PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lạnh rồi... và mình cũng vậy!

small_bear_86
04-11-2009, 11:10 PM
Đông đến rồi , trời lại lạnh , lạnh quá lạnh buốt cả người , lạnh giống như trái tim mình , như con người mình đang băng giá sau quá nhiều biến cố sảy ra... Tại sao e lại đối sử với anh thế anh chẳng hiểu , anh cũng ko hiểu và anh tin rằng sẽ mãi chẳng bao giờ anh có thể hiểu và có thể tìm ra lời giải đáp cho những hành động của em dành cho a. Buồn thật đấy và có ai giống như tôi ko nói tôi biết phải làm gì với... khi em ngày hôm qua vẫn bên cạnh tôi , nói yêu tôi cần tôi... vậy mà chỉ ngày hôm sau thôi em bên cạnh người khác , tay trong tay...tôi tìm gặp em , em nói em ko thể yêu tôi vì tôi làm em mệt mỏi , làm em khổ sở... Cười ko hiểu sao lúc đấy tôi lại mỉm cười , tôi đau đến nhói lòng mà cũng ko khỏi mỉm cười với những lý do để em bỏ tôi theo người khác... Em à ! còn nhớ không mới ngày hôm qua đó em nói em yêu anh mà và anh là niềm hạnh phúc , là nụ cười của em , và em xa nhà lên đây làm cũng chỉ vì em yêu anh nhớ anh và ko muốn xa anh...Nhớ ko em đó là những lời ngày hôm qua e nói đấy , vậy mà nhanh đến thế sao , và e là thế sao... Anh buồn lắm , chán lắm em biết ko , nhưng anh biết anh khẳng định 1 điều rằng a ko buồn khi mất e , mà a lo cho e Vân ạ , Với cách sống của e thế này rồi cuộc đời e sẽ ra sao đây , anh ko biết phải làm gì để tốt cho e , gọi cho Bố Mẹ em bắt em về hay cứ im lặng để e sống thế , buông thả và anh biết rồi kết cục nó sẽ chẳng đi đến đâu... em khổ và a thì ko bao giờ muốn điều đó đến với e. Anh phải làm thế nào đây anh chẳng biết nữa , anh mệt quá , mệt lắm em biết ko , mệt vì lo cho cuộc đời mình và vì lo cho e, anh phải làm sao đây...????

Guardian_angel_2311
05-11-2009, 12:09 AM
Tôi thường nghe người ta nói " Khi con trai hết thương yêu rồi thì nó tàn nhẫn lắm " nhưng theo tôi thì con gái cũng vậy thôi.

Mỉm cười trong khi đau nhói lòng. Tôi có thể hiểu cảm giác đó vì đôi khi ta không thể khóc được nên mỉm cười cũng là cách. Khi còn yêu thì thiếu gì những từ ngữ yêu thương nhưng đến khi hết yêu thì cũng có thiếu gì lí do để chia tay.

Người ta nói ( vâng, lại người ta ) " hết tình còn nghĩa "....nếu anh thật sự lo cho cô ấy thì nên nói cho Ba, mẹ cô ấy biết. Cô ấy chọn cách sống như thế nào là tự bản thân cô ấy muốn và nếu sau này có chuyện gì thì anh cũng sẽ không phải hối hận vì anh đã nói cho ba, mẹ cô ấy rồi.

small_bear_86
05-11-2009, 12:49 AM
Cám ơn những góp ý chân thành của bạn... những gì bạn nói có lẽ tôi biết rất biết , tôi cũng hiểu ko phải ko hiểu... Nhưng cái chính và là cái khó là tôi ko biết nói cho Bố mẹ ng` đó biết sẽ tốt hơn hay là im lặng mặc cho cô ấy tự quyết định lấy số phận của mình... Tôi đã hỏi ( anh phải làm gì để tốt cho e bấy giờ... ) Bạn biết cô ấy nói gì ko ( Anh hãy gặp và nói truyện với người đó của e bây giờ đi , người đó ko sấu đâu a à... ) Bạn biết đấy tôi phải làm gì với hoàn cảnh này , đi nói truyện với người yêu mới của ng` yêu mình sao... Bố cô ấy thì đang ốm giờ phải lằm viện , Bố cô ấy sẽ thế nào khi biết người con gái quá đỗi ngoan hiền trong mắt mình lại sống thế , và làm thế... Cũng ví đó mà có lẽ tôi bế tắc , có lẽ tôi sẽ im lặng và cầu chúc cho cô ấy , cầu cho cô ấy hạnh phúc... cho dù tôi ko biết sau này cô ấy sẽ thế nào ra sao... Nhưng im lặng bây giờ có thể giúp đc Bố cô ấy an tâm vui vẻ chữa bệnh , và trong mắt ng` Cha con gái vẫn là 1 viên ngọc... Và tạm thời có lẽ lúc này cô ấy sẽ hạnh phúc... Tôi yêu , thương và lo cho cô ấy , nhưng có lẽ cuộc đời cô ấy cô ấy sẽ phải tự quyết định lấy... tôi sẽ im lặng mặc dù tôi biết tôi sẽ luôn dõi theo và cầu chúc cô ấy hạnh phúc... Và rồi sẽ lại thêm ko ít lần nữa trái tim tôi sẽ lại nhói đau... Cám ơn bạn

●Búp Bê Mập●
05-11-2009, 01:08 AM
E ko biết anh nói cách sống buông thả của chỵ Vân là ntn?Có thể chỵ ấy thých cách sống như thế.Cũng có thể chỵ ấy muốn thoát ra khỏi cách sống ấy nhưg chỵ ấy ko có đủ can đảm.Anh nói anh ko biết phải làm gì :) sao anh ko phải là người kéo chỵ ấy ra khỏi cuộc sống buông thả đó.Hãy cho chỵ ấy hiểu chỵ ấy đang tự huỷ hoại bản thân ,cách sống như vậy chỷ có thể tồn tại trong 1 thời gian ngắn mà thôi.Đến lúc ân hận thỳ đã quá muộn.Chỵ ấy ko muốn gặp anh.Nói rằng anh chỷ làm chỵ ấy mệt mỏi.Thỳ anh cũng đừng nản lòng.Hãy lấy tư cách là 1ng bạn tốt ,khuyên chỵ ấy.Còn việc chỵ ấy có ng # thỳ anh cũng đừng suy nghĩ nhiều quá.Nếu thấy ko hợp nhau thỳ ngta sẽ tự tìm đến 1t.y thôi,ko phải lỗi do anh.Cuộc đời là của chỵ ấy ,cha mẹ cho chỵ ấy được tồn tại trên đời thỳ chỵ ấy sẽ tự biết sống sao cho trọn với tỳnh yêu thương của cha mẹ dành cho mình.Lừa dối ng cha để bác ấy yên tâm chữa bệnh trog lúc này thỳ cũng ko có j sai.Nhug liệu có che dấu mãi đc ko?Chẳng lẽ chỵ Vân lại ko hề có chút suy ngỹ nào về Bố mìg àk?Chỵ ấy lớn rồi ,phải biết suy ngỹ cho bản thân và gia đình chứ.Đâu phải lúc nào anh cũng theo sau chỵ ấy được.Khi chỵ ấy đã ko muốn anh liên quan đến nữa thỳ anh cũng ko nên tham dự vào cuộc sống và chuyện gia đình của chỵ ấy nữa.Đúg như anh nói ,cuộc đời này là của chỵ ấy ,chỵ ấy fải tự lo thôi....E có một vài suy ngỹ thế thôi a.Mog anh sẽ ság suốt khi quyết định mọi việc :)

_clover_
05-11-2009, 01:53 AM
Lạnh rồi.......... mệt mỏi wa'
Dừng lại và quay lại nhìn em lần cuối. chúc em hạnh phúc vì " anh yêu em " hãy sống như chính em đã chọn.

Đôi khi là vậy đấy bạn , khi ai đó đã tìm ra hạnh phúc của họ , hãy để họ bước đi. Vì đấy là con đường họ chọn. bạn hãy nghĩ đấy chính là lý do cho sự chia tay của bạn. bạn ạh !!!
bạn cũng sẽ mỉn cười chứ , nếu người bạn yêu hạnh phúc ^^

NhokLonely4294
05-11-2009, 02:24 AM
sao bạn giống mình thế nhưng mà mình cũng ko khổ như bạn cô ấy bỏ mình mà mình cũng ko bik lý do vì sao mình hỏi thì cô ấy bảo là e ko thể yêu anh nữa rồi lại nói là e đã có ng yêu mới rồi thế đấy h.nay bên này mai bên # khó hỉu lắm bạn àk hãy để ng ấy lựa chọn đi mình cũng đau khổ lắm nhưng bik sao h bạn minh cũng mún cô ấy way về nhưng fải làm cách nào đây hjx

Mr.Sjlent
05-11-2009, 02:47 AM
Đông đến rồi , trời lại lạnh , lạnh quá lạnh buốt cả người , lạnh giống như trái tim mình , như con người mình đang băng giá sau quá nhiều biến cố xảy ra...

Bạn ơi,mình nghĩ bạn chẳng có gì phải buồn cả! Con người ta ai cũng phải chịu trách nhiệm với C/s của mình, dù nó có không hoàn hảo thì cũng không ai sống hộ ai mãi được !

Mình và bạn giống nhau ở 1 điểm,đều mỉm cười nhận lời chia tay bất ngờ.. Có lẽ không phải vì không thể khóc nên cười,mà vì C/s có nhundefiững điều bất ngờ khiến ta mỉm cười với nó..

Dù thế nào mình nghĩ bạn cũng nên im lặng,nói chuyện với ba mẹ Vân chỉ làm cho bạn và Vân sau này khó làm bạn hơn thôi,Mình nghĩ đó là 1 hành động mang tính trả đũa ,và sẽ chẳng thay đổi đc gì nhiều đâu.
Bạn hỏi thẳng cô ấy như vậy là chính xác! Và nếu cô ấy đã khẳng định là ng mới đến là ng tốt thì tại sao không thử tin Vân 1 lân..

Và khi ng mình yx đến với 1 ng tốt hơn, có thể làm cô ấy thoả mãn thì mình nghĩ bạn nên vui lên mới phải! Ng ta bỏ bạn, để đến với 1 ng kém bạn rất nhiều thì mới phải phân vân 1 chút chứ!

Bạn đã có thể mỉm cười 1 lần thì sao không thử mỉm cười 1 lần nữa!
Cuộc sống là phải vấp ngã mới trưởng thành,đừng quá bận tâm khi ngta chưa cần bạn phải nâng dậy !

thật sự,mình chỉ nói lên cảm giác của mình thôi,vì chuyện của bạn mình không hiểu đc bằng bạn, coi những gì mình nói là cách nhìn của ng ngoài 1 lần xem sao nhé!

hì..

small_bear_86
05-11-2009, 03:43 AM
E ko biết anh nói cách sống buông thả của chỵ Vân là ntn?Có thể chỵ ấy thých cách sống như thế.Cũng có thể chỵ ấy muốn thoát ra khỏi cách sống ấy nhưg chỵ ấy ko có đủ can đảm.Anh nói anh ko biết phải làm gì :) sao anh ko phải là người kéo chỵ ấy ra khỏi cuộc sống buông thả đó.Hãy cho chỵ ấy hiểu chỵ ấy đang tự huỷ hoại bản thân ,cách sống như vậy chỷ có thể tồn tại trong 1 thời gian ngắn mà thôi.Đến lúc ân hận thỳ đã quá muộn.Chỵ ấy ko muốn gặp anh.Nói rằng anh chỷ làm chỵ ấy mệt mỏi.Thỳ anh cũng đừng nản lòng.Hãy lấy tư cách là 1ng bạn tốt ,khuyên chỵ ấy.Còn việc chỵ ấy có ng # thỳ anh cũng đừng suy nghĩ nhiều quá.Nếu thấy ko hợp nhau thỳ ngta sẽ tự tìm đến 1t.y thôi,ko phải lỗi do anh.Cuộc đời là của chỵ ấy ,cha mẹ cho chỵ ấy được tồn tại trên đời thỳ chỵ ấy sẽ tự biết sống sao cho trọn với tỳnh yêu thương của cha mẹ dành cho mình.Lừa dối ng cha để bác ấy yên tâm chữa bệnh trog lúc này thỳ cũng ko có j sai.Nhug liệu có che dấu mãi đc ko?Chẳng lẽ chỵ Vân lại ko hề có chút suy ngỹ nào về Bố mìg àk?Chỵ ấy lớn rồi ,phải biết suy ngỹ cho bản thân và gia đình chứ.Đâu phải lúc nào anh cũng theo sau chỵ ấy được.Khi chỵ ấy đã ko muốn anh liên quan đến nữa thỳ anh cũng ko nên tham dự vào cuộc sống và chuyện gia đình của chỵ ấy nữa.Đúg như anh nói ,cuộc đời này là của chỵ ấy ,chỵ ấy fải tự lo thôi....E có một vài suy ngỹ thế thôi a.Mog anh sẽ ság suốt khi quyết định mọi việc :)
Cuộc sống sinh viên xa nhà ở trọ 1 mình và có người yêu như thế nào trắc anh ko nói e cũng tự hiểu , sống như thế lên hay ko lên hả em , sai hay đúng cần ngăn chặn hay để nó tiếp tục... Anh là người giúp chị ấy hiểu ư , anh muốn lắm và cũng cố gắng làm lắm , nhưng bằng cách nào đây... mới hôm qua a và chị ấy yêu nhau... giờ chị ấy bỏ đi với người khác , anh biết cuộc sống của chị ấy như thế là ko tốt , anh khuyên chị ấy , thì chị ấy bảo anh hãy gặp và nói truyện với ng` yêu hiện tại của chị ấy đi , người đó tốt lăm , chị ấy nói vậy là sao hả e... thứ nhất chị ấy đâu coi anh là gì , ko thương tiếc , ko chút ái ngại , và anh có thể đến gặp và nói truyện với người yêu mới của chị ấy ko , gặp thì sao và biết nói gì bây giờ... Và bản thân anh liệu có thể đứng vững đc khi đối diện ko , anh cũng là con người và anh cũng tin anh yêu Chị ấy nhiều hơn bất cứ người nào khác.Anh nghĩ có lẽ lúc này anh phải im lặng , anh thật sự rất mệt mỏi , moi phương án anh lựa chọn và định làm đều có 1 ngõ cụt hay rào cản anh chẳng biết phải làm gì thật sự quá mệt mỏi , Có lẽ dúng cuộc sống của cô ấy cô ấy phải lụa chọn , anh muốn nhưng ko thể theo cô ấy cả đời... Cám ơn em đã chia sẻ với anh...

small_bear_86
05-11-2009, 03:54 AM
Đông đến rồi , trời lại lạnh , lạnh quá lạnh buốt cả người , lạnh giống như trái tim mình , như con người mình đang băng giá sau quá nhiều biến cố xảy ra...

Bạn ơi,mình nghĩ bạn chẳng có gì phải buồn cả! Con người ta ai cũng phải chịu trách nhiệm với C/s của mình, dù nó có không hoàn hảo thì cũng không ai sống hộ ai mãi được !

Mình và bạn giống nhau ở 1 điểm,đều mỉm cười nhận lời chia tay bất ngờ.. Có lẽ không phải vì không thể khóc nên cười,mà vì C/s có nhundefiững điều bất ngờ khiến ta mỉm cười với nó..

Dù thế nào mình nghĩ bạn cũng nên im lặng,nói chuyện với ba mẹ Vân chỉ làm cho bạn và Vân sau này khó làm bạn hơn thôi,Mình nghĩ đó là 1 hành động mang tính trả đũa ,và sẽ chẳng thay đổi đc gì nhiều đâu.
Bạn hỏi thẳng cô ấy như vậy là chính xác! Và nếu cô ấy đã khẳng định là ng mới đến là ng tốt thì tại sao không thử tin Vân 1 lân..

Và khi ng mình yx đến với 1 ng tốt hơn, có thể làm cô ấy thoả mãn thì mình nghĩ bạn nên vui lên mới phải! Ng ta bỏ bạn, để đến với 1 ng kém bạn rất nhiều thì mới phải phân vân 1 chút chứ!

Bạn đã có thể mỉm cười 1 lần thì sao không thử mỉm cười 1 lần nữa!
Cuộc sống là phải vấp ngã mới trưởng thành,đừng quá bận tâm khi ngta chưa cần bạn phải nâng dậy !

thật sự,mình chỉ nói lên cảm giác của mình thôi,vì chuyện của bạn mình không hiểu đc bằng bạn, coi những gì mình nói là cách nhìn của ng ngoài 1 lần xem sao nhé!

hì..
Cám ơn bạn mình ko hề phân vân , bằng chứng là mình đã rất bình thản đối diện với nó , mình có thể mỉm cười và mừng cho cô ấy nếu cô ấy hạnh phúc và người đó hơn mình có thể chăm lo cho cô ấy... Nhưng tất cả mọi cái đều chỉ là ẩn số , người đó tốt ko , ko hề ai biết chỉ có người đó biết... Mình sẽ làm giống như bạn nói là mình sẽ im lặng , ko phải vì trả thù hay về bất cứ lý do gì mà chỉ đơn giản có lẽ , nhất là thời điểm này như thế sẽ tốt cho cô ấy hơn vậy thôi... mình ko muốn Bố Mẹ cô ấy , gia đình cô ấy thất vọng về cô ấy , và đúng hơn cuộc đời có đôi khi ai cũng phải 1 lần đánh cuộc với số phận của mình , mình ko tin vào số phận nhưng có lẽ cô ấy tin... và mình chấp nhận là người ngoài cuộc ko ân hận... chỉ cầu chúc cho cô ấy hạnh phúc , hạnh phúc thật sự chứ ko phải là nụ cười ân hận khi gặp lại... Mong rằng đời sẽ ko quá bạc bẽo với 1 kiếp người... cám ơn bạn đã chia sẻ cùng minh..!

small_bear_86
05-11-2009, 10:19 PM
Mệt quá đúng là nói và làm nó khác nhau nhiều quá... Mình nghĩ mình có thể cứng rắn chấp nhận tất cả 1 cách bình thường , nhưng sao từng hồi từng hồi trong trái tim mình nó lại nhói lên và đau đến thế... Nghĩ tới là đau , nhớ tới là đau , mặc dù mình đã cố gắng kìm lòng rất nhiều mà ko đc... Cuộc đời ơi sao đôi khi lại bất công với tôi đến thế , tôi đã yêu e dành cho e hi sinh cho e quá nhiều để giờ đây e quay đi bên 1 người khác... ko nhìn ko ngoảnh lại chỉ để 1 lần nhìn người luôn rõi theo e... Em ác quá , tôi biết e ác nhưng sao tôi lại yêu và lo cho e đến vậy, ko biết nữa tôi ko biết mình nữa , Giá như có 1 cuộc sống iên lành thì tốt biết mấy , ước gì là vậy... nhưng chỉ là ước thôi mà , ko đc chẳng bao giờ. Mà lạ thay nếu có 1 điều ước thì em biết ko tôi lại ko mong mình iên lành , mà lại cầu mong cho e hạnh phúc , buốn cười thật đấy... Lạ thay và tôi là thế , luôn thế với e luôn bỏ qua tất cả những lỗi lầm của e để rồi mất e... E à hạnh phúc e nhé... và lúc này thì hãy đi đi đừng quay lại nhìn a , đừng nhìn e nhé anh gục ngã mất rồi... vì yêu e đấy...đa

nhóc_con
05-11-2009, 11:07 PM
đừng bùn nữa bạn ah` ,là con gái hay con trai cũng vậy thui.một khj đã hok còn tc thì chia tay là điều tất nhiên thui,hok sớm cũng muộn lời chia tay là hok tránh khỏi.
ngày hum wa còn yêu thương nhau thì còn nói những lời yêu thương,trìu mến nhưng............. hum nay đã tìm thấy một người khiến mình cảm thấy yêu hơn làm cho tc ban đầu của mình phai nhạt đj đó cũng đâu phải lỗi của bạn ấy.
nếu còn yêu và lo lắng cho bạn ấy.bạn ah` có một câu này có lẽ bạn nên bjk

:bay:
"yêu một người là mong cho người ta được hạnh phúc dù người đem đến hạnh phúc cho người ta hok phải là mình thì cũng hãy mỉm cười vì người mình yêu đang được hạnh phúc"
:bay:

oy` mọi việc sẽ theo time mà trôi đj nhanh thui,có lẽ cũng sẽ phải mất rất lâu để bạn lấy lại cân bằng nhưng "miệng lun mỉm cười may mắn tự nhiên đến" mà.:rain::rain:

small_bear_86
05-11-2009, 11:23 PM
Đúng mình thừa nhận yêu 1 ng` là muốn người đó hạnh phúc , bất kể bên cạnh ai... và như bạn nói mình vẫn đang im lặng chịu đựng ngặm nhấm mọi lỗi đau 1 mình để cho cô ấy hạnh phúc... mình vẫn đang làm điều đó đấy thôi , chỉ có điều mệt mỏi chán nản và thất vọng , mình cũng là 1 con người mà và mình cũng yêu cô ấy... bạn hiểu ko

small_bear_86
07-11-2009, 12:10 AM
Em mãi là niềm vui , niềm vui cho mọi người .E mãi là niềm đau , niềm đau cho một người. Tình yêu vừa thoáng qua đây , buồn như mầu áo em bay . Một phút em vui bên người , từng phút em trong tay người... Là biết xa nhau từ đây.
Em mãi là mùa xuân , mùa xuân cho cuộc đời. E mãi là mùa đông mùa đông cho một người .Chiều nay ngồi ngắm mây trôi , tìm đâu mầu mắt thơ ngây. Nhìn phút mây bay qua trời , nhìn phút em trong tay người... Mãi mãi là niềm đau... !
... Sao nhỉ giờ tự nhiên lòng mình lại bình iên đến lạ , ko gợn sóng rất nhẹ nhàng , bình iên... Có lẽ đúng e là niềm vui , là hạnh phúc của mọi người còn với riêng a thì ngược lại... Phải thế chăng , và đấy là số phận , buồn cười nhỉ và lạ thật đấy... tự nhiên đọc mấy câu này lòng a lại nhẹ nhõm đến thế... Và e à nếu đúng e là niềm vui cho mọi người thì hãy làm họ vui đi e nhé , và hãy sống chăm sóc , lo cho mình nha... Từ ngày hôm nay a sẽ quên e , ko nhớ và sẽ chẳng bao giờ nhớ tới nữa , thật đấy... Đúng ước nguyện của e nhé , thích nhé , chẳng phải e vẫn bảo anh đừng làm phiền e nữa mà... giờ a làm thế rồi đó... hạnh phúc nhé e... Và mong rằng e sẽ để anh iên như a để cho e bình iên vậy... đừng bao giờ gọi cho a như e đã gọi mỗi khi có truyện gì đó sẩy đến với e , đừng nói với anh rằng e buồn lắm e nhé... Vì trên đời này chỉ có a là làm e buồn làm e mệt mỏi thôi mà... Anh đi rồi và e bỏ anh rồi thì sẽ chẳng còn gì buồn nữa phải ko e... Vậy nhé a quên e đây... chào e và bình iên em nhé

congchua_trasua_9x
07-11-2009, 02:27 AM
Lối thoát.......đúng vậy.......cần phải thế...dũng cảm và chấp nhận tất cả mọi thứ......hy sinh......yêu và không yêu......khi đã kết thúc.....chả có nghĩa lý gì.......tâm hồn thanh thản......mọi thứ thanh thản......lo âu....muộn phiền.......tan biến......có chăng còn lại là một kỉ niệm......để khi nhớ đến......một cảm xúc thật lạ.......một tiếng thở dài.....tất cả đã qua.....ai cũng đã chọn cho mình một con đường.......sẽ không ai hối hận hết.......bởi chỉ đơn giản.......không có quyền được hối hận về việc đó......

Hãy cứ để nó trôi đi....yên bình.....quên và đón nhận một niềm vui mới......có ý nghĩa và thực sự hơn......

coanhdao
07-11-2009, 06:25 AM
Hạnh phúc của ngươi minh iu chính là hạnh phúc của bản thân minh. Ko phải người ta ko iu mình mà chia ly đôi khi vì nghịch cảnh mà thôi. bạn hãy hiểu và cầu chúc những gì tốt đẹp nhất cho người ấy. Và một một cười của bạn có thể xóa tan mọi thứ buồn phiên...Hãy xua tan lạnh giá từ cõi lòng hãy thôi mơ mộng , hãy nhìn và lại hạnh phúc cho chính mình...Một trái tim băng giá sẽ có một ngọn lửa sưởi ấm mỗi khi bạn thấy lạnh.

Mr.Sjlent
07-11-2009, 07:17 AM
Anh có thấy mình đa cảm quá không anh? Buồn thật nhiều vì chị ấy như thế có xứng đáng và công bằng với anh không? Chỉ khi cần ngta mới nhớ đến anh như 1 điểm tựa cuối cùng trong những cái bấp bênh mà cuộc sống đem lại cho họ !

Một người con gái đã quên đi cái giá trị đích thực ,chạy theo những gì cô ấy tin,dù đó có thể chỉ là những ẩn số ,vậy thì níu giữ làm gì nữa hả anh ,lo lắng và suy nghĩ nhiều càng khiến anh mệt mỏi..

--> Cứ trăn trở để rồi lại dang dở ...

Có lẽ là lạnh lùng và vô cảm với anh ,nhưng em nghĩ,những ng đáng cho mình trân trọng thì người ấy trc hết cũng phải biết trân trọng ta đã chứ.. Làm sao có thể nào mãi yêu quý 1 ng khi ng ấy cứ luôn đối xử tàn nhẫn với ta,luôn làm ta mệt mỏi và không trân trọng những gì ta đã làm cho họ..

Cuộc sống đâu phải chỉ có TY hả anh? TY chỉ là gia vị làm cho CS có thể nở hoa,kết trái nhưng không có nó,cây vẫn mãi xanh cơ mà...

Em nghĩ anh đang dành quá nhiều thời gian cho việc hoài niệm 1 TY đã qua..Và có lẽ anh khác với em,anh là mẫu ng khó quên đi những gì trong quá khứ.. Nhưng anh ơi,1 quá khứ như vậy có đáng để anh luôn trăn trở và dằn vặt hay không?

Hãy thử ác với chính bản thân anh,với chị ấy 1 lần, biết đâu anh sẽ thấy nhẹ nhàng hơn..Chắc không khó để anh hiểu chữ " Ác " ở đây p không ạka

Em có 1 câu Blast như thế này : " Đôi khi phải tàn ác với chính bản thân mình ,Vì nó sẽ giúp ta trở nên mạnh mẽ 1 cách đáng ngạc nhiên "

nhóc_con
07-11-2009, 06:53 PM
"một người khóc,một người đau" mà,chiện tc con người hok aj jung' aj cả.

small_bear_86
08-11-2009, 10:15 PM
Anh có thấy mình đa cảm quá không anh? Buồn thật nhiều vì chị ấy như thế có xứng đáng và công bằng với anh không? Chỉ khi cần ngta mới nhớ đến anh như 1 điểm tựa cuối cùng trong những cái bấp bênh mà cuộc sống đem lại cho họ !

Một người con gái đã quên đi cái giá trị đích thực ,chạy theo những gì cô ấy tin,dù đó có thể chỉ là những ẩn số ,vậy thì níu giữ làm gì nữa hả anh ,lo lắng và suy nghĩ nhiều càng khiến anh mệt mỏi..

--> Cứ trăn trở để rồi lại dang dở ...

Có lẽ là lạnh lùng và vô cảm với anh ,nhưng em nghĩ,những ng đáng cho mình trân trọng thì người ấy trc hết cũng phải biết trân trọng ta đã chứ.. Làm sao có thể nào mãi yêu quý 1 ng khi ng ấy cứ luôn đối xử tàn nhẫn với ta,luôn làm ta mệt mỏi và không trân trọng những gì ta đã làm cho họ..

Cuộc sống đâu phải chỉ có TY hả anh? TY chỉ là gia vị làm cho CS có thể nở hoa,kết trái nhưng không có nó,cây vẫn mãi xanh cơ mà...

Em nghĩ anh đang dành quá nhiều thời gian cho việc hoài niệm 1 TY đã qua..Và có lẽ anh khác với em,anh là mẫu ng khó quên đi những gì trong quá khứ.. Nhưng anh ơi,1 quá khứ như vậy có đáng để anh luôn trăn trở và dằn vặt hay không?

Hãy thử ác với chính bản thân anh,với chị ấy 1 lần, biết đâu anh sẽ thấy nhẹ nhàng hơn..Chắc không khó để anh hiểu chữ " Ác " ở đây p không ạka

Em có 1 câu Blast như thế này : " Đôi khi phải tàn ác với chính bản thân mình ,Vì nó sẽ giúp ta trở nên mạnh mẽ 1 cách đáng ngạc nhiên "

Có lẽ bạn nói đúng , mình đa cảm , và có lẽ nữa người ta gọi là điên rồ... Nhưng phải vậy chăng đó mới là cái mà người ta gọi là tình yêu... đa cảm 1 tí , điên rồ 1 tí... Và giờ thì bình thản 1 tí... Mà tại sao cuối cùng lại là bình thản nhỉ , có lẽ đó là lúc mỗi chúng ta nhận ra đc cái đích thực , cái đáng hay ko đáng của mọi thứ , tình yêu và chính là cái lòng của mỗi con người. Lúc này mình bình thản lắm bạn ạ , ko hối tiếc ko hề hối tiếc. Bạn nói đúng đã đến lúc phải tự nhận biết ng` đó có đáng để ta phải thế , phải chấp nhận thế, và phải vì người ta nhiều đến thế... Có thể đáng lắm chứ vì mình yêu mà yêu bằng cả trái tim mình , ko hề lừa rối... nhưng đến lúc phải dừng lại rồi , như mình nói mình đã vì cô ấy quá nhiều , giờ đến lúc mình phải quay lại nhìn lại bản thân mình , sống cho mình và những ng` có thể rồi sẽ bên cạnh mình... Đến lúc , 1 lúc nào đó ng` đó cần mình vẫn đến , bên cạnh nhưng chỉ là thầm lặng như 1 ng` bạn từng quen từng biết nhưng sẽ ko đau nữa ko hề...
Và lúc này đây bạn ạ , mình phải cám ơn bạn , chính bạn đó và mọi người đã chia sẻ với mình rất nhiều...Ko phải bạn cho mình sự nhận biết đúng sai cái gì lên làm hay ko làm... mà bạn chính bạn đã giúp cho mình bình tâm hơn , đúng hơn là sả , sả hết đc những gì bên trong ra ngoài để mình nhẹ nhõm hơn , iên lành hơn... Là bạn đó và mình cám ơn bạn nhé... thật đó cám ơn bạn nhiều...
Cón ng` đó ư... Em à... như anh nói đó a quên e rồi , và e hãy cố gắng sống cho mình đi e nhé... Anh là người làm e khổ , làm e mệt mỏi thì hãy đừng bao giờ nhớ đến anh để phải mệt mỏi... Anh sẽ ngẩng cao đầu nhìn về phía trước... Vì anh hiểu đến lúc này anh hiểu phía trước còn có rất nhiều ng` cần anh đúng hơn là đáng để anh hi sinh hơn nhiều... Là giờ anh phải ngồi đây vì e mà khóc...
Thôi nhé lần cuối cùng chúc e hạnh phúc.... Và bạn nữa nhé mình cám ơn bạn nhiều lắm...! Cám ơn !

miss_panda_9x
09-11-2009, 01:39 AM
oay! boy viết bài này sao? tin nổi ko ne? hinh như panda chưa bao giờ thấy boy nào viết 1 cách tình cảm như thế! thật luôn ý! bạn của panda nếu là boy thi nói năng cực cùi bắp va.....nói tóm lại là làm sao ý! hjhj! bye bạn nhé! ak ma trước khi bye cho mình nhận xét tí nhá ! bạn viết bai này hơi bị đỉnh!:so_funny::santa3:

creamcream
09-11-2009, 02:32 AM
gục ngã rồi b sẽ lại đứng vững để bước tiếp và con đường b bước đi sau này sẽ k còn bóng hình của ng con gái kia nữa , ng ta đã bỏ rơi b mà k chút luyến tiếc vì ràng ng ta đã k y bạn nữa ,rồi sẽ có ng tốt hơn đến với b , b đùng luyến tiếc điều gi nữa ,hãy cố quên rồi thời gian sẽ giúp b làm điều ấy ,sẽ có lúc b buồn , b nhớ rồi tim b nhói đau , nhưng b hãy cố chịu đựng , rồi mọi chuyện sẽ qua , khi ấy b nhìn lại thì tất cả chẳng là gì , và sẽ có ng tốt hơn ,quy luật cs là vậy mà b khi m y thật lòng rồi cũng sẽ có ng thật lòng với m ,,b sẽ gặp dc ng ấy thôi. y b thật lòng và đến với b ,b hãy sống theo cái cách mà b đã sống trc khi b gặp ng ây..cố lên b

creamcream
09-11-2009, 02:42 AM
mà nè , chuyện cảu b cũng jong m quá , m cũng vậy đấy ,vừa hôm trc vẫn y như vậy mà hsau lại nói ct , m cũng đã buồn lắm ,nhưng m đã nhận ra 1 điều là ng ta k y m nữa ,mà b biết vì sao m lại đọc bài cuả b k?b có nick có chư bear_86 jong với tên ng ấy của m.hjhj,,trùng hợp quá fai k? ng đã ct m cũng dc m gọi là bear đấy ,86 là năm sinh cảu ng ấy đấy ,hichic ,b cũng sn 86 ha?

small_bear_86
09-11-2009, 02:44 AM
oay! boy viết bài này sao? tin nổi ko ne? hinh như panda chưa bao giờ thấy boy nào viết 1 cách tình cảm như thế! thật luôn ý! bạn của panda nếu là boy thi nói năng cực cùi bắp va.....nói tóm lại là làm sao ý! hjhj! bye bạn nhé! ak ma trước khi bye cho mình nhận xét tí nhá ! bạn viết bai này hơi bị đỉnh!:so_funny::santa3:

Cám ơn bạn , mình là boy , boy thiệt hem phải giả đâu hihihi... Cũng ko phải mình viết bài này... mà sự thật nó như thế , và mình chỉ nói lên những gì bắt nguồn từ trái tim mình thôi... Mình bị shock và cần sự chia sẻ... chia sẻ đã giúp mình vững tâm lên rất nhiều... Như bạn thấy đấy lúc này mình đã mỉm cười rồi nè :dien: nụ cười thật sự chứ ko còn là ngượng ép...!

small_bear_86
09-11-2009, 02:53 AM
mà nè , chuyện cảu b cũng jong m quá , m cũng vậy đấy ,vừa hôm trc vẫn y như vậy mà hsau lại nói ct , m cũng đã buồn lắm ,nhưng m đã nhận ra 1 điều là ng ta k y m nữa ,mà b biết vì sao m lại đọc bài cuả b k?b có nick có chư bear_86 jong với tên ng ấy của m.hjhj,,trùng hợp quá fai k? ng đã ct m cũng dc m gọi là bear đấy ,86 là năm sinh cảu ng ấy đấy ,hichic ,b cũng sn 86 ha?

Ngộ thật nha , sao lại trùng hợp thế nhỉ...
Bạn nói vậy có nghĩa là bạn đã bình tâm trở lại hết buồn rồi chứ... mong là như vậy... ko nhất thiết phải buồn với những ng` đã phụ mình phải ko bạn... Và như mình nói cuộc sống phái trước còn có rất nhiều ng` để mình yêu thương quan tâm... hơn là ngồi 1 chỗ thương nhớ 1 ng` đã phụ bạc mình... Mình yêu và mình đã đau khi mất... nhưng lúc này thì bình thản lắm bạn ạ... Và bạn cũng vậy nhé như mình nhìn về phía trước mà bước tới... Và thôi thì cứ hãy 1 lần chúc cho người đó hạnh phúc phải ko bạn... Chúng ta bạn và mình cùng chúc cho họ nhé... những ng` đã bỏ chúng ta mà đi...
Hì ừm mình sn 86... Và chẳng ai gọi mình là bear cả... đó chỉ là cái tên mình thích và mình tự nhận cho mình thôi... !

creamcream
09-11-2009, 06:03 PM
vậy ah?ng ấy cũng tự dặt cho ng ấy cái tên như vậ đấy ,trùng hợp quá fai k?cũng 1 câu chuyện , cùng 1 cái tên ,và cũng năm sinh nữa chứ ,hay quá ta ,,m làm quen nhau dc đấy ...hihiuhm m cũng đã bình tâm trở lại dc fan nào sau 2 tháng cố níu kéo nhưng k dc ,dù sao m cũng đã cố hết sức của m rồi , k dc đành chịu vậy ,chắc là duyện fan chỉ tới vậy thui ,rùi ng ấy bảo sẽ lấy vợ vào cuối năm ,m cũng mong , chúc ng ấy tìm dc niềm hp khi ở bên ng khác hơn bên m ,khi đã k nhận niềm hp m mang lại...

small_bear_86
09-11-2009, 07:46 PM
vậy ah?ng ấy cũng tự dặt cho ng ấy cái tên như vậ đấy ,trùng hợp quá fai k?cũng 1 câu chuyện , cùng 1 cái tên ,và cũng năm sinh nữa chứ ,hay quá ta ,,m làm quen nhau dc đấy ...hihiuhm m cũng đã bình tâm trở lại dc fan nào sau 2 tháng cố níu kéo nhưng k dc ,dù sao m cũng đã cố hết sức của m rồi , k dc đành chịu vậy ,chắc là duyện fan chỉ tới vậy thui ,rùi ng ấy bảo sẽ lấy vợ vào cuối năm ,m cũng mong , chúc ng ấy tìm dc niềm hp khi ở bên ng khác hơn bên m ,khi đã k nhận niềm hp m mang lại...
Có vẻ lạ thật... Cả 1 sự ngẫu nhiên đấy... Nhưng quan trọng gì chứ... quan trọng là mừng khi bạn cũng như mình đã bình tâm trở lại , sống bình thường và sống cho có ích...
Mà cũng khác đấy nhé là mình hem có ng` yêu mới lên , hem lấy vợ đc đâu... hì hì... mà cái quan trọng là mình hem giống ng` đó của bạn , hem giống tí nào á... giống đc chết liền :D... Làm quen á , rất hân hạnh đó... đây là ních yahoo của mình... small_bear_86 có gì mình nói truyện zo*'i nhau sau... hehe đứng nói là cái ních yahoo cũng giống luôn ng` đó của bạn nhé... Chúc bạn hạnh phúc

small_bear_86
09-11-2009, 11:22 PM
Rồi một ngày nhìn đôi mắt em anh biết
Đã ko còn hình bóng anh thủa nào...
Thay vào đó là hình bóng người khác
Che lấp hết những gì của anh sót lại nơi em
Và hôm đó nhìn đôi mắt ấy anh cười
Anh mỉm cười dù lệ nhỏ trong tim
Trước mặt em sẽ chẳng bao giờ anh khóc
Dù anh biết khoé mi đã cay cay
Anh đứng im nhìn em , em quay bước
Không một lần ngoảnh mặt lại nơi anh
Để một lần nhìn nước mắt anh tuôn rơi
Con trai khóc em hiểu phải không em
Nước mắt lăn trên má anh là tình yêu rất thật
Em à !
Và giờ thì em đi đi em nhé
Đừng một lần nhìn lại phía sau em
Để thêm một lần thôi em nhận ra sự thật
Anh yêu em rất nhiều - nhiều lắm - phải ko em
Em !
Hãy sống hạnh phúc và làm những gì em muốn nha em
Tạm biệt em ... anh sẽ ko thêm 1 lần nhớ tới nữa , quên hết và sẽ quên ... để cho em iên bình

small_bear_86
15-11-2009, 09:53 PM
Em à... ! Em có biết anh đang rất cố gắng cân bằng lại cuộc sống của mình , sau những biến cố mà chính em đã gây ra cho anh... anh đang cố gắng lắm rất cố... Va nỗi nhớ em trong suốt thời gian qua đã từng ngày , từng ngày bớt đi , phai nhạt dần. Anh đã mỉm cười nhìn về cuộc sống phía trước , cuộc sống mà ko có em bên cạnh... vậy mà...
Em ơi... ! em đang nghĩ gì vậy , và em đang muốn gì vậy... em bỏ anh rồi mà , em bảo anh hãy để cho em đc iên rồi mà... Và anh cũng thế anh thương em và anh đã làm tất cả những gì em muốn... Chỉ giám ngồi 1 mình gặm nhấm mọi lỗi đau , cũng chỉ 1 mình , và cầu chúc cho em hạnh phúc... Em... ! sao em lại nhắn tin cho anh , lại nói em nhớ anh , muốn nghe giọng nói của anh... em đang làm trò gì vậy anh thật ko biét và ko hề hiểu lổi... Anh biết với riêng anh em ác rất ác , em có thể quay ngoắt bỏ đi bên 1 ng` khác mà chưa hề nghĩ đến anh , ko hề nghĩ cho anh dù chỉ là 1 chút thôi... vậy mà giờ khi anh đang cố gắng sống 1 cuộc sống ko có em thì lại chính em gợi lại tất cả nơi anh , để thêm 1 lần nữa vì em mà trái tim anh đã nhói lên đau tứng hồi , đau lắm rất đau... Và nó càng đau hơn... khi anh rất chân thành... anh đã nhắn tin cho em ( Em à ! em đừng sai lầm thêm nữa , trên đời này sẽ chẳng còn ai như anh chấp nhận yêu nhưng biết em vẫn quan tâm tới ng` yêu cũ đâu... chẳng ai đâu dù chỉ là 1 lần hay nhiều lần. Em đã bỏ anh rồi để đến với ng` khác thì hãy sống thật với lòng mình , để ng` đó ko 1 lần thất vọng về em , ng` đó yêu em và cho em hạnh phúc...đừng sai lầm nữa để rồi phải khổ. ) Anh nhắn tin cho e vậy đó... ngay sau tin nhắn em nhắn cho anh. Nhưng có lẽ ng` đó của em đọc đc đúng ko , và anh ko biết có truyện gì sảy ra... Nhưng anh chỉ biết rằng cuối cùng tất cả lỗi lầm em lại đổ lên đầu anh , và anh là ng` cuối cùng phải nhận lấy tất cả những bực tức của em giáng xuống đấu... Trong khi thật sự anh chẳng làm gì và chẳng tội tình gì... Và bản thân anh còn chưa gào lên rằng em hãy để anh iên , vậy mà... cuối cùng vẫn tại anh phải ko em... Lại thêm 1 lần nữa anh chấp nhận sai , chấp nhận vì e mà đau... Em có biết lúc đó lúc e đổ tất cả lên đầu anh , em quát tháo hỏi anh rằng anh đã nhắn những gì cho e thế... em à em có biết , lúc đó , anh chỉ biết im lặng , và anh đã khóc , anh biết rằng đó là yếu đuối nhưng ko hiểu sao , nc' mắt anh lại trào ra , vô tình và anh thì ko ngăn lại đc.
Anh đã im lặng... (Em à... anh xin lỗi , anh ko cố ý) và anh cúp máy... mặc dù anh biết hàn ngàn lần anh ko cần im lặng , anh muốn hét lên rằng Vân ơi em hành hạ anh còn trưa đủ sao... nhưng anh vẫn im lặng... để cho em iên bình... đó là tình yêu cuối cùng anh rành cho em đó... là tất cả những gì của em còn sót lại nơi anh đó... 1 cô bé hồn nhiên đến lạ ngày anh mới quen , 1 cô bé ko biết bao lần ôm anh mà khóc nói với anh rằng đừng bỏ em anh nhé ko có anh trắc em chết mất , và 1 cô bé đã ko biết bao lần làm đau lòng anh... nhưng anh thì vẫn bên cạnh em , vì anh yêu và thương e... Nhưng hết rồi em nhé. sau lần này thì tất cả đã hết rồi , mất hết rồi em ạ... Em làm anh thất vọng quá , và em ác quá em à... Dù sao 1 lần cuối anh vẫn cấu mong sao... cuộc đời sẽ ko phụ bạc với em , cho em 1 lối thoát , anh thật lòng mong điều tớt đến với em...