PDA

Xem đầy đủ chức năng : ông trời bất công

nhok_ly_3962
17-10-2009, 07:25 PM
năm nay 12 oy nên áp lực của mình nhiều lắm , mình đôi lúc muốn gục ngã bởi rất nhiều nguyên nhân............. áp lực gia đình , bạn bè..... và nhìu nhìu thứ nữa......... trong đó có 1 điều tồi tệ là mình lại dính vào chuyện tình cảm sau cái chết đã gần 3 năm của 1 ng anh - 1 ng bạn - ng đã từng khiến mình bjk rung động......................... but lần này ông trời lại nhẫn tâm muốn cướp đi ng mjnh iu 1 lần nữa khi để mẹ của ng ấy xen vào chuyện tình cảm giữa 2 đứa..............................lớn lên bên nahu từ nhỏ , trc h mẹ ng ta luôn tốt với mình , iu thương mình như con gái trong nhà thế mà......sau khi bjk minh va ng ta wen nhau thì.......... thật kinh khủng...cô ấy trở nên thay đổi hoàn toàn............ hình như có ác cảm với mình thì phải............mẹ ng ấy luôn lấy lí do năm nay mình 12 oy lo mà học thi đi đừng có yêu sớm wá................. mẹ ng ấy nhắn tin khuyên mình đủ thứ hết ak...................but lại ko muốn mình để cho người ấy bjk jk cả..................mình phải làm sao chứ.............. mình ko bjk minh đã làm sai gì để cô ấy phải đối xử như vậy??????? wen ng ta mình đâu có để ảnh hưởng vi65c học cũng chưa từng làm điều jk sai cả............. trừ 1 điều ai cũng nói là mình có tướng sát chồng................ chẳng lẽ là vì điều đ1o sao???????????? ạ giúp mình với đc ko?????????????

motngaynhoem
18-10-2009, 02:59 AM
thì mẹ bạn ấy nói cũng đúng mà.. lớp 12 sẽ quyết định cho 11 năm học cực nhọc của bạn đó nên phải cố gắng đi nhưng quen thì vẫn quen nhau bình thường thôi vẫn đi chơi bình thường như vậy sẽ thấy thoải mái hơn học vô nhièu hơn... mẹ bạn ấy cũng muốn tốt cho 2 bạn thôi mà...

nhóc_con
18-10-2009, 04:39 AM
uhmmm!
mình nghĩ bạn nên hẹn mẹ nười ấy cùng ngồi nói chiện như những người bạn,mình nghĩ cô ấy sẽ đồng ý thui vì bạn nói trước kia cô ấy coi bạn như con gái trong nhà mà.
mình nghĩ bạn hok nên mới gặp cô ấy là vô đề liền mà nên nói về những chiện vui,một kỷ niệm nào đó của bạn và cô ấy chẳng hạn khj cô ấy đang vui bạn hãy nói về chiện của bạn và người ấy ,bạn nói thật rõ về tc của hạ người và tốt nhất hãy hứa với cooaays là sẽ hok ảnh hưởng tới việc học của hạ người.
lời cam kết tốt nhất là hành đọng,hãy học để có kết wa? thật tốt.mình tin oy` cô ấy sẽ hỉu thui.
chúc hạ bạn hạnh phúc:slider::slider:

mrnou247
18-10-2009, 11:20 PM
Muốn người khác hiểu và tin thì bạn cần thể hiện or bạn hãy phấn đấu học tập chờ học xog 12 ùi wen!! k muộn đâu mà đó còn là thử thách cần vượt wa của TC? 2 bạn!

cừu
19-10-2009, 01:32 AM
Mình ghĩ bạn hãy lấy việc học thật chăm chỉ ,rùi đạt kết quả thật tốt trong năm học cuối cấp này để cho cô ấy thấy dù hai bạn có quen nhau thì cũng ko ảnh hưởng tới việc học.Bạn hãy cố lên nhất định mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi.

xihuanni
19-10-2009, 01:48 AM
sao tui đọc mà tui không thể phân biệt đưỡc giới tính của bạn zay65 te.............

nhok_ly_3962
20-10-2009, 03:17 AM
tất nhiên mình là con gái oy .................. cảm ơn tất cả các bạn but tt lòng mình vẫn ko thể làm đc............ mình bjk làm sao đây chứ khi mà anh ấy đã trở tnh 1 thói wen thường nhật của mình mất oy

phương_pro
20-10-2009, 06:26 PM
Chắc cô ấy cũng mún tốt cho bạn thui.Cuối 12 rùi nên bạn hãy đặt việc học lên hàng đầu.Hãy chứng tỏ rằng dù yêu nhưng việc học vẫn tốt thì ai dám cản bạn.Chúc bạn thành công

rosethorn
20-10-2009, 08:02 PM
trước tiên ãhy lo học cái đã, khi bạn và ng ta có thành tích tốt thì hỏi xem có lí do gì nữa chứ

nuhoangracroi
20-10-2009, 08:13 PM
cuoocj đời là như dậy mà ,chẳng ai cho không mình cái gì cả bạn phải tự tiềm hiểu và suy nghĩ thử xem tại sao cô ấy thay đổi và ban cần phải hành động để mẹ bạn ấy hiểu rằng bạn không phải là một thằng ham chơi và phải để cô ấy thấy được là bạn rất chân thành với ấy

nhóc_con
22-10-2009, 07:26 AM
rang học để thay lời nói cho cô ấy bít tc của bạn và người ấy là lành mạnh

phonglinh709
22-10-2009, 07:59 AM
rang học để thay lời nói cho cô ấy bít tc của bạn và người ấy là lành mạnh

hehe thế theo bé là tình cảm này không lành mạnh sao???????????????/ haha đùa chút thôi còn hai em thì bi giờ tốt nhất là tập trung vào học đi nhé yên tâm ta không bảo 2 đứa chia tay nhưng nếu yêu nhau thì tốt nhất hãy bên nhau và giúp nhau học tốt hơn như thế rồi
mọi người sẽ hiểu thôi nhớ đừng công bố tình yêu sớm nhé như thế mọi người sẽ bảo bọn em trẻ con , chưa đủ chín chắn và tình yêu đó sẽ khó tồn tại hơn đó bé à > chúc cho 2 em có 1 tình yêu đẹp như trong mơ nhé :wish::wish::wish::santa3::santa3::santa3:

reset
22-10-2009, 11:48 AM
trong cuộc đởi vốn đã ko có sự công bằng mà bạn!

phonglinh709
22-10-2009, 04:19 PM
trong cuộc đởi vốn đã ko có sự công bằng mà bạn!
hình nhu em có gì bất mãn với nó thì phải đúng không :thatall::thatall::thatall::thatall::thatall:

nhok_ly_3962
24-10-2009, 09:36 PM
cảm ơn mọi ng rất nhiều nha........ mấy hôm nay kiểm tra nhiều wa nên nhok_ly ko vào thăm diễn đàn đc.....hjhj..............mjnh hiểu mọi ng muốn nói jk......... mình và ng ấy ko hề vì chuyện t/cảm àm sao lãng việc học đâu. thay vào đó việc đến vs nahu của 2 đứa làm cả 2 thay đổi hẳn theo chiều hướng tốt thế mà sao................. cô ấy vẫn cứ ko hiểu các bạn ak......................ngày xưa hắn hay cúp học đi chơi game thế mà từ ngày wen mình ko vắng 1 buổi học nào cả , trong lớp siêng chép bài và chăm học hơn hẳn.............. mình cũng vậy.......... cả 2 đứa đều cô bảo ban nahu học hành , vì nhà gần nhau nên thỉnh thoảng còn học chung nữa................2 đứa đều hết sức cố gắng và quyết tâm......... đôi khi 1 trong 2 mệt mỏi thì đã cố đối phương ở bên động viên cố gắng............ những luk muốn bỏ cuộc chỉ cần nghĩ tới đối phương thì.............

for_you
24-10-2009, 09:47 PM
Tương lai thời gian còn dài cần gì lo người không quen được nhau, khi có sự nghiệp thì cả hai tự lập được quyền lấy người mình yêu, hãy cố gắng học để.................................... một ngày nào đó hai người cùng nắm tay nhau đi trên một con đường??

sweetlove0703
25-10-2009, 12:48 AM
phấn đấu trở thành 1 người thành công...
chịu đựng bước qua tủi 18... khi bạn trưởng thành, ko ai có thể cấm cản mấy bạn iu nhau,
chỉ cần tình cảm của 2 người chân thật và bền vững...