PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một chút điểm lặng

cryings0ul
10-10-2009, 11:43 PM
Có rất nhiều thứ mà chúng ta chẳng bao giờ muốn mất, có những người mà chúng ta chẳng bao giờ muốn rời xa. Nhưng hãy nghĩ, họ ra đi không phải đặt dấu chấm hết cho cuộc đời, họ đang mở ra cho bạn một cuộc đời mới. Hạnh phúc khi ta biết khóc khi đau, khi ta kiếm tìm và thực sự cố gắng. Hạnh phúc chỉ đến với những ai biết trân trọng những người xung quanh bạn gặp gỡ trong cuộc sống.

Người bạn bình thường nghĩ rằng tình bạn sẽ kết thúc khi xảy "chiến tranh" . Người bạn thật sự biết rằng chỉ sau khi trải qua "chiến tranh" mới chứng minh được tình bạn. Người bạn bình thường muốn bạn bên mình mãi mãi. Người bạn thật sự muốn mãi mãi ở bên bạn. Người bạn bình thường sẽ đọc xong thông điệp này rồi ném vào sọt rác. Người bạn thật sự sẽ gửi thông điệp này cho đến khi có ai kia nhận được thì thôi. ^^!

Những từ ngọt ngào thì dễ nói, những thứ ngọt ngào thì dễ mua, nhưng một người ngọt ngào thì khó tìm.

Cuộc sống ngừng khi mình ngừng hi vọng, hi vọng ngừng khi mình ngừng tin tưởng.

Tình yêu ngừng khi mình ngừng quan tâm.

Tình bạn ngừng khi mình ngừng chia sẻ.

Cho nên bạn hãy chia sẻ điều này với những người mà bạn coi là bạn, để yêu thương không cần điều kiện.
Để cho đi không cần lí do và để quan tâm không cần biết ơn ...