PDA

Xem đầy đủ chức năng : Phải chăng em đã quá ích kỉ ????

FT Candy
24-09-2009, 08:00 AM
Chuyện này càng nghĩ e lcàng thấy bực nhg suy cho cùng em cũg chẳng bít là em đã sai hay đúng nữa. :omg1:
Chuyện là thế này: Ở lớp, em có 1 thèng pạn thân, phải nói là cực cực thân mới đúng, nhg là pạn bè đúng nghĩa, hok hơn dù chj là 1 chút xíu :D
Còn nó thế nào thj em cũg hok nữa...............
Nói túm lại có chuyện gj là nó cũng ngồi buôn, tâm sự zới em hết, đủ thứ chuyện lun. Vì 2 đứa ngồi cạnh nhau mà, chj cách nhau 1 lối đj giữa. Từ mấy bài hát mới trg MTV nó mới nghe, đến chuyện..... dì nó mới synh em pé đặt tên là gj.:sr:
Nó rất tyn tưởng em, vì thế mux em zui lém :D
Mọi chuyện cứ thế cho đến 1 ngày nó bắt đầu thick 1 đứa ở trg lớp ( Pạn đó ngồi ngay dưới em và cả hầu hết thj cả lớp hok ưa gj pạn đó ). Ngay cả thèng pạn thân em trc đây nó cũng đâu có ưa gj cái pạn đó. Vậy mà..............
Nó thick nhỏ đó, em có thể nhận ra, hok phải là cố tỏ ra, mà là thật lòng đấy, nó hok nói cho em nghe và em cũng chẳng giận gj nó. Vì ai mà chẳng có chuyện riêng, đâu phải cứ bắt buộc nói ra hết :wo:
Nhg điều mà em tức là dường như nó quên hẳn đứa pạn thân là em nah. Có thể coy nó là 1 đứa " trọng sắc khjnh pạn ". Cả h chj ngồi quay xuống nói chuyện zới pạn đó, bất cứ chuyện gj mới nó đều hok tâm sự zới em nữa mà chuyển mục tiêu lun, em cảm thấy như 1 ng thừa theo cái hình tam giác ngồi đấy vậy.
hok chj thế thui đâu, thâmk chí thèng pạn em nó còn dùng cách đọc biệt danh quy ước chj giữa e và nó để goi pạn kia, em tức lém, noi ra rồi nhg nó bảo hok sao mux-> Em nghj là mình hơi ích kỉ nên cũng thôi.
Hồi trc, mỗi khj em quên giày TD, khj lên kiểm tra, nó sẵn sàng đôỉ giày cho em, chấp nhận đj đôi giày búp bê cuat kon gái. Thế mà dạo này chỉ quan tâm đến cái pạn kia thui, tcái thứơc kẻ mới mua nó cũg phát hiện ra.
... H đây, nó vẫn nói chuyện zui zẻ với em như bình thường nhg cả em và nó đều ít nói chuyện zới nhau hơn trc. Rồi còn nhìu chuyện lém, em tức quá cạch im lặng hok nói chuỵen với nó nữa. Nó thấy thế cứ ngồi hỏi em tại sao lại thế, nhg rồi cug thui chẳng quan tâm nữa. Ngày trc mỗi khj thấy mặt e bùn là nó dùng mọi cáhc để an ủi, thế mà...
Pạn kia thấy dzậy, đc đà liền dùng tất cả nhg cử chỉ, lời nói, cách nói trc đây mà em và thèng pạn quy ước sẽ nói zới nhau chứ, tức hok chịu đc.
Phải chăng em đã qua ick kỉ????
Em phải cư xử thế nào đây pà kon???

reset
24-09-2009, 12:22 PM
đôi khi bạn nên mặc kệ cho người ta bỏ rơi mình,để rồi xem người ta có đủ can đảm quay về với bạn ko

FT Candy
24-09-2009, 07:06 PM
đôi khi bạn nên mặc kệ cho người ta bỏ rơi mình,để rồi xem người ta có đủ can đảm quay về với bạn ko

Hic hic, dzậy theo pạn là mình nên mặc kệ ah!!???

thieuduyint
24-09-2009, 07:49 PM
he he he ko sao? tại bạn đang có 1 thói quen là có người luôn quan tâm tới bạn nên gờ bạn cảm thấy hụt hẫng và thấy thiêu thiếu 1 cái gì đó, nhưng bạn nói bạn và người ấy chỉ là bạn ko hơn thì bạn nên dừng ở mức độ này là tốt nhất

congtuchuoi
24-09-2009, 08:44 PM
phải chăng em đã thích người ta, nếu 1 ngày mà nghĩ 10 lần vế cái đó thì có khả năng đấy, mà cô bé kia có xinh hơn em không

FT Candy
24-09-2009, 09:18 PM
phải chăng em đã thích người ta, nếu 1 ngày mà nghĩ 10 lần vế cái đó thì có khả năng đấy, mà cô bé kia có xinh hơn em không

Hic hic, nếu pạn nghĩ như vậy thj hoàn toàn sai lầm oày! :sr:
Bởi vì hok bao h mình thick pạn ấy đc đâu. Vì chúng mình chơi thân zới nhau từ lâu oày, đấy hok đc coy là mình đang ghen.
Thậm chj mình có thể giúp pạn ấy nếu pạn ấy thực sự thick 1 ai đó!
Nhg còn kái pạn nữ kia thj hok bao h, với cái týnh cách khó chịu ấy thj thật là hok đáng.

19.z4
24-09-2009, 09:26 PM
nhân chi sơ tính bản thiện >> sao ko phải con gái chi sơ tính bản ích kỷ nhờ :D

phonglinh709
24-09-2009, 09:30 PM
hihi ai mà chả vậy hả bạn. rồi một ngày nào đó bạn cũng như người ta thôi (thề đấy ) nên đừng như thế nữa bạn thực sự thì hãy giúp bạn của mình thì tốt hơn
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
bạn là khi cần là có mặt khi vui không nhất thiết cần

†……¶—¶eo_ng0k_dn……†
24-09-2009, 09:47 PM
cũng có 1 chút ích kỉ đóa, nhưng cũng k thể trách ai trong 3 người cả, bạn đã wen có bạn ấy bên cạnh và wuan tâm bạn nên khi bạn đó k còn quan tâm bạn như trc nữa thì cảm thấy tức anh ách ấy, h30 có thể thông cảm chuyện này vì h30 cũng đã từng cảm thấy như thế, còn và bạn trai đó, bạn ấy cư xử như thế k hẳn là sai, khi tình cảm của bạn ấy đã phải chia ra thì tất nhiên bạn ấy sẽ đặt tình cảm vào ấy nhìu hơn bạn 1 chút, bạn k nên ganh tị như thế, VD như bạn thì h30 ắt hẳn bạn cũng sẽ thế thôi

p/s đừng như vậy nữa bạn nhé, tính đó là xấu đó :bay:

congtuchuoi
24-09-2009, 10:04 PM
Hic hic, nếu pạn nghĩ như vậy thj hoàn toàn sai lầm oày! :sr:
Bởi vì hok bao h mình thick pạn ấy đc đâu. Vì chúng mình chơi thân zới nhau từ lâu oày, đấy hok đc coy là mình đang ghen.
Thậm chj mình có thể giúp pạn ấy nếu pạn ấy thực sự thick 1 ai đó!
Nhg còn kái pạn nữ kia thj hok bao h, với cái týnh cách khó chịu ấy thj thật là hok đáng.

ai mà biết được, nếu không phải thì bực làm gì cho mệt, hoặc có thể bạn em thjk em rồi nên đang trêu em chăng, nhiều trường hợp xảy ra lắm

FT Candy
25-09-2009, 01:25 AM
nhân chi sơ tính bản thiện >> sao ko phải con gái chi sơ tính bản ích kỷ nhờ :D

hic hic, nói như pạn thj mình là kon trai ah! :D

ai mà biết được, nếu không phải thì bực làm gì cho mệt, hoặc có thể bạn em thjk em rồi nên đang trêu em chăng, nhiều trường hợp xảy ra lắm

hj, chuyện nah thj em hok chacứ nhg thèng pạn em nó hok koá cái týnh đấy! :sr:
Cảm ơn pà kon đã gjúp mình há, mình sẽ có cách giải quyết chuyện nah!! :hum:

rainbow_1993
26-09-2009, 08:23 AM
tớ cũng gặp th như cậu , tớ thân vs con trai nhìu hơn con gái nhưng bọn đó chưa vì thick ai màbo? tớ như thế. Nhưng dặ mình vào hc của cậu tớ nghĩ là tớ cũnG sẽ bùn lém. cậu thế là đúng , trong tb nhìu khi cũng có sự ik kỉ. sự ik kỉ đó chứng tỏ bạn đó là 1 đứa bạn rất wan trọng vs cậu. tớ cảm thấy giận cậu kia. chỉ vì thick 1 đứakon gái mà đối xử thế. tớ nghĩ cậu nên gặp mặt và nói ro ~rag. cậu bảo răg cậu rất wan trọng vs tớ. tớ hỉu khi cậu có bạn gái thì tớ se ~ko còn là số 1 trong tim cậu nhưng cậu có biy cảm giác của tớ ko , tớ biy tớ ik kỉ nhưng nếu câu là tớ thì cậu se ~thế nào.

Chutchit_baby_hl
26-09-2009, 08:22 PM
có j đâu bạn, thử bơ người đó đi như chính người đó làm vs mình đó, rồi họ cũng nhận ra thui, bạn của bạn đang trong ty nên hok bít j đâu

FT Candy
29-09-2009, 12:26 AM
Hj,
Tớ bơ thèng pạn tớ đj đc mấy hôm thj thèng pé xin lỗi đến gần trăm lần, send tin nhắn offline " mày vẫn là BFF của tao", thấy vậy tớ tha lun choa nó :D
Nghj lại cũg thấy mình hơi ik kỉ thiệt. :)