PDA

Xem đầy đủ chức năng : có phải tình yêu...?

codai_codon
25-11-2009, 05:30 AM
mọi chuyện đều diễn ra từ 2 phía phải ko? mình và cô ấy yêu nhau được 2 năm rùi.thời gian đủ dài để mình và cô ấy biết tất cả mọi chuyện của nhau.mình luôn tôn trọng chuyện riêng tư của cô ấy.thế nhưng người mà cô ấy nói với mình chỉ có thể là bạn giờ lại là người yêu mới để giới thiệu với mình khi mình đang chăm sóc cô ấy trong bệnh viện và người đó đến. vẫn biết tình yêu là thứ cần được trải nghiệm.cũng như vết thương cô ấy gây ra cho mình không quá đau nhưng đủ sâu để mình từ từ cảm nhận.nhiều người nói chia tay cô ấy là tốt cho mình.nhưng tại sao 3 tháng rồi mà mình vẫn yêu và vẫn cảm nhận được nỗi đau ấy nhỉ.

tamnhu_mobile
25-11-2009, 07:02 AM
chuyện của bạn hơi giống mình nhưng có đều mình chưa gặp mặt người kia thôi :D
ấy nói ngkia cũng là bạn nhưng rốt cuộc giờ là người yêu hihihihi
chấp nhận đi bạn rồi nỗi đau cũng sẽ qua thôi
yêu là mong cho người ấy hạnh phúc dù không ở cạnh mình mà ở bên người khác nhìn ấy hạnh phúc là mình hạnh phúc rồi
chúc bạn tìm đc người thích hợp nha :)

letue
25-11-2009, 10:46 AM
Yêu thật lòng được gì không? Dẫu biết yêu là hi sinh nhưng tại sao chúng ta lại chấp nhận yêu?
Thật ra mình cũng khó sử về 3 cái chuyện này lắm , càng suy nghĩ thì bản thân càng thấy mệt , thấy đau và mắc công lại làm cho ai đó buồn :sad:.
Thôi thì cố gắng cho qua mọi chuyện đi bạn , biết mình nói thì rất là dễ dàng nhưng mình cũng từng trải qua hoàn cảnh na ná giống bạn vậy...
Cố gắng lên nhá.

ngocquang_kenchi
25-11-2009, 11:58 PM
mọi chuyện đều diễn ra từ 2 phía phải ko? mình và cô ấy yêu nhau được 2 năm rùi.thời gian đủ dài để mình và cô ấy biết tất cả mọi chuyện của nhau.mình luôn tôn trọng chuyện riêng tư của cô ấy.thế nhưng người mà cô ấy nói với mình chỉ có thể là bạn giờ lại là người yêu mới để giới thiệu với mình khi mình đang chăm sóc cô ấy trong bệnh viện và người đó đến. vẫn biết tình yêu là thứ cần được trải nghiệm.cũng như vết thương cô ấy gây ra cho mình không quá đau nhưng đủ sâu để mình từ từ cảm nhận.nhiều người nói chia tay cô ấy là tốt cho mình.nhưng tại sao 3 tháng rồi mà mình vẫn yêu và vẫn cảm nhận được nỗi đau ấy nhỉ.

Nếu ra đi là hạnh phúc cho người mình yêu thì tôi khuyên bạn hãy ra đi :goodjob: cố lên bạn nhé dù biết lòng mình đã tan vỡ

Nakachi
26-11-2009, 12:04 AM
Yêu thật lòng được gì không? Dẫu biết yêu là hi sinh nhưng tại sao chúng ta lại chấp nhận yêu?
Thật ra mình cũng khó sử về 3 cái chuyện này lắm , càng suy nghĩ thì bản thân càng thấy mệt , thấy đau và mắc công lại làm cho ai đó buồn :sad:.
Thôi thì cố gắng cho qua mọi chuyện đi bạn , biết mình nói thì rất là dễ dàng nhưng mình cũng từng trải qua hoàn cảnh na ná giống bạn vậy...
Cố gắng lên nhá.

già ơi già đa tinh thế nhỉ chả bủ cho con tí nào hết:ahah:

motngaynhoem
26-11-2009, 04:23 AM
sao mà cô này ở ác quá à.. ko nói lời chia tay mà dẫn người yêu mới lại giới thiệu người yêu cũ... tội nghiệp cho bạn mà nhưng rồi có 1 ngày cô ấy sẽ hối hận thôi mà... mình quen cô ấy 4 năm còn chia tay đc còn bạn chỉ 2 năm thôi... nhưng mà dù sao ban cũng cố gắng lên chứ...là con trai mà nhớ thì nhớ cố gắng dữ trong lòng.. nhiều người khuyên bạn nên quên cô ấy là điều tốt cho bạn đó là lời khuyên đúng đó... hãy suy nghĩ lạc quan 1 chút...

GRTL
26-11-2009, 06:03 AM
- Cái này là bị đâm sau lưng ... nên nó đau hơn là bị đâm khi đang chiến đấu ! :D.
- Nói vui thôi ! vấn đề là nó nằm trong nhân cách, quan điểm sống của cô ấy ! <--- cái này nó chỉ bộ lộ khi cô nàng đối diện với lợi ích, cái được mất của bản thân cô nàng ... bình thường làm sao bạn có thể nhìn thấy - hoặc có thể là bạn bì mù mắt vì cảm xúc của bản thân và sự đơn giản trong quan điểm sống của bạn. Có người yêu nhau đến 10 năm .... thậm chí là đến 80 - 90 tuổi còn đưa nhau ra tòa và chủi nhau <--- lấy nhau cũng chỉ vì vụ lợi vật chất ! bó tay.
- Bạn thấy đau vì nó quá bất ngờ ... bạn thấy khó nhạt bởi vì nó không khác gì sự chà đạp vùi dập nhân cách và lòng tự trọng của một người đàn ông !
- Theo tớ bạn đau thì cứ đau, tức thì cứ tức ... nhưng với con người cô ta thì tình yêu chỉ là phương tiện để đạt được nhu cầu về vật chất và lợi ích cá nhân thôi ! chả có gì để phải tiếc.

Iwaitforyou
26-11-2009, 11:07 PM
người ta thường nói sau khi yêu chắc chắn sẽ phải còn lại một chút vương vấn.tuy ba tháng rồi nhưng có lẽ tình cảm của u vẫn còn wa sâu nặng vs cô ấy nên tất nhiên bạn vẫn còn đau là phải rồi

hallohp
09-12-2009, 08:32 AM
Những ai chưa từng đau khổ thì kẻ ấy ko bao giờ biết tận hưởng hạnh phúc.Nghĩa là muốn hạnh phúc đến mức nào thì phải đau khổ đến mức đó.Vì thế mà hạnh phúc nào cũng đánh đổi bằng ít nhiều sự đau khổ.Tình yêu là một phần của hạnh phúc ,vì vậy ko có lí gì mà một con người khi tìm ra được tình yêu đích thực lại ko trả giá bằng vô vàn đau khổ. Tình yêu đang ở phía trước bạn đó ,chúc bạn sớm chạm tay vào nó!

Pinky14
09-12-2009, 05:51 PM
có ba tháng chứ bao nhiêu đâu, tình yêu của bạn đâu có bắt đầu đến ba tháng ko? tại sao lại muốn quên trong ba tháng?
tình yêu, nếu muốn quên, phải lâu lắm........thời gian trôi đi, bạn cũng sẽ quên thôi, chúc bạn thành công

cơn gió vô tình
09-12-2009, 11:07 PM
yêu là mong người mình yêu hạnh phúc, you hãy vượt quâ nỗi đâu , quên cô ấy đi, một ngày nào đó you sẽ tìm được người thay thế cô ây. ko nỗi đâu nào là vĩnh viễn đâu you ạ