PDA

Xem đầy đủ chức năng : tình yêu và thời gian

gấu misa
30-10-2009, 02:07 AM
mình xin 1 xíu tam sự nhé!co ai tin một tình yêu ở xa k?mình da quen nhiều nhiều người cho rằng xa mặt cách lòng,co đúng vậy k?mình cũng hy vọng 1 tình yêu ở xa lặm nhưng chỉ sợ...........như lời người ta nói lắm!mình muốn có thời gian để nhân ra đó có phải là tình yêu k.theo mình tình yêu là biết chờ đoi ngoài việc phải chung thuỵnhưng thời đại nay chắc là ít lắm!hiên tai mình đang yêu 1 người ở xa,minh vừa vui và cung hơi buồn 1 ti.........nhiều lúc tuổi than lắm vì đến các ngày lễ họ dc ở bên nhau còn bon mình thi k dc vây.tuy vậy nhưng mình sẽ k bỏ cuộc mình tin có tình yêu sẽ vượt qua tất cả!!!:so_funny:

Mắt ướt_31
30-10-2009, 02:34 AM
Bạn có tin người ấy không? Người đó có tin bạn không? Xa nhau là 1 lẽ nhưng nếu cả hai cùng mục tiêu chung niềm tin thì sẽ vượt qua thôi. Đừng nghe ai nói, bạn phải tin vào chính mình, những gì mình thấy mình biết mình cảm nhận được.
Riêng Mắt ướt thì cũng đã yêu người ở xa, nhưng tiếc là tình yêu cả hai không đủ lớn để vượt qua được khoảng cách địa lý. Buồn lắm í chứ nhưng vẫn chấp nhận thôi.
Điều đó không có nghĩa yêu xa là không có hy vọng.
Chấp nhận yêu xa đồng nghĩa với việc sẽ đi đi về về 1 mình, vào những ngày đặc biệt thì tìm vui bên gia đình hoặc bạn bè. Là chấp nhận những khoảnh khắc muốn có lắm người đó ở bên nhưng không được........
Chúc bạn may mắn.

haibep
30-10-2009, 07:17 AM
Cậu ah` bài này lên post vào Cảm Xuc t/y thi dc nhiều người trã lời hơn

Mộ Lam
30-10-2009, 05:49 PM
Tình xa hoặc gần thì khác biệt chi? Kô phải quan trọng là tình cảm ư? Hay là chỉ cần 1 người ở gần rồi mặc cho tình cảm của họ có thế nào đi chăng nữa?
:)

Tình yêu và thời gian.

Quan trọng nhất vẫn là niềm tin. Kô phải là ở xa nên sẽ kô có niềm tin, niềm tin là ở Con Người kia kìa.