PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình bạn có thể sau 1 tình yêu không??????????

hi_t1nhy3u
31-08-2005, 02:20 AM
vào 1 ngày , tôi đã gặp được em ,và từ khi đó tôi biết tôi ko thể thiếu em , dù chỉ là 1 giây phút , hay 1 khoảnh khắc , thế rồi tôi hiểu càng ngày càng nhiều về em , nó làm cho tôi muốn là người của cuộc đời em , nhưng em thì ko nghĩ thế , vì em xinh đẹp , em lại có nhiều người thích , em lại có 1 quá khứ , những cuộc tình , đã làm em thay đổi , em ko ngây thơ như vẻ ngoài của em , em ko tin bất cứ ai và bất cứ điều gì ở cuộc đời này , và tôi ko là ngoại lệ , và em nói em chỉ muốn làm bạn với tôi, cho dù em hiểu tôi đang nghĩ gì, tình tôi là thế , làm bạn với em ??? tôi có thể ko , khi tình yêu anh trao em quá nhiều.........

Cong tu
31-08-2005, 02:26 AM
bik làm gì đây khi đứng sau người em yêu
tình bạn ah
cũng đẹp đó nhưng chỉ sợ you ko làm đc điều đó thôi

myviet
31-08-2005, 04:24 AM
Đúng vậy khi một người có một quá khứ và đang đau khổ vì điều đó thì bạn khó lòng chiếm được trái tim của người đó. Như nếu bạn cố gắng thì điều kì diệu sẽ đến với bạn đấy. Hãy cố gắng lên nhé chúc thành công.

hi_t1nhy3u
31-08-2005, 06:12 AM
tình yêu đem lai cho ta điều gì mà lấy đi nhiều quá !!!!!!!!!!!!

jancy_x_87
31-08-2005, 02:27 PM
nếu như 2 người chưa từng yêu nhau thì có thể làm bạn,bạn yêu cô ấy đến như vậy thì hãy chiều theo ý cô ấy đi,biết đâu 1 ngày nào đó cô ấy sẽ thay đổi thì sao?

DiệuThủThưSinh
31-08-2005, 07:48 PM
vào 1 ngày , tôi đã gặp được em ,và từ khi đó tôi biết tôi ko thể thiếu em , dù chỉ là 1 giây phút , hay 1 khoảnh khắc , thế rồi tôi hiểu càng ngày càng nhiều về em , nó làm cho tôi muốn là người của cuộc đời em , nhưng em thì ko nghĩ thế , vì em xinh đẹp , em lại có nhiều người thích , em lại có 1 quá khứ , những cuộc tình , đã làm em thay đổi , em ko ngây thơ như vẻ ngoài của em , em ko tin bất cứ ai và bất cứ điều gì ở cuộc đời này , và tôi ko là ngoại lệ , và em nói em chỉ muốn làm bạn với tôi, cho dù em hiểu tôi đang nghĩ gì, tình tôi là thế , làm bạn với em ??? tôi có thể ko , khi tình yêu anh trao em quá nhiều.........
Theo mình yều một người ko phải là chiếm hữi người đấy mà là để người đó hạnh phúc .Và nếu người đó muốn bạn làm bạn thì hãy làm bạn đi hãy dùng tình bạn của mình để lấy lại lòng tin cho cô áy rồi mọi việc sẽ đc thời gian trả lời bạn à :cool1:

hi_t1nhy3u
31-08-2005, 08:22 PM
tôi cũng nghĩ được như vậy , nhưng thật ko dễ dàng chút nào cả , vì cô ấy muốn làm bạn cũng có thể là cho tôi thời gian , một ngày nào đó , người kia sẽ hiểu cô ấy ko còn yêu mình nữa và hắn sẽ buông tha cô ấy ,khi đó chúng tôi sẽ tới với nhau , thực sự trong chuyện này , cô ấy mới là người đáng thương , cô ấy mới là người phải khổ nhất..........bây giờ tôi đang núp trong danh nghĩa là bạn , để chờ 1 ngày kia................1 ngày chắc cũng ko còn xa nữa mà dù có xa thì cũng ko sao , tình yêu được thử thách bởi thời gian...........

thanhjc
31-08-2005, 08:26 PM
Mình khi yêu hồi yêu Vợ mình cũng vậy, có rất nhiều chàng trai ngon lành giàu có đến cưa. Và cũng biết Vợ mình đã có những quá khứ ko có gì là tốt đẹp cả của thời học trò ngây thơ trong sáng. RỒi mình quyết định rất khó khăn khi nói lời yêu với Cô ấy. Mình đã làm được và bỏ qua n~ mặc cảm của Vợ mình để rồi đến với Cô ấy. Chúng mình cũng sống với nhau rất vui vẻ và yêu thương nhau. Cho đến năm thứ 3 thì mọi chuyện lại thay đổi từ khi Cô ấy về quê gần tháng và giữa bọn tôi có sự ngăn cách ko thể gặp nhau. Đã có người thứ 3 quan tâm đến Cô ấy trong thời gian đó, rồi Cô ấy che giấu, hờ hững, lạnh nhạt hơn xưa nhiều. Và tôi cũng nhận ra là Cô ấy ko còn yêu tôi nữa...Giá mà Cô ấy nói thật lòng ko lừa dối TÔi suốt trong 1/2 năm trời như vậy. Cô ấy đã thay đổi thật rồi. Tiền?........ôi mệt quá rồi T__T Mình sợ chữ yêu lắm rồi. Người con gái như vậy sau này cũng sẽ có mấy đời chồng mà thôi vì người đàn ông cần nhất là "Sự Trung Thủy" của người Vợ. OK

hi_t1nhy3u
31-08-2005, 08:44 PM
cô ấy cũng giống vợ của bạn lắm cô ấy luôn cho bất cứ ai quan tâm tới cô ấy ,
tuy rằng cô ấy đã có bạn trai được 2 năm nay , và tôi người quan tâm tới cô ấy , và tôi cũng ko là ngoại lệ , cô ấy cho tôi cơ hội để theo đuổi , tôi đối với cô ấy thật lòng và khi biết tôi đối thật lòng với cô ấy cô ấy ko đủ can đảm để tiếp tục nữa ,cô ấy ko cho tôi cơ hội nữa, ko cho tôi theo đuổi cô ấy nữa và cô ấy đòi làm bạn với tôi , tôi biết tại sao cô ấy làm thế , chính quá khứ đã làm con người vốn hiền lành , trong sáng thành như thế thành con người bây giờ của cô ấy , cô ấy sống mặc kệ mọi thứ , bất cần và tham lam , chính con người đó và bản chất của của cô đã làm cho tôi muốn thay đổi cô ấy , càng muốn thay đổi tôi lại càng yêu cô ấy , càng yêu tôi lại càng đau khổ
có ai khổ như tôi , ai có câu trả lời cho những câu hỏi ko thể có câu trả lời này ........

Băng Tước
01-09-2005, 06:08 AM
Rất khó khăn đầy !

Ôi chán quá trùi !

Băng Tước
01-09-2005, 05:02 PM
chài ! chài ! chài !

¯|¯ïN
01-09-2005, 07:54 PM
Cũng có thể có nếu như bạn thật sự cố gắng,à cũng có thể ko nếu như cho đến cuối cùng mà người ta vẫn ko thích bạn :D

ngfriends
01-09-2005, 09:50 PM
Nếu bạn đã đi đến tận cùng con đường... thì hãy làm như cách mà những người đàn ông thứ thiệt vẫn nói: 1/2 thế giới là đàn bà kia mà, đâu chỉ riêng cô ấy, một ngày nào đó bạn sẽ gặp một cô gái dễ thương hơn cô ấy có thế bạn sẽ quên... theo tôi nghĩ sau tình yêu vẫn nên nhất là một tình bạn,
bạn biết không tôi đã có đến .............3 tình bạn như thế rùi đó, nếu tui mà như bạn chắc chết đến mấy lần.

ak47
01-09-2005, 10:06 PM
Nếu bạn đã đi đến tận cùng con đường... thì hãy làm như cách mà những người đàn ông thứ thiệt vẫn nói: 1/2 thế giới là đàn bà kia mà, đâu chỉ riêng cô ấy, một ngày nào đó bạn sẽ gặp một cô gái dễ thương hơn cô ấy có thế bạn sẽ quên... theo tôi nghĩ sau tình yêu vẫn nên nhất là một tình bạn,
bạn biết không tôi đã có đến .............3 tình bạn như thế rùi đó, nếu tui mà như bạn chắc chết đến mấy lần.
Công nhận ,chí lý

hi_t1nhy3u
02-09-2005, 06:13 AM
ùh , cuộc đời là thế hay sao ấy , cả hai lần tôi yêu đều kết thúc theo 1 kiểu , 20 tuổi với hai cuộc tình kết thúc khi còn chưa kịp bắt đầu.................

yeu_va_yeu
02-09-2005, 07:51 AM
vào 1 ngày , tôi đã gặp được em ,và từ khi đó tôi biết tôi ko thể thiếu em , dù chỉ là 1 giây phút , hay 1 khoảnh khắc , thế rồi tôi hiểu càng ngày càng nhiều về em , nó làm cho tôi muốn là người của cuộc đời em , nhưng em thì ko nghĩ thế , vì em xinh đẹp , em lại có nhiều người thích , em lại có 1 quá khứ , những cuộc tình , đã làm em thay đổi , em ko ngây thơ như vẻ ngoài của em , em ko tin bất cứ ai và bất cứ điều gì ở cuộc đời này , và tôi ko là ngoại lệ , và em nói em chỉ muốn làm bạn với tôi, cho dù em hiểu tôi đang nghĩ gì, tình tôi là thế , làm bạn với em ??? tôi có thể ko , khi tình yêu anh trao em quá nhiều.........that dáng bườn cho ban ban dã we' ngay tho trong tình yeu rùi dóa ban ah` thòi thì hãy wen di tinh yeu dó ban ah` dùng suy nghĩ nua dòi còn dài gái còn nhièu mà ban dúng ko hả dau chi rieng gì ngươi dóa dau ne hay vui len

Băng Tước
02-09-2005, 05:06 PM
Một ngày em mơ bao giấc mơ tươi hồng
Nào đâu có những giấc mơ đến như em mong chờ
Và đời cho em những nỗi đau vô bờ
Chờ anh đến xóa hết những đau thương...
...Biết anh bây giờ chắc vẫn mong chờ
Thôi thì anh cứ mong chờ
Những giấc mơ nào có đến bao giờ
Yêu nhau trong mơ thế thôi

jancy_x_87
04-09-2005, 03:42 PM
Theo mình yều một người ko phải là chiếm hữi người đấy mà là để người đó hạnh phúc .Và nếu người đó muốn bạn làm bạn thì hãy làm bạn đi hãy dùng tình bạn của mình để lấy lại lòng tin cho cô áy rồi mọi việc sẽ đc thời gian trả lời bạn à :cool1:
ủa ong đi tu mà cũng rành dữ ta? :oh: :smioh: