PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu hay lòng thương hại

miss_childhood
18-09-2009, 07:41 AM
Khi còn học cấp ba, mình đã được một bạn nam cùng lớp để ý nhưng mình ko biết và cũng ko để ý đến người bạn nam đó vì bạn ấy cũng bình thường như những người bạn khác trong lớp của mình. Cho đến khi mình chuẩn bị bước vào đại học thì mình mới biết được tình cảm của bạn ấy nhưng là do một người bạn khác của mình nói lại.Lúc đó mình cũng ko quan tâm đến chuyện đó lắm bởi vì mình chỉ wan tâm tới chuyện học và cũng ko phải do chính bạn ấy nói với mình. Và mình cứ xem bạn ấy như một người bạn bình thường cho đến một hôm ko biết bạn đó nghe được tin từ ai là mình đã có người yêu.Đúng ngày 14/2 năm nay bạn đó đã rủ mình đi chơi và bạn đó đã nói hết với mình chuyện bạn ấy thik mình. Lúc đó mình cũng hơi bất ngờ nhưng mình đã ko nhận lời bạn ấy.Nhưng bạn ấy nói là sẽ chờ mình và bạn đó đã âm thầm làm rất nhìu chuyện giúp đỡ mình. Nhưng gần đây mình hay có cảm giác nhớ bạn ấy và nhất là ban đêm mình hay nằm mơ thấy bạn ấy. Mình ko biết là có phải mình đã thik bạn ấy hay chỉ là do mình cảm động với lời hứa chờ đợi của bạn ấy và những giúp đỡ âm thầm của bạn ấy nữa.Mình thật sự ko hiểu nổi bản thân mình nữa , các bạn có thể cho mình một lời khuyên ko? thanks các bạn nhìu nha !!!

kođăngký
18-09-2009, 11:27 AM
trc giờ chưa để ý thì giờ thử để ý đến 1 chút coi sao
nếu thật sự là chân thành thì ko nên bỏ lỡ

công chúa ếch
18-09-2009, 06:49 PM
nếu như thế thì theo mình đúng là bạn đã bắt đâu có tình củm đặc biệt với ng ta rùi đọtheo lời bạn thi ng ta cũng rất chân tình rùi bạn hay chấp nhận đi kẻo cò thweer sau nay hôi hân đó.

tieuthu_vuitinh747
18-09-2009, 08:06 PM
có thể là trái tim bạn bắt đầu rung động rùi đó........nhất là khi ban đêm hay mơ tới ng đó......
Bạn hãy cảm nhận tình cảm lại chính ở con tim bạn nhé :)
Chcú bạn luôn hạnh phúc :)

phonglinh709
04-10-2009, 10:33 AM
Khi còn học cấp ba, mình đã được một bạn nam cùng lớp để ý nhưng mình ko biết và cũng ko để ý đến người bạn nam đó vì bạn ấy cũng bình thường như những người bạn khác trong lớp của mình. Cho đến khi mình chuẩn bị bước vào đại học thì mình mới biết được tình cảm của bạn ấy nhưng là do một người bạn khác của mình nói lại.Lúc đó mình cũng ko quan tâm đến chuyện đó lắm bởi vì mình chỉ wan tâm tới chuyện học và cũng ko phải do chính bạn ấy nói với mình. Và mình cứ xem bạn ấy như một người bạn bình thường cho đến một hôm ko biết bạn đó nghe được tin từ ai là mình đã có người yêu.Đúng ngày 14/2 năm nay bạn đó đã rủ mình đi chơi và bạn đó đã nói hết với mình chuyện bạn ấy thik mình. Lúc đó mình cũng hơi bất ngờ nhưng mình đã ko nhận lời bạn ấy.Nhưng bạn ấy nói là sẽ chờ mình và bạn đó đã âm thầm làm rất nhìu chuyện giúp đỡ mình. Nhưng gần đây mình hay có cảm giác nhớ bạn ấy và nhất là ban đêm mình hay nằm mơ thấy bạn ấy. Mình ko biết là có phải mình đã thik bạn ấy hay chỉ là do mình cảm động với lời hứa chờ đợi của bạn ấy và những giúp đỡ âm thầm của bạn ấy nữa.Mình thật sự ko hiểu nổi bản thân mình nữa , các bạn có thể cho mình một lời khuyên ko? thanks các bạn nhìu nha !!!
lại thêm một kẻ sắp bị vi rut tình yêu cắn rùi.Anh thấy hắn có vẻ chân thành đấy bé ạ em hãy tùy cơ mà hành sự thôi chúc mọi sự tốt đẹp và em sẽ có 1 tình yêu ngọt ngào

planetarium
04-10-2009, 11:14 AM
Con gái hay cảm động vì những cử chỉ quan tâm, chỉ vì quá nhạy cảm. Tốt nhất là nên đi tìm người có kinh nghiệm (ai rành tâm lý học trò ấy) để thử "trắc nghiệm bản thân" xem tình cảm này thuộc loại gì. Lúc đó có thể phòng tránh những tổn thương không đáng có cho hai phía.

thieuduyint
04-10-2009, 07:07 PM
hãy giữ gìn những gì mình đang có vì nó là những thứ rất đơn giản nhưng lại khó tìm. nếu người con trai đó iu bạn thật thì chuyện bạn ấy chờ đợi bạn là chuyện bình thường vì bạn ấy biết bạn ấy chờ đợi có hy vọng nhưng như lời bạn nói thì bạn đã thích người ta rùi.vì con gái rất thích đc quan tâm chăm sóc mà.

nhóc_con
04-10-2009, 07:15 PM
theo mình thì cứ để ý người ta xem bít đâu người ta chỉ hứa lời hứa suông thui.
nói thí này hok bít là ủng hộ bạn típ tục hay hok nên típ tục nữa.
thui tc là của bạn nên bạn cứ lèm theo con tim bạn mách bảo ak

TY MUN NĂM mừ
hjhj good luck nha

Lưu Li Tím
05-10-2009, 07:04 AM
Tình yêu luôn là một cài gì đó rất bất ngờ, bạn hãy thử cho mình một cơ hội xem sao?Yêu một người khoảng cách đó cứ nghĩ là xa nhưng thực sự nó không hề xa như mình nghĩ đâu bạn ạ........Hãy thử cho mình một cơ hội xem nào........Bạn sẽ thấy cuộc sống thực sự muôn màu trong ánh mắt của một người đang yêu.Qua lời bạn nói thì người con trai ấy cũng đến với bạn bằng một lòng trân thành đó chứ.Chúc bạn hạnh phúc nghen !!!!!!