PDA

Xem đầy đủ chức năng : có phải tôi sai?

dumeter
14-09-2009, 09:01 PM
năm nay, tôi học 12 , tôi đang ra sức học để vật lộn với 2 kì thi khốc liệt trước mắt. nhưng
.....một hôm, cô ấy gửi cho tôi 1 lá thư với nội dung :''...em yêu anh nhiều , em muốn anh hiểu rằng cho dù chuyện j` xảy ra em vẫn mãi mai yêu anh, 1 mình anh..''. thực sự khi nhìn thấy những dòng chữ đó tôi đã ngã lòng. nhưng tôi quá tự cao, tôi muốn thử em ,tôi nhờ 1 thằng bạn thân viết thư cho em. nhưng rồi... em lại nhận lời yêu thằng đó.

giờ đây khi nhìn 2 người đó đi bên nhau tôi thực sự ân hận. dù cho em ko giữ lời hứa, dù cho mọi người nghĩ về em thế nào thì tôi vẫn yêu em. giờ đây tôi đã hiểu , tình yêu ko phải là hoàn hảo, ko tuyệt vời được như trong phim , giờ đây nếu được quay trở lại tôi sẽ.... ko bao giờ thử thách tình yêu

bây giờ tôi phải làm j` đây. thực sự tôi sai hay đúng. hãy giúp tôi tìm lại chính mình

pengokcandy811
14-09-2009, 09:10 PM
công nhựn là zụ này hơi bị khó bạn àh

tieuthu_vuitinh747
14-09-2009, 10:40 PM
đó là moọt bài học...một kinh nghiệm sau này trong tình yêu cho bạn.....đã yêu mà hok có sự tin tưởng thì phải chịu vậy thui.................

sad_lovestory0114
14-09-2009, 10:53 PM
ôi khó mà cho cậu 1 lời khuyên...............hem nói đc j` nữa

muadongdaqua
15-09-2009, 02:13 AM
hơ hơ
bạn này
hum nào tôi post cho bạn đọc bài nì hay lém
nhưng khóc thì không tránh khỏi
đó là một bài học
là một chút gì đó để mà suy nghĩ
không có phép thử trong tình cảm
bạn đã sai
đừng phán người con gái kia có sai hay không
hãy phán bạn ấy!

pe_kem
15-09-2009, 02:40 AM
hãy thử xin ng đó quay lại nếu ng đó đồng ý thì tốt còn nếu ko thi ng đó cũng đã ko iu bạn như lời cô ấy nói chúc bạn thành công và luôn hp

dumeter
15-09-2009, 04:05 AM
hôm nay, tôi vừa đánh nhau với thằng bạn xong. bọn bạn tôi bảo 2 thằng điên đi đánh nhau vì một đứa con gái. nhưng dù sao trong lòng tôi vẫn thoải mái hơn được 1 chút. thôi từ nay yêu đương gặt sang 1 phía tập trung còn học hành

[\/]eokute
15-09-2009, 04:29 AM
nói chuyện thẳng với người đó một lần đj

connhagiau
15-09-2009, 04:39 AM
ngốc.... ai kẻ điên.... ai bảo tự mình đánh mất thì tự chịu... chứ đánh nhau cái gì.... chả phải U nhờ bạn mình viết thư sao.... là U nhờ chứ ai..... U chả có tư cách mà đi đánh nhau với ông bạn đó

tichuot1990
15-09-2009, 06:31 AM
"...em yêu anh nhiều , em muốn anh hiểu rằng cho dù chuyện j` xảy ra em vẫn mãi mai yêu anh, 1 mình anh..'' vâng dù có chuyện gì xảy ra em vẫn mãi mãi yêu anh ! nhưng chỉ vì bạn anh viết thư cho em nên h em hong còn yêu anh nữa ôi ! lời nói gió bay đó mà không phải dành riêng cho bạn đâu nếu thật như vậy thì cô ấy có thể viết cho hàng trăm người không phải chỉ mình bạn đâu

whitemouse108
15-09-2009, 11:00 PM
tình yêu ko phải là hoàn hảo, ko tuyệt vời được như trong phim , giờ đây nếu được quay trở lại tôi sẽ.... bạn nói vậy là sai rồi vì tình yêu hoàn hảo hay ko là do chính ban. Giả sử nếu bạn ngõ lời với cô ấy thì bây giờ 2 bạn đã thành 1 đôi rồi nhưng bạn ko làm thế mà bạn nhường quyền đó cho đứa bạn của bạn đừng có bao giờ đổ thừa khi lỗi đó thuộc về mình. "Đời là 1 hài kịch đối với người hay suy nghĩ và là bi kịch đối với người đa cảm"

haibep
15-09-2009, 11:42 PM
Hãy chúc phúc cho ng bạn của cậu đó là cách duy nhất :D

Mắt ướt_31
16-09-2009, 02:24 AM
Bạn đã làm một phép thử không hay cho lắm. Và kết quả bạn đã thấy rồi đó, nhưng hãy cảm ơn anh bạn đó đã cho bạn biết sự thật về người con gái bạn đang yêu. Sẽ không bền lâu cho một mối tình đâu. Um... khi tình cảm chưa sâu đậm thì rút ra dễ hơn đấy bạn. Gạt cô ấy và anh bạn tốt sang bên cạnh đi. Bạn biết mình sẽ làm gì mà... Come on !

tjeuthu_bc
16-09-2009, 05:09 AM
cơ hội vuột mất rùi...có níu kéo cũNg vậy thôi...rút kinh nghiệm từ bài học đáng giá này đi...

boiboi88
16-09-2009, 06:47 AM
nói thẳng là cách tốt nhất đấy, 1 lần cho nhẹ nhàn

lukhachmuathu
02-10-2009, 10:16 PM
Chuyển bài viết của bạn đến mục Gỡ rối tơ lòng để được chia sẻ nhiều hơn. Và đã là tình yêu thì qua nhiều thử thách, nhiều phép thử của cuộc sống, cô ấy đi theo bạn cậu, đó chính là lựa chọn của cô ấy, và bạn mất đi một người không yêu bạn, ai sẽ đau khổ hơn ai.
Được và mất, chỉ là một dấu chấm nhỏ nhoi trong cuốn sách của cuộc đời.
Được thì sẽ được gì, và mất thì sẽ mất gì.
Tình yêu vốn không có câu trả lời, và đừng bao giờ lần nữa thử thách tình yêu của mình theo những cách như thế
Thân mến
Mod ĐVTY

phonglinh709
03-10-2009, 02:22 AM
không còn cái gì để nói với bạn nữa vụ này tại bạn chứ chả tại ai cả

Hạnh Nghi
03-10-2009, 02:34 AM
hết từ để nói :rain: là tôi, tôi cũng chẳng yêu mmoojt người như cậu, tình yêu không phải thứ lấy ra thử thách như một trò chơi như vậy được đâu, cậu xem lại mình đi :)

kink_kan
03-10-2009, 08:30 PM
Theo tui bạn sai đã vì đã nhờ bạn mình viết thư cho cô ấy và bạn cũng sai khi kảm thấy hối hận vì việc mình đã làm,k có gì đảm bảo rằng cô ấy chỉ dành nhũng lời hẹn ước đó cho riêng bạn.lời nói gió bay maz,quên đi bạn ơi.Đừng vì chuyện này mà ảnh hưởng đến tương lai sau nay của mình.Pjo vấn đề đáng đc bạn quan tâm số 1 là kỳ thi Tốt nghiệp THPT và kỳ thi ĐH kìa.

****violet****
04-10-2009, 12:06 AM
Bạn có yêu người ta không?Tại sao khi nhận được thư bạn không im lặng hay hồi âm mà lại nhờ bạn mình viết thư tỏ tình người ta?(Không hề tôn trọng tình cảm của người ta!!!!).Dù cho người con gái đó có yêu bạn nhiều như thế nào thì kết quả bạn nhận được cũng chỉ là như vậy thôi,tôi chẳng bao giờ ngu ngốc mà tiếp tục yêu người đã đem tôi ra bỡn cợt.(Nếu tôi là cô bé ấy!)Bi giờ chỉ còn cách ngồi một mình mà hối hận thôi,xem như đút kết được một bài học hoặc viết một lá thư nói thật,nhận lỗi,biết lỗi với cô bé====>chắc chắn sẽ có một kết quả làm bạn thật vui đó!!
Chẳng bao giờ là muộc cả!

Chutchit_baby_hl
04-10-2009, 01:07 AM
bó tay, chót rồi thì thui vậy bạn

ôtô 2 bánh
04-10-2009, 01:22 AM
khó thật đấy.nhưng mà thôi, cố quên bọn chúng đi.đừng có nghĩ tới chuyện đó nữa và cố gắng học vào bạn ạ............