PDA

Xem đầy đủ chức năng : người ấy có yêu mình không>????

whatislove
07-11-2009, 03:52 AM
mình đang gặp 1 vấn đề rất không hiểu mong các bạn cho lời khuyên
.mình làm quen cô ấy bằng tin nhắn,mình quen cô ấy được 1 thời gian thì mình ngõ lời yêu cô ấy,rồi mình đã gọi điện nói yêu cô ấy,rồi sau đó là một tiếng bíp bíp rồi mình gọi hoài lại mà chẳng được,một thời gian sau khi mình hỏi lại với cô ấy,thì cô ấy nói là em đã chắp nhận lời yêu của người ta nên không thể nhận lời yêu từ anh.rồi mình đã quên.nhưng sau này khi người đó không yêu cô ấy nữa,cố ấy lại xin lỗi những gì mà cô ấy đã làm,cô ấy rất buồn khi người ấy đã chia tay cô ấy,cô ấy kể mọi chuyện cho mình biêt.giờ mình không biết là cô ấy có thích mình không hay là xem mình như một người bạn bình thường để chia sẻ nỗi đau với cô ây???mong các bạn giúp mình!!!!!thanks

Miss.Ka
07-11-2009, 05:16 AM
Cách tốt nhất trong lúc này là bạn hãy ở bên cô ấy, an ủi động viên, xoá dần đi nỗi đau vừa qua là tốt nhất. Nếu thật sự bạn yêu ng` đó, thì chắc hẳn bạn phải muốn người đó vui vẻ chứ, vậy thì hãy làm vậy đi. Còn chuyện tình cảm của bạn có đc chấp nhận hay ko, thì hãy để tự nhiên, rồi bạn sẽ có câu trả lời.

p/s: cái này phải ở bên gỡ rối chứ nhỉ :meo:

giAnG_cOi
07-11-2009, 06:42 AM
đừng nên yêu cô ấy bạn à,còn rất nhìu ng làm trái tim bạn rung động,ng ấy có lẽ chỉ coi bạn là 1 ng bạn,là ng có thể dễ dàng chia sẻ,và nếu như lúc đầu thì cô ý cũng chỉ mún làm bạn vs bạn thui,nghĩ thoáng và xem cô ấy như ng bạn bt thì tốt hơn. ở bên chia sẻ lúc cô ấy bùn nhé!

nhoc ken
07-11-2009, 06:49 AM
haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz!
chưa chắc một người khi kể cho mình biết bí mật của người ta thì người đó đã thích mình nha. có lẽ cô ấy xem anh như một người bạn thân mong nhận được một lời đọng viên từ anh thì sao ? anh cần phải phaan biệt rõ ranh giới của tình yêu và tình bạn nha. theo em giữa anh và chị ấy nên có một tình bạn sẽ tốt hơn nhiều cho cả hai người.
giả dụ như bây giờ chị ấy có nhận lời anh và anh vẫn chờ đợi chị ấy đi nữa thì tình yeu đó vẫn không đi đến đâu cả vì trong trái tim chị ấy anh cũng chỉ là người thay tế mà thôi.

thaika
07-11-2009, 07:27 AM
1 lời khuyên nhé, hãy làm 1 người bạn bên cạnh cô ấy cho đến khi cô ấy quên đi chuyện cũ rồi lúc đó mới xem cô ấy có thích mình không

Mr.Sjlent
07-11-2009, 07:39 AM
Đến bây giờ mình vẫn có 1 suy nghĩ là : Tại sao con người ta lại cứ thích nói những điều quan trọng qua mobile nhỉ? Điện thoại đc sinh ra với mong muốn làm cho mọi ng gần nhau hơn --> Đây là mục tiêu nguyên thủy...

Nhưng có ai biết rằng,ngày nay con người lại lệ thuộc mạnh mẽ vào cái ĐT đến như vậy.Bao nhiêu chuyện không đáng có nảy sinh từ 1 chiếc ĐT..Ngày nay,mình thấy rằng chình ĐT làm cho con ng ta ngày 1 xa nhau hơn..Gặp nhau ít hơn...Buồn không đáng có nhiều hơn ... Hay cáu giận vô cớ và mệt mỏi nhiều hơn ...

--> Khi bạn tỏ tình qua ĐT,cơ hội thành công của bạn ntn? Không cao đâu --> Nó làm giảm giá trị của chính bản thân bạn --> Thiếu tự tin + Không tôn trọng đối phương đâu bạn ạ..

Bạn muốn biết cô ấy có yêu bạn không ư?

--> Có lẽ là không đâu bạn ạ ! Khi ngta vừa trải qua 1 nỗi đau thì con ng ta thường trở nên mềm yếu --> Ngta thuờng có xu ướng tìm cho mình một nơi để chia sẻ.. Và ô ấy đã tìm đến với bạn
-> Chứng tỏ là cô ấy rất quý bạn thôi..

Cô ấy xl bạn, đó đơn thuần là 1 lời xl mà thôi,vì trc kia,chính bạn cũng bị cô ấy từ chối ,bây giờ cô ấy đang ở trong trạng thái giống bạn trc đây..Có lẽ, bây giờ cô ấy đã hiểu cảm giác của bạn khi bị cô ấy từ chối..--> Chỉ chứng tỏ cô ây tôn trọng bạn thôi..

Và việc cô ấy kể mọi chuyện cho bạn biết chỉ là tâm sự và chia sẻ làm vơi đi nỗi buồn của chính cô ấy thôi...Nỗi buồn cho đi là nỗi buồn sẻ nửa mà..--> Nó cũng chứng tỏ rằng ccô ấy cũng không vui hơn bạn đâu,vì cô ấy cũng thất bại như bạn mà...

--> mình nghĩ cô ấy rất quý bạn,và hiện chỉ coi bạn là bạn thôi !!

Bạn có nghe chuyện này chưa? Khi ta thích 1 ai đó thì tất cả những cử chỉ và hành động của đối phương trong mắt ta đều là dành cho ta ,vì ta mà làm vậy ! Và khi 2 ng thích nhau thì đều có cảm giác tất cả những gì mà đối phương làm đèu là dành cho mình vậy...

Ha ha.. Bạn tin không?:so_funny:

codon2212
07-11-2009, 12:46 PM
mình cũng đang có cảm giác giống bạn bây giờ.khi thích 1 ai đó bạn sẽ cảm thấy tất cả những gì mà người ấy làm đều hướng về mình.nhưng rồi 1 ngày bạn sẽ nhận ra rằng tất cả mọi chuyện đều là do bạn tự cho là như vậy mà thôi.

phuthuy_MU
07-11-2009, 01:19 PM
mình đang gặp 1 vấn đề rất không hiểu mong các bạn cho lời khuyên
.mình làm quen cô ấy bằng tin nhắn,mình quen cô ấy được 1 thời gian thì mình ngõ lời yêu cô ấy,rồi mình đã gọi điện nói yêu cô ấy,rồi sau đó là một tiếng bíp bíp rồi mình gọi hoài lại mà chẳng được,một thời gian sau khi mình hỏi lại với cô ấy,thì cô ấy nói là em đã chắp nhận lời yêu của người ta nên không thể nhận lời yêu từ anh.rồi mình đã quên.nhưng sau này khi người đó không yêu cô ấy nữa,cố ấy lại xin lỗi những gì mà cô ấy đã làm,cô ấy rất buồn khi người ấy đã chia tay cô ấy,cô ấy kể mọi chuyện cho mình biêt.giờ mình không biết là cô ấy có thích mình không hay là xem mình như một người bạn bình thường để chia sẻ nỗi đau với cô ây???mong các bạn giúp mình!!!!!thanks

:so_funny: Tình yêu là 1 cái gì đó mà chúng ta cứ kiếm tìm.....
Theo tình thì tình chạy chốn tìn thì tình theo =)) :so_funny:

NhocBun
07-11-2009, 03:24 PM
Hãy dựa vào bờ vai bé nhỏ của anh mà khóc nè,hãy khóc hết và vứt bõ nỗi đau đoá đi em.Bây h cô ta đang cần bạn quan tâm,an ủi chứ không phải là trở về hay là yêu bạn,đó chỉ đơn thuần là một lời xin lỗi tế nhị vì lúc trước cô ấy đã từ chối 1 ty,và bây h cô ấy rất hiểu tâm trạng của bạn lúc đó,Bên trong đó cũng kóa chút hối hận nhưng không phải vì thế mà cô ấy yêu bạn.Bạn nên cân nhắc cẩn thận,kẻo thất bại lần nữa thì khổ ;)).Chúc bạn sáng suốt nhen :K

nhóc_con
07-11-2009, 06:46 PM
Đến bây giờ mình vẫn có 1 suy nghĩ là : Tại sao con người ta lại cứ thích nói những điều quan trọng qua mobile nhỉ? Điện thoại đc sinh ra với mong muốn làm cho mọi ng gần nhau hơn --> Đây là mục tiêu nguyên thủy...

Nhưng có ai biết rằng,ngày nay con người lại lệ thuộc mạnh mẽ vào cái ĐT đến như vậy.Bao nhiêu chuyện không đáng có nảy sinh từ 1 chiếc ĐT..Ngày nay,mình thấy rằng chình ĐT làm cho con ng ta ngày 1 xa nhau hơn..Gặp nhau ít hơn...Buồn không đáng có nhiều hơn ... Hay cáu giận vô cớ và mệt mỏi nhiều hơn ...

--> Khi bạn tỏ tình qua ĐT,cơ hội thành công của bạn ntn? Không cao đâu --> Nó làm giảm giá trị của chính bản thân bạn --> Thiếu tự tin + Không tôn trọng đối phương đâu bạn ạ..

Bạn muốn biết cô ấy có yêu bạn không ư?

--> Có lẽ là không đâu bạn ạ ! Khi ngta vừa trải qua 1 nỗi đau thì con ng ta thường trở nên mềm yếu --> Ngta thuờng có xu ướng tìm cho mình một nơi để chia sẻ.. Và ô ấy đã tìm đến với bạn
-> Chứng tỏ là cô ấy rất quý bạn thôi..

Cô ấy xl bạn, đó đơn thuần là 1 lời xl mà thôi,vì trc kia,chính bạn cũng bị cô ấy từ chối ,bây giờ cô ấy đang ở trong trạng thái giống bạn trc đây..Có lẽ, bây giờ cô ấy đã hiểu cảm giác của bạn khi bị cô ấy từ chối..--> Chỉ chứng tỏ cô ây tôn trọng bạn thôi..

Và việc cô ấy kể mọi chuyện cho bạn biết chỉ là tâm sự và chia sẻ làm vơi đi nỗi buồn của chính cô ấy thôi...Nỗi buồn cho đi là nỗi buồn sẻ nửa mà..--> Nó cũng chứng tỏ rằng ccô ấy cũng không vui hơn bạn đâu,vì cô ấy cũng thất bại như bạn mà...

--> mình nghĩ cô ấy rất quý bạn,và hiện chỉ coi bạn là bạn thôi !!

Bạn có nghe chuyện này chưa? Khi ta thích 1 ai đó thì tất cả những cử chỉ và hành động của đối phương trong mắt ta đều là dành cho ta ,vì ta mà làm vậy ! Và khi 2 ng thích nhau thì đều có cảm giác tất cả những gì mà đối phương làm đèu là dành cho mình vậy...

Ha ha.. Bạn tin không?:so_funny:

keke chiên gia phân tích tâm lý

NhokLonely4294
07-11-2009, 08:22 PM
tại sao lại ko ju cô ấy đc bây h bạn còn ju cô ấy thì bạn lúc này fải an ủi cô ấy hãy tha thứ cho cô ấy 1 lần nữa đj bạn vì ai cũng fải mắc fải sai lầm trong đời mà bạn hãy hỏi cô ấy lúc nay có mún mình là bạn trai của ấy ko rồi coi ấy nói sao.Good Luck!!! Nhớ nha tha thứ là 1 đức tính tốt đó bạn cố lên

ng0cb4by
08-11-2009, 12:28 AM
Có lẽ là bây giờ cô ấy không yêu bạn mà chỉ coi bạn là bạn thui. NHưng mà nếu bạn yêu thật lòng thì hãy ở bên cô ấy quan tâm cô ấy rùi sẽ có một ngày cô ấy sẽ yêu bạn. yÊu hơn bạn mong đợi chỉ cần bạn cố gắng đừng bỏ cuộc. Gooood lUcH !!!!!!!!!11111