PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mình xin lỗi

baolinh9a
23-11-2009, 11:11 PM
Có thể bài viết này của mình không nằm trong nội dung cho phép của chương trình "Nơi tôi có bạn '09",nhưng vì mình thấy những gì mình viết sau đây cũng phù hơp với nội dung của cuộc thi. Bài viết này mình muốn gửi đến một người mà có lẽ bây giờ và cũng mãi mãi không bao giờ hiểu mình.

Cả đêm nay,tớ đã soạn tin nhắn điện thoai để gửi cho Mai,nhưng chuẩn bị gửi tớ lại xóa đi,rùi lại ghi lại,rùi lại xóa đi,rồi lại suy nghĩ xem có nên gửi cho Mai không? tớ thấy những j tớ muốn nói có lẽ không thể diễn đạt đc qua mấy tin nhắn điện thoại,nên tớ đã lập email mà Mai đang đăng nhập này để gửi 1 mail là những gì tớ muốn nói với Mai.có thể,sau khi Mai đọc xong những j tớ muốn nói sau đây,tớ sẽ phải hối hận,nhưng dù sao,hãy thẳng thắn đối diện với sự thật 1 lần,kết quả ra sao thì có lẽ cũng sẽ thấy thoải mái hơn là bị người khác cho là tớ ích kỉ với bản thân tớ.
Mai à,có lẽ đến bây giờ và mãi mãi không bao giờ Mai hiểu được những gì mình nghĩ. Tớ biết tớ có thể đã đánh mất không chỉ là một người mà tớ yêu thương và cũng có thể là người bạn tốt nhất với tớ. Hôm qua khi nói chuyện ,tớ không thể nói được những gì mà tớ muốn nói , tớ cũng không đủ can đảm để nói hết những gì tớ nghĩ với Mai. Tớ Xin lỗi
Tớ biết,Mai luôn cho là tớ nghi ngờ Mai,nhưng không phải thế,nếu nghi ngờ Mai thì tớ không chơi với Mai,đơn giản là vậy
Mai cho là tớ không kiên nhẫn,nhanh nản:nếu mà tớ không kiên nhẫn,thì tớ đã không chờ đến bây giờ,cho đến bây giờ,tớ vẫn chơ đợi câu trả lời của Mai,20/10 Mai hẹn tớ 1 tuần Mai sẽ trả lời,nhưng giờ cũng sắp đc 1 tháng rồi.Nếu không kiên nhẫn liệu tớ có chờ đợi được như vậy không? tớ có thể đợi Mai cho đến khi nào Mai có câu trả lời chính thức cơ mà,vậy là không kiên nhẫn???
Mai sợ tớ sẽ bắt Mai làm cái này cái kia theo ý tớ,không thì tớ sẽ giận dỗi như hôm 20/10.Con người,ai cũng muốn làm người khác theo ý mình,tớ cũng là con người,nên tớ cũng có ý nghĩ như vậy.Nhưng không phải những j mình muốn đều có thể thực hiện được,nên Mai có làm theo ý tớ hay không thì đó là quyết định của Mai,tớ chỉ có thể góp ý,mỗi người đều có cuộc sống riêng,Mai có,tớ cũng có.Mai cắt tóc tớ vẫn thấy vui,có buồn đâu.Mai muốn thi miss,thực lòng tớ không thích,nhưng tớ vẫn ủng hộ Mai mà. còn chuyện 20/10 ý,tớ đã nói với Mai rồi,tớ đã chuẩn bị rất công phu,thực ra tớ chỉ ấm ức 1 điều hôm đó là vì tối hôm 19/10,tớ đã dặn Ly là,20/10,chị có gắng đưa Mai về sớm cho em,vì em đã đặt chỗ rồi,sợ muộn lại nhỡ việc,rồi đến tận 6h30 vẫn chẳng thấy j,tớ đành bảo mọi người về đi,ko cần đến nữa,tớ chỉ tức Ly vì việc đó,chứ tớ chẳng trách j Mai.
Mai muốn tở mở lòng với Mai,tớ cũng muốn lắm chứ,nhưng mà tớ phải có cơ hội chứ,thời gian tớ và Mai đi chơi với nhau,Mai xem có được nhiều không,tớ nghĩ,khi đi chơi với Mai,thì chỉ nên nói về những j liên quan đến tớ và Mai,tớ nghĩ khi tớ mang những chuyên nhà tớ,chuyện tớ k vui ra kể với Mai thì chẳng liên quan j cả,và có thể mang cho Mai cảm giác là tớ hay kể lể này nọ. Còn những khi nhắn tin,nhiều lúc tớ muốn tâm sự với Mai,nhưng tớ không thể tự nhiên lại nhắn tin "hôm nay tớ chán lắm" , j cũng phỉa từ từ rùi mới vào chuyện đc chứ,nhưng mà Mai có cho tớ cơ hội đâu, thực sự,nhiều lúc,nhắn tin cho Mai,tớ chỉ ôm điện thoại,đợi tin nhắn của Mai,nhưng cứ đợi,đợi mãi,cũng không thấy j,nhiều hôm gật gù cầm điện thoại đợi tin nhắn của Mai tớ ngủ quên mất,lúc tỉnh dậy,tớ vồ vội điện thoại,chỉ sợ Mai trả lời,tớ lại không trả lời,nhưng khi cầm điện thoại thì vẫn không có j,lúc ý tớ không biết là nên vui hay buồn nữa.
Mai muốn tớ có chuyện cũng kể cho Mai nghe như tớ hay kể cho Ly,không giấu Mai,nhưng sao Mai không nghĩ vì sao tớ lại thế.Mai có biết là những chuyện tớ kể cho Ly,người đầu tiên tớ muốn kể là ai không?Là Mai đấy,nhưng khi tớ nhắn tin hay gọi cho Mai,Mai thường không trả lời,thì tớ biết kể kiểu j đây. Khi đã kể chuyện j buồn với ai rồi,thì tớ coi như quên luôn,nên kể cho Ly rồi,thì cũng coi như chuyện đó với tớ chưa xẩy ra và không muốn nhắc lại nữa.
Nhiều lúc tớ bảo với Ly là tớ cảm nhận được Mai có chuyện j đó giấu mọi người,thì Ly lại cho là tớ không tin tưởng Mai,nghi ngờ Mai,nhưng mà,chuyện tớ cảm nhận được,không liên quan j đến việc tớ thích Mai hay Mai thích tớ hay không.nhiều lúc tớ muốn hỏi Mai là có phải Mai có chuyện j k muốn cho mọi người biết phải không,nhưng vì Ly nói vậy nên tớ cũng không hỏi nữa.sợ Mai lại hiểu lầm tớ,là tớ nghi ngờ Mai.
Có những chuyện tớ không muốn ai biết,Hôm qua khi nói chuyện với Mai xong,lúc ý tớ đã khóc,chưa bao giờ tớ khóc nhiều như vậy, tớ đã cố không khóc,nhưng tớ không thể, vừa phóng xe vừa khóc về nhà Lỵ Tớ rủ Ly đi ra bãi đá ở Sông Hồng,để tớ được hò hét,ra đến nơi tớ chỉ muốn hét lên thật to,hét cho tất cả mọi người nghe thấy,nhưng lúc ý,tớ không thể hét được như vậy,mà chỉ cùng Ly hét "Aaaaa...aaa".
Khi bé,mỗi khi ăn cơm,tớ luôn thấy chỗ của bố tớ,luôn nhiều xương nhất,hồi ý vì còn bé,nên tớ không hiểu,nên đã nói rất ngây ngô rằng " Sao Bố ăn tham thế,ăn hết cả phần cả nhà,nhìn chỗ của Bố kìa,bao nhiêu là xương".Lúc ý bố tớ chỉ nhìn tớ,rồi cười và nói với tớ "Sau này biết nghĩ,con sẽ hiểu". Lúc ý tớ ghét bố tớ lắm,cho là bố tớ ăn tham,Nhưng sau này,khi đã lớn,tớ hiểu rằng,bố đã chọn toàn những phần khó ăn nhất để ănm,còn nhường phần ngon và nạc cho mẹ con tớ. Bố chỉ muốn dành những gì tốt đẹp nhất cho cả nhà. Chính vì vậy,tớ luôn coi bố là tấm gương cho tớ,nên như Ly nói " tớ ích kỉ với bản thân tớ,tớ không nghĩ cho tớ,tớ chỉ biết lo cho người khác,chính vì tớ làm như vậy,nên Mai không hiểu tớ". Nhưng tớ nghĩ,sau này,nếu Mai hiểu thì Mai sẽ nghĩ khác về tớ,Tất cả những j tớ làm tớ đều muốn tốt cho Mai.
Bấy lâu này,tớ chưa muốn có gì vượt quá giới hạn giữa tớ và Mai,không phải là tớ tớ không muốn tiến xa hơn,những cơ hội Mai cho tớ,tớ đều biết,nhưng Mai hãy hiểu cho tớ,tớ không thể. Đã có những lúc tớ nói bóng nói gió với Mai " là 1 ngày nào đó,có thể ngủ dậy,tớ sẽ không nhớ Mai và mọi người là ai", có thể Mai cho đó là tớ đùa,nhưng sự thật hoàn toàn có thể là như vây. Chắc Ly cũng kể cho Mai về chuyện lớp 2 tớ bị tai nạn và phải nằm viện 2 tháng vì chấn thương sọ não,lúc ý tớ cũng không nhớ tớ thế nào,nhưng bố tớ nói,lúc ý tớ mất trí nhớ,không thể nhận biết được gì,nhưng nhờ có 1 phép màu nào đó mà tớ đã bình phuc.Lên lớp 5,đầu tớ bị tụ máu não,lúc ý tớ cũng nghe thấy bác sĩ nói với bố tớ "là tớ bị tụ máu não,có 1 u ở não,nếu 20 tuổi mà tớ vẫn khoẻ,thì mới tiến hành điều tri".Lúc ý,bác sĩ chỉ hút từ đầu tớ ra 1 xi lanh to máu,rùi nói với tớ,chỉ là do tớ bị vật cứng đập vào nên mới thế. Hồi ý và cho mãi đến 1 tháng trước,tớ vẫn nghĩ là thế.Cho đến khi tớ nói với bố tớ,là có thể con đã tìm được 1 ngươi mà con thấy thích hợp,bố tớ đã hỏi tớ rất nhiều,rồi bảo tớ,tốt nhất không nên duy trì mối quan hệ đó,vì không có tương lai,tớ đã không nghe theo,và giận bố tớ,không nói chuyện với bố 1 tuần. Đến 20/10,bố tớ thấy tớ đau đầu,mà vẫn nửa đêm đi mua hoa rồi về tự bó cho Mai,bố đã lên phòng tớ,và nói với tớ " 20/10 đi chơi về,bố có chuyện muốn nói ". Tối 20/10.đi chơi cùng Mai về,bố tớ và tớ nói chuyện.Bố tớ bảo tớ không nên duy trì mối quan hệ với Mai,không phải vì bố tớ không thích Mai,hay tớ k hợp với Mai.Bố tớ hỏi tớ có còn nhớ chuyện lớp 5 vào 108 để trích máu ra không.,tớ vẫn nhớ chứ,bố tớ bảo những cơn đau đầu mà tớ vẫn thường hay bị không phải là do bị cảm hay ốm j,mà là di chứng của tai nạn và việc lớp 5 chưa thực hiện điều trị.Thực sự trong đầu tớ có 1 khối u.Mai còn nhớ lần tớ bị nằm viện hơn 1 tuần không,bố tớ bảo k phải do bị ngộ độc,vì ngộ độc không có những biểu hiện như vây.Bố tớ và bác sĩ đã thống nhất không nói cho ai biết,và đợi tớ thi xong kì 1 thì sẽ cho tớ biết và sẽ bắt đầu quá trình điều trị. Tuần vừa rồi,cũng không tớ về quê giỗ ông ngoại,tớ và bố bay vào hcm để gặp 1 ông bác sĩ ở sing sang,để khám lại.Tớ phải nói dối Mai như vậy vì tớ không muốn Mai phải suy nghĩ cho tớ,và thực sự,tớ sợ,khi Mai biết,Mai sẽ rời xa tớ. Tớ xin lỗi vì đã không thể nói với Mai.
Bây giờ có lẽ giữa tớ và Mai không còn j nữa.Nhưng tớ cảm ơn Mai vì những j Mai đã dành cho tớ,những tháng ngày vui vẻ,lượn lờ ngoài phố,ăn kem,tớ sẽ nhớ mãi không bao giờ quên những lần đi Hồ Núi Cốc và Trung Thu cùng lớp Mai,nhớ mãi hình ảnh 1 người bạn cao lênh khênh,có mái tóc đuôi gà (nhưng giờ cắt ngắn mất rùi,tiếc quá).
Tớ xin lỗi vì đã giấu Mai mọi chuyện,mà nhẽ ra Mai phải là người được biết.Xin lỗi tất cả mọi người đã quan tâm đến tợDù có thế nào,tớ cũng không thể quên mọi người,những người bạn tốt của tớ
http://media08.nhaccuatui.com/d4ae7c6157d779be1741ce266738d37f/4b0b6b2a/NhacCuaTui75/Nguyen uoc cho anh va em - Vuong Khang [NCT 41633882181991886250].mp3

NBL 0985071989