PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chờ đợi 1 người thật khó

chod0j_1tjnh_jeu_vt
08-12-2009, 08:05 PM
Anh đã đi được 2 năm rùi

............2 năm 1khoảng thời gian không dài cũng không ngắn để khẳng định niềm tin trong em. Nhưng đó là thời gian e đợi anh , luôn mong anh về. Kể từ ngày anh đi , em đã khóc rất nhiều ,nhiều lúc em thấy cô đơn và buồn đến nhường nào , em thèm được 1 bờ vai che chở lúc buồn , 1 cái nắm tay đi trên phố lúc vui.thèm 1 tình yêu như bao nhiêu người khác. Nhưng em đã cố gắng để mình không có những suy nghĩ thế vì trong em anh mãi là tình yêu.
Nhiều lúc em thấy buồn vô cùng , nhiều lần em cũng muốn thử quên anh để tìm 1 tình yêu mới nhưng em thấy tội lỗi và không muốn làm tổn thương anh.
Em sẽ đợi anh về , còn 1 năm nữa thôi mà , mong rằng anh không quên lời hứa của anh. A sẽ quay về
------------ Các bạn thấy mình có nên đợi chờ không?? , Chờ đợi 1 người có phải là ngốc nghếch lắm không. Cho mình lời khuyên đi.

krazyprincess1991
09-12-2009, 07:36 AM
Không! Chời đợi một người không là ngốc nghếch nếu tình yêu cả hai trao cho nhau quá nhiều. Nhưng sự chờ đợi có giới hạn của nó, không phải một người sinh ra để bỏ cả đời đợi chờ một người khác. Bạn nên nghĩ thử xem thật ra sự chờ đợi của bạn có xứng đáng không, niềm tin bạn trao cho anh ấy có nhiều không? Rồi bạn lại nghĩ tới những lời hứa anh ấy giành cho bạn, như thế nào? Nếu đó là những lời hứa bạc vàng thì bạn nên đợi nhưng ít nhất anh ta cũng phải thư từ hay email gì chứ hả?

Mong rằng người ấy sẽ quay về mau bên bạn, để có một mùa giáng sinh ấm cúng !!!

Thân mến!

Quỉ của Ma
09-12-2009, 07:38 AM
Bạn có yêu người ta thật lòng ko....và người ta đối xử với bạn như thế nào...
Suy xét lại rùi hãy quyết định hihi:)
Nếu cả 2 cùng yêu nhau thật lòng thì hãy cùng nhau vượt qua mọi chướng ngại bạn nhá :D

Nguyễn An
09-12-2009, 07:42 AM
Đợi... ừ khó đấy , niềm tin vào nhau có lớn hơn thời gian ko...nhưng rát ít trương hợp trùng phùng
Đợn giản như cái cây tình yêu ko dc tưới tắm = cách này hay cách khác ( imail , điện thoại ,nét,chát ) thì khó có thể sống sót lắm... ráng tưới cho cây của 2 bạn nha :) mong sớm dc ngày trùng phùng
Mình cũng đang đợi một người đây hi hi :D

cơn gió vô tình
09-12-2009, 03:11 PM
trong tình yêu đợi chờ là hạnh phúc đó you , you đâng hạnh phúc đó , ráng giữ nha dừng để sau này phải hội hận trong muộn màng

chod0j_1tjnh_jeu_vt
09-12-2009, 06:41 PM
Cảm ơn mọi người đã cho mình những lời khuyên. Có lẽ mình đã có câu trả lời cho riêng mình. Mình sẽ đợi dù cho kết quả sau này là nhưng đau khổ và giọt nước mắt , vì mình đang yêu và sẽ được yêu. Mình tin mình đúng. Thanhk mọi người nhìu nhìu.
Lại một mùa giáng sinh đợi anh về

cơn gió vô tình
09-12-2009, 11:09 PM
you hiểu đúng vấn đề rồi đó,
chúc giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc

chod0j_1tjnh_jeu_vt
09-12-2009, 11:38 PM
hjhj mình biết minh không sai mà. Yêu là có niềm tin.Nhưng không phải quá mù quáng

Hận Girl
10-12-2009, 04:28 AM
Anh đã đi được 2 năm rùi

............2 năm 1khoảng thời gian không dài cũng không ngắn để khẳng định niềm tin trong em. Nhưng đó là thời gian e đợi anh , luôn mong anh về. Kể từ ngày anh đi , em đã khóc rất nhiều ,nhiều lúc em thấy cô đơn và buồn đến nhường nào , em thèm được 1 bờ vai che chở lúc buồn , 1 cái nắm tay đi trên phố lúc vui.thèm 1 tình yêu như bao nhiêu người khác. Nhưng em đã cố gắng để mình không có những suy nghĩ thế vì trong em anh mãi là tình yêu.
Nhiều lúc em thấy buồn vô cùng , nhiều lần em cũng muốn thử quên anh để tìm 1 tình yêu mới nhưng em thấy tội lỗi và không muốn làm tổn thương anh.
Em sẽ đợi anh về , còn 1 năm nữa thôi mà , mong rằng anh không quên lời hứa của anh. A sẽ quay về
------------ Các bạn thấy mình có nên đợi chờ không?? , Chờ đợi 1 người có phải là ngốc nghếch lắm không. Cho mình lời khuyên đi.

Trên Đời này sự thật rất trớ trêu !

Người có dc tình thì phụ tình, kẻ ko có dc thì khao khát có dc ( ví dụ như là Me^^ )

Thôi bạn ah ! 2 năm rồi, người ta ko quay về với bạn thì bạn phải có quyết định cho tương lai của mình !

cơn gió vô tình
10-12-2009, 04:48 AM
cứ khuyen bậy ko hà , cứ đẻ cho cô ấy hi vọng di, mình tin cổ tích thời hiện đại sẽ xảy ra
cố lên you ơi

[p]É...[g]À
10-12-2009, 05:44 AM
mình nghĩ bạn iu ng ấy thật sự................... cố lên nhá đừng nản chí....................... rùi ng ấy sẽ trở về bên bạn mà.................... nhưng ng ấy có thư từ, nt, hay gọi dt hay............. như thế mới có thể nắm chắc được.............. con ng cũng dễ thay đổi lém đó..................

chod0j_1tjnh_jeu_vt
10-12-2009, 05:43 PM
mình sẽ đợi mà. Anh ấy hay gọi điện và chat chit cùng nhau lắm.Anh nói anh về mà mình đi lấy chồng rùi thì anh sẽ đi tu luôn ^^.Mình tin ở anh ấy.Mình chấp nhận mọi rủi ro ^^

Trên Đời này sự thật rất trớ trêu !

Người có dc tình thì phụ tình, kẻ ko có dc thì khao khát có dc ( ví dụ như là Me^^ )

Thôi bạn ah ! 2 năm rồi, người ta ko quay về với bạn thì bạn phải có quyết định cho tương lai của mình !

Uk Có lẽ là mình ngốc Nhưng mình tin mình không sai. Mỗi người có nhưng quan điểm khác nhau mà.Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên

dust_in_the_wind
10-12-2009, 07:10 PM
mình nghĩ bạn nên đợi. Dù bọn mình có nói gì nếu thật sự bạn yêu người đó bạn vẫn chờ. Bạn chờ đợi có hi vọng còn mình cũng đang chờ đợi 1 người mà mình biết sẽ chỉ có 3% trở về nhưng mình cũng vẫn ma

chod0j_1tjnh_jeu_vt
11-12-2009, 12:03 AM
mình nghĩ bạn nên đợi. Dù bọn mình có nói gì nếu thật sự bạn yêu người đó bạn vẫn chờ. Bạn chờ đợi có hi vọng còn mình cũng đang chờ đợi 1 người mà mình biết sẽ chỉ có 3% trở về nhưng mình cũng vẫn ma

Có niềm tin là có tất cả bạn ạ. Chúc bạn tìm được hạnh phúc đích thực của mình

_clover_
11-12-2009, 01:06 AM
mèo cũng đang chờ đợi !!!!!!!! nhưng chỉ một lần cuối choa tất cả hy vọng của mèo ..............sau đóa mèo sẽ típ tục bước và ko ngoái đầu chờ đợi nữa ............

chod0j_1tjnh_jeu_vt
11-12-2009, 01:46 AM
Uk mạnh mẽ thế là tốt rùi. Chúc bạn luôn hạnh phúc

huyhd
11-12-2009, 01:53 AM
biết chờ đợi là tốt, tình yêu phải có sự thử thách mà, nhưng khi người ta trở về thì hãy để ý xem có ai bên cạnh người ấy không nhé!
chúc bạn và người yêu sớm đc bên nhau

chod0j_1tjnh_jeu_vt
11-12-2009, 02:18 AM
hjhj tất nhiên phải cảnh báo là không được ngó ngàng đến em nào. Anh cũng kể có nhiều người theo lắm ,nghe xong cũng thấy sợ ,nhưng mình tin anh đấy.Thanhk bạn nhiều

boconganh_t5
11-12-2009, 02:25 AM
mình cũng đang chờ một người ở rất xa, biết chắc là không bao giờ gặp lai. mình vẫn chờ suốt 3 năm nay rồi đơn giản vì mình còn yêu người ta

chod0j_1tjnh_jeu_vt
11-12-2009, 02:32 AM
mình cũng đang chờ một người ở rất xa, biết chắc là không bao giờ gặp lai. mình vẫn chờ suốt 3 năm nay rồi đơn giản vì mình còn yêu người ta
Trước mình cũng như bạn.Mình cũng không chắc chắn về tình yêu của mình vì mình với người ấy yêu nhau chưa được lâu.Nhưng trong thời gian qua anh ấy đã làm mình tin dù nhiều lúc thấy bùn lắm
Người yêu minh ở tận Nước Đức cơ ,xa lắm
Trước tiên bạn hãy khẳng định rõ tình cảm của mình rùi hãy đưa ra quyết định nha

cơn gió vô tình
11-12-2009, 05:20 AM
yêu ko hối tiếc , hi sinh vì ttinhf yêu là niềm hạnh phúc
mạnh mẽ lém bạn , cố nha....................
nếu anh ta bỏ bạn thì anh ta ko còn là người