PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lời tỏ tình muộn màng

vingotdoimoi_cp
28-08-2005, 05:42 AM
Bạn tôi tên Trọng , là một người đàn ông tốt bụng , lầm lì , ít nói .Tháng trước vợ Trọng qua đời . Chị đã vật lộn với căn bệnh ung thư suốt 8 năm Trọng nhờ tôi , tôi giúp anh dọn dẹp lại nhà cửa . Trong ngăn bàn , tôi nhặt được một cái ví cũ rích , trong nhét một lá thư . Tôi đưa cho Trọng và anh mở ra xem . Đầu thư có vẻ hai trái tim tô màu đỏ có hai chữ :" Trọng & Vy" được tô đậm nằm ở hai bên . Nét chữ nguệch ngoạc hẳn là của một cậu học trò .
Đây chính là bức thư tỏ tình của Trọng gửi cho cô bé Vy,khi 2 người học năm cuối trung học .Trọng không hề ngờ là vợ anh còn giữ nó . Phía dưới trái tim là những dòng chữ do Vy viết : ""Lúc đó , anh không hề nói là anh yêu em . Nhưng bây giờ , em biết mình không còn sống được bao lâu nữa , em muốn nghe thấy anh nói "ANH YEU EM ". Em chỉ biết anh là người đàn ông tuyệt vời của em . Anh luôn thầm lặng yêu em , chăm sóc và lo lắng cho em . Anh biết tha thứ , biết khuyến khích em trong những giây phút khó khăn và biết cách xoa dịu những cơn đau hành hạ em . Lúc nào anh cũng dịu dàng với em . Hệt như cái lúc anh rụt rè giúi vào tay em mẩu thư này và ù té bỏ chạy . Thế nhưng em vẫn chờ 1 lời nói : "ANH YEU EM" của anh""
Cầm lá thư trên tay , Trọng im lặng . Tám năm qua , chúng tôi vừa ái ngại , vừa cảm phục Trọng . Anh vừa phải làm việc , vừa phải chăm sóc vợ và 3 đứa con của họ . Có dạo , Trọng trông dọc cả người . Có bữa đi làm về tới nhà thấy Vy đang bị những cơn đau hành hạ , không biết làm gì hơn , anh xốc chị lên xe lái chạy vòng vòng , cố tìm những nơi có thể giúp chị khuây khỏa . Tuy nhiên , chưa bao giờ chúng tôi thấy Trọng tỏ ra bực tức.
Tôi đứng cạnh Trọng , cố hình dung tình cảm của Trọng . Cái gì đã gắn bó 2 người gần 4 thập niên , giúp họ đi qua những khó khăn nhất cuộc đời?
- Tôi không biết mình có thể chịu đựng nổi hay không khi 1 ngày nào đó chồng tôi cũng sẽ bị bệnh nặng như Vy ? - Bất giác miệng tôi nói ra suy nghĩ đang quẩn quanh trong đầu.
Có thể . Cậu có thể làm được , nếu cậu yêu nhiều như tôi yêu Vy - Trọng đáp -Thế mà mình vẫn nợ cô ấy 1 lời tỏ tình" ANH YÊU EM VY à! "

Không biết có hay không nhỉ ? Bà con cô bác gần xa cho em ý kiến !

Bài viết hay và cảm động lắm . Cảm ơn bạn nhiều .......... nhưng bạn nhớ type có dấu nha ; bài dài quá , hông biết oka sửa có đúng ý bạn muốn viết không ? :)

bupbetocvang
28-08-2005, 06:35 AM
Câu chuyện của VNDM thật cảm động, nhưng nếu bạn gõ có dấu cho dễ đọc hơn thì sẽ nhiều bạn đọc hơn đấy!!S

ly hoang vy
28-08-2005, 07:51 AM
hay lam ban oi !cam dong ghe

_ Girl Buồn _
28-08-2005, 08:33 AM
uh , nhiều khi người đàn ông yêu mà quên mất rằng người mình yêu cần một câu nói tuy cũ mà chẳng cũ chút nào"ANH YÊU EM "

okanobee
28-08-2005, 10:55 AM
Dù anh ấy vẫn còn nợ một câu nói yêu thương rằng : " anh yêu em " ; nhưng với những gì anh ta đã làm , cô gái đó hiểu rằng : mình đã là một người may mắn và hạnh phúc rồi . Cô ấy đang mỉm cười vì niềm hạnh phúc tuyệt vời và món quà đầy ý nghĩa mà cuộc sống mang lại đó .

_N_X_
28-08-2005, 12:43 PM
Vô tình hình như là bản chất của tui ...cũng vô tình như khi lướt qua đây ...và vô tình bài viết kia làm tui xúc động quá
Có những điều trên đời này, có những người chẳng bao giờ nói ra mà họ hành động ...bằng hành động đó họ âm thầm vun đắp cho Tình yêu ... Có được tình yêu thật sự đã rất khó và gìn giữ , vun đắp cho tình yêu còn khó hơn muôn ngàn lần , chính tình yêu từ lá thư tuổi học trò kia là điều đã giúp cho cả hai có đủ nghị lực vượt qua khó khăn của cuộc đời
Chị ấy vẫn còn giữ kỷ niệm của thời học trò , thật là đáng khâm phục , cả hai tuy chẳng bao giờ nói những câu ...Anh yêu em hay ngược lại là Em yêu anh nhưng cái mà họ đã trao cho nhau còn giá trị hơn ngàn vạn lần ...cầu chúc cho ai cũng có một tình yêu như thế Xin cám ơn tác giả về bài viết

chị gái khủng bố 80
29-08-2005, 05:20 PM
QuÁ TuyỆt
NhƯng PhẢi CÔng NhÂn ĐÀn Ông ĐÔi LÚc CÓ HƠi VÔ TÂm

bigbangs
29-08-2005, 06:22 PM
chúng ta nên chăm sóc người thân nhìu hơn nữa nếu ko sẽ hối tiếc khi họ bất ngờ ra đi mà ko quay lại nữa hix hix

MuahzZzZzZ
07-09-2005, 05:48 AM
Thay mặt cho vingotdoimoi_cp ,xin cảm ơn những tình cảm mà các bạn cảm nhận đc từ bài viết . Trong cuộc sống , có những điều tưởng chừng như rất bình thường , nhưng chúng ta đã vô tình quên để sau này thấy hối tiếc ...Để cuộc sống,thời gian không trôi đi lãng phí ...hãy sống , hãy yêu hết mình các bạn nhé ! :lol:
(her sister)

Ha_Quyen
07-09-2005, 06:12 AM
câu chuyện nầy nghe rất hay đó bạn
cảm động thiệt và cũng cảm thông cho nhân vật

EmAnh
07-09-2005, 10:05 AM
EA tâm niệm là luôn nói cho người mà EA yêu thương là EA rất yêu quý họ , đừng để đến lúc ko còn cơ hội để nói.

jancy_x_87
07-09-2005, 03:46 PM
uh , nhiều khi người đàn ông yêu mà quên mất rằng người mình yêu cần một câu nói tuy cũ mà chẳng cũ chút nào"ANH YÊU EM "
Bạn nói đúng rùi đó!Đàn ong nhiều người yêu thì yêu,nhưng họ luôn luôn quên mất lời tỏ tình của họ,thật đáng tiếc,hối hận muộn mất rùi! :think: