PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giọt nước mắt đã khô, thế giới không anh, em đã trưởng thành chăng?

bupbechuayeuai88
28-08-2005, 05:39 PM
Chợt giật mình bừng tỉnh giấc, thì ra chỉ là một giấc mơ, một giấc mơ thật ngọt ngào. Anh đi rồi, không còn gì nữa hết, chẳng còn ai nữa đâu bé ạ. Chiều nay vô tình bước ngang qua phố, thấy anh đang đi cùng ai. Anh đó ư? Thật sự là anh sao ? Thế ai vừa điện thoại cho em bảo là bị ốm, không đưa em đi chơi chiều nay? Ai đã nói như vậy? Làm em cuống cuồng cả lên, chạy ngay đi mua chút đồ ăn và thuốc cho anh. Anh ngăn em đừng đến nhà anh, nhưng em vẫn cố đi. Nếu biết trước như vậy thà em không ra khỏi nhà còn hơn, không đi để biết được sự thật phủ phàng này, thà làm một con ngốc không hề biết gì cả, nhưng không, em không hối hận đâu anh ạ. Em không còn yếu đuối như những khi ở bên anh đâu, em phải cố dũng cảm, đối đầu với sự việc và tập chấp nhận tất cả anh ạ. Em mâu thuẫn quá.
Anh đến đó ư? Đến làm gì nữa đây anh? Em từ chối không muốn gặp anh, em khóc rồi, nước mắt rơi ra rồi, tuôn xuống như cơn mưa chiều nay vậy. Nhưng lòng thì rỗng tuếch, chẳng có gì cả, trống trải rồi, không còn gì nữa hết rồi. Hình ảnh anh đã theo những giọt nước mắt mà tan đi hết rồi. Phải đối diện làm sao đây? Anh vẫn ngồi đó, đôi lúc cố ý ho lớn tiếng để em có thể nghe được và kết thúc vở kich kia. Lúc trước những giận hờn đơn thuần, em sẽ chạy ngay ra và anh sẽ thừa lúc đó mà ôm em chặt vào lòng và nói “ Hết giận rồi nhé”. Nhưng bây giờ thì không còn nữa đâu anh. Tất cả đã chấm hết rồi, những cái đó ko còn làm em bận lòng nữa đâu, lòng em đã thật sự nguội lạnh trước anh rồi. Mẹ hối thúc em, chẳng lẽ để anh chờ hoài sao, em miễn cưỡng bước ra mà thầm dặn mình đừng quá nóng nảy, hãy cho anh 1 lối thoát. Khi anh thấy em thì anh lại trách, trách gì hả anh, trách em đã biết được chuyện này à? Anh trách em rằng anh đã bảo anh bệnh, không đi được, như vậy mà em cũng giận anh sao. Em nhếch mép cười, mỉa mai thay. Khuôn mặt anh trơ trẽn quá, nói dối quá trơn tru rồi. Anh đang tìm 1 cái cớ để chia tay mà vẫn làm cho em luyến tiếc à? Anh lầm rồi, không cần anh phải cố làm ra vẻ vậy đâu. Em sẵn sàng rút tay, không phải vì chịu thua, trong nuối tiếc mà mất anh, mà bởi vì anh không còn là gì đối với em nữa. Đi đi, đừng làm phiền em nữa, để cho em yên tĩnh đi. Anh còn trách em sao mà tình cảm của em dành cho anh có thể mau chóng chấm dứt như vậy. Tình cảm của em thì thật sự đó anh, nhưng còn anh thì sao, có phải là tình cảm không? Trong tình yêu tuyệt đối không thể có sự lừa dối. Ngay từ đầu em đã nói với anh rồi, khi kết thúc cuộc tình này, chính em sẽ nói lời chia tay, sẽ thẳng tay mà bóp chết nó anh ạ. Em không muốn mình thành con ngốc đâu anh. Em tưởng rằng em cứng rắn lắm, quên được anh rồi, nhưng không, khi anh đi rồi, em đã ngã khụy xuống, ko còn kiểm soát được mình nữa, khóc như chưa bao giờ được khóc, khóc như tưởng rằng tất cả những giọt nước mắt mà em có đã tuôn ra hết, tuôn mãi tuôn mãi, biết bao giờ khô đây hả anh? Em rút sâu vào chăn nghĩ ngợi, nhớ nhiều lắm, nụ cười của anh, những câu nói ngọt ngào của anh, những kỷ niệm đẹp nhất, những ngày tháng hạnh phúc nhất, tất cả đều bị cái hình ảnh hồi chiều làm tan biến hết. Em từ từ đi vào giấc mộng. Tạm biệt một tình yêu. Tạm biệt anh. Tạm biệt
( sorry mình viết bậy quá các bạn thông cảm các bạn nếu đọc xong thì quên đi coi như không đọc nhé )
2pink

yun
28-08-2005, 06:19 PM
Yun đọc xong rồi mắt cận nên mất 10' đó , xúc động quá ...chả lẽ đây là ..ngừi đã post bài ...
"cách tán tỉnh con rai " đó seo ?

X_____babygirl
28-08-2005, 09:00 PM
hay wa'>>>>cam dong wa;>>>>minh doc ma mươn khoc lươn nè

_ Girl Buồn _
29-08-2005, 05:04 PM
có gì bậy chứ , mình thấy hay và cảm động vô cùng ,

chị gái khủng bố 80
29-08-2005, 05:32 PM
bài viết của bạn nói chung làm cho người ta sau khi đọc thường gây một cảm xúc khó tả
mình nghĩ bạn là một cô gái khá là cứng rắn nhưng có lẽ như thế sẽ tốt đẹp cho cuộc sống của bạn hơn
bạn nói rằng đọc xong nên quên đi nhưng mình thì lại bị chi phối chuyện của bạn hơi bị nhìu đấy ^_*

bigbangs
29-08-2005, 05:47 PM
hay wá xá luôn

¯|¯ïN
30-08-2005, 01:03 AM
Chài,bạn gì oai,bạn viết hay lắm sao lại gọi là bậy được???Trước đây pain cũng đã từng có 1 khoảng thời gian giống như bạn vậy đó,nhưng rồi thời gian sẽ là phương thuốc thần dịu nhất để chữa lành mọi vết thương lòng đó bạn,hiệu nghiệm lắm,thật đấy!

Say_Love
30-08-2005, 02:13 PM
Chẳng hiểu gì cả tự minh post bài rùi cũng tự mình nói bậy quá.

nhim soc
30-08-2005, 06:15 PM
tôi thấy hay và thực tế đó bạn thật dũng cảm khi làm được như vậy đó

jancy_x_87
31-08-2005, 02:58 PM
viết đã đời,người ta đọc đã đời rồi kêu người ta quên đi coi như ko đọc,làm sao được?bạn cũng dũng cảm thiệt,mình nói phải rằng bạn dũng cảm hơn mình rất nhiều.còn mình thì yếu đuối quá!ko thể quên một tình yêu mờ mờ ảo ảo được,nó cứ quấn lấy mình.

kiem_khach_19
31-08-2005, 03:00 PM
xin lỗi !!!!!!!!! Dài quá không muốn đọc !!!!!!!!!! khà khà

jancy_x_87
31-08-2005, 03:06 PM
xin lỗi !!!!!!!!! Dài quá không muốn đọc !!!!!!!!!! khà khà
Trời ơi! sao mà có người vô duyên dữ vậy trời! ko đọc thì thui cũng nói nữa! :guoc:

bupbechuayeuai88
02-09-2005, 05:36 PM
hi hi ! không muốn đọc cũng đúng thui mà tại vì dài quá , tui post song chính tui cũng không mướn đọc nữa là các bạn . với lại người ta chỉ nêu ra cảm giác của mình thôi mà sdao mà bạn laioj nói thế thế cơ chứ ?

hanamichi_dn
03-09-2005, 02:43 AM
we' hay luôn đó nha ! hehehehehehyhe:lol:

Băng Tước
03-09-2005, 07:30 PM
ngay nao` do' ban va` nguoi` yeu minh` phai chia ly khong the o ben nhau thi` ban dung` co buon` nhe , ban hay tin rang`da~ la` tinh` yeu thuc su thi` du` co xa nhau muon trung` thi` nhat dinh 1 ngay` nao` do tinh` yeu do se~ quay tro ve` ben ban va` nguoi`yeu ban,2 ban se tim` duoc thien duong` tinh` yeu dich thuc cua minh` noi ma` ko co chia ly ko co don dau chi co hanh phuc ma` thoi.Ban hay~ gui nhung~ dong` tin nhan nay` cho nhung~ nguoi` ban trong list cua minh` thi` mo uoc ve` tinh` yeu cua ban se~ tro thanh` hien thuc .Chuc ban duoc hanh phuc ben nguoi` minh` yeu trong mua` he` ngot ngao`

anh_codon
05-09-2005, 03:21 AM
hay wa wa chế đâu ra ma hay vậy
ma minh chua tung thay con gai đi tìm con trai cả
toàn la con trai tim con gai thoi
noi tom lai la con gai luôn đá con trai
huhuhuuuuuuu dung ko may anh em

hay wa chời luôn
nhưng mình chăng thấy con gai di tìm con trai luc nào cả toàn la con trai thoi
noi tom lai la con gai luôn luôn đá con trai
huhuuuuuuuu dung ko may anh em

em gái ở trên kia dễ thương wa' ko biet thương co dễ ko nữa heheheeeeee

girl_cao_lanh
05-09-2005, 03:24 AM
hix hix ... bùn thiệt nhá

MuahzZzZzZ
05-09-2005, 04:38 AM
hay wá xá luôn

Hixxxxxxxx, chữ kí của bigbangs mình thích nhứt ahhhhhhhhhhhhhh` :tim: :love-smil :huglove:

bupbechuayeuai88
08-09-2005, 04:11 AM
con gái đi tìm con trai thì sao ha * anh_codon* ??