PDA

Xem đầy đủ chức năng : Truyên tình tôi ! (p2)

¥_yeuTlam_¥
02-10-2009, 09:04 AM
Ko ngày nào tui ko nghĩ nhỏ se lại nói chuyên voi tui,dù chỉ là một cái chào bình thường.Nhưng càng hi vọng lai càng thất vọng.
Còn 1 tháng nua là trung thu.Mấy ngày nay nhỏ vẫn đi học 1 mình,tui đi theo sau như mọi ngày.Nhưng hình như nhỏ cô tình đi chậm hon mọi hôm.Tui bat đầu cảm giác nhỏ nhìn tui thì phai.Nhỏ nhìn tui wa cua nhà nhỏ,nhỏ đâu bít dù là kính phan quang nhưng nêu nhìn theo môt góc nhất định tu ngoài vẫn nhìn dc vào bên trong.Lạ thât đấy!
Trong tg này ko bít là cố tình hay trùng hợp tui giáp mat nhỏ rât nhìu.Tư chô học thêm,cangtin,hành lang,...hay chỉ là đi ngang wa lop tui dù lớp tui ở cuôi hành lang.Mọi khi tui toàn tránh mặt nhỏ nhưng jo cứ như nhỏ tìm dên tui vây.Tui thây rất khó hiểu,phải chăng nhỏ...!nhưng chua có j đặc biệt xảy ra ca cho dên khi...
Trung thu.Uh thì trung thu chả có j đặc biệt nhung có j vui khi không có nhỏ
Xóm tui thg hay tô chuc cho bọn trẻ con.Lại gặp nhỏ rùi,nhớ năm ngoái tui định thông wa bọn trẻ con dê nói truyên với nhỏ,nhỏ lúc đó ghê lam quát bọn nó làm bọn nó im re.Năm nay bọn nó bít nên ko đứa nào dám nói hô tui nữa.Thê nào mà nhỏ lai ngồi ngay trc mat tui,tui chuyên ra ngôi chô khác(ngu thât).Đang ngôi chán nản nhỏ kéo tui ra(ngạc nhiên!).Nhỏ kéo tui ra dâu ngõ,tui vua hồi hôp vua vui vui. Trích nguyên van lời nhỏ nói:"Trang(tên nhỏ) xin lỗi Tuân(tên tui),lỗi cua Trang ko phai lỗi cua Tuân,xin Tuân dung nhìn Trang như vây Trang sợ lắm! Trang nhớ Tuấn lắm! Trang lại làm bạn với Tuấn nha! Còn lí do Trang ghét Tuấn khi nào thích hop Trang se nói ".Nói xong nho chay di.Tui wá bât ngờ,ko nói dc câu nào dù trong lòng rất vui,đứng bất dông hồi lâu.Cả dêm dó tui ko ngủ đc,tui chỉ nghĩ mai se nói j với nhỏ dây có nhìu diêu dê nói lam,vui wá,cười môt mình mong sáng thật nhanh.Vậy là trong cuôc sông lạnh lẽo cua tui bat dâu có những tia nắng ấm!
QUESTION: Mọi ng nghĩ sao vê câu nói cuả nhỏ.
(to be continue... )

bé...cọt
02-10-2009, 09:59 AM
ôi, nó sợ bạn đó
nhưngcixng có khi nhỏ thíc bạn vô đối