PDA

Xem đầy đủ chức năng : cho em một ngày được yêu

meongoc
27-09-2009, 06:44 AM
anh ơi! anh có thể cho em một ngày được yêu anh ,một ngày được nắm tay anh đi dạo ,một ngày được ngồi bên anh thật ấm áp,một ngày em được quên đi rằng mình đã yêu anh suốt 3 năm-3 năm chờ đợi,đã có lúc thật vui khi anh nói cũng thích em,nhưng rồi buồn thì nhiều hơn đấy...haizzzzz
một ngày em được thực hiện giấc mơ của mình để em ko còn phải viết trên stt :"giấc mơ chỉ là giấc mơ " nữa.một ngày để em biết được hạnh phúc như thế nào khi có anh....dù sau đó em sẽ phải đối mặt với sự thực là mình sẽ mãi mãi không có anh.
anh ơi! chắc em sẽ không nói điều này với anh đâu.
theo mọi người mình sẽ làm j đây??

Lưu Li Tím
27-09-2009, 09:34 PM
Tình yêu của bạn....Nếu trước mặt bạn là một ngõ cụt thì tại sao bạn cứ bước vô? Lùi lại phía sau bạn mà coi con đường dẫn đi muôn ngả đấy.Đừng tự làm khổ mình nữa, yêu và được yêu đã dan truân rồi còn bạn thì yêu đơn phương buồn lắm bạn ạ.Thế gian này cái mà gọi là thích thì nhiều lắm nhưng thứ mà để yêu thì chỉ có một và chỉ một....Tình yêu cũng vậy bạn à !!! Anh ấy cũng nói thích bạn nhưng chưa nói là yêu đúng không ? Tình yêu của bạn ở phía xa kia chứ không hẳn chỉ duy nhất một ngõ cụt đó đâu ?

****violet****
28-09-2009, 12:17 AM
Biết kết cục đã như vậy rồi còn mơ mộng để làm gì,bạn có thể lừa dối tất cả nhưng không bao giờ bạn lừa dối được bản thân mình đâu.Dù chọn cách nào thì chắc chắn trong tim bạn vẫn để sẹo.Bây giờ chỉ còn cách cứu vớt tất cả trước khi quá muộn.Đừng vướn sâu vào vực thẳm,đứng lên,bước đi và làm chủ chính mình bạn nhé!

meongoc
28-09-2009, 06:22 AM
Tình yêu của bạn....Nếu trước mặt bạn là một ngõ cụt thì tại sao bạn cứ bước vô? Lùi lại phía sau bạn mà coi con đường dẫn đi muôn ngả đấy.Đừng tự làm khổ mình nữa, yêu và được yêu đã dan truân rồi còn bạn thì yêu đơn phương buồn lắm bạn ạ.Thế gian này cái mà gọi là thích thì nhiều lắm nhưng thứ mà để yêu thì chỉ có một và chỉ một....Tình yêu cũng vậy bạn à !!! Anh ấy cũng nói thích bạn nhưng chưa nói là yêu đúng không ? Tình yêu của bạn ở phía xa kia chứ không hẳn chỉ duy nhất một ngõ cụt đó đâu ?

cảm ơn bạn,chắc bạn nói đúng
nhưng mình vẫn không thể không quan tâm và lo lắng cho anh ấy được,nói thì dễ nhưng để quên đi 1 người thì khó lắm bạn ah!

meongoc
28-09-2009, 06:34 AM
Biết kết cục đã như vậy rồi còn mơ mộng để làm gì,bạn có thể lừa dối tất cả nhưng không bao giờ bạn lừa dối được bản thân mình đâu.Dù chọn cách nào thì chắc chắn trong tim bạn vẫn để sẹo.Bây giờ chỉ còn cách cứu vớt tất cả trước khi quá muộn.Đừng vướn sâu vào vực thẳm,đứng lên,bước đi và làm chủ chính mình bạn nhé!

cảm ơn bạn nhé! mình sẽ có gắng,mình sẽ không hi vọng ở câu nói anh ấy cũng thích mình nữa........haizzzzzzzz

heo_con94
28-09-2009, 06:37 AM
uh, để quên một người lạ thì dễ, quên một người bạn thì có thể, nhưng để quên một người mà mình yêu thương thì ko bao giờ....Nhưng bạn cũng đừng quá hy vọng nhé, sẽ thất vọng nhiều đấy!

meongoc
28-09-2009, 06:49 AM
uh, để quên một người lạ thì dễ, quên một người bạn thì có thể, nhưng để quên một người mà mình yêu thương thì ko bao giờ....Nhưng bạn cũng đừng quá hy vọng nhé, sẽ thất vọng nhiều đấy!

uhm... mình biết vì đã có lúc mình nghĩ là mình đã yêu người đến sau nhưng rồi lại nhận ra rằng mình vẫn không thể quên và hết yêu anh được.nhưng qua thời gian vết thương cũng lành,mình đã không nghĩ tới anh nhiều như trước và cũng đúng lúc hình ảnh của anh đã nằm ở một nơi bình yên trong trái tim mình thì anh lại nói "hay em làm người yêu anh",hic...nghe như đùa ý.thế là mình lại như bây h.......haizzz

konly
30-09-2009, 05:56 AM
Sao biết không thể mà cứ vậy chứ !!! Còn iu người kia vậy thì cứ tới mà nói ra !! Như vậy sẽ tốt hơn là ngồi đây than thở.

phonglinh709
02-10-2009, 08:35 AM
mình từng nghe câu này " bạn mất 1 giây để nhìn , một phút để nhớ ,1 giờ để yêu và một đời để quên một người " đúng là sẽ rất khó quên một người khi người đó đã chiếm một vị trí trong trái tim mình nhưng không thể không lam được hãy cố lên nếu có thể bạn hãy đi đâu đó xa xa chẳng hạn , không gặp người ta nữa coi như đó là kì nghỉ dành cho trái tim và để nhìn lại tất cả như thế sẽ tốt hơn bạn ạ. Mình cũng như bạn thôi sau ngày người đó nói câu chia tay tôi đã đi như chạy trốn một cái gì đó và sau 5 năm không liên lạc mọi thứ đã trở lại bình thường khi kí ức về người đó đã chìm sâu vào ký ức chỉ có 1 điều mình không làm nổi đó là khi người đó tự nhiên liên lạc với mình thì những ký ức đó lại bị đánh thức và mình lại phải chạy trốn 1 lần nữa. Nhưng mình hy vọng bạn không bị như mình. cố gắng lên nhé

meongoc
02-10-2009, 06:27 PM
cách đây hơn 1 năm mình cũng đã làm được điều đó,nhưng rồi anh ấy lại đánh thức tình yêu chôn sâu trong lòng mình và bây giờ thì mình lại phải bắt đầu lại từ đầu để quên anh,mọi cố gắng trước kia chỉ là con số 0.

heo_con94
02-10-2009, 06:45 PM
cách đây hơn 1 năm mình cũng đã làm được điều đó,nhưng rồi anh ấy lại đánh thức tình yêu chôn sâu trong lòng mình và bây giờ thì mình lại phải bắt đầu lại từ đầu để quên anh,mọi cố gắng trước kia chỉ là con số 0.
Quên ko được, hay là bạn đừng cố quên a ấy nưã mà bạn hãy cố nhớ, nhớ thật nhiều, nhớ và nhớ....nhớ một người đã làm cho bạn đau, như vậy, thời gian sẽ làm cho bạn phai mờ hình ảnh của anh ấy....

meongoc
02-10-2009, 07:05 PM
tự làm mình đau ư?? có phải là một giải pháp hay không bạn?

phonglinh709
02-10-2009, 07:58 PM
mình nghĩ chỉ có mình phải chạy trốn khỏi quá khứ thôi chứ. Mỗi con người đều cần có 1 khoảng lặng cho riêng mình bạn thử tìm khoảng lặng đó đi mình chạy trốn mãi cuối cùng cũng tìm ra khoảng lặng đó và mình cũng tìm ra một nơi để chia sẻ và vui cùng đó chính là diễn đàn này bạn thử đi nhé chuc vui vẻ !

meongoc
03-10-2009, 12:03 AM
thanks phonglinh nhe'.mình tin rằng mọi vết thương sẽ lành qua thời gian

kink_kan
03-10-2009, 08:53 PM
Bạn có thể mất 1p để kảm thấy yêu 1ng,1h để kảm thấy thương 1ng,1 ngày để kảm thấy yêu 1ng nhưng phải mất kả cuộc đời để quên 1ng.Đừng ép buộc bản thân làm 1 việc mà đã biết trước là mình k thể làm đc.Hãy can đảm nói lời yêu thương 1 lần nữa xem.Biêt đâu thần may mắn sẽ mỉn cười vs bạn,k thử thì sao biêt đc kết quả.Chúc may mắn!

Ot_nho199x
03-10-2009, 09:24 PM
Hjz mún vjk lắm...nhưng hok vjk đc. kái j` cho za hồn kả....

meongoc
04-10-2009, 05:11 AM
mình muốn nói với anh rằng cho em một ngày được yêu anh lắm,nhưng ngại lắm vì mình là con gái mà,vì ngại nếu anh nói không thì sao
huhu

phonglinh709
04-10-2009, 09:06 AM
mình muốn nói với anh rằng cho em một ngày được yêu anh lắm,nhưng ngại lắm vì mình là con gái mà,vì ngại nếu anh nói không thì sao
huhu
Tớ thua bạn rùi làm j thi làm chứ để diều đó sảy ra là không hay đâu. nó sẽ lại làm bạn khó quên người ta hôn mà thôi nghĩ lại đi nào

taolao1
04-10-2009, 09:22 AM
đúng là tình yêu , biết phía trước là chết mà cứ đâm đầu vào , bo tay:alone1:

meongoc
04-10-2009, 11:20 PM
có ai có cái xà beng không cho mình mượn để cậy mồm anh ấy ra
hic,mệt quá đi mất,mình đã hỏi anh ấy xem có yêu mình không,mình nói cho dù đá đoán được câu trả lời nhưng vẫn muốn nghe từ chính anh vì như thế mình sẽ không hi vọng nữa,chấp nhận sự thực và quên anh nhanh hơn nhưng anh vẫn nói là thời gian sẽ trả lời
hic...

phonglinh709
05-10-2009, 07:58 AM
có ai có cái xà beng không cho mình mượn để cậy mồm anh ấy ra
hic,mệt quá đi mất,mình đã hỏi anh ấy xem có yêu mình không,mình nói cho dù đá đoán được câu trả lời nhưng vẫn muốn nghe từ chính anh vì như thế mình sẽ không hi vọng nữa,chấp nhận sự thực và quên anh nhanh hơn nhưng anh vẫn nói là thời gian sẽ trả lời
hic...
xa beng thì không có nhưng nếu bạn cần mình cho bạn it thuốc nổ chấc ăn thua hơn xa beng đấy

meongoc
05-10-2009, 11:35 PM
xà beng thôi,thuốc nổ thì tan xác rồi còn gì

luvlygirl
06-10-2009, 12:49 AM
thường thỳ người ta sẽ chờ đợi những gì sẽ đến thôy...ví dụ như ta chỉ chờ xe buýt khj bjk chắc rằng chiếc xe sẽ dừng ở bến ta đang đứng...nếu býk rằng xe buýt sẽ hôk pao giờ dừng trước bến mình...hôk lẽ cứ đợi chờ mãi???thử tìm cách bắt đầu ở 1 kái bến khác xem...để dễ dàng leo lên xe buýt đóa...hoặc tỳm 1 kái khác :slime: (tuy là hơi khó)...nếu jôk đủ kiên nhẫn...thỳ đành đj taxj vậy :smile: (mong pạn hỉu những gì mình nóy) mình luôn muốn chia sẻ zới pạn...cóa gì nhắn tjn choa mình nha...mình chờ...vì mình biết bạn sẽ nhắn :hum:

meongoc
06-10-2009, 01:27 AM
nhưng mà anh ấy nói như thế là có ý bảo mình chờ mà

meongoc
06-10-2009, 02:42 AM
tìm một người khác ah??? thực ra là không khó vì cùng có 1 vài người thích và theo đuổi mình nhưng mình chỉ yêu mỗi anh thôi,mặc dù có những người hơn anh rất nhiều ,đúng là tình yêu không hiểu vì sao!

phonglinh709
06-10-2009, 02:45 AM
nhưng mà anh ấy nói như thế là có ý bảo mình chờ mà
chờ đến bao giờ hả bé đến khi nào em khoảng 30 nhỉ:omg1:

meongoc
06-10-2009, 02:49 AM
không! nếu đợi em chỉ đợi đến hết năm học này thui vì năm nay là năm cuối ,rồi ra trường anh ấy về quê,mỗi người một nơi còn j nữa đâu mà đợi

phonglinh709
06-10-2009, 03:12 AM
không! nếu đợi em chỉ đợi đến hết năm học này thui vì năm nay là năm cuối ,rồi ra trường anh ấy về quê,mỗi người một nơi còn j nữa đâu mà đợi
còn gì nữa đâu mà đội vậy thì em đội để làm j nhỉ đằng nào thì chuyện này theo em nói cùng lắm cũng chỉ tồn tại được 1 năm nữa thôi mà. anh nghĩ con gái bọn em cần những gì chấc chắn hơn chứ sao lại mạo hiểm vậy ta?:bay:

meongoc
06-10-2009, 03:23 AM
anh hỏi vì sao ah??? vì yêu anh à.nhìu lần em đã bảo lòng mình không được nghĩ đến,không được nhớ nhưng... ko đuợc,hơn nữa anh ấy nói như vậy chứ có bảo em không chờ nữa đâu,em đã nói với anh ấy là em không chờ nữa rồi và bây h em đang cố gắng để làm điều đó
nhưng em thấy trong lòng em đang mâu thuẫn lắm

phonglinh709
06-10-2009, 03:52 AM
vậy thì hắn bảo thời gian trả lời là đúng roài đến em còn đang mâu thuẫn nũa là cứ chờ thời gian đi rùi nọi thứ sẽ ổn thôi mà.em thử tìm việc gì làm xem sao tập trung vào việc đó đôi khi sẽ tốt hơn cho em đó cố gắng lên nhé

meongoc
06-10-2009, 05:55 AM
thanks anh phonglinh nhieu nha! em se co gang

meongoc
17-07-2010, 01:31 AM
Câu trả lời cuối cùng đó là do ngày đó a ko đủ đk để yêu
nhưng bây h đã quá muộn mình đã có người yêu , mình rất yêu ng yu mình , mọi chuyện với anh bây h chỉ còn là quá khứ
Bây h mình chỉ có ny mình thôi

phonglinh709
17-07-2010, 04:06 AM
không có gì để nói cả
good luck !

bimatnho_21
17-07-2010, 06:01 AM
bạn ơi! mình cũng từng mơ nững ước mơ giống bạn vậy đó.
nhưng mình đã suy nghĩ ra mình phải quên người ấy thôi mà hãy tìm một người khác mà vá lại trái tim kia.tuy tình yêu của minh giành cho người ấy rất nhiền nhưng người ấy không hề hay biết.không biết người ấy có hiểu trái tim ban không?nhưng mình mong bạn hãy gặp được niền vui.Mỗi ngày hãy cười lên khi bình minh thức dậy bạn sse4 cảm thấy thoải mái hợn