PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống vắng anh !!!!

Lưu Li Tím
01-10-2009, 08:28 AM
Tôi thật sự buồn quá mỗi khi nghĩ đến anh !!!Trời ơi lòng tôi nặng nề quá trong biết bao nỗi dày vò nhung nhớ và hụt hẫng.......Anh trai tôi, chỗ dựa duy nhất của tôi trên thế gian này?Mỗi lần trở về quê người tôi nhớ nhất vẫn là anh.Anh tôi ,anh trai tôi người tôi yêu thương nhất, người anh đáng kính một người anh đã yêu thương tôi hơn chính bản thân mình.Mỗi lần nghĩ như thế lòng tôi lại se lạnh và buốt giá vô cùng ! Em nhớ anh nhiều lắm...Đã bao lần em ước rằng giá như đừng có trận mưa ấy, giá như hôm đó không có cơn giông lớn ấy anh đã mãi còn ở gần em, đúng không anh? Tai nạn ấy đã cướp đi mất anh, người anh mà em yêu quý nhất, người anh duy nhất trên đời này mà em có.Anh biết không sau cơn giông tố ấy, mỗi khi trời đổ mưa lòng em lại quặn thắt trong một nỗi sợ hãi và một nỗi đau quá lớn.Giờ sẽ chẳng còn ai ôm em và vỗ về em mỗi khi mít ướt, mỗi khi bị bố mắng, mỗi khi bố rượu say và đòn roi em....Trời ơi ! Giờ mất anh rồi em trống trải vô cùng, lòng em đau vô cùng anh biết không? Em cảm thấy giờ không có anh em không còn gì nữa cả, em thật sự quá cô đơn trong thế giới này? Anh ơi em ước gì người nằm dưới đất lạnh đó là em.Em chấp nhận đánh đổi tất cả để anh còn sống : Anh mãi là vầng dương của cuộc đời em....em vô vàn nhớ anh, mãi mãi nhớ anh !!!!!!Tại sao nước mắt mãi chảy dài trên khuôn mặt em thế này.Trước mặt mọi người em là một con người hồn nhiên vui cười nhưng thực ra không như thê.Em đã từng ước em có một cuộc sống như bất cứ một người bình thường nào thế nhưng tại sao lại ko thể?Tại sao anh lại ra đi để lại em trong một thế giới cô đơn và tuyệt vọng thế này.Em càng ngày càng không khoẻ, em sống qua từng ngày nhờ những viên thuốc và sự dày vò của thể sác và tâm hồn.Cuộc sống của em chỉ có đòn roi và bệnh tật.Em đã lớn nhưng tại sao vây quanh em vẫn là một cuộc sống với biết bao u tối như thế?Ba chôn vùi em trong đòn roi và mắng mỏ.Bệnh tật cắn sé biến em thành một con người gầy guộc hao mòn !!!!Em không thể hận ba, nhưng em lại không thể can tâm cho tất cả....Ai đó hãy nói cho tôi biết tôi phải làm gì để sống tiếp???Tôi không có tình yêu, không có tình thương, không có sức khoẻ,......Tôi biết mình phải vươn lên nhưng bằng niềm tin nơi nào đây khi mà trong tay tôi chẳng có thứ gì cả.Tôi đang và mãi trượt dài trên một con dốc không phanh....!!!!
:ow:

thieuduyint
01-10-2009, 07:03 PM
Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
Bàn tay 5 ngón có ngón ngắn ngón dài nhưng dù có thế nào đi nữa thì vẫn là 1 bàn tay. đôi khi con người ta ko dám đối diện với sự thật vì nó quá nghiệt ngã và quá đắng cay.nhưng đừng vì thế mà nản lòng chỉ cần mình tin vào chính mình mình sẽ có tự tin để đi tiếp, vì bản thân mình đâu có tin là mình sẽ vượt qua đc mọi sự khó khăn và ko tin rằng mình có thể làm đc mọi chuyện. minh chúc bạn sẽ thành công trên con đường mà bạn đang đi.

phonglinh709
02-10-2009, 08:13 AM
chúng ta có 1 đôi mắt , một đôi tay và một trái tim. Hãy để đôi mắt được thấy điều hay lẽ phải đôi tay được lao động miệt mài và trái tim được cho đi tình yêu thương đến nhịp đập cuối cùng
vì vậy đừng buồn nữa nhé bạn hãy dùng thời gian đó để làm những việc có ích hơn để thay đổi cuộc sống của mình nhé chúc cho bạn thân mến luôn luôn mạnh giỏi và thành công tôi mong một ngày nào đó có thể thấy bạn nói câu này trên diễn đàn với mọi người nhé :" I CAN DO IT" (tự tin vào chính mình )

bạn có thể không hạnh phúc trong cuộc sống gia đình nhưng ở đây bạn luôn có những người bạn sẵn sàng chia sẻ và đi bên bạn