PDA

Xem đầy đủ chức năng : đứa bạn thân

lyh kute dey
14-11-2009, 08:30 AM
Trong năm cấp 3 này, tôi chơi rất thân vs 1 nhỏ bạn. Nhỏ ấy học chung vs tôi từ mẫu giáo, cấp 1, cấp 2 thì học chung trường thui nên ko chơi thân lém. Nhưng đến năm cấp 3 này, tôi lại học cùng lớp vs nhỏ và chúng tôi chơi thân với nhau như luc xưa. Ko hiểu sao mấy hôm nay nhỏ ấy có vẻ rất khó chịu vs tôi mặc dù bạn ấy vẫn nói chiện bình thương vs tôi. Qua giọng điệu của nhỏ tôi cảm thấy rằng nhỏ ko thik nc vs tôi nhưng vẫn cố tỏ ra bình thường. Mới đây thôi, nhỏ còn chỉ cho tôi cách học tốt, tôi rất biết ơn nhỏ. Lúc nào sẵn có tiền nhìu trong túi tôi lại mời nhỏ ăn sáng nhưng hình như là chưa bao giờ nhỏ mời tôi ăn sáng cả, nhỏ tính toán rất kĩ , nhỏ sẵn sàng làm những gì mà đem lại lợi ích cho nhỏ, chính nhỏ cũng nói về điều này trên blog của nhỏ. Mỗi ngày tôi thường tới nhà nhỏ chở nhỏ đi học, tình bạn giữa chúng tôi tốt đẹp lắm. Nhưng vừa mới đây, tôi vào blog của nhỏ thì thấy nhỏ nói quá nhiều thứ về tôi. Nhỏ nói rằng không muốn nhìn mặt tôi nữa, muốn kết thúc tình bạn giữa chúng tôi, nhỏ lại bảo tôi ích kỉ, chỉ biết đến myh. Đọc xong, tôi ngẫm nghĩ lại thì thấy myh có phải như vậy đâu, tại sao nhỏ lại nới mình như vậy? Nhỏ nói tôi xoi mói chịn ng khác nhìu wa nhưng chính nhỏ lại khơi gợi chịn người khác ra nói trước thì lúc đó tôi cũng azua theo, kon gái là vậy thế mà nhỏ lại nói tôi như thế. Nhỏ nói rằng tôi không có mặt nào hơn nhỏ cả mà chỉ vì tôi may mắn nên được mọi người biết đến Bây giờ tôi không biết phải làm sao đây? có nên níu kéo tình bạn nay hay nên buông thả nó, trong lòng tôi bi giờ rất rối bời.
Mọi người hãy đọc đi và cho tôi một lời khuyên nhé!!!!!!!

muaquadang
15-11-2009, 01:24 AM
Chơi chung bao nhiêu năm mà bạn vẫn không thể hiểu được bạn của mình sao? Nhỏ bạn của L có vẻ khó hiểu quá nhỉ?
Có thể nhỏ có chuyện gì đó hiểu lầm về bạn. Nhưng thật ra mình cảm thấy ở đây có chút ganh tị đó, bạn ấy không thừa nhận điểm nổi bật của bạn.
Có lẽ bạn nên hỏi rõ ràng sẽ tốt hơn, đừng tự suy đoán lung tung rồi đánh mất tình bạn nhé! Hy vọng bạn sẽ hiểu hơn bạn của mình. đã là bạn thân thì cái gì cũng nên chân thành; thẳng thắn, điều khác biệt giữa bạn thân và một người bạn bình thường là như thế mà!
chúc bạn sẽ vui hơn!

lyh kute dey
15-11-2009, 07:02 AM
cám ơn bạn đã cho myh 1 lời khuyên

muaquadang
15-11-2009, 07:11 AM
Mình mong bạn và bạn của bạn sẽ hiểu nhau hơn. Một lần duy nhất mình và nhỏ bạn thân cãi nhau, chiến tranh lạnh trong suốt 3 tháng trời, đi chung một nhóm nhưng không hề nói và ngó tới nhau. Vì 2 đứa tính giống nhau quá, giận là không ai nói lí do trước, cứ thế! Hè đến, mình tưởng mọi việc đã "xong" luôn rồi. Không ngờ 1 ngày nhỏ đột nhiên xuất hiện, rủ mình đi cafe, ra chẳng nói gì, rồi hòa luôn. đến giờ mới biết lí do giận nhau, cười chết được vì sự ngớ ngẩn đó. Đã 7 năm rồi,2 đứa mình chưa hề cãi nhau lần nào nữa, mọi việc đều được nói rõ ràng hết! ^^ Đi đâu cũng có nhau. Vui..Chúc bạn cũng sẽ như thế nhé!

lyh kute dey
15-11-2009, 08:34 AM
myh kg da noi vs ban ay rùi
đúng là giữa chúng myh kóa wa nhìu hiểu lầm về nhau
nhưng giờ đã nói rõ vs nhau rùi, vậy là 2 đứa lại làm bạn thân kủa nhau

muaquadang
15-11-2009, 11:03 AM
Vậy chúc mừng L nhé! ^^. Chúc hai bạn ngày càng hiểu nhau hơn không cần đến ngôn ngữ nói nữa...

lyh kute dey
16-11-2009, 01:40 AM
uk, ah ma bạn tên là j, bạn ở đâu, lyh rất zui khi wen bạn đóa

P.chi
16-11-2009, 02:19 AM
Vậy là không cần sự giúp đỡ của mình nữa rồi.

Tuy nhiên mình muốn nhắc cho bạn một điều rất thường tình là:
"thương nhau lắm thí cắn nhau đau" câu này có thể giúp bạn vượt qua một số trở ngại
trong tình cảm, dù là bạn hay là bồ gì gì đi cũng vậy. Nhất là lúc bạn hoăc là bạn của bạn đang trở chứng từ thích thương rồi sang ghét hay là giận hờn. Cũng như cảm nghĩ của một người bị chứng bệnh hay thay đổi.

Thân mến

NhokLonely4294
16-11-2009, 05:26 AM
her nói 1 hồi mọi chuyện xong xui cả rồi hài nhĩ hahaha

kimdung_chao_ban
30-12-2009, 11:29 PM
mình cũng đã tưng trải qua những thăng trâmf của tình bạn nhưng cảm thay tư hào về bản thân vì mình dã bít mở lời trược hi, Nhưng cung rất may là nhỏ bạn mình rât tam lị làm quen nhé

NhokLonely4294
31-12-2009, 03:35 AM
trg hợp này thì mình chưa bao h gặp nói cho rõ là chưa hề gặp lun !!