PDA

Xem đầy đủ chức năng : hem být iêu >"<

Pé_Mây_91
17-11-2009, 08:21 AM
chỢt nhận ra...e chưa từng iêu aj (trừ pa, mẹ, em gái, ông bà, chú bác, cô cậu...)
18t rỒi...cũng cÓ k ít lần đc tỎ tình...hẹn hÒ...bạn trai...Zậy mà....
Chia tay k cOá cảm giác...Xa nhau k 1 chút nhỚ thưƠg...Bị phản bỘi k 1 cái nhÓi lÒng.
cOá lẽ là chưa yêu.
Wen a mà k chút cảm giác j` cả. Mỗi lần đi chƠi k cÓ thấy vuj...nhìn những couple xung quanh...chỉ muốn đi về chƠi cùng vs mấy đứa pạn. Chẳng cÓ hứng đi chƠi vs a chút nào...nhưng cũng k muốn làm a đau. Phải làm sao...khi e k cÓ cảm giác yêu?
Hok chỉ 1 lần...đã hƠn 5 lần wen bạn trai...Nhưng k aj chO bít đc cảm giác yêu 1 ngưỜi là như thế nào.
Bít phải làm j` ngay lúc này. A k làm saj j` kả. A wa' vÔ tư...vÔ tư đến nỖi...k cảm nhận đc những thay đổi của e...Mà k...e k thay đỔi...vì...Từ trưỚc đến h...e chưa bao h yêu a.
Thật đau khj nÓi ra điều này...Nhưng e k thể k nÓi...
Chia tay..
cOá lẽ đÓ là lỐi thOát tỐt nhất chO cả e và a.
E k mún cưỚp đi cƠ hỘi tìm đx nửa cÒn lại của a. A cần 1 ng` thực sự yêu a. Thực sự bít yêu thưƠg...
Chứ k phải là 1 đứa cOn nít như e.
uhm...bạn bè thật hOk saj khj trêu e là cOn nít...
18t....nhưng e chưa lỚn đc...e chưa trỞ thành 1 ng` lỚn thực sự...chưa cÓ trách nhiệm vs chính mình và vs a...
Chắc a đã hiểu vì sao e k thjk bị a gỌi là kOn nít...
E k muốn thừa nhận điều đÓ...e trỐn tránh sự thật...e k dám đỐi diện vs chính mình...
Chưa biết yêu thì cÓ j` là k tỐt...đâu phải là điều j` đáng xấu hỔ....
Nhưng e đã vÔ tình làm a đau...làm những ng` khác đau...
E đc bít...A đã từ chỐi 1 cÔ bé khá dễ thưƠg để ngỎ lỜi cùng e...zậy mà....
cÓ lẽ....cÔ bé ấy yêu a....nếu k phải gặp e....chắc a đã cÓ 1 tình yêu thực sự bên cÔ bé đÓ...
E xin lỖi...
A nÓi là a ghét nghe từ xin lỖi từ e....nhưng....e k thể k nÓi.....
Vì....e đã sai....
Mình phải chia tay.....
E k thể lừa dối tình cảm của mình....
E k thể lừa dối a....
A àh....
Đừng khÓc.....đừng đau......
Đừng vì 1 đứa như e mà a phải khỔ sỞ như zậy....
E xin lỖi >"<

Hận Girl
17-11-2009, 08:38 AM
Nếu Vậy Bạn Giải Thoát Cho Người Ấy Đi !

motngaynhoem
17-11-2009, 07:02 PM
bạn quá vô tâm rồi đó... mình cũng ko bik tại sao mà bạn ko cảm nhận đc tình cảm của người khác vậy... tới lúc nào đó bạn cảm nhận đc thì bạn đã yêu rồi đó.. anh đó cũng tội nghiệp ghê.. lúc đầu bạn ko có gì với anh ấy sao bạn ko nói sớm để cho anh ấy quen cô bé kia... bây giờ mới nói ra chắc là anh ấy đau lắm đó và muốn bik lí do cho mà xem.. lí do mà bạn đưa ra là ko có tình cảm với anh ấy thì anh ấy ko tin đâu mình đảm bảo luôn đó...
mà bạn dứt càng sớm càng tốt... ko thôi khổ nhiều lắm

KIM SAO CHI
17-11-2009, 08:49 PM
toàn ngôn ngữ 9x dù hiểu nhưng hơi khó đọc

[p]É...[g]À
17-11-2009, 09:07 PM
Mình và bạn có vẻ giống nhau ấy nhỉ......... a ấy cũng bảo iu tớ nhưg mà tớ chỉ coi a ấy như 1 ng a trai mà thui....... có thể nói là mình vẫn còn vô tư lém chưa từng nghĩ đến chuyện đó...... cho nên....... mình đã làm cho a ấy bùn và đau khổ rất nhìu......... mình bít thế nhưng mà k làm gì được cả....... đành để thời gian xóa đi vết thương trong lòng a ấy mà thui..........

NhokLonely4294
17-11-2009, 09:56 PM
hjx sao bạn giống ng mình yêu vậy trời.Mình cũng yêu 1 ng giống bạn cứ thjx đùa giỡn trong ty hoài àk như con nít ấy nhưng nói ra thì ng ấy lại nhìn mình vs ánh mắt lạnh lùng h thì mìh vs ng ấy đã giải wuyết xong và ng ấy đã wen 1 ng con trai # nhưng lại là trò đùa trẻ con nữa nản ghê chẵng bao h bik tc của mìh giành cho ấy hjx !!!

Sleep Flowers
18-11-2009, 01:13 AM
Người việt dùng tiếng việt đi má , viết cho thú đọc à ?

DiêmVương
18-11-2009, 01:20 AM
không biết dần dần sẽ biết thôi.ý mà tui cũng chưa iêu mừ hic hic..

Pé_Mây_91
18-11-2009, 02:26 AM
Người việt dùng tiếng việt đi má , viết cho thú đọc à ?

sorry nhá ...lần sau tỚ sẽ viết đàng hoàng hơn...nhưng k thể nhẹ nhàng với nhau hơn à?
Lời nói k mất tiền mua mà >"< ...đau lắm hiểu k bạn

Cú mèo
18-11-2009, 03:03 AM
sao yêu nhiều vậy trùi :D mà không yêu chính mình à
:gian: nên nắm lấy những gì đang có , đang sảy ra nhá :D

nhoc_cupi
18-11-2009, 04:04 AM
sẽ rất đau đó em ah , nếu ko yêu đừng nhận lời , đùa giỡn với tình yêu sẽ có ngày tình yêu đùa giỡn , mình nghĩ bạn tốt nhất hãy giải thoát đi , và hãy để trai tim mình lên tiếng khi nhận lời ai

Pé_Mây_91
18-11-2009, 05:06 AM
sẽ rất đau đó em ah , nếu ko yêu đừng nhận lời , đùa giỡn với tình yêu sẽ có ngày tình yêu đùa giỡn , mình nghĩ bạn tốt nhất hãy giải thoát đi , và hãy để trai tim mình lên tiếng khi nhận lời ai
uhm, tỚ bít rỒi ^^. Tớ đã quyết định rồi mà...Nhưng cũng rất đau. Đau vì đã làm người khác đau.

little princess
18-11-2009, 05:18 AM
Uhm... Cái mà bạn thắc mắc là bản thân bạn, phải k :D (Nếu k thì xin lỗi trc, vì tiếp sau đây tớ sẽ chỉ nói về bạn thôi :sr:)

Theo tớ thì, bạn k phải kẻ vô tâm, kẻ k bik nắm bắt cơ hội như những bạn khác nói :D Thật sự thì hiện giờ bạn chưa có cơ hội nào cả. Bạn k iêu ng đó mà phải cặp, cái đó gọi là cơ hội sao? Cơ hội để tự làm khổ bản thân à? Còn bảo bạn vô tâm cũng k đúng. Nếu bạn vô tâm, thì liệu bạn có nghĩ đến cảm giác của ng đó k? Bạn có post topic này k?.........

À, đó là những j tớ nghĩ thôi nhé! & iên tâm, tớ xin đảm bảo là bạn chẳng làm j sai cả :D

Chỉ là, bạn nghi ngờ bản thân mình chưa bik iêu, nhưng bạn k rõ ràng lắm. & khi bạn cặp vs 1 ai đó, bạn đã ngộ nhận. Vấn đề là bạn nhận ra hơi trễ nên sẽ vô tình làm ng khác đau. Nhưng nếu đó là tội thì tội đó k lớn. Vì bạn k cố tình. & chẳng phải bjo, bạn cũng đang bối rối sao ^^!

Bạn đã nghĩ đúng, khi muốn ct ng đó. Ct đúng là cách tốt nhất! Có thể bjo ng đó sẽ buồn - điều đương nhiên. Nhưng bạn cứ mỉm cười đi, vì bạn đang giải thoát cho ng đó, giúp ng đó tìm đc ng iêu mình thật sự, như bạn đã nói ^^! Còn nếu bạn sợ ng đó đau mà k dám nói, thì chính bạn là ng làm ng đó khổ & đau hơn. Sự thật mãi là sự thật, dù ng đó có k tin rằng bạn k hề iêu ng đó thì cũng chẳng làm đc j.

Thế, cứ làm những j bạn muốn & bạn cho là tốt :) Tớ tin, ng có sự lựa chọn đúng đán nhất là bạn. Bạn cũng tin như thế nhé! Nghĩ kĩ & hành động. 18t chưa iêu cũng chẳng sao. Cứ từ từ. "Chậm mà chắc", nhỉ :D Phải nắm bắt cơ hội, nhưng đừng nhầm lẫn cơ hội đc iêu & cơ hội đc nói lời ct lần nữa, nhé :sr:

Good luck :)

Thân.
[Ju] - lit.

rainbow_1993
18-11-2009, 06:24 AM
chị vô tâm wa oài. tại sao ngay từ đầu chị hok từ chối mà để ng ta hi vọng oi bay h ngta pải làm sao đây. nỗi đâu pay h còn lớn hơn gấp ngàn lần khi bị từ chối lần đầu chị biy hok?

Pé_Mây_91
18-11-2009, 06:33 AM
Uhm... Cái mà bạn thắc mắc là bản thân bạn, phải k :D (Nếu k thì xin lỗi trc, vì tiếp sau đây tớ sẽ chỉ nói về bạn thôi :sr:)

Theo tớ thì, bạn k phải kẻ vô tâm, kẻ k bik nắm bắt cơ hội như những bạn khác nói :D Thật sự thì hiện giờ bạn chưa có cơ hội nào cả. Bạn k iêu ng đó mà phải cặp, cái đó gọi là cơ hội sao? Cơ hội để tự làm khổ bản thân à? Còn bảo bạn vô tâm cũng k đúng. Nếu bạn vô tâm, thì liệu bạn có nghĩ đến cảm giác của ng đó k? Bạn có post topic này k?.........

À, đó là những j tớ nghĩ thôi nhé! & iên tâm, tớ xin đảm bảo là bạn chẳng làm j sai cả :D

Chỉ là, bạn nghi ngờ bản thân mình chưa bik iêu, nhưng bạn k rõ ràng lắm. & khi bạn cặp vs 1 ai đó, bạn đã ngộ nhận. Vấn đề là bạn nhận ra hơi trễ nên sẽ vô tình làm ng khác đau. Nhưng nếu đó là tội thì tội đó k lớn. Vì bạn k cố tình. & chẳng phải bjo, bạn cũng đang bối rối sao ^^!

Bạn đã nghĩ đúng, khi muốn ct ng đó. Ct đúng là cách tốt nhất! Có thể bjo ng đó sẽ buồn - điều đương nhiên. Nhưng bạn cứ mỉm cười đi, vì bạn đang giải thoát cho ng đó, giúp ng đó tìm đc ng iêu mình thật sự, như bạn đã nói ^^! Còn nếu bạn sợ ng đó đau mà k dám nói, thì chính bạn là ng làm ng đó khổ & đau hơn. Sự thật mãi là sự thật, dù ng đó có k tin rằng bạn k hề iêu ng đó thì cũng chẳng làm đc j.

Thế, cứ làm những j bạn muốn & bạn cho là tốt :) Tớ tin, ng có sự lựa chọn đúng đán nhất là bạn. Bạn cũng tin như thế nhé! Nghĩ kĩ & hành động. 18t chưa iêu cũng chẳng sao. Cứ từ từ. "Chậm mà chắc", nhỉ :D Phải nắm bắt cơ hội, nhưng đừng nhầm lẫn cơ hội đc iêu & cơ hội đc nói lời ct lần nữa, nhé :sr:

Good luck :)

Thân.
[Ju] - lit.

thanks yOu nhìu. Có lẽ you hiểu tớ. Đã quyết định rồi, nhưng mấy hôm nay ng ấy lại nt khiến tỚ suýt nữa kiềm lòng k đx. Nhớ ng ấy lắm, nhưng....Phải cố gắng lắm tỚ k làm lơ đx.
Thật là khó >"<

ayume4497
18-11-2009, 06:39 AM
chỵ ko có cảm giác iu ng ta chắc là vì ng` ta và chỵ chưa thực sự có ấn tượng đặc biệt nào cả
thay vì típ tục lừa dôi ng` khac
chỵ hãy xem lậi cách chỵ iu nban5 bè chỵ

Pé_Mây_91
18-11-2009, 07:54 AM
chỵ ko có cảm giác iu ng ta chắc là vì ng` ta và chỵ chưa thực sự có ấn tượng đặc biệt nào cả
thay vì típ tục lừa dôi ng` khac
chỵ hãy xem lậi cách chỵ iu bạn bè chỵ
Có lẽ cô bé đã hiểu nhầm. Mà thôi...Tôi thế nào thì bạn bè tôi sẽ cho tôi câu trả lời ^^

little princess
19-11-2009, 12:33 AM
@ Mây: Nhớ ng ấy là sao nhỉ :cr: Nếu bạn nghĩ rằng bạn có thik thik ng ấy 1 tý thì cứ từ từ mà nói ct^^! Đừng cứng quá. Nên tùy cơ ứng biến :D Còn nếu bạn thật sự k còn hướng giải quyết nào nữa thì nói thẳng hết vs ng đó thử xem :cr:

P.s: Lần comm này đầu óc tớ k đc minh mẫn cho lắm. Có j` thông cảm nhé :sr:

Thân.
[Ju] - lit.

GRTL
19-11-2009, 05:16 AM
- Sặc ! cái gì mà vô tâm !? cái gì là con nít !? đau với đớn ! mấy cái câu đau đớn nghe hoài thấy nhàm ! :D . Tui giám khẳn định cái đâu đớn vì thất tình của mấy cu cậu không quá vài tháng ! nếu Cu nào đó năm sau vẫn còn tuyên bố đau vì tình <--- cố rặng ra để đau thôi ( vì chả cưa được thêm cô nào :D ).
- Thế nào gọi là người lớn và con nít !? biết yêu chưa chắc đã là người lớn ! người lớn chưa chắc đã biết yêu ! Thời nay con nít đòi yêu như người lớn cứ nghỉ mình đã lớn ! :D.
- Ở đây bạn có cá tính và cảm nhận riêng, tất cả các chàng trai đó chưa đủ sức thuyết phục con tim ban.

coollove
20-11-2009, 05:50 AM
cái bọn trẻ bây giờ làm cho tình yêu ko còn lãng mạn nữa hicccc. nhìn thấy ưa nhìn là yêu.bởi vậy tui thích yêu người lớn tưổi hơn.hhiiiii.bây giờ tui cũng theo dưổi 1 người mà tui cho rằng chẳng ai hoàn hảo hơn cô ta.mong là ngta biết tấm lòng mình

letue
20-11-2009, 07:56 AM
Nên biết trân trọng những tình cảm trước mắt ;và chỉ 1 lần thôi em , 1 lần nhìn lại chính bản thân mình.
Vì như vậy chỉ làm cho bản thân em và những người quan tâm đến em đau mà thôi.

cactushb
20-11-2009, 09:09 AM
biết nhận ra chính bản thân mình đó mới thực sự đã trưởng thành, khi ấy mới thoát khỏi cái vỏ bọc là con nít

small_bear_86
20-11-2009, 07:29 PM
Những lời nói rất chân thành... tôi ko biết bạn nghĩ như thế nào , nhưng tôi tán thành những gì bạn đã viết... Nó làm cho ng` khác cảm thấy cảm phục bạn... Nhưng bạn nhé ! Đừng nghĩ mình con nít , bạn nhớn rồi đó , nhớn từ trong tất cả những suy nghĩ của bạn qua bài viết này... con nít hem viết đc thế đâu hem nghĩ đc nhiều thế đâu...18t rồi mà , 18t cái tuổi con gái ở chính cái thời điểm này , cái xã hội lúc này liệu có tìm đc 1 ng` như bạn ko...Và tự hỏi 18t ko biết yêu là sai hay đúng , chưa rung động với 1 ai là sai hay đúng , và có còn là con nít nữa ko... Bạn à 18t là cái tuổi đủ trưởng thành để có thể quyết định mọi truyện , và bạn cũng đang quyết định lấy chính những cái bạn đang có đấy thôi... chấp nhận nói ra sự thật để rồi mất đi 1 ng` rất yêu bạn đó là cái mà ko mấy ai làm đc đâu ==> con gái vốn ích kỉ mà , chỉ muốn đc mà ko muốn mất đi...Và quan trọng hơn trong cuộc sống đâu fai? ai cũng có thể làm mình rung động , và hơn nữa cái tương lai , học hành và sự nghiệp phía trươc đang đón chào bạn ==> Bạn nhé hãy tiến tới phía trước bằng chính cái tâm hồn trong sáng của bạn , lúc đó mình nghĩ à ko mình tin rằng bạn sẽ và bất chợt 1 lúc nào đó rung động với 1 ng` mà bạn tình cờ bắt ngặp... Nhưng rung động thôi bạn nhé và từ từ tận hưởng nó chứ đừng lao đầu vào như 1 con thiêu thân để rồi phải hận mình và hận người... chúc bạn thành công

pebonmat^,^
20-11-2009, 09:12 PM
Dù sao đi nữa thì khi viết lên những dòng này tức là bạn đã bít nhìn lại, vậy thì bạn cũng nên dừng lại có lẽ sẽ tôt hơn
Sẽ là tốt cho chính bạn và cả người ta nữa
Sáng suốt để quyết định bạn nhé

KrumDeath
22-11-2009, 06:49 AM
Chiện tình cảm vốn là điều khó nói...mọi điều đều do con tim mà ra... cũng kô thể trách bà chị đc...
Bản thân mình cũng có cảm giác như vậy
Lớp 7, rung rinh trước cô bạn ngồi cùng bàn... nhưng chỉ là iêu đơn phương...
Đến jo 12 rồi, cũng lớn rồi, cứ nghĩ đó chỉ là tình cảm trẻ con rung động đầu đời...
Nhưng mà thật ra wen bik rất nhiều bạn nữ cũng chưa ai khiến mình có cảm giác như vậy
Cảm giác hờn ghen khi người ta nói chiện thân mật cùng thằng con trai khác, cảm giác nhớ nhung kô có ng ta bên cạnh, cảm giác lo lắng khi đang nc thì ng ta im hơi lặng tiếng, cảm giác vui khi ng ta nhìn mình cùng nụ cười tỏa nắng... và tất cả những cảm xúc khác...
Thử hỏi ai có thể khiến mình như vây...
Chiện của chị mây chỉ đơn giản là chưa tìm thấy tình yêu đích thực của mình, vậy thôi...
Chúc c sớm tìm đc tình iêu đích thực của mình
Chúc dk

virtoQThang
22-11-2009, 10:31 AM
ạc ạc. sao mà kì vậy nhĩ, ban gai tui cũng nhu bạn. nhung tui noi ng` ầy rất rất la vô tư tôi chưa bao h` nói iu ng` ây, và ng` ấy cũng vây. và ngày hiễn nhiên đã đến có lẽ hơi nhanh.hanh dến nỗi tôi 1 ng` con trai fai? ngỡ ngàng. đoán ko lầm bạn là con gái tp. con gái tp hình như là vậy , rất rất kho để bít dc ty. cảm nhân dc ty hee```

Pé_Mây_91
23-11-2009, 08:19 AM
thanks mọi ng nhá ^^.
thanks Bear nhìu nhìu......
H May bjk phải làm j` rồi. Hok nghĩ đến quá khứ, cũng k nghĩ đến tình yêu nữa. Cái gì đến sẽ đến....Có lẽ như thế sẽ cho ta cảm giác đx yêu thật sự. H May vẫn cứ tung tăng vs đám bạn thôi. Anh nào mà có ý đồ thỳ phải tránh cho xa ^^....
Có lẽ chỉ mún làm bạn chứ k mún đi xa hơn. May bjk vậy nhưng cái tính con nít nó chưa thay đổi đx. Tại đx Papa cưng quá nên....
to Thang: May hem phải là con gái Tp đâu, chỷ là dân tỉnh thÔy ^^@.
vì mới lớn nên khó nhận biết đx tình yêu lắm. Mong là sẽ có người làm cho May lớn lên và být yêu ^^!
Iêu mỌi người lắm. Cám ơn vì đã ở bên chia sẻ vs May những lúc như thế này....^^@