PDA

Xem đầy đủ chức năng : HHT - Nơi Tôi Có Bạn Lần II (Nancy015)

THIÊN TỬ
22-11-2009, 12:28 PM
Còn nhớ không em cái lần đầu tiên mà ss viết bài dự thi HHT- Nơi tôi có bạn lần I đó.

Đó chính là lần đầu tiên mà em làm ss vừa shock và vừa vui mừng vô hạn khi đã thật sự được nhìn thấy em không phải qua màn ảnh nữa mà là chính thân xác ngoài đời.

Mới đó mà HHT đã có đợt thi lần II này để ss lại một lần nữa viết về em.

http://www.grandprofile.com/Myspace_Comments/Family_Comments/Sister_Comments/images/My-Sister-Is-My-Best-Friend.gif

Phải nói là cảm ơn cái định mệnh đó. Không có HHT này thì không có sự quen biết của em và ss right? Không có sự quen biết đó thì sẽ không có cái ngạc nhiên khi 2 ss em mình học cùng trường, lấy cùng lớp và ngồi cùng bàn trong suốt 1 kỳ học.

http://www.comments.zingerbugimages.com/glitter_graphics/faith_sunset_bird.gif

Hai ss em mình thắm thoát đó mà cũng đã gần 3 năm rồi ha em? Nhớ không cái ngày đầu tiên quen biết khi em phỏng vấn ss và tình cờ mình mới biết là ở gần chỗ với nhau.

Thế mà em nhát lắm, chẳng bao giờ nói ss biết nhà em ở đâu, có phải chăng vì lúc ấy ss là "trai" nên em sợ ss tán?:haha: Ôi cái con bé này thiệt tình:haha:

Cũng không ngại nói cho em hay đối với em thì cảm tình ss dành cho em có phần đặc biệt hơn...2 ss em mình cũng đã có lúc phải ôm nhau mà an ủi, chọc cho nhau cười, chia sẻ nhiều tâm sự. Có khi những tâm sự đó ss cũng chưa hề kể cho ai nghe.

http://www.istockphoto.com/file_thumbview_approve/2721336/2/istockphoto_2721336-kiss-and-hug.jpg

Vì ss tin tưởng nơi em, một con bé xinh xắn :5:,có phần nhỏ nhắn:D, rất hiền lành:timup:, èo nhưng ss chẳng bao giờ dám chọc em khùng lên đâu, ss sợ con bé Hiền lắm á:haha:

Mới năm nay thôi 2 ss em mình nhận rõ ra sự gắng bó của nhau qua những thứ mà 2 ss em mình đã làm chung em nhỉ?

Đã cùng nhau ngồi hát trong phòng kín của library khi kết thúc semester. Đã cùng nhau ăn mừng sinh nhật em, cùng đi chơi bowling ở Jordan Lane, cùng lê lết hàng giờ ở Allentown Fair, cùng la hét khi đi cái xe đu quay, rồi thì đi hát karaoke ở nhà Cường and Trường, đi đánh volleyball ở Garden Rose, Đến nhà ss ăn phở và chơi twister, đi hunted house trong gym của trường, đi đánh bida trong gameroom, đến lúc được ăn chả giò do em nấu trong lần sinh nhật của Ngọc, Và tiếp theo đây sẽ là nhà em trong mùa thanksgiving.

Nhớ lắm, nhớ lắm những tiếng cười vang dội khi 2 ss em mình bên nhau để chia sẻ niềm vui nỗi buồn. Dù thế nào đi nữa thì ss vẫn mong rằng tình cảm ấy sẽ tăng dần lên theo cùng năm tháng...Nhớ nhé hẹn em một ngày cùng về VietNam...

http://i181.photobucket.com/albums/x106/TTST/REALIFE%20FRIENDS/loonapix_33044684.jpg

Gần ba năm qua mình quen biết
Tình cảm thắm thiết mong chặt thêm
Dẫu có buồn vui cùng an ủi
Cùng nhau ta vẽ những ngày vui

TT 11/22/09

Thân tặng bé Hiền (Nancy015)

EM NGOAN NHƯ QUỶ
22-11-2009, 05:28 PM
ối thiệt tình:sr:
hay lém dì út cố lên nha:covu:

nancy015
23-11-2009, 09:23 AM
ui dza, ss làm em cảm động rơi cả nước mắt, nước mũi đây này, uhm thiệt tình là rất rất dzui khi quen biết ss và cái nhóm Asian Group của tụi mình.
Quay ngược lại 3 năm trước, lúc em mới quen ss qua h2t....ngày đó vui ghê, ss hay gọi em là bx4...uhm mặc dù biết là ss gần nhà, nhưng em cũng ko muốn gặp bởi vì em thích để tự nhiên , một phần cũng là sợ ss " tán" :haha: J/K....cái ngày mà ss tiết lộ bí mật đó , trời ơi em bị bất ngờ , nhưng cũng chẵng thấy giận ss ji hết.....à ko có giận chứ , giận vì em trước giờ bị hố , cứ gọi ss = anh........hehehehe

Rồi năm ngoái, lúc em gặp ss ngoài đời , biết ss học chung lớp, ngồi chung bàn , dzui ghê, mà lúc đó thật sự cũng chưa có thân lắm , chắc còn ngại ngần , chưa quen với sự thật...ss là con gái hehehhe. Nhìn thấy ss lúc đó, nói chuyện với em mà hình như run cầm cập hahah, em thì rất bình thường, right?

Ko hiểu sao năm này, 2 ss em mình gắn bó thân thiết đến như vây....mổi lần cái nhóm tụi mình tụ họp đi chơi hay là ngồi ở cafe.. 888 là mỗi lần em cười thật nhiều. Nhóm mình nhiều chuyện ghê , nhưng rất vui vẻ và yêu thương nhau heheheh, đến nỗi mấy người ngoài nhìn vô cũng phải ganh tị :hihi:
Cám ơn ss đã tin tưởng mà tâm sự những điều bí mật với em , từ lúc hiểu thật về con người, tính cách của ss , em ko có cảm giác xa lạ mà còn cảm thấy gần gũi và muốn chia sẽ với ss nhiều. Ko ai có thể tự quyết định cuộc sống của mình ss à, vì vậy hãy cứ sống với chính con người thật của mình, như vậy thì cảm thấy thoải mái hơn là che giấu.....em biết ss của em luôn lạc quan mà ^_^
"một con bé xinh xắn ,có phần nhỏ nhắn, rất hiền lành" (wa' đúng, wa' đúng) LOL
ps : Thansk for everything u have done for me. Thanks for being my " big sister"r and my best friend..... Keep smiling..knowing that u can always count on me for sure...in good times and bad times I'll be on your side ....thats what friends are for.

Love <3
Hien Dau

THIÊN TỬ
23-11-2009, 05:37 PM
@ENNQ: sao khen dì út hay lắm lại thêm cái câu ối thiệt tình là sao hở con:D

Quay ngược lại 3 năm trước, lúc em mới quen ss qua h2t....ngày đó vui ghê, ss hay gọi em là bx4

Wow không ngờ con bé vẫn nhớ cái thứ 4 :haha: lúc ây thật sự vui thật, nếu em không ép buộc ss thì đừng hòng mà ss stop calling em bằng bx4. Giờ em nhắc lại tự dưng lại muốn gọi em là bx4 nữa:kaka:

em thích để tự nhiên , một phần cũng là sợ ss " tán"

Uhm, để tự nhiên như thế làm cho đến giờ ss vẫn nhớ cái ngày đầu tiên mình gặp nhau. OMG lúc ss chuẫn bị đi lớp accouting, bỗng dưng thấy em đi hỏi người ta tới lớp, ss nhìn xa xa, ngờ ngợ là em, nhưng chẳng dám chắc nên đi lại hỏi "you, you có phải là Hiền không vậy?"

Lúc đó nói thật là ss run lắm:D coi ss thế nhưng cũng nhát :sr: lúc đó biết em học cùng chung lớp accounting I, OMG ss rất vui đấy em ạ. Nhớ lúc đầu ngồi bàn với em, ss cứ lúng túng làm sao á, mở miệng cũng không nổi luôn :D

p/s nếu ss tán em thiệt chắc em bỏ chạy mất dép không nhìn lại luôn huh?:timvo::haha:

giận vì em trước giờ bị hố , cứ gọi ss = anh........hehehehe

hahahah em giận à, vậy thì cứ giận ss đi:D mà không chỉ mình em gọi ss bằng anh, nhìn tướng ss như thế nhiều người hỏi "ảre you a boy or a girl?" hahaha

Từ ngày quen biết em ở ngoài tự dưng cảm thấy yêu đời hơn, hình như là ss cũng đi chơi nhiều hơn :D ss cũng mong cái tình nghĩa của nhóm mình sẽ được lâu bền, vì hiếm khi kiếm được một nhóm mà hợp gu với nhau để có thể sẻ chia tình cảm cho nhau lắm em ha?

Cám ơn ss đã tin tưởng mà tâm sự những điều bí mật với em , từ lúc hiểu thật về con người, tính cách của ss , em ko có cảm giác xa lạ mà còn cảm thấy gần gũi và muốn chia sẽ với ss nhiều.

Trong đời người mà tìm được người tri ân tri kỷ để mình tâm sự thoải mái thì hiếm khi tìm được. Giờ tìm được roài thì đừng hòng mà ss tha cho em:haha: Chia sẻ, sẻ chia...

Ko ai có thể tự quyết định cuộc sống của mình ss à, vì vậy hãy cứ sống với chính con người thật của mình, như vậy thì cảm thấy thoải mái hơn là che giấu.....em biết ss của em luôn lạc quan mà ^_^

Uhm, cuộc sống mà em nó tạo cho mình một cuộc sống nhưng mình sống như thế nào là do mình. Bởi vậy nên cuộc sống nó rất ngắn ngủi, ss không muốn lãng phí nó dù chỉ là 1 giây, 1 phút. Sống thật với chính bản thân mình, người thương yêu mình sẽ không bao giờ chỉ trích hay judge mình mà họ sẽ cùng mình chia sẻ niềm vui nỗi buồn của cuộc sống em nhỉ?:hug:

p/s Không lạc quan chắc ss hay đâm đầu vào gối tự tử quá ha em:hihi:

ps : Thansk for everything u have done for me. Thanks for being my " big sister"r and my best friend..... Keep smiling..knowing that u can always count on me for sure...in good times and bad times I'll be on your side ....thats what friends are for.

It was my pleasure to be your big sister, same to you bé bi, smiling will keep tears away. If anything happened to you, please let me know, cause I'll try to be there to reach for you and give you my shoulder in good times or bad times. I don't seeing you as my friend anymore, I want to be more than a friend!.

you know what I mean:5:

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Giờ thì về lại với cái bài hát mà mình đã từng hát ở trong library, nhớ cái lúc ấy mình hét mà cứ sợ là bị người ta la nên không có dám hét lớn.

Cái ngày cuối cùng của mùa học, 2 ss em mình đi cafe ăn chung cái pizza, rồi lân la cái library mà hét với hò.

GIờ post bài hát lên nghe lại, vẫn thấy mắc cười vì cái vấp giữa chừng:D

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/28/vantinminhconhau.wma

Vẫn Tin Mình Có Nhau - THIÊN TỬ + Nancy015