PDA

Xem đầy đủ chức năng : hạnh phúc là gì?

Đại hiệp mỏ nhọn
12-10-2009, 02:39 PM
oh, tớ thực sự thắc mắc về cái gọi là hạnh phúc này, do đó mới mạo muội lập topic để xem mọi người nói gì về hạnh phúc, nếu ko đúng với chủ đề của box thì mod xoá hay làm bất cứ cái gì với cái topic này cũng dc.

Như chủ dề tớ đã đề ra, các bạn có thể nêu ra các ý kiến về hạnh phúc của riêng mình cho tớ biết dc ko?

beiudanh
12-10-2009, 02:58 PM
"hạnh phúc là có việc gì đó để làm, ai đó để yêu thương và điều gì đó để hy vọng"... mình đã chiêm nghiệm câu nói về hạnh phúc này nhiều lần rồi và thấy nó có vẻ đúng với mình, mất vế nào thì hạnh phúc cũng vơi ý nghĩa đi...

letue
12-10-2009, 03:25 PM
Hạnh PHúc là khi dc nhìn người mình yêu mình mỉm cười trong sự vui vẻ :xao: :sr:

Đại hiệp mỏ nhọn
12-10-2009, 04:41 PM
câu của anh Tuệ về khía cạnh nào? Gia đình, tình yêu ?
@beiudanh : quả thật cái đó bao gồm đủ cả những điều chúng ta cần trong cuộc sống nhỉ?

letue
12-10-2009, 04:54 PM
Câu của anh dành cho 2 người...
1 là má anh còn người còn lại thì bé cũng biết òi :sr: :hihi:

phonglinh709
13-10-2009, 02:35 AM
hạnh phúc nhất trong đời là sự khẳng định chúng ta được yêu thương

GRTL
13-10-2009, 05:06 AM
- Ôi sao cái Box này không còn Mod nào cả vậy !? mới ra đi có 2 tháng sao mà ..... !????
- Hạnh phúc ư !? nó phụ thuộc hoàn toàn vào nhận thức của bạn ! cùng một mức sống - một hoàn cảnh mỗi người có cho riêng mình một nhận định ( kẻ thì thấy hạnh phúc - kẻ thấy bất hạnh - kẻ thì thấy cũng tạm chấp nhận được ). Cũng có kẻ tiền không biết để đâu cho hết vẫn thấy đau khổ và bất hạnh - nhưng cũng không ít kẻ cuối tháng là rỗng túi - không còn một xu nhưng trong lòng vẫn thấy hạnh phúc !
- Hạnh phúc đó là sự hài lòng về những điều mình có được so với phẩm chất con người, khả năng và công sức mình bỏ ra !
- Hạnh phúc hay bất hạnh cũng chỉ là sự đánh giá mang tính chủ quan của chính mình khi so sánh với người khác ! sự so sánh này đúng hay sai thì phụ thuộc vào khả năng kiến thức - kinh nghiệm của mỗi người !

..... tóm lại thì hạnh phúc hay đau khổ chỉ là đánh giá chủ quan, một cảm giác tức thời của bạn dưới sự tác động của nhiều yếu tố như nhân cách - kiến thức - kinh nghiệm - tâm lý của chính bạn.

Hàn Thiên Sa
13-10-2009, 05:09 AM
Hạnh phúc là khi bạn không còn khổ đau.

Mộ Lam
13-10-2009, 10:21 AM
Hạnh phúc !

Cũng chỉ đơn giản là sống và biết cách hài lòng về những gì mình có thôi .

EM NGOAN NHƯ QUỶ
13-10-2009, 11:20 AM
hạnh phúc có 2 loại 1 là từ tình yêu 2 là từ gia đình
hạnh phúc của tình yêu là khi người ấy quan tâm đến mình, chăm sóc cho mình, ở bên cạnh mình lúc cần, và bảo vệ cho mình,................
hạnh phúc gia đình là khi người trong nhà yêu thương nhau, chia sẻ cho nhau lúc đau ốm, lúc thất bại, và vui vẻ cùng mình,................
còn nhiều lắm:hihi:

holilihan2
13-10-2009, 01:48 PM
hạnh phúc hả? đơn giản thôi, hạnh phúc là lúc mình ko đau khổ

Đại hiệp mỏ nhọn
13-10-2009, 06:29 PM
@GRTL: anh ơi, comt của anh là nói về anh hay nói về cảm nhận hạnh phúc của người khác thế hả anh? :D:D:D
@Hanthiensa: câu của bạn thật đơn giản, hạnh phúc xuất phát từ những điều giản dị là câu nói của bạn chăng?
@Yal Lam: câu nói của bạn gần với ý nghĩa hạnh phúc thứ hai của tớ đấy
@EM NGOAN NHU QUY: theo bạn thì hạnh phúc ko thể diển tả bằng lời sao?

Rất vui vì có người đã trả lời cái câu hỏi vớ vẫn của mình , riêng bản thân tớ " Hạnh phúc đối với tôi nhẹ như gió thoảng mây bay, tựa tỉnh mà lại say"
câu thứ hai với con người cũng thứ hai của tớ rằng: "Hạnh phúc đối với tôi là cười với những điều mình đã làm"