PDA

Xem đầy đủ chức năng : Từ những người bạn! [Ozhi~]

Ozhi
14-11-2009, 06:57 PM
Bước chân vào thế giới ảo chắc cũng được 7 năm trời! Sống chơi đùa và mang theo những thứ vù vân khác nữa khi bước chân lên đây! Tham gia vào diễn đàn, post bài, chờ đợi comt và tự hỏi mình: thế giới ảo có thật như mình nghĩ hay không?

2002------

Đi bụi...

tham gia vào bất kì trang web nào mà thấy thích. Ngó qua, phang vào vài chữ lăn tăn rồi biến mất...quên đến nỗi ko nhớ được cả nick và pass...

2006------

Vô tình ghé qua! Thấy H2T mà cũng ko vào nhiều lắm! Lúc đấy nhà mình còn đóng bên nxbtre và nghĩ rằng sẽ chẳng đi đâu nữa! Reg nick...cũ...

2007------

Vẫn reg một nick để lâu lâu mò vào...post một fic, một topic bên chào đón thành viên mới, được chào đón thật lòng--->rất vui...

Bởi vì lúc đó cũng lục đục nội bộ bên kia...ko tìm sao ra tâm trạng giải khuây...chỉ biết mò vào HHT spam mà trơ như phỗng...

25 bài, Trẻ quay lại, chào HHT một năm...

2008------

Reg cái nick mới toanh! Dùng cái vẫn hay dùng cho mọi diễn đàn, có vẻ như chết cạn với cái nick đó!

Đầu năm: Trẻ lục đục, mem kéo đi gần hết, lập web mới, tan đàn sẻ nghé, cũng dòm vào và thấy bâng quơ người lạ...ko còn ai, kể cả Mod, kể cả Admin, ...đành bước đi...

Giữa năm: ngao du bốn bể, trở về làm kẻ không nhà...không biết nương vào đâu...chỉ biết đi cho thỏa cái thói quen lướt web. Cộng thêm một điểm buồn chấm lên Internet.

Cuối năm: cũng mò vào HHT, bước vào 4rum với tâm trạng nặng nề...tâm trạng vì vừa rời xa nơi mình yêu quí...[không phải là nhất nhưng cũng là một thời]...rời xa một người mình yêu thương, một vài người rất quí mến...đến không sao tả nổi...tâm không ổn, cũng không dung hòa...

...lại đi post fic...

----

ShiningSakhalin

Em là đầu tiên đó! [ấn tượng từ những cái ava và chữ ký đẫm máu] Shin là màu đỏ và đen!

Em vào fic tôi và viết vài dòng, chỉ là bảo tôi cách dòng ra, nhưng em không biết rằng chính những lời nói đó đã làm tôi quan tâm thế nào đâu...

Chỉ một vài câu: em cho tôi biết thì ra vẫn còn có người, ở diễn đàn khác quan tâm đến mình...

Vốn từ đầu đã mang vào tâm trạng cái thói bức bối, cái thói nghĩ rằng mạng chỉ là ảo [vì một người] và Cám ơn em đã làm tôi nghĩ khác...

Có lẽ em là một mem ít nói, ít comt, lại nhập nhằng khó chịu [cái buổi xưa pé ấy có vẻ nhập nhằng nhất *cười*] vẫn có những lời comt khác, dịu dàng hơn, nhẹ nhàng hơn, nhưng tôi vẫn thích cái cách comt của em khi xưa...

...ngắn gọn đơn giản và dễ hiểu...

...nói tôi điên thì tôi cũng chịu...vì vốn tôi đã điên thế rồi...

Nhập nhằng khó chịu nhưng cũng quậy không kém ai đâu!

Một cô bé dám cả gan cắt WC của tôi, vẽ bậy bạ lên rồi post lên fic của tôi luôn đấy chứ!

Những nghĩ ra Shin vẫn trẻ con lắm! *cười*

Có một thời em bỏ đi vì những lý do rất là ... Tôi không rõ thế nào, nhưng lúc đó thật sự tôi rất tiếc...tôi vẫn nghĩ là em sẽ quay lại như xưa, [con bé đã quay lại]

Nhưng dù sao thì, cứ giữ cái cách comt của em đi nhé! Đừng dịu dàng quá lại làm tôi thấy xa lạ...

...

......

.........

Vẫn nhớ nhất một câu nói của em: "nếu ss là con gái thì nên xưng chị hay là ss đi. Đừng xưng tôi nghe xa lạ và con trai lắm!"

Cho em biết một điều: nếu không có câu nói đó của em, sẽ không có Ozhi bây giờ...*cười*

Cảm ơn em nhé cô bé! [mặc dù biết em không thích tôi gọi thế bao giờ]

--------------------

[không có thói quen hỏi tên và cả tuổi,...]

[sẽ còn cho những người thương yêu]

ShiningSakhalin
14-11-2009, 10:49 PM
Trời :"> :"> SS này, làm em ngượng quá đi :"> Để em tặng một cái gì đó cho ss, chớ ko thì kỳ nhắm ạ :haha:. Tiếc là em ko có hứng thú tham gia mấy cái này nên phải tốn tiền đô
thôi :">

Ozhi
15-11-2009, 03:34 AM
Cuối năm 2008---

Rồi em ơi...một thoáng nhớ...

Viết những dòng này ko biết em có đọc được không? Em có online không? Có nói với tôi dịu dàng?

----

Mưa_buồn

Vì em là mưa buồn trong tôi!

Sẽ mãi là Mưa phải không em? [từ màu chữ màu xám và hình cô bé che dù không bao giờ thay đổi] Mưa Buồn trong tôi là màu thủy tinh trong suốt...

*Tôi :
..........Khó tính - Khó ưa - Khó gần - Khó hiểu.

*Đối với Tôi :
.........Âm nhạc là Cơ thể - Truyện tranh là Linh hồn - Tiểu thuyết là Trái Tim - Trò chơi là Trí Tuệ

trích : chữ kí pé Mưa_buồn

Em sẽ mãi là Mưa em ơi, cho dù một thoáng gió bay lạc mất em rồi...

Mới gặp em, ấn tượng về em là một cô bé dịu dàng, đôi khi trong suốt như những hạt mưa! Nhưng đâu đó! Trong em, tôi cảm như lạnh lắm!

...em chọn cho mình màu chữ xám..màu xám của thời gian chỉ để che đi những nét màu khác trong em!

Đã lâu lắm rồi tôi không gặp em, đã lâu lắm rồi tôi không đọc fic em viết, tôi không nhìn thấy những dòng comt màu xám đó!

Thật lòng mà nói rằng tôi nhớ em!

Không phải như hai người yêu nhau, cũng không phải như hai người bạn...

...Mưa và tôi, như cái lạnh dát ngoài, mùa hè nạm bạc...

Tôi không biết em có biết điều đó hay không! Nhưng tôi biết em sẽ luôn biết một điều: tôi là bạn!

Đôi khi tôi gặp em, muốn nói chuyện với em, muốn tâm sự, chỉ muốn đào sâu vào con người của em hơn nhưng tôi không có cơ hội! [*cười* tham lam không em?]

Tôi chỉ thấy em qua những fic tuổi học trò thoáng cái buồn ảm đạm...

...à...tôi biết chứ! Tôi biết cuộc sống này hỗn mang! Nhưng tôi ít thấy em cười! Chỉ hay để icon :rain: nhìn ngớ ngẩn! Ngớ ngẩn lắm em biết không?

Những thứ tôi nhớ về em chỉ là thoáng mơ hồ! Không rõ rệt...không mang hình hài màu sắc, không mang dáng dấp ngây ngơ...

...tôi nhớ về em như một mảng màu khuyết...khuyết về mặt tinh thần...

...qua hai lần sinh nhật em rồi đấy! Cứ đến tháng ấy tôi cứ thấy nôn nao! Nhưng tôi không nhớ rõ chính xác khi nào sinh nhật em. Fic tặng sinh nhật em tôi còn giữ! [những cái bị đạo tôi đã xử lý xong] Tôi tặng em năm ngoái, tôi chúc em năm nay và tôi không thấy em trở lại...

...Mưa, có thể nói em là người dịu dàng nhất mà tôi từng gặp qua! Thoáng trong tôi nét mơ hồ rất cuộc sống. Nếu em là Mưa, theo mùa sao không về?

Về thì liên lạc nhé em! Hộp tin của tôi vẫn mở...

...

......

.........

Không biết tên em! Không nhớ tuổi em! Chỉ nhớ em là Mưa_buồn! Im đậm vào trong tôi...có lớn thêm tí tẹo nào không Mưa?

Hơn ngàn lần thật tâm, tôi nhớ em! [Mưa à]

--------------------

[P/S: sẽ luôn là yêu thương!]

Ozhi
17-11-2009, 09:14 AM
Next to---

----

Lenka vs Vammy

Vì hai em có nét gì đó giống nhau [nói đúng ra cả hai đều rất đáng yêu] Đôi hồng!

---

Rồi thì có một tình yêu cho ta?

Ừ...nhờ hai cô bé mà ta cảm thấy cuộc đời này đẹp hơn! Ko còn màu xam xám của những đêm mưa giăng ngoài, không còn những con chuột núp trong bóng tối! Ừ thì nhờ hai bé mà cuộc đời ta thêm một màu hồng!

Lenka [Lenicka] ---em gái [lớn]---tình yêu nữ phái---chồng nữ phái---

Ta thừa nhận em là em ta, gọi ta một tiếng ss, hai tiếng ss [dù tính ra ta nhỏ hơn em tới 4 tuổi :sr:] Nhưng mà quen rồi em nhỉ! Nhảy một bước từ em sang iêu--một bước thường.

Đùa là đùa vậy thôi! Ta ko có ý gì đâu, chỉ muốn nói với em một điều về tất cả những gì ta có từ em. Một trong những thứ ta rất cần: sự quan tâm...

Có thể là có một ai đó nói em hờ hững, có thể có một ai đó nói cô bé của ta cá tính lạnh lùng, nhưng, ngày nào ta gặp em lại khác!

Nào là Lenicka, nào là Lừa_đảo_tiểu_thư,... không biết ta đã từng thấy bao nhiêu nick của em nữa...nhưng dù nick nào cũng vẫn thế, ta vẫn cảm ra đó là em...

Ta nhớ em, nhớ một câu em từng nói, cái lí do vì sao em luôn nhìn ra ta: "giọng văn ngông nghênh, cảm nhận ko giống người thường khiến ta nhận ra...chỉ cần đọc một hai câu là biết rồi..."...thật lòng mà nói, lần đầu có người nghĩ rằng ta dễ bị nhìn ra đơn giản như vậy! *cười*

Không thể phản chứng lại cái hùng biện của em, nhưng ta biết một điều, dù thay qua bao nhiêu nick, qua bao nhiêu ngày, em vẫn luôn nhận ra ta...

[ấn tượng từ những lần spam trong fic] có lẽ đây là ấn tượng chung mà ta có từ cả hai. Cả Len và cả em nữa Vammy!

Vammy ---em yêu---vợ yêu---em gái yêu---

Cô bé! Em có biết, đối với tôi em ngây thơ như thế nào không? [cười] Ngây thơ hơn chỗ tôi nghĩ nhiều!

Đôi khi, tiếp xúc với em, tôi nghĩ như mình còn nhỏ, tôi ko để ý đến cái tuổi 18 mà tôi đang dần bước qua. Em nhỏ hơn tôi, có thể vì vậy tôi cứ cảm thấy có gì đó từ em đáng để tôi quan tâm hơn!

Nếu tôi nói với em tôi buồn, em sẽ hỏi vì sao?

Nói thật tôi chưa bao giờ trả lời thật lòng với em tại sao tôi buồn. Vì đôi khi tôi cảm thấy cách em nhìn đời khá lạc quan, tôi không muốn làm mất đi sự hồn nhiên đó!

"đúng phong cách Ozhi"---em nói tôi như vậy! Có phải phần nào đó, em lại nhận ra tôi?

18 tuổi, tôi đâu lớn hơn em bao nhiêu! Nhưng, suy nghĩ của tôi và em rất khác! Tôi không nhớ lần đầu tôi gặp em là khi nào, chắc là trong một fic nào đó! Bây giờ tôi chỉ có thế nhớ mặt em! Nhớ một cô bé comt rất ngắn trong fic của tôi [đa số là spam với tôi nhiều hơn]

Nữ hoàng spam...nếu tôi xây một "cái nhà", em sẽ là người tiếp gạch cho nhà sập...đôi khi tôi nể em thật đấy! Nhưng phải công nhận là em làm tôi vui thật đấy! Tiếp xúc với em, chưa bao giờ tôi cảm thấy cô đơn!

Đâu chỉ có thế phải ko em? Suy nghĩ của em có bao nhiêu phần chưa rõ ràng? Tâm trạng của em có bao nhiêu phần chưa hề nguôi ngoai? Có vẻ như tôi cảm thấy gì đó từ em, nhưng thật ra lại chẳng có gì...

...mạng là ảo...

...mỗi câu tôi nói "iu em" chắc cũng chỉ là đùa vui!...

...Nếu diễn thật mình ra: thì tôi thích em lắm!

.........

......

...

2008 và 2009....hai em như là màu hồng trong tôi! Tô thêm một sắc cho cuộc sống ảo! Tôi sống và ôm máy tính vào mình, tôi không thể ôm hai em!

Nhấm nhẳng: cho tôi "yêu" như xưa...

--------------------

[P/S: còn những ngày bước lên tình yêu...]

Đã biết yêu!

♥...¬ƒämmy...♥
17-11-2009, 09:47 AM
Nữ hoàng spam...nếu tôi xây một "cái nhà", em sẽ là người tiếp gạch cho nhà sập...
thích nhất câu này....^^

Đâu chỉ có thế phải ko em? Suy nghĩ của em có bao nhiêu phần chưa rõ ràng? Tâm trạng của em có bao nhiêu phần chưa hề nguôi ngoai? Có vẻ như tôi cảm thấy gì đó từ em, nhưng thật ra lại chẳng có gì...
tất cả chỉ là ảo....
không thể cảm nhận được....

...Nếu diễn thật mình ra: thì tôi thích em lắm!

em cũng thích chàng lắm....

.Ngọc Xinh.
17-11-2009, 12:10 PM
[dù tính ra ta nhỏ hơn em tới 4 tuổi ]

oh my,ta nghĩ chỉ là 1 tuổi thôi chứ nàng :meo: chẳng lẽ mình già dữ dzậy sao :meo:

p.s: Ta biết ta lúc nào cũng là màu hồng trong mắt em mà *cười*

Ozhi
17-11-2009, 08:10 PM
Tôi đã quên rồi một ngày chưa gặp.....

----

Gaubien812

Ta vừa gặp mi....vừa nhớ mi hôm nào.....Gấu iu [sâu sắc và yếu đuối] xanh saphie của ta!

Ta đọc thấy trong mi là một ta thật khác!

Mi có biết một thứ đẹp đẽ, trong suốt, khi nhìn thật lâu vào sẽ cảm thấy sợ! Mi cũng cho ta cảm giác như thế đó!

Mi biết không, trong mỗi comt của mi, ta không hề đọc thấy bất cứ một lời nhận xét nào! Chỉ có những dòng cảm nhận!

Đôi khi ta nghĩ, có phải mi ko muốn nhận xét cho không? Nhưng nhìn kỹ lại thì không phải thế!

Chỉ là một chút đồng cảm! Mi đó Gấu, mi cứ luôn đồng cảm với ta! Đi với mi ta luôn có cảm giác một người đồng hành tốt bụng! Tuy nhiên, Gấu à, đôi khi fic của ta lại được mi hiểu theo một hướng khác! Một hướng mà ta không hề nghĩ tới!

Và những lúc đó! Ta nghĩ ta thật buồn cười, sao ta không hề sâu sắc được như mi? Có phải vì cuộc sống của ta và mi quá khác!

Có đôi lúc trầm tính không phải là một cá tính tốt! [như ta từng nói với mi: ta ghét nhất những đứa đọc chùa] Đôi lúc nên thể hiện mình ra sẽ làm cho người khác dễ chịu hơn đó Gấu!

Nếu như mi cứ mãi giấu mi trong lòng! Nếu như mi cứ mãi không cho ta biết mi là ai! Thì có lẽ, ta sẽ không bao giờ cảm thấy gần với mi!

Đôi khi ta cảm thấy mi thật sự xa vời....đọc một số entry trên blog của mi, ta mới biết, cuộc sống vốn chán chường còn có thứ mĩ mãn hơn! Là chán ngán!

Để cho ta một chút suy nghĩ về mi nào? Cho ta một chút gì đó vẫn nhớ về mi! Đừng lười onl quá! Ta muốn nói chuyện với mi!

Không phải là chúng ta rất quen nhau?

...

......

.........

Rồi mi sẽ lại onl, sẽ lại vào fic của ta, sẽ comt những dòng thật tâm trạng! Đôi khi lại thật khác với ta, phải ko?

--------------------

[PS: quà tặng từ bàn tay...]

------------------------------------------------------------------------
----@Len: tại chàng tính ra chàng 22 mà! :sr:----

Ozhi
18-11-2009, 08:26 AM
...one...

----

Là một chứ không phải là duy nhất!

Viết cho anh: [kẻ hỗn tạp]

http://i572.photobucket.com/albums/ss164/hoadem_album/like_the_wind___Umbrella_by_Finvara.jpg

Ak-Wi-Mi và vô vàn những nick khác

[dấu nick, nói vậy thôi chứ nó cũng lộ ra à!] màu bạc thì không đúng cho anh! Anh là sắc màu hỗn tạp!

[Cái màu xấu ỉn đen không ra đen, được cái sáng tạo]

Anh nhỉ?

Em nghĩ em viết điều này, chỉ cần anh đọc thôi là biết em đang viết về anh! Ai chứ anh thì em nghĩ em biết được!

Không rõ vì sao, không hiểu được những gì em biết về anh là tại sao...nhưng chỉ là biết...đơn giản thế thôi! Biết nhưng không nhiều và không hết! Không bao giờ nắm bắt được một người đâu! *cười*

Kể lại lúc gặp anh, ừ thì em là đã gặp! Trong cái lúc đầu óc em suy sụp trầm trọng, trong cái lúc em bấn loạn vì nhiều thứ thì lại gặp ngay cả một thứ còn bấn loạn hơn em...

"ở một góc nào đó anh và em giống nhau"

Em nhớ hoài câu nói đó của anh! Không biết gì sao em nhớ, có lẽ vì chưa một ai nói với em như vậy! Hay cũng có lẽ là câu nói đó đã trả lời câu hỏi của em mỗi khi nói chuyện với anh. Một câu trả lời rất hoàn thiện mà em cứ không biết nó như thế nào! [lần đầu: cám ơn anh vì điều đó!]

Anh già hơn em! Vâng, già hơn cả tuổi đời lẫn tuổi 4rum, nhưng đôi khi em cảm thấy anh thật sao mà trẻ con quá! Trẻ con hơn em nghĩ nhiều! Là có đôi khi em cũng không đoán được anh sẽ nói lên câu như thế!

Cho dù có trẻ con bao nhiêu lần, bản tính vẫn là bản tính không đổi thôi anh à!

Cái thói ngông nghênh của anh kích thích cái tính cách vốn bị ém kĩ của em, làm nó bộc lộ ra ngoài, lộ đến cái nỗi mà ai cũng thấy, ai cũng biết....

Đó là: "trong rác vẫn có vàng" [lần thứ hai: cảm ơn anh vì câu nói này! Kéo em ra hẳn bên lề cuộc sống để nhìn mình theo cách khác hơn!]

Nhớ đến từng câu, từng chữ anh nói! Đôi khi, lại cứ bị nó ám ảnh! Cứ suy nghĩ mãi mà vẫn không biết sao mình thích nó đến vậy!

Để có được người như anh [mà em ko biết là bạn hay là đồ chơi hay là cái quái gì nữa!!!] em đã tốn cũng không ít công sức [hai cái comt và một nùi lần chat, một trò đùa và một lần khóc nức nở trên xe bus]

Anh! Là người thứ hai làm em bật khóc! Dù chỉ là khóc vì nghe nhạc nhưng cũng đã khóc rồi! Vì anh, giải quyết được vô vàn chuyện. Hướng nó đi theo hướng thật khác và không thể quay đầu lại!

Quen anh rồi mới biết: quay đầu lại không có bờ....

Con người đáng bị chửi nhất: là anh!

Muốn chửi anh vô vàn lần, nhưng không hiểu sao không chửi được tiếng nào? [không lẽ em chửi anh để lại thấy em đang bị chửi?] Vâng em không khùng đến vậy đâu!

Vậy mà lại bị nói ngược lại chứ! Anh bảo: "em điên rồi!", thế đấy! Lúc đó em cười như muốn nứt cả môi! Chỉ vì sao anh nói đúng quá thế! Một người chỉ quen qua máy tính mà biết em rõ như thế! Em điên rồi....

Con người khốn nạn nhất: là anh!

Dám chơi đùa với em! Dám làm em khóc trên xe bus! Dám làm em nghĩ anh là người khốn đặc biệt thì đáng lắm rồi!

Sao em nói anh khốn nạn anh lại ừ? Cũng như lúc anh bảo em điên?

[dù sao thì qua cái trò chơi đó của em cả hai đều có một cái scandal]

Con người đáng thương nhất: là anh!

Em nghĩ thế đấy! Những khi viết về anh em rất lạ! Cảm thấy như một người đang phơi phới ngoài kia mà cứ nghĩ rằng mình khốn nạn!

Em mà...bạn bè có ai bình thường đâu!

Anh muốn là người đặc biệt nhất không? Vậy là đặc biệt nhất rồi nhé!

Anh là người đặc biệt nhất với em trong HHT...[nhưng em không yêu anh như anh và một ai đó tưởng đâu]

Anh là người em thích cái cung cách nhất trong HHT...

Anh là kẻ tạo nhiều cảm xúc để em viết fic nhất trong HHT...

Anh là người hiểu em nhất trong HHT...[có thể nói vậy ko nhỉ?]

Vì là một người đặc biệt với em, nên hãy cứ sống một cuộc đời đặc biệt đi nhé! [đừng để tình yêu làm anh hết đặc biệt thì em chán lắm!]

...

......

.........

Không điều khiển được người khác cũng có cái hay của nó!

[sống và làm việc theo pháp luật của bản thân]

--------------------

[tiếp theo một khoảng yêu thương]

Đã biết yêu nhiều hơn!

minutes to midnight
18-11-2009, 09:02 AM
cảm ơn nhóc nhiều =)).

Ozhi
18-11-2009, 05:46 PM
First guy.......

Người đầu tiên dẫn tôi vào 4rum

----

Tienu

Em là người đầu tiên chỉ tôi đến với HHT, [cũng giống như là mở ra con đường khác hơn từ cái xuất thân WS]---mới gọi là Xanh lá cây!

[lột xác thành con Giun hay bất cứ con gì thì vẫn là tienu,---reg nick mới vì trốn nợ]

Tôi nhớ em có một cái nick là Toto gì đó...cũng từ cái nick đó mà tôi quen em!

Từ lúc gặp em bên WS, nhìn những dòng comt trong thơ [thơ ạ] của em, tôi đã cảm thấy rất kì lạ. Nếu em không đọc thì không tài nào hiểu được tôi muốn nói gì qua thơ! [vì thơ nó ngắn gọn dễ hiểu nên cũng đâu nhọc công nhiều].

Rồi vào HHT gặp em với nick khác! [còn bảo tôi là đừng khai nick kia của em ra, vì em cần dùng nó để comt cho fic của em]---thật là kì lạ!

Vẻ kì lạ đó của em cũng không chỉ có thế! Trong những câu chuyện em viết, những dòng comt đều có cái vẻ kì lạ đó! Vâng, cứ như là nó ăn vào máu thịt em vậy!

Thật sự tôi không nghĩ một người như em lại tham gia vào box GRTL mà còn đưa ra một topic nóng cho mọi người. Phân tích về người khác của em có vẻ như khá chuẩn xác, nhưng cũng có vẻ nhất quán chung chung [một vài đọc khó nhằn]. Điều này làm tôi cứ nghĩ, chắc là em sống khá nội tâm!

Lại một lần nghĩ sai về Kẻ tâm thần Tienu, vì em không như thế! Cũng chơi đùa, bè bạn như người ta. Cũng vẫn là một người trẻ vừa bước dậy trên đường. Ừ thì em cũng như tôi và như bao người khác! Chỉ có một điều là kì lạ hơn người khác tẹo thôi!

Ít khi xuất hiện trở lại cảm giác này nữa! Vì chỉ viết chó như thế thôi! Từ những gì tôi có từ em, chỉ có như thế là hết rồi? Trình diễn nhiêu đó là hết show rồi, để dành những phần còn lại cho một ngày nào khác...

...

......

.........

[con bé chắc không đọc được những dòng này đâu]

Kệ! Sao cũng cũng được! Miễn là tôi vẫn viết về em như một người bạn...không thật cũng không giả trong suy nghĩ của tôi!

--------------------

to my heart.........

[ps: quà tặng từ bàn tay kẻ điên...]

Có vẻ như viết cho nhiều người sẽ nhàm chán...nhưng viết không phải chỉ để thi

Ozhi
21-11-2009, 09:49 AM
Nhóm condao2l gồm 4 thành viên [bao gồm cả tôi] và một người ngoài...

----

Lu_hehe

http://anhso.net/data/1/Origami/583019/5Banhso.net5D_ashu_1004482399.jpg

Lu ơi! Tôi không biết nói với Lu sao nữa! [lớn tuổi hơn tôi, dày dặn kinh nghiệm hơn tôi] Tôi biết cái màu xanh lá úa của Lu, thích lắm Lu ạ...màu lá mùa thu ấy!

Nói thật! Nếu không có topic trò chơi của Tienu dám tôi cũng đã chẳng để ý đến Lu là ai! [xin lỗi] tôi cũng ko nhớ là có đọc fic của Lu rồi đâu!

Có những lúc, tôi gặp Lu, muốn viết về Lu nhiều lắm nhưng không nghĩ ra thứ gì để viết cả!

Đôi khi tôi cảm thấy lãnh đạm khi nói chuyện với Lu! [có bức xúc tí xíu] nhưng rồi lại quên ngay thôi [bà biết tôi cũng không quan tâm gì mấy đến mấy chuyện này mà]

Cái duy nhất tôi quí mến ở bà có lẽ là cái nhìn toàn cuộc! Bà cứ luôn đứng đâu đó, lẩn nấp đâu đó để nhìn mọi thứ thật khách quan...mặc dù tôi nghĩ bà có lẽ đã chịu đựng cái đầu óc khùng điên, con nít dở người của tôi nhiều lắm! Thế mà bà vẫn chẳng bỏ rơi tôi!

Có thể nói như là lặng lẽ làm một việc, không cần mọi người biết đến! Bà đấy Lu! Chỉ cần thỏa mãn bản thân là đã đủ rồi phải không?

Tôi thì ko thế! Bản thân tôi có quá nhiều thứ để tham lam. Thế nên với bà, nói chuyện, tôi cảm thấy yên tâm đến lạ...mọi chuyện dường như chỉ thoảng qua, đọng lại trong tôi, tôi giải bày với bà và quên đi hết!

Chắc cũng vì lẽ đó mà tôi cảm thấy thân thiết hơn với bà...thích nói chuyện với bà...thích cả những lúc check coi bà có invisibile không nữa! [chắc bà nghĩ tôi kì cục hen! ^^] nhưng mà nó như là thói quen bà ạ! [nhưng dạo này nghe lời bà dạo này ko check nick bà nữa] :D

Có những lúc bà làm tôi cảm thấy rất xa lạ, nhưng cũng có những lúc bà bức xúc khiến tôi biết rằng vẫn còn có cái tên của tôi trong list của bà! *cười* mà có bao giờ bà đặt invisibile vĩnh viễn với tôi không?

Dạo này tôi gặp nhiều chuyện ngoài cuộc sống! Online suốt chỉ để tìm quên một số thứ! Muốn tìm bà để nói chuyện, nhưng khi gặp rồi thì không biết nói gì. Có lẽ bà quá lớn đối với tôi, suy nghĩ quá khác biệt! Hay quá hơn, quá xa với tôi. Bà dịu dàng quá làm đôi khi tôi sợ...tôi trẻ con làm mất lòng bà...*cười*

Người duy nhất để ý đến tôi từng chút một! [biết cả việc tôi hay dùng dấu "!"] Tôi vẫn nghĩ bà sâu sắc hơn những fic bà viết! Có chăng bà ko muốn thể hiện nó ra thôi!

Một lời không thể nói hết! Một bài viết không thế nói được gì!

Phải không Lu?

...

......

.........

Dù là cuộc sống ảo đi nữa...thì tôi vẫn rất yêu mến bà...yêu mến thật lòng, không dối trá đâu! *cười*

Cám ơn bà đã cho tôi biết cái cảm giác: đứng bên ngoài cuộc sống nó thú vị đến thế nào. Có lẽ tôi ko bao giờ có cơ hội gặp bà, nhưng vẫn mong bà vẫn quí tôi như một người bạn,...

...dù chỉ là online...

[Texas hôm nay có lạnh không?]

--------------------

...tôi còn...condao2l vẫn còn...

...tôi mất...vẫn còn tồn tại yêu thương...

[dù chỉ là mạng ảo--mộng ảo]

lu_hehe
21-11-2009, 11:12 AM
Lạnh đến nỗi tôi dậy rồi vẫn còn phải trùm mền. ^^

Bà làm tôi muốn té cái đùng. Lần đầu tiên nghe ng ta nói thế, muốn ngất á. Tôi ghét mùa thu, nhưng màu xanh lá cây trong này xấu quá nên mới phải chọn màu khác. Cứ như chọn quần áo ấy, ít khi nào thấy đồ màu xanh lá hợp với tôi.

Tôi invi với tất cả mọi ng, thói quen ấy mà. Cũng như thói quen của bà là check nick ^^

Lãnh đạm là sao ta? Tôi chỉ biết là bà thường rất rất yếu đuối hơn cái kiểu mà bà tỏ ra trên H2T (vâng, nhiều khi tôi muốn quăng cho bà một trái lựu đạn để tỉnh ngộ kịp thời á >____<). Tính tôi nhiều khi hơi thẳng, và nhiều khi lên Y!M không có nghĩa là tôi đang vui, cho nên bà mà tấn công không đúng lúc là ăn đạn vào mình :D:D

Còn nữa, bà nói vậy chứ hình như có khối người bảo tôi trẻ con XD

Cám ơn tấm lòng của bà, nhưng bà mà nhắc đến chuyện tuổi tác của tôi thêm 1 lần nữa là tôi quăng bà vào nồi nước sôi á :D:D

Ozhi
23-11-2009, 07:34 AM

----

Lặng người đi vì một tình yêu! Có thứ lấp lửng như là một khoảng xanh!

Elsie

http://mongabay.com/images/2005-05/green_vine_snake-Oxybelis_6.jpg

Nghe cái khúc dạo đầu nó cứ sến sến thế nào ấy! Nhưng tôi vẫn muốn viết thế cho bà! À...đơn giản chỉ vì tôi muốn viết như thế mà thôi!

Ẩn đằng sau cái hiện hình đen thui, bóng loáng, mẫn cán ấy là món thịt ngọt thật ngọt! Đấy là định nghĩa về chữ Lươn trong tôi đấy bà ạ!

Tôi còn nhớ cái kì tôi xin bà cho tôi gọi bà bằng Lươn [nói vậy mà có người đồng ý thiệt cơ] nhưng từ cái tên đó mà tôi yêu bà hơn...hơn nhiều khi tôi gọi bà bằng El [đọc gần giống Ell=Lươn (tiếng anh) ---> con Lươn] mà đôi khi tôi còn viết sai chính tả...

Có lẽ bà là người chỉ cho tôi biết nhiều điều: như là làm cái gì cũng phải nghĩ rộng hơn! Và cả đừng dùng ng khác để bao biện cho mình!

Bà cũng là một trong những người, dù tôi có reg nick bao nhiêu lần, thay đổi bao nhiêu kiểu vẫn bị mò ra! [có thể là tôi quá đơn giản so với các bà nhỉ! ^^] cũng vì điểm này mà tôi yêu cuộc thi, yêu ý tưởng, và yêu tất cả BGK cho cuộc thi....đương nhiên, trong đó chắc chắn sẽ có bà, Lươn ạ!

Tôi không biết tôi sẽ còn quen với bà được bao lâu! Nhưng tôi biết rằng, tôi gặp bà đã là một cái may mắn cũng như là cái duyên [mà tôi thề với bà là được Admin se] của tôi! [nói nghe thế chứ chả biết nói sao nữa!]

Xin phép bà làm cái việc này:

...

......

.........

Chẳng biết vì sao chọc ghẹo bà tôi lại cảm thấy vui đến như thế nữa! [cười]

Nhưng vẫn còn một chút trong tôi e ngại, không bao giờ có thể vượt giới hạn!

Nếu tháo toàn bộ con chip trong máy tính ra! Hay là đếm toàn bộ chân của con Core nhân với số chữ cái trong tên bà bình phương số tuổi của bà có lẽ là tôi thích bà đến thế!

Tình cảm yêu thương trong sáng và rất tự nhiên! Bà nhỉ? ^^

[bà không cần invi vĩnh viễn với tôi nữa đâu vì nick YM của tôi giờ không còn người dùng chung nữa rồi! ^^]

--------------------

Giữa khoảng không gian một màu xanh mát! Condao2l chỉ có những người mang màu nhạt từ xanh đến xanh đến xanh và đến tím...............

...............khoảng lặng bát ngát có tôi có bạn có yêu thương..................

ps: tình yêu còn nữa.......từ bàn tay............

J.Bon
24-11-2009, 06:29 AM
Con Lươn phải không sis? Em nhìn nó như con rắn vậy ^^ Và em ghét rắn! Cảm động thật đấy ^^

Elsie
24-11-2009, 10:17 PM
Haizzz, dạo này tôi bận quá bà ạ, chẳng nói chuyện hay tâm sự với bà được, onl thì cắm cúi vào tìm tài liệu để làm bài

Từ giờ tới hết ngày 5/12 chắc tôi chẳng làm onl được nhiều đâu >___<

Mà tôi để invi với bà à?

Chết, chắc tôi chặn nhầm đấy >___<

Yêu bà ^^

Ozhi
28-11-2009, 05:27 PM

----

Bình yên như màu xanh của trời! Thẫm suốt!

»‡«Mischio»‡«

http://sapphirepearls.files.wordpress.com/2008/08/2336163143_20d00f3a82-copy.jpg

Ta yêu con! Đệ tử của ta! [chậc, ta phải nói câu này cả ngàn lần rồi ấy nhỉ?] Dạo này ta không thấy con, vừa nhớ vừa suy nghĩ xem khi nào được gặp lại!

Bé nhỏ đáng yêu! Ta luôn luôn nghĩ rằng con là một gì đó thật đáng yêu. Trong sáng, và có phần thực tế.

[Ngay từ việc con làm trong văn phòng của một bác sĩ tâm lí đã cho ta thấy con chẳng thường!]

Dạo này ta hay sên sến! Cứ sên sến làm sao ấy! Lại hay điên mà không có người dập lửa! >"<

Khổ thân ta, mong con onl mãi mà không thấy!

Ta rất mong, những dòng comt màu xanh ấy quay trở về!

Ta mong thêm nữa, hè về, để mọi người lại tụ về, ta sẽ chẳng còn cô đơn....

...

......

.........

Chợt nhớ đến một câu: "như màu trời len lét vào xanh" hình như câu này của ss Phong Linh thì phải! T_____T

Nhưng ta nghĩ rằng từ con, ta cảm thấy thế! Một thoáng hiền hòa [nếu ko kể đôi khi cũng khó ra phết] len lén bước vào ta!

[trốn mất biệt rồi! Mùa đông bên đó lạnh không con? Còn đi du lịch về mệt phờ nữa ko?]

--------------------

Khép lại thoáng tình yêu còn chưa khỏa....ta nghĩ rằng sẽ còn với bàn tay để chạm vào yêu thương thêm nữa!

Condao2l vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ [trong đó vì ta lười quá! :D] nhưng ta vẫn cho rằng, đã gặp thì sẽ tồn tại! Sẽ sống mãi trong ý nghĩ! Thế thôi!

.....

ps: còn những ai ta quên và ta sẽ nhớ?

»‡«Mischio»‡«
29-11-2009, 01:46 AM
Ở đây lạnh kinh dị sư phụ à. Mấy lần con ngủ quên suýt đi học muộn rồi.

Nhớ sư phụ lắm. Dạo này con đang stress như điên, mà có tìm được lúc nào dừng lại để giải tỏa đâu. Khổ thân con, cố onl tìm sư phụ hoài mà không gặp.

Con có biết phải ăn vạ mếu máo với ai ngoài sư phụ, vụ lão ký túc trưởng cứ khó dễ con suốt, hay vụ bài vở sắp đè chết con đến nơi, trong khi con thì đâu có đạp hết mọi thứ lại đấy để chuồn đi đâu đó, thực tế nhất là chuồn về VN với sư phụ luôn cho đời nó rảnh.

Con ôm sư phụ nhiều nhiều chút với.

Mít - Mischio

Ozhi
02-12-2009, 03:31 AM
http://60phutbanvatoi.files.wordpress.com/2009/04/488dff60_413620776_c285a6f7a3-1.jpg

Tôi đang nghĩ đến những người thật khác!

Những người bạn khác nữa mà tôi mới quen lúc gần đây! Tôi không muốn kể tên bất cứ ai, vì tôi sợ tôi sẽ quên mất một người nào đó!

Nhưng các bạn! Những đều tôi nói ra đây đều là sự thât. Từ trong tận đáy lòng, dù biết nơi đây chỉ là những con chữ, những hình ảnh, những dòng code mang tính ảo nhưng tình cảm của tôi là chân thật!

Tôi có thể khẳng định chắc chắn điều đó!

---

Vốn là một đứa không hề sống khép kín với mọi người! Nhưng không phải lúc nào tôi cũng là người thật sự!

Lúc nào cũng cảm thấy không một ai có thể điền vào chỗ khuyết bên trong con người tôi! Chỗ khuyết đó, dẫu biết là tự mình tạo ra! Tự mình càng ngày càng khoét sâu vào! Nhưng vẫn cảm thấy không đủ!

Đó là cuộc đời thực! Còn trên thế giới ảo này! Tôi khác! Ý tôi không phải là tôi hoàn toàn khác! Tôi chỉ là tìm được những người có thể lấp vào chỗ trống bên trong tôi! Như một cái gì đó thiếu cho cuộc đời!

Cuộc sống của tôi thiếu Muối! Thiếu cái chất mặn mà một người cần nếm qua! Cho nên đôi khi rất nhạt!

Cứ cảm thấy mình đứng bên lề xã hội và nhìn ngắm mọi người xung quanh! Và đôi khi thật bất lực! *cười*

Nhưng mọi người, tất cả các bạn, các tình yêu của tôi đã giúp tôi thoát qua những lần đó rất nhiều!

Giờ đây! Có lẽ tôi cảm thấy mình sống có ích hơn, biết được có những người bạn, dù chỉ là ảo, nhưng vẫn quan tâm đến mình nhiều hơn!

Gửi lời yêu thương này đến tất cả những người tôi đã nhắc tên, những người tôi chưa thể nhắc tên, những người chị tôi không nhắc tên lời cảm ơn chân thành nhất!

Nếu được, tôi sẽ cố gắng toàn vẹn với mọi người một cách chân thành nhất!

Yêu thương và rất rất yêu thương! :huglove:

Có lẽ tôi nên kết thúc rồi! Tôi chắc là thí sinh viết cho nhiều người nhất nhỉ! Tất cả chỉ là một chút tấm lòng của tôi! Không phải dành cho bất cứ người nào khác!

Thân mến,
Ozhi~

Đại hiệp mỏ nhọn
02-12-2009, 02:06 PM
ss ơi, hổng biết trong những người ko thể kể tên có em ko nhỉ?:hihi:
em đỡ hơn ss là em có thể nhớ hết người em nói chuyện ,"nói chuyện " nhé :D:D:D nhưng viết thì kham ko nỗi rồi

Linh Hồn Chết
02-12-2009, 11:32 PM
ss ơi hem bik trong những người ở trên có em hem vại :)
học theo bé hani:D

Đại hiệp mỏ nhọn
03-12-2009, 02:31 PM
hứ, ai cho anh T bắt chước em chứ. Ấy mà, tất cả là lỗi của Ozhi anh nhỉ?
Ko nhớ hết tên làm anh em mình tranh cãi với nhau ha

letue
03-12-2009, 06:54 PM
:D về vn bắt Ozhi dẫn đi chơi thay thế em à :D

Ozhi
20-12-2009, 08:45 AM
Giờ mới mò vào!

Chài ơi 2 người này spam trong đây nữa hở! [*cười cười*]

Cả một dàn người thế kia! Có 2 ng vào spam thôi à! :sr:

Đại hiệp mỏ nhọn
20-12-2009, 08:50 AM
tại Ozhi không có viết rõ ràng nên mới xảy ra cớ sự thể này thôi :sr:

mưa_buồn
14-09-2010, 08:07 AM
Xin lỗi...hay là phải nói cám ơn mới đúng nhỉ...
Vâng , cám ơn vì những gì ss đã viết cho mưa....
Và xin lỗi vì đã hồi âm trễ thế này...

Nói sao nhỉ.....à vâng , mưa quay lại rồi đây !...có một chút thay đổi , nhưng bản chất vẫn là mưa của ngày xưa thôi....:rain:.

sillyrain05
18-09-2010, 08:33 AM
@Ozhi: ss viết hay lắm
từ cái ngày TGLT bị các mod tân trang lại thì nơi đó đã trở nên khá xa lạ với em... Gấu đi, Shin đi, Love đi, Cà rem đi, Mưa cũng đi, Len cũng đi... Vào nhìn nơi đó quá xa lạ, k ai quen xa lạ đến tàn nhẫn... khiến e k muốn vào. Mỗi con người trong TGLT có một đặc điểm riêng, 1 khía cạnh riêng, 1 góc sắc riêng khiến e phải ghi nhớ và e nhớ mọi người nhiêu. Mong mỏi 1 điều TGLT vui vẻ như lúc trước, có những câu chuyện của Mưa, có những cái cm thẳng thừng của Shin, có Len vui vẻ, có Ozhi viết những truyện em đọc rất đồng cảm, có Gấu lúc nào cũng hiểu em...
em nhớ mọi người ^^

.Ngọc Xinh.
19-09-2010, 08:25 AM
sillyrain : Len không đi :D Len chỉ là thấy không còn nhiều niềm vui như ngày xưa thôi :D Giờ vắng vẻ, quạnh hiu, chả có mấy người thân :khocnhe: Nhớ các nàng muốn chết :khocnhe:

Ozhi
19-09-2010, 09:20 AM
Các nàng về đi, ta bày trò cho chơi

Cả mưa, cả Rain, cả Len [mặc dù bà nì vẫn ám mình hằng ngày, sếp nhỏ nhể :5:]

mưa_buồn
22-09-2010, 08:47 AM
...hội tụ ở đây đông đủ quá ha....:rain:....

box đó không phải là box ngày xưa của tụi mình nữa rồi...thay đổi về cả bên ngoài lẫn bên trong...:rain:....mọi người bỏ đi...mưa cũng chẳng ở đó làm gì....:rain:...không còn rain , cà lem , tiên ù..cũng chẳng có len , shin, ozhi nữa...:rain:...

tocduoiga
23-09-2010, 04:43 AM
Mọi người có đi thì cho tôi theo với *cười* đang có ý định bỏ đi bụi đâu đó một thời gian đây. Nản quá...

peiu_dolphin
25-09-2010, 08:47 AM
21:20:
Hôm nay mưa to quá…tôi ko thích mưa vì mưa thường làm tôi nhớ nhiều thứ, những chuyện vui và buồn. Nhớ lại tôi của mấy năm trước hay thậm chí là mấy tháng trước, tôi là một đứa chỉ biết hay than phiền mọi chuyện với mấy đứa bạn thân, nào học nào chuyện gia đình hay những chuyện vớ vẩn ở lớp..Đặc biệt là bạn bè. Đối với tôi từ hồi học mẫu giáo cơ, lúc nào tôi cũng muốn có bạn bè bên cạnh…tôi ghét phải ở một mình >”<. Lớn dần lên, điều đó cũng không hề thay đổi nhưng tôi còn muốn hiểu bạn bè tôi nhiều hơn nữa…Đó là suy nghĩ của tôi nhưng một đứa bạn thân tôi, một lần sinh nhật tôi hồi cấp 2, nó đã viết 1 câu trong thiệp thế này:”…..sẽ đối xử nhiệt tình hơn với bạn bè nhé…”- Sao nó lại viết như thế, tôi đã thắc mắc rất nhiều và rồi tôi cũng hiểu, tôi ít chịu chia sẻ với bạn bè, ít nói nữa.( 1 thời gian cuối cấp 2 thôi).^^ Tôi đã mỉm cười..tôi ko ít nói đâu, với người nào từng là bạn tôi, hợp cạ với tôi thì bảo tôi nói nhiều mới đúng. Rồi tôi bước vào cấp 3 với một suy nghĩ rằng- môi trường này hẳn sẽ khác và mới mẻ lắm đây- kỷ niệm cấp 3 thật nhiều điều khắc sâu trong lòng tôi…Tôi muốn kể, 1 lần này thôi vì tôi đang thay đổi rồi, vui vẻ hơn trước..Cấp 3 của tôi tẻ nhạt quá, chắc do tôi thôi, học hành vớ vẩn, đâu chịu hỏi ai mà cứ nghĩ- hơi đâu các bạn ý trao đổi với mình chứ( đọc câu này chắc khối người bảo mình hâm=.=”).Chỉ thế thôi chứ những tiếng cười của a2 sẽ và mãi làm tôi nhớ .LTV ơi..NHỚ!!!
Và giờ đây tôi vào ĐH, thật tuyệt vì khởi đầu tốt đẹp, chắc chắn sẽ nhiều cái khó vì ngành học này tôi mới thích nó thôi.Nhưng….tôi tin có những người bạn này bên cạnh, tôi sẽ vượt qua…^^

Tigon
25-02-2011, 09:30 AM
cho tớ xin 1 chỗ ,nhỏ thôi ,nơi trái tim cậu ,nơi cái góc mà cậu dành cho những người bạn ấy ,được ko lúa :)
_tớ ước ao biết bao ,hy vọng biết bao ,nơi thế giới ảo này có 1 người ,1 người thôi ,viết về tớ ,cho tớ cảm nhận được ,1 chút thôi ,hơi ấm...của hy vọng...có không ,nơi đây...1 tình bạn...
_tớ yêu màu xám ,hay nhũng đêm đen tĩnh lặng...1 chút ưu thương ,để tớ biết ,tớ vẫn còn hiện diện...thế thôi...

Ozhi
25-02-2011, 10:10 AM
@Tigon: Khi gần nhau hơn, không cần đòi hỏi, tự nhiên sẽ có một góc dành cho anh thôi. Thêm nữa nhé! Phải gần nhau thì mới biết và có thứ để viết về nhau :)

À mà, màu xám và những đêm một mình, có thêm một li đen đắng thì đúng chất cô đơn lắm đấy ạ!

*nghiêng đầu

Chẳng phải, ai đó vẫn đang hiện diện đó hay sao?