

GRTL
11-12-2009, 03:53 AM
- đúng là nó thường đẹp ! vì khi ấy ta yêu chỉ đơn giản là yêu ... không nguyên nhân, không lý lẽ, không hề suy nghỉ, cũng không cần biết ngày mai ! :D.

cơn gió vô tình
11-12-2009, 05:16 AM
yêu ko hối tiếc là tình đầu , tình đầu ko phải lúc nào cũng tan vỡ ,nó chỉ tan vỡ khi ta yeu lúc còn quá nhỏ , khi chưa đủ khả năng và chín chắn để giữ tình yêu

GRTL
12-12-2009, 05:05 AM
- cơn gió vô tình nói rất chí lý !!! chí lý đến mức có thể xem như là một chân lý - một quy luật tất yếu trong tình yêu !
- lần đầu ta yêu với tất cả những cảm xúc mãnh liệt nhất - nhiều mơ mộng nhất nên nó luôn tạo ra trong ta những ấn tượng khó quên. Với những ai đã từng có một mối tình đầu nhưng tan vỡ, không thành họ cho rằng tình đầu của họ đẹp và lãng mạng - hạnh phúc hơn mối tình đến sau <--- thật ra thì đó chỉ là cảm nhận !
- thực tế thì với mối tình đến sau họ luôn tốn nhiều công sức, nhiều cố gắng, tự tranh đấu trong ý nghỉ, cảm nhận hơn, họ luôn tạo ra nhiều điều đẹp và lãng mạng hơn tình đầu rất nhiều <--- nhưng họ vẫn thấy nó không được như tình đầu.
- Thậm chí những gì họ nhận được, họ có được từ mối tình sau thật sự ý nghĩa, nhiều cảm xúc và nghĩa tình hơn mối tình đầu <--- nhưng họ vẫn cảm thấy không bằng tình đầu và họ không lấy đó để hài lòng với tình sau.

.... đơn giản bởi vì mọi cái chúng ta đã trãi qua, đã biết luôn không tạo ra sự hứng thú và thú vị cho chúng ta ... cảm giác trong tình yêu cũng thế ! đó là chưa nói đến những ý nghỉ tiêu cực do sự thất tình - phản bội gây ra.

- Với tuổi teen tình yêu sớm nó cũng giống như một liều chất kích thích, nó tạo ra những cảm giác rất mạnh, rất lôi cuốn <--- tuy nhiên cái cảm giác ấy không xuất phát từ giá trị, ý nghĩa thực từ tình yêu của đối tác mà chủ yếu là từ các kích thích tố tự nhiên trong cơ thể của teen gây ra. Cái này nó nguy hiểm ở chổ là tuổi teen cứ lao đầu vào yêu mà không cần suy nghỉ, không nhận thấy đúng sai, không một nguyên tắc tự vệ, không nghỉ nhiều đến tương lai, cuộc sống <--- teen luôn sống trong cảm giác của tình yêu.

.... tất cả nó tạo nên cái đẹp, khó quên của tình đầu !
- người càng lớn, càng có nhiều kiến thức - nhận thức <--- họ có thể kiềm chế và hiểu tâm trạng, cảm xúc của bản thân ... họ phản ứng và thích nghi nhanh hơn với những diễn biến tâm trạng của chính mình ! điều đó khiến họ ít phạm sai lầm trong cảm xúc của chính mình !
- Những người lớn họ sai lầm trong tình cảm khác giới thường là người không có nhiều kiến thức, sai lầm trong quan điểm sống - hoặc là họ gần như không hề quan tâm đến lĩnh vực xã hội !
- Còn tuổi teen nguy cơ sai lầm với tình cảm khác giới là vô cùng lớn !

NT_TQH
12-12-2009, 05:54 AM
tình đầu là mối tình đẹp nhất và đau khồ nhiều nhất

Phoenix1607
12-12-2009, 09:17 AM
Với nhữg ai hạnh phúc trong mối tình đầu sẽ cho rằng nó đẹp,còn k hp thì làm sao cho là đẹp đc , thậm chí còn nói rg là đau khổ , là 1 bài học nhớ đời mà thôi.Mỗi ng 1 góc riêng làm sao nhận xét chung đc 1 sự việc fải k? Cho nên Phoenix ủng hộ ý kiến của bạn nào nói tình đẹp nhất là khi cả 2 đều hp đnào cg đẹp hết :))

nguyenduong
12-12-2009, 10:05 AM
không biết là mối tình đầu hay mối tình cuối cùng
mối tình đẹp nhất là mối tình khiến trái tim ta xao xuyến nhiều nhất, rung động mạnh nhất, là mối tính có thể xoa dịu nỗi đau của quá khứ và thay đổi hiện tại của chính mịnh
dù đó là tình đầu, tình cuối hay tình giữa..........

bing
12-12-2009, 09:41 PM
minh nghi moi tinh dau la dep nhat vi trai tim biet rung dong,minh danh tat ca cho ng minh y va rat xau dam kho quên

cơn gió vô tình
12-12-2009, 09:52 PM
tui đã nói rồi mà you kko hiểu hả, tình đẹp ko quan trọng trước sau mà nó đẹp khi hai người yêu nhau thiệt lòng va hạnh phúc

vipkboy
13-12-2009, 04:45 PM
Mình hiện tại cũng là tình đầu, nhưng mình vẫn hy vọng tương lai sẽ thay đổi được quan điểm này. Nếu nghĩ như thế khổ thân mình lắm :(( khổ luôn cho mấy tình yêu tiếp theo nữa

bing
13-12-2009, 08:57 PM
cơn gio v ting kia bạn thật quá đáng t hiểu thế nào là do suy nghĩ của t v0i1 ngững gì t đana và đã trải qua đó là sghĩ của t.mắc gì t phải hiểu theo ý của ban.mỗi ng có 1 quan điểm riêng mà!

phương_ngọc
13-12-2009, 11:25 PM
mình nghĩ mối tình nào cũng đẹp cả... đẹp theo chiều hướng , phương diện va cảm nhận khác nhau mà thôi... tình đâu cũng đẹp , tình cuối cũng đẹp mà tình giữa cũng đẹp. miễn sao mình biết nắm bắt là được rồi

coanhdao
14-12-2009, 06:41 AM
tuy tình dầu thường hay dang dỡ nhưng nó để lại trong lòng nỗi nhớ không nguôi. Nó cho ta kĩ niệm và một tình yêu trong sáng nhưng nó cũng cho ta nỗi buồn khi chia li.Đối với mình tình đầu là đẹp nhất nhưng buồn nhất.