PDA

Xem đầy đủ chức năng : yêu đơn phương _và_ yêu thầm !

tuyetroimuaha514
23-09-2009, 02:27 AM
tôi và cô ấy quen nhau chưa được bao lâu,nhưng thật sự tôi đã yêu cô ấy từ lúc nào không biết , tôi không dám nói hay có một cử chỉ nào khác thường đối với cô ấy để chứng tỏ rằng tôi đang thích cô ấy,không phải là tôi không muốn cô ấy biết rằng tôi đang có tình cảm với cô ấy, mà tại vì tôi rất nhút nhát nên không dám nói, có thể mọi người sẽ nói rằng tôi phải tự tin hay mạnh dạn thổ lộ tình cảm với cô ấy , nhưng chúng tôi mới quen nhau làm sao tôi có thể bày tỏ tình cảm của tôi ngay được chứ?
tôi luôn nuôi hi vọng rằng có một ngày nào đó tôi sẽ trinh phục được trái tim cô ấy ,
nhưng con đường để đến được trái tim cô ấy thật nan giải khi có người thứ 3 !
khi mình thích hoặc yêu 1 ai đấy không ai muốn mình có " đối thủ " và lại càng không dám nghĩ đến "đối thủ " của mình là bạn hay người thân của mình.
người thứ 3 là 1 người gần nhà,chơi rất thân với tôi,cả 2 chúng tôi quen cô ấy cũng nhờ đến chơi 1 đứa bạn.
có lẽ nhờ tài ăn nói , cũng như là 1 người rất vui tính nên bạn tôi chiếm được tình cảm của cô ấy , đứa bạn tôi lúc đầu không có ý đình gì với cô ấy.nhưng lúc đầu không có ý định của thằng bạn tôi chuyển thành có ý định khi biết được rằng cô ấy thích hắn ,
cô ấy không nói ra chuyện thích hay không thích thằng bạn tôi ,nhưng qua những dòng tin nhắn cô ấy gửi cho bạn tôi , thì cả tôi và bạn tôi đều biết được rằng cô ấy thích bạn tôi.
thật sự tôi rất buồn khi biết được điều này ,nhiề khi tôi nghĩ hay là thôi từ bỏ ý định theo đuổi cô ấy , nhưng với tôi e là người thật sự làm trái tim tôi dung động.
tôi không muốn làm đối thủ của bạn tôi , và tôi càng không đủ tự tin khi biết rằng cô ấy đang yêu 1 ai đấy ,
tôi không biết mình phải làm gì nữa , tôi rất mong các bạn tư vấn cho mình xem nên làm thế nào các bạn nhé? mình cảm ơn

whitemouse108
23-09-2009, 03:01 AM
bạn nhút nhát như thế thì làm sao mà chiếm đc cảm tình của nàng chứ phải chủ động chứ. Bạn ko sôi nổi, cưồng nhiệt khi yêu như những người khác thì bạn cứ nhẹ nhàng quan tâm cô ấy và tình yêu thì ko có sự nhân nhượng đâu bạn ah. Bạn cũng đừng buồn dù cô ấy có người yêu đi chăng nữa biết đâu mai này chia tay thì bạn vẫn còn cơ hội đấy http://www.nhaccuatui.com/m/yQ3mkb7xCn

bé...cọt
23-09-2009, 09:44 AM
bạn nhút nhát như thế thì làm sao mà chiếm đc cảm tình của nàng chứ phải chủ động chứ. Bạn ko sôi nổi, cưồng nhiệt khi yêu như những người khác thì bạn cứ nhẹ nhàng quan tâm cô ấy và tình yêu thì ko có sự nhân nhượng đâu bạn ah. Bạn cũng đừng buồn dù cô ấy có người yêu đi chăng nữa biết đâu mai này chia tay thì bạn vẫn còn cơ hội đấy http://www.nhaccuatui.com/m/yQ3mkb7xCn

vì mình đi bạn,.................................

luvlygirl
23-09-2009, 05:39 PM
hôk phải là chiện "đối thủ của pạn mình" như anh nói đâu anh ơi! nếu...em nói là nếu nhá...nếu chị ấy iu anh hôk phải người kia thỳ hôk lẽ anh nhường cho pạn mình àk? dẫu bík cóa những điều khó nói lắm...nhưng cóa muôn vạn cách để anh thổ lộ mà...giữa mộk khung cảnh thích hợp và 1 tâm trạng thoải mái...tất cả những gì khó nói cũng thành dễ nói thôy!chúc anh may mắn

letue
23-09-2009, 06:09 PM
Chẳng biết khuyên sao nữa...
Thì trước mắt chỉ có 2 sự lựa chọn và bạn phải chuẩn bị tâm lý sẵn sàng để đương đầu với chuyện này :)
- 1 là vì cô ấy đang có tình cảm với bạn thân của bạn...nên đành lặng im quên đi chuyện này và chúc phúc cho họ :)
- 2 là tất nhiên là tỏ tình với cô ấy rồi..
Mình ko dám khuyên bạn gì nhưng chỉ mong bạn hay suy nghĩ 1 tí và chuẩn bị tâm lý trước sau đó hành động theo con tim mà thôi.

tuyetroimuaha514
23-09-2009, 10:43 PM
đầu tiên mình xin được cảm ơn sự chia sẻ của các bạn ,
tất cả những lời chia sẻ của các bạn đều có ý đúng , nhưng thật sự mình rất rối trí không biết nên làm thế nào cả.
mình không phải là 1 người cao thượng gì cả ! nhưng mình nghĩ khi mình yêu 1 ai đấy , cho dù mình không có được người đó nhưng nếu thật lòng mình yêu, thì mình luôn cầu chúc cho người ấy được hạnh phúc đúng không các bạn?
mình sẽ không từ bỏ ý định theo đuổi cô ấy ,và mình sẽ cố gắng làm cái gì đó để cho cô ấy biết được rằng mình đang yêu cô ấy ( mặc giù mình không cần nói ra )
hi vọng 1 ngày nào đó mình sẽ có được trái tim của cô ấy !

thieuduyint
23-09-2009, 11:10 PM
bỏ bạn cũng ko thể bỏ đc mà theo cuộc chơi này thì bạn sẽ là người thất bại. nói thật long mình bạn nên lặng lẽ đi bên cạch cô ấy. vì cuộc chơi này cũng sẽ ko kéo dài đc mấy đâu vì mình cũng đã từng bị như thế này mà, nhưng mình ko may mắn = bạn là đc bên cạch cô ấy, con gái thường thích người nói chuyện hài hước và nhiệt tình chúc bạn sẽ gặp đc may mắn

Mộ Lam
24-09-2009, 01:02 AM
Điểm cuối của con đường tình yêu thì chắc chắn chỉ có 2 người thội. Không thể 3 người, hay chỉ mỗi 1 người đi đc.
Theo lời của bạn, đó không phải là tranh giành hay là đối thủ của nhau đc. Chỉ là, cạnh tranh công bằng, và bạn cũng cứ nói rõ cảm xúc của mình ra. Nếu không thể nói với girl, thì ít ra, cũng phải dò xét xem, người bạn của bạn có yêu cô ấy không, và có thật lòng khộng.
Nếu cả 2 đều có tình cảm với nhạu. Thì cứ cố gắng giữ mối quan hệ tốt với nhau thội. Mọi chuyện cứ thuận theo tự nhiên vây. ^^"

wests
24-09-2009, 01:24 AM
tặng bạn một câu:
" thật đau khổ khi ta yêu một người mà người ây ko yêu ta nhưng còn đau khổ hơn khi ta yêu họ rất nhiều mà ko có đủ cam đảm để nói cho họ biết ta yêu họ như thế nầo.."na
chúc bạn có quyết định đúng..

motngaynhoem
24-09-2009, 02:55 AM
thì bạn cứ cạnh tranh công bằng đi... người nào chiếm đc tình cảm của cô ấy thì cô ấy thuộc về người đó... bạn và anh kia là đôi bạn thân.. nên bạn cần gặp anh ấy và nói chuyện với anh ấy đi... : tao cũng thích nhỏ đó và mài cũng vậy tao với mài xem ai chiếm đc tình cảm của nhỏ đó nha.. thì bạn bè với nhau thì dễ sử thôi mà... nói thêm câu nữa " nếu tao đc thì mài rút lui còn mài đc thì tao lui và đưng làm ảnh hưởng đến tình bạn của tao và mài " vậy đi dễ chơi hhihii

letue
24-09-2009, 06:25 AM
MÌnh hiểu chủ nhà có nỗi khổ của chủ nhà mà...
Đúng là nói ra cũng là cách hay nhưng có lẽ như vậy sẽ làm cho cô kia khó xử hơn khi đừng ở giữa 2 ngã đường...
Có khi cô ta sẽ bỏ lun cả 2 thì sao , như vậy còn có lỗi với thằng bạn thân nữa...
Dù vào hoàn cảnh nào thì cô ấy luôn là người khó xử nhất...
Đây là ý kiến của mình....:sr:

whitemouse108
24-09-2009, 07:11 AM
hi vọng 1 ngày nào đó mình sẽ có được trái tim của cô ấy ! Bạn sẽ ko bao giờ có đc trái tim cô ấy khi bạn vẫn giữ suy nghĩ đó phải nói rằng "tôi tin rằng 1 ngày nào đó mình sẽ có đc trái tim của cô ấy" và bạn dùng hành động thay lời nói phù hợp với tính cách nhút nhát của bạn (lù lù vác cái lu :D:D) nhớ gửi tình ý của mình vào đôi mắt nữa nha cô ấy sẽ nhận ra tình cảm của bạn con gái nhạy cảm mấy chuyện này lắm.

tuyetroimuaha514
24-09-2009, 11:40 AM
nhận được sự giúp đỡ của các bạn mình cảm thấy có nhiều suy nghĩ thoáng hơn rùi đấy , cảm ơn các bạn nha. mình muốn tổng hợp ý kiến của các bạn nha
có bạn nói rằng mình sẽ là người thất bại, có thể đúng vì mình không đủ tự tin,và cô ấy đã thích 1 người khác,
bạn khác thì muốn mình tìm hiểu xem bạn của mình có thích cô ấy không? trả lời nha : bạn tôi hơi thích ( bạn tôi đã từng yêu nhiều người )
còn theo bạn wests thì sẽ là đau khổ nếu mình không nói lời yêu với người ấy , điều này thì chắc ai cũng cảm thấy như vậy, và mình cũng cảm thấy như vậy
còn theo bạn motngaynhoem thì thật sự mình không dám nói điều đó đâu, ngại lắm , với lại mình sợ khi cô ấy biết được chuyện này thì cô ấy sẽ nghĩ rằng chùng tôi đang thách nhau, và coi cô ấy như 1 trò chơi
dù sao mình cũng cảm ơn các bạn nhiều lắm

congtuchuoi
24-09-2009, 08:39 PM
nghe kể thế là đủ biết rồi, cô gái này thích những chàng trai sôi nổi, nhút nhát thì khó có thể thắng được, nhưng mà khi yêu 1 người thì nên chúc phúc cho người ta, bây giờ thằng bạn kia chưa tỏ tình cố được tí nào thì cố, yếu tố bất ngờ có thể dành chiến thắng đấy anh bạn, ko cần phải cố tỏ ra tự tin ma phải biết nắm bắt cơ hội, cần tư vấn thêm thì pm conmua_muadong_07 hê hê

baby_pjkju
04-11-2010, 06:23 AM
bạn la con trai mà sao nhát quá dzay co j thj nói dai ra neu ko ju thj lem pan c0 sao dâu pan la con traj co mat cai j dau traj laj nju pan ko noi thi se an han suot doi do. con gai tren doi nay nhiu nhung ngươi mjnh ju chj co 1 ngươi mak thuj. yeu 1 ngươi ko co toi

BEBONG
04-11-2010, 06:46 AM
cố lên bạn ơi! hãy làm theo những j con tim bạn mách bảo thì sau này mới ko hối hận

trâm_2402
05-11-2010, 07:05 AM
anh hãy tìm cơ hội nói cho cô ấy bik' là anh co' tc vs cô đị. nhưng nếu cô ấy từ chối ạnh thj` anh cũng đừng bụn vj` iu là mún hp cho ng mình ịu chứ ko phải chiếm đoạt hay sở hữu ng đó mới gọi là iu

tieu_thu_ngoc
07-11-2010, 05:45 AM
ban biet ko tinh yeu ko co su nhan nhương hay dung cam nẹn neu ban ko tu cho minh 1 co hoi thi co hoi se ko tu den voi ban dau

3m_yeu_anh
10-11-2010, 01:38 AM
Khi bạn yêu cô ấy thì lúc đó bạn đã vô tình chấp nhận hết mọi rủi ro từ tình yêu này, bạn thân của bạn ư? không hề gì!Banj có chắc là anh bạn thân yêu cô ấy nhiều bằng bạn không? Nếu mình là cô gái ấy mình sẽ yêu người mà dành cho mình nhiều tình cảm nhật Bạn không được bỏ cuộc bạn phải tiếp tục nắm giữ tình yêu nạy Tuy nhiên nếu bạn quá mệt mỏi thì bạn nên dừng lại rồi suy nghĩ cô ấy có phải một nửa của mình khộng Bạn khôg nên buồn vì một người không phải một nửa của bạn, một nửa của bạn đang ở đâu đó mà bạn chưa tìm ra cô ấy mà thôi, hayc cố lên và có sự lựa chọn đúng nhá!......GƠOD LUCK.........

ngoc_61
11-11-2010, 07:22 AM
Bạn phải mạnh dạn thổ lộ zoi cô ấy chứ.Như thế bạn mới có khả năng lọt vào mắt xanh của cô ấy chứ.

ngoc_61
11-11-2010, 07:24 AM
Phải mạnh dạn nha bạn trai kia.Tui sẽ ủng hộ bạn tới nơi.

0_o nhóc kool o_0
11-11-2010, 08:29 AM
Tớ nghĩ bạn nên để thời gian trả lời.. Nhưng nếu là tớ thì tớ sẽ làm bạn với cả hai.. Đau lòng nhưng đỡ hơn là hy sinh 1 trong 2 người. Tình bạn thân rất khó để xây nên, mà bỏ ngta bạn càng bùn hơn. Nên như thế theo tgian bạn sẽ vơi đi và bít đâu 1 ai đó iu bạn thật nhiều. Chúc may mắn nhé

foxkids
14-11-2010, 03:00 AM
Trời hình như bạn mới yêu lần đầu phải không? Nếu thế thì bạn nên bình tĩnh nhiều hơn , đừng nên rối trí bởi vì thổ lộ tình cảm chỉ là bước đầu cơ bản trong tình yêu thôi. Ngay bước đi đầu tiên đã làm bạn căng thẳng như thế thì làm sao bạn có cơ hội khám phá những bước tiếp theo (hồp hộp , đau tim không khác gì phim kinh dị , ngọt ngào cay đắng đẫm nước mắt không thua gì phim tình củm Korea).

Bạn đừng quan trọng quá , bạn cứ bình thường và đối xử thật tốt với cô ấy. Khi có cơ hội bên nàng bạn phải tranh thủ làm cô ấy vui bằng những câu chuyện cười và bạn cũng phải có óc hài hước nữa thì câu chuyện mới sinh động. Nếu một ngày nào đó cô ấy cảm thấy đc tình cảm của bạn và cô ấy hỏi có phải bạn thích cô ấy không thì ban phải nắm bắt ngay cơ hội này mà trả lời rằng Có và cũng không quên hỏi cô ấy thì sao " em có thích anh không?"

Tình yêu không giành cho cả hèn nhát và mặc cảm.

ng0d0ng
14-11-2010, 08:26 AM
mjhn ngj dju wan trong,la ban cua ban co yeu co ay thuc su k,neu ban do ju cô ay that su,ma c0^ y kung yeu ban do,thj mjnh nghj nen de ho den vói nhau thj hon,c0 len ban nhe...

congchuacuaba
16-11-2010, 09:21 PM
mình nghĩ bạn nên bày tỏ với cô ấy. đó không phải là bạn đang tranh giàh với người bạn thân mà là để cả 3 người cùng thấy thoải mái. nhút nhát cũng tùy lúc thôi bạn à. mình cũng đã phải hối hận khi không nói ra những suy nghĩ trong lòng với người mình thầm thích vì mình cũng sợ 1 câu trả lời mà bản thân không mong đợi.

nhokngox
17-11-2010, 01:53 AM
mình chẳng biết khuyên bạn kiểu gì nữa vì chính bản thân mình cũng đang yêu đơn phương 1 người, nhưng khác với bạn là mình là con gái, chẳng biét khuyên bạn kiểu gì nữa,mình cũng đang rối hết lên đây,mong bạn sẽ mạnh mẽ hơn mình,và hãy hành động theo trái tim của bạn mách bảo,đừng nhút nhát như mình vì bạn là con trai mà, cố lên bạn nhé! Chúc cho 1 người bạn yêu đơn phương có thể thổ lộ được tình cảm của mình và được đối phương chấp nhận tình cảm của ban. chào bạn chúc bạn may mắn