PDA

Xem đầy đủ chức năng : tinh đơn phương

nhock bun
25-10-2009, 12:10 AM
:timvo::timvo:tui đã yêu 1 người nhưng tui không có nói cho người đó biết tui phải làm gì đây tui rất buồn tui khong biết phài làm sao tui sợ nói ra người đó sẽ xem thường tui người đó sẽ trốn tranh tui hoặc người đó sẽ cười tui tui phải làm sao đây giúp tui với !!!!!!!!!!!!!!

sweetlove0703
25-10-2009, 12:42 AM
tình chỉ đẹp khi còn dang dở...
bạn tin câu đó không???tình cảm thật của mình mà ko bày tỏ thì rất là khó chịu... nhưng ai biết dc sau khi bày tỏ mình sẽ "bị" nhận lại thái độ gì của đối phương...
bạn có cảm nhận dc người ta cũng yêu mình hay ko?
níu ko thì... tốt nhất làm tạm thời làm bạn thôi bạn à... bạn thân càng tốt... có gắng xây dựng ở đối phương thật nhìu KN đẹp...
rồi đến cúi năm của năm cúi cấp hãy bày tỏ...(níu bạn còn đi học)
có thể rất khó để thực hiện... nhưng mún toàn vẹn thì chỉ có thế thui bạn à...
chúc bạn có 1 quyết định sáng sưốt

thaika
25-10-2009, 03:23 AM
:timvo::timvo:tui đã yêu 1 người nhưng tui không có nói cho người đó biết tui phải làm gì đây tui rất buồn tui khong biết phài làm sao tui sợ nói ra người đó sẽ xem thường tui người đó sẽ trốn tranh tui hoặc người đó sẽ cười tui tui phải làm sao đây giúp tui với !!!!!!!!!!!!!!

nếu bạn dám chấp nhận đau khổ thì lấy hết dũng khí và nói 1 lần cho xong mọi chuyện, người ta vẫn nói không thành công thì cũng thành nhân, nói ra dù bạn có bị xem thường hay lãng tránh thì bạn cũng biết dc người ta có yêu mình không, còn nếu sợ điều đó thì bạn không cần nói và cứ hi vọng người đó cảm nhận được đi --> mình thì vẫn thích tình cảm rõ ràng hơn

cừu
25-10-2009, 03:33 AM
Ưhm tình đơn phương là thế đó.Nhưng mình nghĩ nếu hai bạn đang là bạn thân của nhau thì khoan hãy nói ra.Bạn có thể dò xem tình cảm của người ta đối với mình và cũng ko làm mất đi tình bạn đẹp giữa cả hai

al-gonez
25-10-2009, 04:54 AM
thì tìm cách ngỏ lời bằng câu trêu chọc xem fan ứng ra sao.. rồi thì tương kế tụ kế... nhưng muh... nhớ fai chụp tính hịu đúng nha.. đèn đỏ mà tưởng đèn xanh là chít

phương_pro
25-10-2009, 08:32 AM
Bạn cứ thẳng thắn biểu lộ với người ta đi.Nhưng đừng quá lộ liễu.Xem ý người ta như thế nào.Được thì đi đến tình yêu còn không thì trở thành bạn.

tienu
25-10-2009, 11:10 AM

Hayda, vấn đề của bạn sao mà nan giải quá đi!! Bây giờ bạn ko ngỏ lời cũng khổ, ngỏ lời thì cũng khổ. Đường nào cũng vào cõi khổ cả!!

Tớ ko có trách nhiệm khuyến khích bạn làm theo đường này, làm như đường kia. Cái đó bạn lớn rồi nên tự quyết định lấy cho mình!

- Không ngỏ lời: Bạn sẽ dằn vặt. Hằng đêm nghĩ về người ta và suy nghĩ vớ vẩn. Bạn trách mình quá yếu đuối, hèn kém, một lời nói cũng ko thể!! Tức gì đâu! Tức thiệt là tức! Bạn bắt đầu thu mình vào một con ốc hoặc làm đủ mọi trò hề để đc sự chú ý của người ta. Bạn ko còn là bạn. Những trách nhiệm của bạn, bạn cũng xao nhãng nốt! Gia đình bạn nghĩ xấu cho bạn, ba mẹ buồn lòng ---> Nảy sinh ra hàng trăm thứ vấn đề khác!
- Ngỏ lời: Người ta tránh né tui thì seo? Người ta đâm ngại tui? Tui sẽ mất người ta? Vâng, đối diện với những khả-năng như thế thì bạn run là phải. Bạn lắp ba lắp bắp, sợ làm mất mặt mình. Cuối cùng, khi bạn đã nói ra rồi, người ta có thể ko nghe rõ bạn nói gì nên hỏi tới hỏi lui. Bạn trả lời bâng quơ: "Không, không có gì cả" và chạy cắm đầu cắm cổ. Người ta chẳng hiểu sự quái gì.
Nếu thành công?! Bạn có thể hạnh phúc quay cuồng rồi bềnh bồng mơ mộng. Việc học, việc nhà, cha mẹ bỗng trở thành con số không. Và, khi bạn sắp sửa đánh mất tình yêu, bạn sẵn sàng làm tất cả, thậm chí bán rẻ thân xác mình cho tình yêu.

Nếu bạn quan tâm đến những thứ "cổ hủ" như tương tai, sự thành đạt, công lao cha mẹ và hạnh phúc chính bản thân thì... tớ nghĩ bạn biết chọn lựa là: MẶC XÁC TÊN VÔ CẢM ĐÓ!! CÓ NGƯỜI YÊU ĐƠN PHƯƠNG MÀ HẮN KO ĐỂ Ý THÌ QUÁ-QUÁ-QUÁ KÉM CỎI ĐỐI VỚI BẠN!!!

Chúc bạn vạn sự thành công :D :D :D

nhóc_con
25-10-2009, 11:32 PM
Bạn cứ thẳng thắn biểu lộ với người ta đi.Nhưng đừng quá lộ liễu.Xem ý người ta như thế nào.Được thì đi đến tình yêu còn không thì trở thành bạn.

nhok cũng đồng ý với bạn này
nhok nghĩ bạn cứ nói thăng thắn ra xem bít đâu người ta cũng thjk bạn nhưng hem dám nói thì seo,còn níu hok dc thì chúng ta là bạn tốt thui có seo đâu.chủ yếu là thái độ của bạn thui
may mắn nha bạn

NOCYN
26-10-2009, 02:11 AM
Bạn cứ nói ra đi.Nếu bạn iu người ta mà ko nói,người ta còn xem thường bạn hơn nữa kìa.Còn nếu như khi bạn nói ra,người đó xem thường bạn thật,thì người ta ko đáng để bạn iu đâu.Đây là í kiến của mình thôi nha,có gì đừng có la mình nhá ><.