PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi phải làm sao đây?

ngoclantinh
09-11-2009, 08:30 AM
Tôi với anh đến với nhau khi chưa ai yêu ai ,tôi chấp nhận quen anh để ấp khoảng trống ,anh ngỏ lời vì một chút thích,và vì từ trước tới giờ anh chưa hề yêu ai.Những ngày đầu mọi thứ diễn ra rất tốt,những bên lúc bên nhau,chúng tôi như những kẻ yêu nhau thật sự ,nhưng một lần cãi nhau tôi nhận ra một điều,tôi đã yêu anh và tôi cần anh trong cuộc đời.Nhưng anh thì khác tôi lờ mờ nhận ra a thật sự ko cần tôi ,trong anh tôi dường như ko có một vị trí nào hết.anh cũng đã nói với tôi ,anh chưa từng biết yêu ,anh cũng muốn yêu ,nhưng anh thik tự do hơn ,tôi đã cho a 1 thời gian để suy nghĩ ,và rùi anh quyết định cùng tôi đi hết con đường,nhưng từ ngày ấy mọi thứ mờ nhạt dần ,a ko còn quan tâm đến tôi như trước nữa ,nundefineói chuyện với tôi cũng ko còn như trước nữa ,tôi cảm giác ở đó có gì đùa giỡn.tôi ko đủ can đảm để xa anh ,ko muốn bỏ cuộc giữa chừng ,tôi phải làm sao để giữ được trái tim a.tôi biết mọi người sẽ khuyên tôi ra đi nhưng tôi biết tình cảm giữa chúng tôi còn cứu vãn được.Mọi người hãy cho tôi lời khuyên nhé.:ow::ow:

muaquadang
09-11-2009, 08:54 AM
Mình cũng đang trong tình trạng lửng lơ giống bạn. Thà là rõ ràng dễ giải quyết hơn, buông tay họ không buông, nắm chặt cũng không. Mình thật sự khó chịu, nhưng không biết phải làm sao?
Anh ấy yêu tự do, không muốn ràng buộc. Bạn cảm nhận có chút gì đang đùa giỡn nơi anh ấy? Sao bạn không thử nới lỏng tay mình xem, để anh ấy có thời gian nhìn nhận lại, bạn thật sự có quan trọng với anh ấy không? Trong tình cảm rất khó nói trước điều gì. Có thể, bạn quá quan tâm nên anh ấy cho là thường. Nếu không, mình nghĩ thà từ bỏ bây giờ sẽ hay hơn.
Mình chỉ nghĩ được đến thế, vì bây giờ mình cũng rối lắm! Bạn suy nghĩ nhé.

Mr.Sjlent
10-11-2009, 05:22 AM
Mình cũng là người thích tự do và yêu c/s mà mình chọn.. Nhưng chưa bao giờ mình làm cho ngta có hy vọng như trường hợp của ng yx 2 bạn.. Nếu His đã xác định từ bỏ C/s độc thân thì phải có trách nhiệm với ng mình yêu.. Có khi nào 2 từ thích sống đọc thân, yêu tự do chỉ là cái cớ của họ cho sự thiếu quan tâm dến ng yêu?--> có thể lắm chứ..

Khi lơ lửng giữa đục với trong,thay vì cứ lửng lơ như thế ,sao khoong chọn 1 bên thôi.. Dù trong hay đục cũng rõ ràng hơn là lơ lửng mà, phải không! Vấn đề là không phải ai cũng đủ tỉnh táo và dứt khoát để có thể chọn dòng nước trong.. Đôi khi họ vẫn bị dòng nc bên kia cuốn trôi đi mà không hay biết ấy.

Nếu khuyên bạn chia tay thì có gì đó thiếu trách nhiệm trong lời khuyên,vì mình không phải là bạn.. Hậu quả từ hành động của bạn, bạn phải hứng chịu chứ không phải mình.. Vậy thay vì chia tay, tại sao không tự 2 người tìm lấy 1 khoảng thời gian mà chỉ có mình bạn ,mình anh ấy để có thể nhìn lại những cảm xúc của 2 người.. Có thể sau đó là chia tay ,cũng có thể là sẽ tốt hơn bây giờ.. Nhưng,như thế sẽ nhận rõ đc bạn quan trọng như thế nào với anh ấy.

Đàn ông con trai thường không coi trọng những thứ ở quá gần bên mình ,vì họ nghĩ đã là của mình rồi.. nhưng khi mất đi thì họ lại cảm thấy tiếc nuối..

Đọc xong 2 comment trên mình chợt nghĩ : " Thay vì buông tay thì sao không thử nới lỏng bàn tay nhỉ ! ^^! " (Ý tưởng của muaquadang)

ngoclantinh
11-11-2009, 05:53 PM
uh nới lỏng tay đi ha.khoảng thời gian trống để người ta cảm thấy mình có quan trọng hay ko?thật sự ko nt ,ko điện thoại mình nhớ chết đi được hjhj.cảm ơn lời khuyên của 2 bạn nha ,mình rất vui khi nhận được sự đồng cảm.Chúc 2 người vui vẻ.

GRTL
12-11-2009, 05:58 AM
- vấn đề của bạn nó không đơn giản ! ở đấy nó mang cả chí hướng, cá tính và nội tâm của mỗi người ! Bạn thấy cần anh ấy chưa hẳn xuất phát từ tình yêu bạn dành cho anh ấy - đấy là sự cứng cỏi và mạnh mẽ nơi anh ấy.... bạn cần điều ấy ! nó cần hơn với bạn trong tình cảnh hụt hẫn và sự hoang mang do tổn thương tình cảm gây ra.
- Tớ có cảm giác bạn đã đến với anh ấy quá nhanh, quá đơn giản, dể dàng từ bỏ nguyên tắc - cá tính của mình để được yêu ! bạn đã đánh mất dần vị thế của mình. Tuy nhiên bạn đừng nên suy nghỉ nhiều quá, lo lắng quá .... Anh ấy đã một lần tự đấu tranh và quyết định bên bạn điều ấy chứng tỏ anh ấy không phải kẻ vô tình và thiếu trách nhiệm. Bạn vẫn còn nhiều cơ hội.
- Vấn đề ở đây là bạn đừng nên tỏ ra quá phụ thuộc và cầu xin tình cảm ... bạn hãy khẳn định cá tính và giá trị bản thân - nhân cách của chính mình. Bạn đừng sợ sự tranh cãi, xung đột ... chính những xung đột ấy giúp hai bạn hiểu nhau hơn, hiểu hơn về tình yêu của chính mình .... từ những xung đột ấy nó sẽ chỉ ra cho bạn con đường phải đi và cần phải làm gì !

tamnhu_mobile
13-11-2009, 02:27 AM
mod lại choy xoá bài người khác nữa rồi hihihih

motngaynhoem
13-11-2009, 02:42 AM
nếu bạn cảm thấy yêu anh ấy thì bạn cứ cho mình một quyết định đi.. có nên ở bên anh ấy hay là xa anh ấy ko ... mình bik là bạn yêu anh ấy thật nhiều nhưng trong tình yêu 1 người yêu ko thì chưa đủ , phải hai người cùng yêu thì mới có kết quả đc... bây giờ mình ko bik khuyên bạn nên làm gì nữa.. nhưng mình chắc là bạn dữ đc mối tình của bạn chúc bạn thành công..