PDA

Xem đầy đủ chức năng : khó nghĩ quá !

công chúa bạch lan
01-12-2009, 02:48 AM
đi học mới hơn một tháng mà trong lớp mình đã bị 4 anh chàng tỏ tình, giờ mình chẳng biết phải làm sao nữa chứ, mình chỉ xem họ là bạn học. Mình đã từ chối nhận lời yêu của họ nhưng họ nói sẽ chờ mình thay đổi quyết định. Giờ ngày lên lớp là cực hình vơí mình, mình không thể phản ứng như mình nữa, gjúp mình với. Huhu

boybuon
01-12-2009, 04:42 AM
cứ phớt lờ tụi noá đi.............hok thì kím một đứa con trai nèo đoá chơi thân với bạchlam đóng giả làm boyfriend cũng đc..........còn nếu bạchlam hok chê thì boy xin nhận trách nhiêm cao cả ấy cho:timup:

GRTL
01-12-2009, 05:13 AM
- Bạn nhạy cảm quá đấy thôi ! họ nói yêu dể như vậy thì thay đổi cũng nhanh ! họ yêu bạn đó là việc của họ ... việc của bạn là đến lớp học, bạn để ý đến họ làm gì !? từ từ rồi bạn sẽ dần quen với cảm giác ấy !
- Nếu bạn cứ để ý đến những cảm giác ấy như thế này ... thì sẽ có một lúc nào đó bạn sẽ bị cuốn vào nó và vướn vào một tình yêu cho xem !!!
- Bạn chỉ cần biết là bản thân mình cần phải học vì tương lai của mình vì bố mẹ !!! cố hạ quyết tâm và hít thật sâu - tập trung cho bài học - rãnh rỗi thì tám với đám bạn thân , bạn gái mới trong lớn ... rất nhiều cách để bạn dần quên đi cái cảm giác khó chịu ấy !!!

nhoc_uchi
01-12-2009, 06:08 AM
nghe hay đóa !!! cứ quyêt định vậy đi. Còn Nhok là con trai lên cũng hok bít nhiều lắm về chuyện này. Có lẽ Bạch Lan là 1 cô gái đẹp lên mọi người chú ý zậy thui. Cũng có ki vì tính tình của Bạn mà người ta yêu mếm thì sao. Con trai yêu cái đẹp cái nết na mà nị !! BL hok nên trốn tránh mà làm gì hết cả , cứ tự tin lên mà đi học. Họ yêu quý mình là một điều tốt chứ hok xấu gì đâu Bạch Lan ạh. An tâm đi nào...

muaquadang
01-12-2009, 06:45 AM
Mình thấy ban đầu bạn khó xử vì chưa quen, nhưng cứ hòa nhã, vui vẻ, và quan trọng là hãy luôn là chính bạn. Đừng để vì thế mà trở nên e dè, đánh mất chính mình.
Bạn cứ giữ mối quan hệ bạn bè là được rồi, vì nếu để cho họ ghét bạn thì sẽ còn phiền hơn nữa. Đành rằng mình đến trường để học, nhưng trường học cũng là một thế giớ thu nhỏ đó, bạn hãy luôn vững vàng và tìm cách ứng xử vẹn cả đôi đàng.
Mình thấy các bạn ở đây có những lời khuyên rất hay, có gì bạn hãy nêu lên để cùng nghĩ ha. Chúc Bachlan luôn vui.

letue
01-12-2009, 07:47 AM
Chắc tại em xinh lắm hử...vậy anh là người thứ 5 nói "yêu em" :).
Đâu phải cứ bị tỏ tình là sợ sệt đâu em , kệ tụi nó...lo mà chú tâm vào việc học đi.
Đừng vì mấy cái chuyện cỏn con này mà làm anh hưởng đến kết quả học tập thì khốn khổ lắm đấy :D

- Mr . July -
01-12-2009, 07:49 AM
Cứ từ từ rồi sẽ được mà...
Mới có 1 tháng nên tâm lí còn đang hoang mang mới mẻ...
Tốt nhất cứ im lặng đi và không suy nghĩ đến chuyện đó nữa...
Coi như là chuyện vui...
Lạc quan lên 1 tý cho vui vẻ...

sangvan
01-12-2009, 09:30 AM
lắm người để í thế hoặc là bạn xynh,,,,hoặc là chúng nó thách nhau cưa bạn,,,,,,,,,,mà có lẽ bạn xynh..xynh thường chảng không khéo,,,,bó tay,,,quá đơn giản,

công chúa bạch lan
04-12-2009, 12:09 AM
em không biết trong mắt mọi người em là người như thế nào nhưng em thấy sống thoải mái như trẻ em vẫn vui hơn.cảm ơn mọi người vì lời khuyên nha, em sẽ cố gắng thjck ứng với cuộc sống mới này

_clover_
04-12-2009, 02:04 AM
^^ bạch lan ah` ! mèo hỉu cảm giác của p3' . nhưng ma`k .......... p3' nên nghĩ thoáng 1 xíu . tình cảm 1 tháng đôi khi là cảm nắng thui . dễ bị nhưng cũng mau hết > đâu cần phải mệt mỏi như thế chứ !!!!

phonglinh709
04-12-2009, 08:24 PM
Chắc tại em xinh lắm hử...vậy anh là người thứ 5 nói "yêu em" :).
Đâu phải cứ bị tỏ tình là sợ sệt đâu em , kệ tụi nó...lo mà chú tâm vào việc học đi.
Đừng vì mấy cái chuyện cỏn con này mà làm anh hưởng đến kết quả học tập thì khốn khổ lắm đấy :D

đắt xô dễ sợ phải không tuệ? thú thật tui chưa gặp trường hợp này bao giờ nữa 4 người tỏ tình trong một tháng đi học ư? chác út phải có gì đặc biệt đây cho anh xí vị trí thứ 6 nhé > đành đứng sau tuệ vậy ha ha ha
nói chơi thôi chúng nó tỏ tình thì kệ chúng nó - thích chờ thì cho bọn chúng chờ đi nếu em không muốn > ráng tập trung vào học đi nhé > em cứ coi như đó là fanclub của mình đi thế là ổn
p/s cho anh làm trưởng fanclub nhé ha ha aha:bicycle::bicycle::santa3:

Mr.Sjlent
04-12-2009, 10:03 PM
em không biết trong mắt mọi người em là người như thế nào nhưng em thấy sống thoải mái như trẻ em vẫn vui hơn.cảm ơn mọi người vì lời khuyên nha, em sẽ cố gắng thjck ứng với cuộc sống mới này

--> Đúng đó bạn. thế mới có nv PiterPan chứ.. Mãi mãi không lớn lên ,mình cũng từng rất thích như vậy.
Là người trưởng thành,phải đối mặt với bao lo toan trong C/s,áp lực từ GĐ , XH khiến đôi khi ta không còn là chính mình... Dẫu vậy, vẫn phải khẳng định cái " Tôi" của mình bạn a. Có như vậy mới thấy mình đang sống ,sống có ích..

Còn chuyện mấy chàng trai tỏ tình với bạn,đừng suy nghĩ nhiều làm gì bạn à.
Có thể họ thấy bạn dễ thương,đáng yêu nên cứ nói vậy thôi,họ đã hiểu gì nhiều về bạn chưa? Nếu chưa, có gì phải suy nghĩ nhiều đâu. Những người thích cái đẹp bề ngoài thì khi gặp 1 cái gì đó có bề ngoài đẹp hơn thì họ lại bỏ bạn ngay ấy ma.. Cứ yên tâm là bạn không phải là mục tiêu lâu dài của họ đâu.

Và lời khuyên cho bạn, hãy cứ sống như trc đây bạn sống ,và nhớ phải thật hoà đồng nếu không những lời đồn bạn là người tự kiêu sẽ bị mọi người tin là thật đấy.
Cười...