PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đừng sợ vấp ngã

gió đơn côi
16-09-2009, 05:06 PM
Đã bao lần bạn vấp ngã mà không hề nhớ. Lần đầu tiên chập chững bước đi, bạn đã bị ngã. Lần đầu tiên tập bơi, bạn uống nước và xuýt chết đuối phải không? Lần đầu tiên chơi bóng bàn bạn có đánh trúng banh không? Không sao đâu, vì...

Walt Disney từng bị toà báo sa thải vì thiếu ý tưởng. Ông cũng nếm mùi phá sản nhiều lần trước khi sáng tạo nên Disneyland.

Lúc còn học phổ thông, Louis Pasteur chỉ là một học sinh trung bình. Về môn hoá, ông đứng hạng 15 trong số 22 học sinh của lớp.

Lev Tolstoy, tác giả của bộ tiểu thuyết nổi tiếng " Chiến tranh và hoà bình" bị đình chỉ học đại học vì "vừa không có khả năng, vừa thiếu ý chí học tập".

Henry Ford thất bại và cháy túi tới năm lần trước khi thành công.

Ca sĩ opera nổi tiếng Enrico Caruso bi thầy giáo cho là thiếu chất giọng và không thể nào hát được.

Vậy, xin bạn chớ lo sợ thất bại. Điều đáng sợ hơn là bạn đã bỏ qua nhiều cơ hội chỉ vì không cố gắng hết mình."

trick : cửa số tâm hồn " trái tim có điều kì diệu "

whitemouse108
16-09-2009, 09:58 PM
"Khó khăn là 1 phần của cưộc sống nếu bạn ko vượt qua bạn đã đánh mất chính mình" Einstein từng là 1 học sinh dốt nhất trong lớp nhưng đã trở thành nhà khoa học vĩ đại nhất thế kỷ 20
"Nếu bạn ko gặp 1 sự trở ngại nào nữa vậy là bạn đã đi chệch đường rồi đó" Người ta đã chứng minh đc rằng các thiên tài 1% là do thông minh bẩm sinh 99% là sự nổ lực cố gắng.
"Cưối con đường chông gai thì sẽ có lắm hoa hồng" Khoa học đã chứng minh con người chúng ta chỉ sử dụng 1 phần rất nhỏ chức năng của não.

ng0cb4by
17-09-2009, 12:48 AM
Vấp ngã không phải la chuyện lớn nếu bạn biết đứng dậy và bước đi sau những lần vấp ngã mới là điều quan trọng và đáng quý nhất.

thieuduyint
17-09-2009, 02:17 AM
Vấp ngã không phải la chuyện lớn nếu bạn biết đứng dậy và bước đi sau những lần vấp ngã mới là điều quan trọng và đáng quý nhất.

mình thấy một lần vấp ngã là một lần đau thôi.vì mình nhìn thấy có rất nhiều bạn bị vấp ngã nhưng vừa đứng lên bước lại thấy ngã như vậy thì có phải là đau ko?