PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ank ấy sẽ thật lòng vs tớ?.............!

tieuthu_huhong1102
08-11-2009, 08:02 AM
Nhiều người xung quanh nói rằng ank ấy k đàng hoàng cho lắm.......nói chính xác hơn ank ấy là con người k đáng tjn. Vậy tớ phải làm thế nào?. nhỡ đâu vs tớ... ank ấy sẽ thay đổi vì t/c kủa ank ấy thỳ sao? tớ muốn tjn lắm , nhưng.....

Miss.Ka
08-11-2009, 08:18 AM
Nếu yêu thì hãy tin , Còn nếu vẫn còn hoang mang, thì bạn hãy suy nghĩ kỹ lại nha.

Mr.Sjlent
08-11-2009, 10:34 AM
Đừng bao giờ mong người khác thay đổi vì mình...
... Cũng đừng hy vọng vì mình mà ngta thay đổi

--> 2 ý trên là 1 đó... ^^!

Thay đổie 1 con người khó lắm bạn à... Đừng đặt niềm tin nhầm chỗ nhé... Nguy hiểm lắm..

NhokLonely4294
08-11-2009, 05:46 PM
bạn đã yêu thì fải tin ng ta chứ chắc đâu vs mọi ng thì ng ta ko thay doi còn vs bạn thì ng ta thay đổi thì sao nghĩ sao thì nghĩ vì yêu thì mọi thứ sẽ thay đổi hết bạn hĩu ko bạn hãy lựa chọn đi !!!

vanzuno
08-11-2009, 07:04 PM
Bạn là người hiểu hơn ai hết chứ , bạn hãy suy nghĩ thật kĩ , người ngoài nói cũng có lúc sai , lúc đúng mà , một người bị mất lòng tin của người khác thì cũng khó thay đổi lắm

motngaynhoem
08-11-2009, 07:20 PM
nếu đã ko tin thì quen nhau làm gì nữa... bạn cứ mặt kệ người ta nói đi.. mà bạn cũng phải dữ lại 1 chút gì đó ko anh ấy lừa dối bạn... bạn hãy suy nghĩ thật kĩ nha có nên tiếp tục ko hay là dứt... người đang yêu thì khuyên gì cũng ko nghe đâu hihii

kimah
10-11-2009, 06:02 AM
Ừm, theo kim nghĩ thì bạn vẫn nên tin vào tình cảm của chính mình dành cho anh ấy, chứ đừng nên vì những lời nói bên ngoài mà lung lay. Vì nhỡ đâu họ ghen tức với bạn thì sao?

A a, nhưng mà nếu có quá nhiều người nói, thì kim nghĩ tốt nhất bạn đừng hi vọng quá nhiều vào anh chàng kia. Bạn có một bạn trai thân nào đó chứ? Hãy tìm người bạn đó, và xin hắn 1 lời khuyên chân thành. Vì con trai thì thường hiểu nhau, và dễ dàng phân tích tình cảm của anh ta. Hơn nữa bạn cũng nên thoải mái, thông thường tin vịt thì 49 ngày sau sẽ tự tiêu tan thui. A, kim lại com lăng nhăng, bạn ko cần để ý quá. Hãy cố tin tưởng nếu anh ấy đối xử chân thành với bạn. Biết đâu bạn lại chính là người làm thay đổi anh ấy

Thân
Kim - cô độc
:D

sangvan
10-11-2009, 07:20 AM
nè,,nếu người ta có đòi hỏi quan hệ,,,,khi thời gian quen nhau chưa lâu thì đó là dấu hiện đầu tiền chứng minh hắn là nguoiwf không đáng tin

Xi!
10-11-2009, 07:27 AM
Có người bảo vói tớ rằng:" Bạn ko tin người ta sao bắt người ta tin bạn". Hãy cứ tin nhưng đừng mù quáng là đươc.

NhokLonely4294
10-11-2009, 08:07 PM
bạn hãy tin đi bạn cố khuyên a ấy làm 1 ng đàng hoàn đi nếu a ấy ju bạn thì a ấy sẽ hĩu ra điều đó còn nếu a ấy nghe bạn nói xong mà a ấy ko làm thèo thì chỉ còn cách ct vs a ấy thôi chứ sao h Vậy ha bạn ha chúc bạn may mắn và vui vẻ!!!!

tieuthu_huhong1102
11-11-2009, 03:49 AM
bạn hãy tin đi bạn cố khuyên a ấy làm 1 ng đàng hoàn đi nếu a ấy ju bạn thì a ấy sẽ hĩu ra điều đó còn nếu a ấy nghe bạn nói xong mà a ấy ko làm thèo thì chỉ còn cách ct vs a ấy thôi chứ sao h Vậy ha bạn ha chúc bạn may mắn và vui vẻ!!!!
lời khuyên của bạn hay lắm :welcome2: thank bạn rất nhiều...tớ sẽ thử và chờ đợi kết quả của nó !

Có người bảo vói tớ rằng:" Bạn ko tin người ta sao bắt người ta tin bạn". Hãy cứ tin nhưng đừng mù quáng là đươc.

uk` cứ cố tin đi vì đó là người mình yêu mà :hug:

GRTL
11-11-2009, 11:04 PM
- Chà ! cái này căng à nha !!!! vấn đề bạn cần quan tâm là người nào đã nói anh ấy không đáng tin !???
+ Nếu đó là Ba Mẹ - Anh chị - Những người bạn có nhân cách tốt mà bạn hoàn toàn tin tưởng thì ----> anh chàng bạn yêu đích thực là một kẻ xấu, đểu giả và rất cáo già ( đã lừa được bạn ).
+ Nếu đó là một người bình thường, không quen biết với bạn nhưng có uy tín và bản thân họ là một người có lối sống tốt thì ----> anh chàng kia rất đáng nghi ngờ và bạn cần đề phòng !!
+ Nếu người nói với bạn về người bạn yêu đều là những tên xấu xa, du thủ du thực, vô học thì cần phải tìm hiểu thêm .... chưa có thể tin lời họ nói được !!!

..... Theo như tớ thấy thì bạn chả hiểu gì về người bạn yêu, kết luận là bạn còn rất trẻ - rất ngây thơ <--- nguy cơ mang nổi thất tình là cực cực cực cực .... lớn !!! chả biết nói sao .... cầu trời cho bạn tai qua nạn khỏi, may mắn bình yên mà tiếp tục sống tốt, học tốt .... Ba Má bạn hài lòng. :D :D :D.

Mr.Sjlent
11-11-2009, 11:53 PM
..... Theo như tớ thấy thì bạn chả hiểu gì về người bạn yêu, kết luận là bạn còn rất trẻ - rất ngây thơ <--- nguy cơ mang nổi thất tình là cực cực cực cực .... lớn !!! chả biết nói sao .... cầu trời cho bạn tai qua nạn khỏi, may mắn bình yên mà tiếp tục sống tốt, học tốt .... Ba Má bạn hài lòng. .

--> Yêu đôi khi là mù quáng mà.. Có thể trong mắt bạn ấy,bạn trai của bạn ấy chỉ có toàn điểm tốt thì sao ... Trẻ trung,ngây thơ thì mới dễ bị biến thành nai tơ .. hờ hờ.. Anh GRTL chắc không còn trẻ ,hem bik có giống " Old 35 " không nhỉ..

tieuthu_huhong1102
12-11-2009, 03:37 AM
- Chà ! cái này căng à nha !!!! vấn đề bạn cần quan tâm là người nào đã nói anh ấy không đáng tin !???
+ Nếu đó là Ba Mẹ - Anh chị - Những người bạn có nhân cách tốt mà bạn hoàn toàn tin tưởng thì ----> anh chàng bạn yêu đích thực là một kẻ xấu, đểu giả và rất cáo già ( đã lừa được bạn ).
+ Nếu đó là một người bình thường, không quen biết với bạn nhưng có uy tín và bản thân họ là một người có lối sống tốt thì ----> anh chàng kia rất đáng nghi ngờ và bạn cần đề phòng !!
+ Nếu người nói với bạn về người bạn yêu đều là những tên xấu xa, du thủ du thực, vô học thì cần phải tìm hiểu thêm .... chưa có thể tin lời họ nói được !!!

..... Theo như tớ thấy thì bạn chả hiểu gì về người bạn yêu, kết luận là bạn còn rất trẻ - rất ngây thơ <--- nguy cơ mang nổi thất tình là cực cực cực cực .... lớn !!! chả biết nói sao .... cầu trời cho bạn tai qua nạn khỏi, may mắn bình yên mà tiếp tục sống tốt, học tốt .... Ba Má bạn hài lòng. :D :D :D.
nguy cơ của ank nỳ nghe sợ qá....ny* tớ đc 1 thằng bạn thân giới thiệu...tớ chỉ biết có thế thôi ! thé nên tớ chả biết làm sao cả =))

Mr.Sjlent
12-11-2009, 09:09 AM
nguy cơ của ank nỳ nghe sợ qá....ny* tớ đc 1 thằng bạn thân giới thiệu...tớ chỉ biết có thế thôi ! thé nên tớ chả biết làm sao cả =))

--> Ọc.. :secret:Bạn thân giới thiệu thì chắc cũng an tâm phần nào.. Bạn thân mà,đâu thể nào lại giới thiệu 1 người không đàng hoàng cho bạn của minh.

--> :ahah: Nhưng chỉ là bạn thân giới thiệu,chưa tìm hiểu kỹ càng mà đã coi tình cảm đó là yêu thì có vội vàng quá không ban? Thật lòng mà nghe câu nói của bạn mình chợt buồn ,vì không ngờ yêu lại đơn giản và dễ thực hiện như thế.. Mình cứ nghĩ yêu khó lắm cơ..:nhi:

GRTL
12-11-2009, 11:01 PM
- Sự thật thì " yêu " nó vô cùng phức tạp ! với những người lớn khi đã bước qua sự ngây thơ và bồng bột của tuổi trẻ, cái giá phải trả cho những sai lầm - nông cạn họ mới thấy nhiều, hiểu nhiều về sự phức tạp của tình yêu. Ngày xưa họ cũng nghỉ " yêu " có gì đâu mà phức tạp ... yêu một cách dể dàng. Đến lúc trưỡng thành hơn chắc chắn họ thấy khác ! Các bạn trẻ bây giờ thấy đơn giản .... sau này chính bạn sẽ thấy mình đã nghỉ sai ! <--- điều này chắc chắn !!!
+ Yêu không chỉ là những nụ hôn, những giây phút lãng mạng và đẹp như mơ - ở đấy có những giận hờn, tranh cãi, đấu tranh và cố gắng - sự căng thẳng, áp lực. Yêu là một phần của cuộc sống, nó không thể tách ra khỏi cuộc sống xã hội. Mà cuộc sống đó là gì ? đó là phải ăn, uống, giải trí và lao động - các mối quan hệ khác nữa ! Để Tình yêu tồn tại và lớn lên mỗi ngày nó phải hài hòa với mọi thứ .... tiền bạc, công việc, gia đình, bạn bè, xã hội . Tất cả các yếu tố ấy luôn tác động lẫn nhau.
- Yêu mà xa rời thực tế, mơ mộng và hão huyền thì luôn đẹp - mãnh liệt một thời gian đầu .... nhưng nó sẽ tàn lụi và chết khô một cách nhanh chóng như một ngôi sao băng mà thôi ! Tình yêu học trò nó nằm ở chổ này .... nó chỉ gói gọn trong cảm xúc và giới tính .... nó không quan tâm tới những yếu tố khác.
- Yêu hài hòa với thực tế, có nghĩa là họ hiểu biết - họ có kiến thức xã hội - họ hiểu được mình, hiểu con người và xã hội - quan điểm sống, quan điểm tình cảm, nhân cách rõ ràng <--- họ hiểu mình cần gì, mình phải làm gì , họ nắm bắt được ý nghĩa và giá trị thật sự của tình yêu <--- khi ấy họ mới có thể yêu chân thành và bền vững !