PDA

Xem đầy đủ chức năng : cố quên sao vẫn iu.....!!!!

chukhjcon
08-11-2009, 08:30 PM
Tôi gặp t vào năm lớp 10 khj 2 chúng tôi học cùng lóp(t ngồi sau tÔI).Lúc đó gd tôi gặp rất nhiều rắt rúi đêm nào tôi cũng khóc khiến cho 2 mắt sưng hết cả lên ,t đã đến bên tôi giúp tôi vượt wa dc khó khăn đó ,t làm cho tôi cảm thấy iu đời và tự tin vào bản thân mình.Tôi đã iu t từ lúc nào mà chính bản thân mình cũng hok pik. Tc của 2 đứa tiến triển rất tốt từ khj t ngỏ lời với tôi,wa học kj 2 t cố tình xin thầy ngồi cùng chỗ với tôi đó là thơi gian tôi cảm thấy rất hạnh phúc.Nhưng lúc này thì gd tôi cũng đã có nghi ngờ về những thay đỗi của tôi trong thời gian wa,những lúc ngồi ăn cơm hoặc là nói chiện với pa mẹ là tôi lại run toát cả mô hôi vì những câu hỏi pa mẹ tôi chỉ pik nói dối một cách trắng trợn. Vì với họ iu ở cái tuổi như tôi là hok thể nào dc nếu pik tôi sợ pa mẹ sẽ giết tôi mất.Tôi hok giám kể chiện đó với t ,nhưng mà cuối cùng tôi cũng đưa ra 1 quyết định vì hok mún mình phải sống mãi với những lời nói dối tôi đã chọn cho mình một cách hèn nhát là ct t.Đó thật sự là một cú sock đối với t ,trong những ngày đầu t hok nhìn mặt tôi nhưng sau đó thì t viết thư cho tôi hỏi lí do và mong tôi way lại như hồi xưa ,gd tôi mỗi ngày 1 căng thẳng nên tôi cũng chăng thể làm dc j hơn một lần nữa tôi lại phụ tc cảm của t dù trong lòng tôi hok mún đâuTrong thời gian còn lại của học kì 2 tôi xin thầy đỗi chỗ ngồi có lẽ như vậy sẽ tốt cho cả 2 hơn,nhiều lúc tôi way lại bên bàn học của t ánh mắt của 2 đứa lại vô tình bắt gặp nhau nhưng chỉ vài giây thui thì cả2 lại way đj nơi khác ,chúng tôi cứ như 2 kẻ xa lạ chẳng hề wen pik

pi giờ gd tôi đã chiển tới 1 vùng khác giữa tôi và t cũng hok còn liên lạc j với tôi, nhiều lúc tôi lại nghe bạn bè vô tình kể về t và tôi đã pik dc t đã có bạn gái mới rùi tôi thì đã có 1 cuộc sống mới tại 1 môi trường mới nhưng sao trong trái tim tôi vẫn hok thể nào quên dc t càng mún quên thì nó lại hiện về như mới ngày hôm wa đây thui ,tôi ko pik là như thế nào để quên dc t làm lại cho mình 1 cuộc sống hok có t bên cạnh mình.người cho tôi iu t là gd nhưng ct thì cũng chính là gd:timvo:

Phoenix1607
08-11-2009, 09:32 PM
con trai chia tay rồi là mọi wá khứ đều đổ đi hết,đừng hi vọng j cả,hãy sống tốt cho bản thân mình.Bạn đừng buồn ,đừng vương vấn điều j cả,mình biết rằng sẽ rất khó để làm như vậy,cả bản thân mình vẫn chưa thể wên ng cũ mà,nhưng có cố gắng sẽ may mắn thôi. Cgái cứ suy nghĩ nhiều,cứ luôn nghĩ cho ngkhác,fải nghĩ đến bản thân chứ,ai wan tâm mình thì mình wan tâm lại , chứ lo xa wá ngta kiu ngốc như con cóc vậy.

muaquadang
09-11-2009, 09:08 AM
con trai chia tay rồi là mọi wá khứ đều đổ đi hết,đừng hi vọng j cả,hãy sống tốt cho bản thân mình.Bạn đừng buồn ,đừng vương vấn điều j cả,mình biết rằng sẽ rất khó để làm như vậy,cả bản thân mình vẫn chưa thể wên ng cũ mà,nhưng có cố gắng sẽ may mắn thôi. Cgái cứ suy nghĩ nhiều,cứ luôn nghĩ cho ngkhác,fải nghĩ đến bản thân chứ,ai wan tâm mình thì mình wan tâm lại , chứ lo xa wá ngta kiu ngốc như con cóc vậy.

Bạn này nói hay ghê. con gái luôn là người đau khổ nhiều nhất. Mối tình đầu rất khó quên, nhất là khi người ta đã cùng mình chia sẻ rất nhiều điều. Mình cũng cảm thấy đau khổ khi mãi nhớ như thế, nhưng mà phải chấp nhận thôi!
Bây giờ bạn có níu kéo cũn không được. hãy giữ lại như 1 kỉ niệm đẹp trong lòng thôi. Chia tay rồi nhưng mà tình vẫn đẹp. bạn cứ nghĩ là nếu tiếp tục quen nhau, biết đâu sau này mâu thuẫn xảy ra, hình ảnh T trong tim bạn không còn nguyên vẹn nữa, chia tay thì trong T, trong bạn vẫn còn có những ấn tượng đẹp về nhau.

NhokLonely4294
09-11-2009, 07:33 PM
hix cam dong wa đi mất N đọc mà mún khóc lun nek h bạn còn nhớ t ko nếu nhớ thì nhấc fone alo liền cho t đi coi bạn ấy nói sao !!! hihi giỡn thôi chứ h trong long bạn nghĩ ji thì nói rõ lun y nek!!!

Mr.Sjlent
10-11-2009, 04:56 AM
Bạn này nói hay ghê. con gái luôn là người đau khổ nhiều nhất. Mối tình đầu rất khó quên, nhất là khi người ta đã cùng mình chia sẻ rất nhiều điều. Mình cũng cảm thấy đau khổ khi mãi nhớ như thế, nhưng mà phải chấp nhận thôi!
Bây giờ bạn có níu kéo cũn không được. hãy giữ lại như 1 kỉ niệm đẹp trong lòng thôi. Chia tay rồi nhưng mà tình vẫn đẹp. bạn cứ nghĩ là nếu tiếp tục quen nhau, biết đâu sau này mâu thuẫn xảy ra, hình ảnh T trong tim bạn không còn nguyên vẹn nữa, chia tay thì trong T, trong bạn vẫn còn có những ấn tượng đẹp về nhau.

--> Ý kiến này là hợp lý nè bạn...

Đừng cố quên T làm gì ,càng cố quên thì bạn lại sẽ càng nhớ mà..(Đã có câu nói như thế rùi,và mình cũng thấy nó đúng).. hãy nghĩ về T như là 1 kỉ niệm đẹp của tuổi học trò.. Kỉ niệm học trò đẹp như thế hà cớ gì lại phải quên.. Hãy tuwj hào vì bạn có 1 kỉ niệm đẹp như thế..

Cũng đừng trách GĐ bạn làm gì.. Vi GĐ chỉ có 1 mà thôi.Tuy không phải lúc nào cũng mang lại điều tốt nhưng GD là những ng luôn mong cho ta những điều tốt mà..

Nếu khuyên bạn thì mình nghĩ ,C/S còn nhiều giá trị khác để hướng tới thay vì bạn cứ hoài niệm về quá khứ.. Hãy chọn cho mình 1 mục tiêu , say mê với nó , bạn sẽ không còn t dể bùn nữa.. :santa3: