PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh mãi là người đến sau

thienduongtimdau_2310
04-10-2009, 07:43 AM
Em có biết là anh yêu em nhiều lắm không? Tuy em là 1 con nhóc không xinh không đẹp nhưng cái vẻ đanh đá và cứng rắn bên ngoài đã làm anh yêu em từ cái nhìn đầu tiên. Lúc anh gặp em anh cứ nghĩ rằng em là 1 người không biết buồn và không biết khóc là gì, không biết sợ là gì. Nhưng và rồi anh biết đựơc đằng sau vẻ vui cười ấy là 1 trái tim đã giá lạnh. Lúc anh muốn nói yêu em thì anh biết em bị người ta bỏ rơi nhưng em vẫn yêu người ta và anh muốn nói yêu em muốn bù đắp cho em muốn cho em biết yêu đời trở lại. Em muốn che dấu sự cô đơn và yếu đuối của mình, anh cứ nghĩ rằng thời gian và tình cảm của anh sẽ làm lành vết thương trong lòng em. Nhưng khi bên em rồi anh mới biết thời gian cũng không thể làm em quên hết mọi chuyện. Vết thương tuy lành nhưng vẫn còn sẹo lúc ấy anh cũng phát hiện ra rằng em ở bên anh chỉ là thương hại anh chứ không hề yêu anh. Em có biết là lúc ấy trái tim anh như tan nát vỡ vụn. Ngoài trời mưa rất to không biết đó là mưa rơi hay là nước mắt rơi của 1 kẻ thua cuộc trong tình yêu. Không lẽ nào chỉ vì anh là người đến sau nên anh không thể có đựơc tình yêu của em sao? Anh ước ao giá như mình là người đến trứơc thì bây giờ anh đã không phải đau khổ như vậy và em cũng không phải chịu cảnh yêu 1 người mà sống bên 1 người và sau bao nhiêu suy nghĩ thì anh nhận ra rằng mình mãi mãi là kẻ thua cuộc chỉ vì mình là người đến sau

Lưu Li Tím
04-10-2009, 08:04 AM
Sao cô gái kia giống tôi quá vậy ta !!! NHưng cô gái này không giống tôi ở chỗ là không biết tự chữa lành vết thương cho mình .Bạn ạ !!Cô ấy cũng thật đáng thương, đừng nên nhìn ai đó ở một góc độ chật hẹp, bạn hãy thử đứng ở địa vị của cô ấy mà nghĩ xem cũng thật khó cho cô ấy .Phải chăng bạn chưa thể để lại trong cô ấy niềm tin nơi bạn, bạn là con trai mà hãy mở rộng lòng mình ra một chút bạn nhé !!!Chúc may mắn !!!!!!!!!!!!!

b3kut3_d3gh3t
04-10-2009, 09:33 AM
Hôm nay em gặp anh uhm anh cười thật tươi nhưng em chợt đau vì nụ cười ấy không phải dành cho em. Nhưng em vẫn thấy vui vì anh cũng đã đưa mắt nhìn em. Hôm nay em thấy anh cùng cô ấy em chợt đau em biết mình chỉ đơn phương nhưng em không biết mình nên làm sao để bết thương ấy lành hẳn. Em oli em chờ thật lâu chỉ để nhìn thấy nick anh oli nhưng khi nó loé sáng em lại chỉ nhìn và cười rồi ẩn nick. Em ngốc không??? không không phải em ngốc đâu mà là vì vì em sợ anh sẽ không chấp nhận em. Em sợ em sẽ không thể làm bạn với anh nữa.
Hôm nay em mơ và giấc mơ ấy em đã thấy :
...anh cười thật tươi và nụ cười ấy chỉ dành riêng cho em...
...anh dịu dàng nắm tay em và anh nói anh thích em....
...anh khẽ chạm nhẹ và vuốt mai tóc em....
...xoa đầu em và nói em đã lớn....
...và cuối cùng anh sẽ hôn em thật nhẹ....
Nhưng em chợt tỉnh giấc mơ biến mất em biết mình chỉ mãi là một người bạn. Và em mong rằng một ngày nào đó anh sẽ hiểu em từng mơ được tiến xa hơn là một người bạn....

thieuduyint
04-10-2009, 08:01 PM
muốn điều đó trở thành sự thật thì phải cho người ta biết tình cảm của mình giành cho người ta chứ.biết đâu bạn ấy cũng thích mình nhưng ko giám nói ra vì "sợ nói ra rồi em ghét thôi" nên chúc bạn sẽ tìm....... người đó và..............

LuuDuLuong
07-10-2009, 04:22 AM
Sự kiên nhẫn và chân thành là liều thuốc cho mọi trái tim băng giá :)