PDA

Xem đầy đủ chức năng : buồn !! Tại sao thế??????:-s

clackbim
15-10-2009, 11:26 PM
:bicycle:có lúc cảm thấy thật mệt mỏi.... có lúc cảm thấy muốn chốn chạy tất cả.... cuộc sống thật vô nghĩa và tẻ nhạt....
... nhiều khi không còn sức lực để đi tiêp.. nhiều khi muốn buông xuôi tất cả....
.............................................nản .......................thẬt sỰ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vô _Tình
15-10-2009, 11:48 PM
ai bít được tại sao tôi buồn
tôi tặng hết gia tài của tôi

nỗi buồn ơi nếu my là vật chất.
thì ta là kẻ giàu nhất thế gian

có ai bùn hơn tui không

thienthantim
16-10-2009, 02:01 AM
Uhm,đùng hỏi tại sao nhiều lúc ta cảm thấy buồn,cũng cần như thế lắm chứ để giữ cho mình 1 khoảng lặng,để biết nhìn lại bản thân và tâm hồn ta có tính thiện,ko phải lúc nào nỗi buồn cũng mang ý nghĩa tiêu cực.

nguyen_na
16-10-2009, 03:01 AM
uhm ko bik sao nữa!!Cuộc sống muôn màu vậy đó,nỗi buồn???thật khó ní nên lời.......

Umberlla
16-10-2009, 04:25 AM
Bạn à! nỗi buồn vô hình lắm! Chẳng ai biết nó đến ra sao, và cũng như việc nó ra đi thế nào, ta chỉ có thể biết rằng bất chợt một buổi sáng thức dậy, ta thấy nỗi buồn bao quanh và bạn hãy tin rằng chũng sẽ ra đi vào một ngày nắng đẹp, nhanh thôi! Chẳng có gì là tồn tại mãi được! Cười một cái nào :D

reset
16-10-2009, 11:40 AM
một cô bé được cha mẹ kưng chiều,chẳng fải lo j cả ngoài việc học hành.Đến 1 ngày cô bỗng cảm thấy cuộc sống của cô thật nhàm chán,thật vô nghĩa,ngày nào cũng như ngày nào,cuộc sống của cô là 1 vòng luẩn quẩn,cô muốn j cũng có,cha mẹ cho cô hết mà chẳng tiếc j.Và cô quyết định bỏ nhà đi hoang,để xem cái cuộc sống này có j vui hơn.1 ngày,2 ngày,rồi 3 ngày,tiền trong túi đã cạn,bụng đói meo,người mệt lả;bất chợt cô nhìn thấy 1 hàng bánh,hết tiền rồi,nhìn mà thèm wá.Bà hàng bánh thấy cô như vậy bèn gọi cô lại và hỏi chuyện của cô.Nghe xong câu chuyện,bà đưa cho cô 1 tấm bánh...
Ăn xong cô cảm ơn bà và ko wên hỏi "tại sao bà tốt với cháu như vậy?"Bà nói với cô rằng "ta chỉ là một người mới wen,biết chuyện của cháu,ta hiểu cháu là 1 cô bé ngoan nên tặng cháu tấm bánh lót lòng;chỉ 1 tấm bánh cháu đã cảm thấy biết ơn ta rồi,vậy cha mẹ cháu đã nuôi lớn cháu bao ngày,đã lo cho cháu đủ thứ,ko lẽ cháu ko biết ơn họ sao?"
Cô bé như chợt tỉnh cơn mê,những jọt nước mắt bắt đầu lăn trên má.Cô ân hận vô cùng,chỉ vài ngày xa ja đình thôi mà cô nhớ nhà wá,nhớ cha mẹ wá...
Tất cả chúng ta đều có lúc như vậy đấy bạn à,chúng ta nhận ra rằng những j mình đã từng có thật là tốt,thật là vui,mà có khi nào chúng ta nghĩ đến những j mình đang có?Đừng để những j mình đánh mất đi rồi mới thấy nó thật ý nghĩa,thật já trị các bạn nhé!

motngaynhoem
16-10-2009, 06:58 PM
có gì đâu mà phải buồn và chán nản chứ.. nói thiệt là hồi đó mình cũng giống như bạn vậy đó nhưng mà mình có chuyện mình mới buồn thôi... và rồi mình ngày nào cũng đi chơi với bạn mình hết rồi tự nhiên thấy yêu đời hơn thôi... tự mình tìm niềm vui cho mình chứ... cố lên nha bạn và gạt bỏ sự buồn chán và chốn chạy hãy đối diện với sự thật đi... như vậy sẽ tốt cho bạn... ko có chuyện gì khó chỉ sợ tiền ko nhiều hihi

khoailangnuoc_0128
16-10-2009, 09:20 PM
buồn và vui là hai mặt của cuộc sống vốn dĩ rất xô bồ này và người nào cũng vậy thoi.

clackbim
16-10-2009, 10:52 PM
cảm ơn mọi người nhiều nhe :x~:so_funny:

mrnou247
17-10-2009, 09:56 AM
Smile!!! Là cách tốt nhất đấy bạn

thu tim
17-10-2009, 05:48 PM
nản , chuyện này ai chẳng trải qua chứ , bạn đang ở trong trạng thái "rơi" đúng ko , ko xác định đc hướng đi và việc làm của mình , hãy bình tĩnh tự tin hơn , hãy đi tìm niềm vui trong cuộc sống ,sao bạn ko thử nghĩ đến và quan tâm gia đình hơn , hay đi chơi cùng bạn bè , trò chuyện với ai đó mà bạn tin tưởng , đừng để mình trở nên dư thừa và rỗi rãi nhé

nhóc nhỏ
17-10-2009, 06:41 PM
phải làm gì mơi bước ra khỏi nhửng rắc rối , mình muốn điên lên , nói ra nhửng mình muốn nhưng lại hối hận vì biết là mình đang đánh cược với số phận , 1 là sẻ có lại người đó 2 là sẻ mất đi người đó..................... nhìu lúc muốn biến mất , muốn kết thúc tất cả để ko còn nước mắc và niềm đau.......:rain:

nhok_ly_3962
17-10-2009, 06:44 PM
đơn giản vì đó là 1 khoảng lặng của cuộc sống mà bạn............. nếu ko có nó cuộc đời bạn sẽ trở nên nhàm chán lắm bjk ko

thien_su_hoabattu_love
18-10-2009, 01:46 AM
................Sống ở trên đời mới chỉ là 1 nửa................Bjk bao giờ mới có thể tìm được nửa thứ 2......................Trời sinh ra đã có 1+1=2.............Sao lại nỡ để 2:2=1....??????????

clackbim
19-10-2009, 10:08 PM
tại sao mình vẫn bế tắc.???
mình cảm thấy xung quanh mình chả có j` đáng tin cả giúp mình