PDA

Xem đầy đủ chức năng : hu, rắc rối rùi, ai giúp mình với

Sting
05-12-2009, 08:15 AM
mình và bạn í học cùng lớp từ năm lớp 10 (nay tụi mình học 12 rùi), trước kia tụi mình là bạn thân, nhưng không biết từ khi nào mà mình thích í nữa (hình như là giữa năm 11), hiện mình không định nói cho í biết vì mình biết quá rõ tính cách của í, sẽ ko chấp nhận vì năm nay là năm cuối cấp, và mình cũng ko muốn để chuyện này làm phân tâm. Thế nhưng tình thế giờ đã đổi thay, tự nhiên đâu ra 3 tên nữa cũng "cùng chí hướng", trong đó có tên bạn cùng lớp với mình, mà í hình như í cũng có ý với tên đó (là lời của mấy đứa bạn kể lại), mình rất muốn để đến thi xong đại học rùi tính nhưng mà nếu chờ đến lúc đó thì có nguy cơ bị nẫng tay trên. Các mem pro giúp mình với

letue
05-12-2009, 09:33 AM
Cái này chắc phải đánh nhanh thắng nhanh à em ơi...
Nhưng phải chuẩn bị trước tinh thần dù kết quả ra sao thì cũng đừng làm khó em í :D

Ít ra cũng cho cô ấy biết em có tình cảm của cô ấy chứ :)

Mr.Sjlent
05-12-2009, 01:42 PM
Tại sao không để thi xong TN thì nói nhỉ (vì xong TN cũng coi như là xong 1 bước khá dài trong quá trình học rùi) Tỏ tình vào ngày liên hoan hoặc thi xong không bao giờ tồi...

Nếu sự việc tiến triển tốt thì cùng nhau phấn đấu vào ĐH.. Cũng là 1 happy ending đấy chứ.! ^^?

notme
05-12-2009, 06:05 PM
thoy...chờ wa tốt nghiệp oài nói....hông chừng nói bây h` mà bị từ chối là ko wa đc tốt nghiệp lun á....nếu cảm thấy đủ can đảm để vựơt wa(..nếu bị từ chối...)..thì bạn cứ nói....:D...chúc bạn thành công nhaz:D

GRTL
05-12-2009, 09:15 PM
- nẫng thì cho nó nẫng ! chúng nó yêu nhau lúc này thì rất dể cãi nhau, đổ vỡ vì căng thẳng học hành và bị gia đình " nhòm ngó " ... ! bạn cứ tập trung lo ôn thi và thành công ... trong khi đó bạn cứ vào vai bạn thân - luôn chia sẽ tâm tư, quan tâm của cô ấy như một người bạn thân ... ! bạn vừa thành công vừa là nơi cô ấy tin tưởng - chia sẽ tâm sự ... khi mà cô ấy lâm vào bế tắc với tình sớm đó thì bạn nhào vô tấn công trở lại ... ( thừa nước cạn thò tay bắt cá ! :D ) 99% là thành công ! :D ... <--- cài này gọi là lùi một bước để giành lấy thắng lợi trọn vẹn cuối cùng ! :D.

Sting
05-12-2009, 10:19 PM
àh quên, hồi cuối năm 11 mình nói ra rùi, nhưng mà ng ta nói là để thi xong DH rùi tính (đối với tụi mình thì thi TN là chuyện nhỏ), từ đó thì tụi mình ít nói chuyện hơn, có 1 số chuyện mà nếu như trước kia ng ta đều nói với mình thì nay ko nói nữa dù vẫn nói chuyện với nhau như trước kia (rắc rối quá ha ^ ^!), có vẻ như tình bạn bị rạn chút chút rùi

nh0k_kj3u_y3u_ak
06-12-2009, 01:22 AM
em nghĩ như thế là chị ý cũng đang phân vân chưa biết chọn tình bạn hay tình yêu
anh hãy kiên nhẫn chờ đến lúc thi TN xong, trong buổi liên hoan hãy tặng chị ý một món quà j đó ( phải là thứ chị ý thix nha)
con gái hay thix bất ngờ mà, như thế chị ý sẽ cộng diểm cho anh đó

nhoc_uchi
06-12-2009, 05:51 AM
theo Bần Tăng : nói cho người đó biết tình cảm của bạn đi , xác minh rõ đó không còn là tình bạn bè nữa , Thời gian bên nhau chắc người đó đã có chút tình cảm với U và biết chút ít tình cảm U dành cho người đó rùi. Chắc có khi người đó đang đợi U ngỏ lời cũng lên. Nói đi U nhe' , điểm sẽ cao hơn !!! vừa iu vừa học cũng đc mà , Cho có động lực học hơn :D

Pinky14
06-12-2009, 03:20 PM
nhiếu như bây giờ là kỳ thi và bạn ko muốn bị phân tâm, cộng ko muốn bị cướp mất người yêu, làm theo cách mình nha !! ^.<

*trong kỳ thi, đương việc tập trung là quan trọng, đối với bất cứ ai
* nếu bạn ko muốn bị phân tâm, đừng nên nói với ấy, vì nếu bạn nói ấy sẽ bị phân tâm giống như tâm trạng cũa bạn ngay bây giờ, đương bạn ko muốn làm như zay vì bạn quan tâm đến ấy
*nếu bạn ko muốn bị cướp mất ấy, thì nên đối sử với ấy tốt một chút, như là hai người giúp nhau học thi, hay là mua đồ ăn/ nước uống hoặc rũ ấy ra ăn cho khoay khuẫn khi việc học quá stress, có nhiều cách lắm, làm thế lâu ngày, bạn ấy sẽ hiễu tấm lòng cũa bạn, vì con gái đối với việc tình cãm rất là nhạy cãm
cứ như thế, lâu ngày, đến qua kỳ thi rồi thỗ lộ vói cô ta, rồi sau đó được hay ko là zo cô ấy

mong là mình giúp^^

vipkboy
06-12-2009, 06:06 PM
Liều thôi bạn ạ , nhưng phải chuẩn bị trước tinh thần nếu rơi vào trường hợp đen đủi nhất đó là bạn í ko chấp nhận bạn nhé kakaka

cơn gió vô tình
07-12-2009, 04:28 AM
pinky nói hay quá tui ko còn lời khuyên nào hay hơn, chỉ khuyên you nên nghe lời pinky
tỉ lệ thành công cao đó
cố nha dừng nản chí, tui cũng từng như you đó nhưng rồi tui cũng chiến thắng
cố lên

[p]É...[g]À
07-12-2009, 05:26 AM
theo mình thì bạn cứ chuyên tâm vào học hành thi cử đi....................... xong xuôi rùi nói sau....................
nếu bạn í thương bạn thì sẽ đợi bạn và chấp nhận bạn thui.............................. còn nếu bạn í k thương bạn thì bạn nói sớm hay mụn thì cũng thế thui..................

Sting
08-12-2009, 09:52 PM
É...[g]À;4775765']theo mình thì bạn cứ chuyên tâm vào học hành thi cử đi....................... xong xuôi rùi nói sau....................
nếu bạn í thương bạn thì sẽ đợi bạn và chấp nhận bạn thui.............................. còn nếu bạn í k thương bạn thì bạn nói sớm hay mụn thì cũng thế thui..................

Vấn đề là ng ta đang phân vân đó bạn àh, mình sẽ làm theo pinky xem sao, thanks các mem đã nhiệt tình giúp đỡ :santa3:

ONG VÀNG
12-12-2009, 07:33 AM
Tớ thấy bạn hơn bị vội vàng khi nói điều ấy ra đấy bởi vì điều đó sẽ giúp cho người kia cảm thấy ngại khi tiếp xúc với bạn và nguy cơ tình yêu sẽ mất mà có khi tình bạn cũng khó mà còn nữa í

Sting
17-12-2009, 11:13 PM
uhm, mình cũng thấy vậy, nhưng chuyện đã lỡ rùi thì biết sao được, lúc mình mới nói xong mình bị nghỉ chơi 1 tháng đó, nhưng rùi cũng ổn :D

chullee93
26-12-2009, 07:42 AM
nếu chưa nói thì sao lại chắc rằng là người ý không chấp nhân. Dũng cảm lên chứ

_thachthao_
26-12-2009, 07:46 AM
sẵn sàng chiến đấu giành lại tình yêu thui bạn ah

cafemuoi_sweetlove
27-12-2009, 01:34 AM
anh có thể nói hết vs chị ấy rùi bảo chị ấy đừng trả lời vội, vì câu trả lời của chị ấy ảnh hưởng rất nhiều đến tâm trạng của anh. đến thi đại học xong thì cho anh biết kết quả. như thế anh vừa có thể cho chị ấy bit đc tc của mình mà ko sợ cảm thấy hối hận khi bị cướp mất tình iu, vừa ko ảnh hưởng nhiu đến việc học, vì đã bit kết quả đâu mà bùn , đến lúc thi xong chị ấy từ chối thì tự tử cũng đc ma , hi hi