PDA

Xem đầy đủ chức năng : MỘt NỬa CỦa QuÁ KhỨ............

_ Girl Buồn _
28-08-2005, 09:01 AM
Mình tưởng rằng đã có thể quên nhưng hình như là ko phải mà thực tế là mình đã ko thể quên cậu , mối tình đầu .Hì nghe có vẻ lãng mạn nhỉ, nghe có vẻ như mình đã được yêu nhưng thực tế thì...........
Cậu hằng ngày vẫn bên mình suốt 2 năm phổ thông vừa qua , 2 năm kể từ khi mình biết rằng mình thích cậu chẳng biết từ lúc nào cho dù mình đã học với cậu từ tận hồi cấp 1. Thật tình cờ và thật bất ngờ xen lẫn cùng với một chút tình khôi hài là mình lại tỏ tình với cậu , mình là một cô gái và dường như chuyện đó hình như là hơi hiếm.Cậu còn nhớ cái hôm nọ cậu gọi tên mình ko?? , buổi tối hôm ấy mình đã ko ngủ được đấy bởi cậu đã ko gọi tên mình từ rất lâu rùi hình như là 2 năm thì phải(hì) :angel1: mình cũng còn nhớ cái ngày mà lớp mình có một bạn học sinh mới .Đó là một bạn nữ , mình ko biết đó có phải là mối tình đầu của cậu hay ko nhưng thấy hai người bên nhau , mình chỉ muốn đến và nói với cậu rằng: CẬU THẬT TỒI bởi mình đã yêu cậu như thế mà sao cậu phớt lờ mình như vậy , nhưng mình chợt nhận ra rằng hình như mình ko yêu cậu như mình tưởng , hình như đó chỉ là một chút gì đó vội vàng khi mình thấy mọi cô gái đều thích cậu và mình hùa vào mà thôi. Giờ đây mặc dù mình vẫn cô đơn nhưng mình biết ai cũng có một nửa của riêng mình và mình cũng thế, có thể là trong tương lai nhưng mình biết ở cái quá khứ ko xa ấy mình có cậu là một nửa mãi mãi chẳng bao giờ rời xa cái góc sâu trong trái tim nhỏ bé này.
Chúc cậu hạnh phúc bên nửa kia.
Bạn cùng lớp của cậu

darksky nolonger
28-08-2005, 05:10 PM
Bạn ơi, câu chuyện của bạn thật buồn đó, mà hình như câu chuyện của bạn cũng hơi giống giống của mình.Mình chuyển trường hồi năm lớp 7, và cũng nhờ đó mà mình được học chung với bạn ấy. Suốt năm lớp 7, mình chẳng rung rinh tẹo nào, và rùi ... lớp 8... thì... Một cô bé học toàn đứng nhất lớp bây giờ phải ngó nghiêng cậu bạn vì bạn ấy cái gì cũng biết, cái gì cũng giỏi, mình chẳng biết mình thích bạn ấy từ khi nào nữa, có lẽ từ những cuộc tranh luân sôi nổi về 1 đề tài nào đó của 2 đứa. Mình cũng chẳng biết đó có phải là thích ko hay chỉ là ngưỡng mộ nhưng mình biết rằng hình như com tim mình đập sai nhịp mất rùi. Lớp 9 thì bạn ấy học toán ko bằng lớp 8, lớp 8 bạn ấy được 9.8 môn toán đó, có lẽ tại tim bạn ấy cũng bắt đầu rung rinh nhưng ko phải với mình! từ khi biết bạn ấy thích người khác mình đã cố quên , vâng! đến bây giờ thì mình đã quên cái xúc cảm dầu đời ấy .Bây giờ bạn ấy cũng đang học chung lớp 12 với mình, mình và bạn ấy đã học chung 5 năm rùi còn gì. Cho đến bây giờ , tim mình chỉ toàn "khí trơ" thôi, ko thích ai hết , có lẽ ko ai hoàn hảo như bạn ấy bạn à!

_ Girl Buồn _
28-08-2005, 07:15 PM
the ban ko noi voi cau ban kia ve tinh cam cua ban ah, thoi vay cu cuoi va don cho hanh phuc den voi minh cung nhu don cho nua hanh phuc kia vay

darksky nolonger
29-08-2005, 04:34 PM
Làm sao dám nói hả bạn vì mình là con gái, mình biết nói ra thì tình bạn kia cũng sẽ ko còn , thôi thì giữ tình bạn bạn đẹp hơn

_ Girl Buồn _
29-08-2005, 04:39 PM
uh vì thế nên hãy cố gắng , và cố gắng hơn nữa mọi việc của mình trong hiện tại và tương lai để đớn chò hạnh phúc và một nửa kia của mình và giữ mãi tình yêu và tình bạn ban đầu ấy , chúc bạn hạnh phúc bên nủa kia .........trong tương lai

xCi
29-08-2005, 04:44 PM
Quá khứ...sẽ trôi vàng gĩ vãng ...gĩ vãng sẽ mãi mãi ra đi ......nó đi vào dòng thơ kỷ niệm....để đôi khi.....niềm nhớ bỗng chợt đem nó về bên ta vài phút.....rồi lại ra đi...... ( đáng ghét.....đáng ghét ...>.< )

darksky nolonger
29-08-2005, 05:29 PM
ưhm, đó sẽ mãi là kỷ niệm đẹp, và mối tình đầu đơn phương kia sẽ mãi chỉ có mình và các bạn trong HHT biết mà thôi

_ Girl Buồn _
30-08-2005, 07:14 PM
uh vậy hãy cùng nhau cố gắng quên và đón chờ hạnh phúc và cơ hội của mình bạn nhé!!!!!!1

darksky nolonger
31-08-2005, 03:42 AM
Ưhm, đúng rùi đó, hạnh phúc sẽ tự tìm đến chúng ta, phải ko bạn? Với mình bây giờ hạnh phúc chính là đạt được những thành công trong học tập , được thấy ba mẹ khoẻ mạnh và được 1 chuyến du học là tốt lắm rùi, còn chuyện tìn củm àh, chờ đến khi nào mình là 1 doanh nghiệp thành đạt cái đã, có lẽ lúc đó mình đã 27 tuổi rùi !

_ Girl Buồn _
31-08-2005, 04:37 PM
vậy chúc bạn thành công nha