PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đâu là tình yêu

nalyna
13-09-2009, 11:26 PM
các bạn gơ rối dùm mình dzới. mình dang khó hiễu ve hai người con trai . người thứ nhất thì nói thích mình nhưng lai ko co action gì hết ko biểu lộ roi bỗng 1 ngày người ta nóii jio minh la ban nhe tai vi mình ko co xe dể chở na di choi. dể na toi pick up tuan woai cũng ngại wa vay la tui mình ko co de cap toi chuyện couple nữa. tuan cung hiếm khi call cho mình lạm nhung ko hieu vi sao từ khi tuan di TEXAS ve thi lien tuc call cho mình rui rủ minh di choi minh co cảm giác là tuan muốnn way lai. ko biết có dúng ko nua.hay giai thích hco mình hiệu
người thứ hai la ban cua cousin cua mình mươn lam mai minh voi NGHI chinh vì vậy mà hai dứa mình biết nhau :NGHI ko nói gì với mình.nhung lai take care mình every thing. luôn hoi tham mình va hay nói chuyen ,minh co cam jiac la người ta co thích mình.nhung lai phu phàng cho mình la khi con nhõ cousin cua mình hoi NGHI lần dau tien khi ma NGHI gap minh ve hhoi NGHI thay NA nhu the nao. NGHI noi NA de thương vui tinh va dễ làm ban.cousin lai hoi tiep. vay NGHI co thik NA ko : NGHInoi chua ma chi thick noi chuyen voi NA rui tu minh cung di hcoi cung nhóm với nhau. mot ngay kia cousin cua minh hoi lai. NGHI chi coi NA la ban ha? NGHI ko tra lời. 5 phút sau cousin mình hoi lan nau cung ko tra loi. 5 phut sau cousin minh hoi them 1 lan nua :'' JUST FRIEND?''THI NGHI chi noi 1 tieng ''um''va NGHI da hoi lai '' WHAT IS WRONG?''.Minh cãm thấy NGHI thik mính ngay tu dau. do chi la cam jac cua minh. jo lai nhu vay.minh mươn hoi NGHI co thik minh hay ko? hay chĩ la noi 1 tieng ''uhm '' cho wa chuyen voi cousin cũa mình vi sợ cousin mình noi lai với mình. neu vây thì NGHI có thick mình ko? noi cho minh hieu . please.

MINH wa met moi trong chuyen nay lam rui

Mr.Sjlent
14-09-2009, 04:02 AM
Chắc tại bạn đang quá bối rối nên bạn viết rất nhanh nhưng bạn lại không làm cho mọi người hiểu được ý của bạn --> bạn không dùng unicode..
Mà khi người ta đọc còn chưa hiểu chắc chắn thì sẽ ít ai dám cho bạn lời khuyên lắm!!
--> Ít ra mình là như vậy!

Mình hiểu đơn giản bạn phân vân giữa 2 người con trai! --> có nhất thiết phải vậy không?
Khi mà người ta còn chưa muốn tiến tới thì bạn cứ nên chờ đợi,cho người ta thêm thời gian ,và trong 2 người ấy bạn thích ai? --> Đó mới là quan trọng!

tamnhu_mobile
14-09-2009, 08:25 AM
hjhjhjh đọc hông hiểu gì hết,làm sao cho lời khuyên trời viết tiếng việt có dấu lại đi bạn ơi

nalyna
14-09-2009, 04:38 PM
srr nhe.mình viết dai dòng quá. tai hồi nào giờ mình ko wen viet co bỏ dấu..chuyện cua mình khó hiễu lắm hả. chắc mình khó nhận dươc loi khuyên nào.

tamnhu_mobile
14-09-2009, 08:32 PM
thì cố gắng tập viết chữ có dấu đi rồi sẽ có lời khuyên mà

tuyetroimuaha514
14-09-2009, 09:07 PM
tôi cũng muốn chia sẻ với bạn lắm nhưng bạn viết bài không có dấu, đọc chẳng hiểu gì cả, vừa đọc vừa dịch, đau hết cả đầu, lần sau viết có dấu bạn nhé

****violet****
14-09-2009, 09:13 PM
Hình như bạn tấn công người ta nhiều quá nên người ta bối rối đó mà.Mình nghĩ cả hai người trên chẳng ai là tình yêu đâu nên bạn cũng đừng nên lo lắng gì hết.Tất cả là tình bạn của tuổi bồng bột thôi.Cứ đợi một thời gian nữa hỡ hay.

pengokcandy811
14-09-2009, 09:17 PM
bạn hãy viết vietkey đi và chúng mình sẽ chia sẻ với bạn!

xihuanni
22-09-2009, 02:28 AM
bạn nên nhận định lại ng bạn thix là ai, chứ bạn đừng wơ đũa cả nắm, that's mean đừng có thấy ai có chút chút là tưởng ng đó thix mình, như zây sẽ càng làm bạn rối hơn thôi, frist bạn phải nhận định rõ ai mới là ng xứng đáng zới ban, WHO'S YOU NEEED, WHO'S MAKE YOU HAPPY WHEN YOU BESIDE HIM, và bạn cũng cần phải có time để họ understand you, thats right, good luck

kođăngký
22-09-2009, 11:36 AM
Minh cãm thấy NGHI thik mính ngay tu dau. do chi la cam jac cua minh.

quan trọng là câu này này ^^
tớ thì chẳng có ý kiến j mọi việc tuỳ bạn thôi :D

vangbong_vl
22-09-2009, 09:44 PM
trời bạn viết toàn bằng [code] làm mình đọc mãi không hiểu. Mà đọc không hiểu thì mình chịu chẳng giúp gì đươc. I'm sorry

thieuduyint
22-09-2009, 09:49 PM
mình cũng chẳng hiểu gì hết trơn.lần sau có viết thì viết có dấu đi bạn ui

canh_chim_co_don
23-09-2009, 07:25 PM
các bạn gơ rối dùm mình dzới. mình dang khó hiễu ve hai người con trai . người thứ nhất thì nói thích mình nhưng lai ko co action gì hết ko biểu lộ roi bỗng 1 ngày người ta nóii jio minh la ban nhe tai vi mình ko co xe dể chở na di choi. dể na toi pick up tuan woai cũng ngại wa vay la tui mình ko co de cap toi chuyện couple nữa. tuan cung hiếm khi call cho mình lạm nhung ko hieu vi sao từ khi tuan di TEXAS ve thi lien tuc call cho mình rui rủ minh di choi minh co cảm giác là tuan muốnn way lai. ko biết có dúng ko nua.hay giai thích hco mình hiệu
người thứ hai la ban cua cousin cua mình mươn lam mai minh voi NGHI chinh vì vậy mà hai dứa mình biết nhau :NGHI ko nói gì với mình.nhung lai take care mình every thing. luôn hoi tham mình va hay nói chuyen ,minh co cam jiac la người ta co thích mình.nhung lai phu phàng cho mình la khi con nhõ cousin cua mình hoi NGHI lần dau tien khi ma NGHI gap minh ve hhoi NGHI thay NA nhu the nao. NGHI noi NA de thương vui tinh va dễ làm ban.cousin lai hoi tiep. vay NGHI co thik NA ko : NGHInoi chua ma chi thick noi chuyen voi NA rui tu minh cung di hcoi cung nhóm với nhau. mot ngay kia cousin cua minh hoi lai. NGHI chi coi NA la ban ha? NGHI ko tra lời. 5 phút sau cousin mình hoi lan nau cung ko tra loi. 5 phut sau cousin minh hoi them 1 lan nua :'' JUST FRIEND?''THI NGHI chi noi 1 tieng ''um''va NGHI da hoi lai '' WHAT IS WRONG?''.Minh cãm thấy NGHI thik mính ngay tu dau. do chi la cam jac cua minh. jo lai nhu vay.minh mươn hoi NGHI co thik minh hay ko? hay chĩ la noi 1 tieng ''uhm '' cho wa chuyen voi cousin cũa mình vi sợ cousin mình noi lai với mình. neu vây thì NGHI có thick mình ko? noi cho minh hieu . please.

MINH wa met moi trong chuyen nay lam rui

thieuduyint
23-09-2009, 11:20 PM
he he cái này chỉ có bạn mới quyết định đc thui. vì đường đi đến trái tim có nhưng thác ghề nào thì chỉ có trái tim mới có thể hiểu đc còn lý trí thì ko giúp đc gì đâu. tốt nhất nghe theo các cụ bạn cứ im lặng xem tiếp cuộc chơi bạn sẽ bít ai thật hay giả ngay ấy mà. chúc bạn mua đc hàng thật