PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh Phải Làm Sao Đây??????????

tamnhu_mobile
10-09-2009, 11:43 AM
:cry3:mình và người ấy wen nhau đã lâu,mình thì làm nghề dt con người đó chuẩn bi nhập học,tụi mình đi chơi thi chia sẽ vui buồn với nhau,

nhưng hôm đi ăn với nhau thì mình nhận được cuộc dt của 1 nhỏ trong game,nhưng minh không nghe,người đó đả nghi ngờ mình nhưng không nói ra đến hôm đưa người ấy đi khám bệnh,mình đã bỏ cả buổi chiều làm việc để đi vợi người ấy,đang ngồi chờ thì chị gái mình gọi điện kêu về nhưng mình không muốn về để ở cạnh người ấy , cả 2 đứa mệt mỏi vì chờ đợi nên không muốn cho người ầy biết chuyện chị gái gọi điện,chỉ vì không muốn người ấy nghĩ nhiêu

nhưng không ngờ người ấy tưởng nhỏ kia gọi nên mới ra ngoài nghe dt,hiểu lầm mình thêm 1 lần nửa hjx hjx,lúc về nhà người ấy đả nt cho mình va nói ra điều đang suy nghĩ và nói lời chia tay mình,mình thật sự không hiểu mình muốn tốt cho người ấy lại nhận 1 cái giá quá đăt đến như vậy dù mình đã giải thích rất nhiều nhưng ngươi ấy vẫn vậy giữ nguyên quan điểm đó rằng minh đã lừa dối,

mình thật sự rất yêu người ấy không muốn mất người ấy,nếu mình nhận lời ct thì sau này mình sẽ hối hận suốt đời,mình phải làm gì đây,mọi ngườ hãy cho minh lờ khuyên cái đi(mới lần đầu post bài nên còn bỡ ngỡ mọi người cho ý kiến nhe,mà mình là boy nha)hjx hjx :cry2:

Mr.Sjlent
10-09-2009, 12:21 PM
Dùng lòng chân thành của bạn lấy lại niềm tin của ngta đi !Nếu bạn không muốn từ bỏ!
Hãy đưa ra bằng chứng thuyết phục nhất mà bạn có thể !Để đi tới 1 sự thật chắc không phải là quá khó!

Bạn cũng nên xem xem bạn gái của bạn gần đây có gặp rắc rối gì không?
-->Vì mình thấy cách cô ấy chia tay bạn quá vội vàng,việc cô ấy nt cho bạn như thế có thể chỉ là nóng giận do ghen hoặc cô ấy đang cố tìm 1 cái cớ mà thôi!(Nên tìm hiểu xem cô ấy có đang gặp chút rắc rối nào đó ko?)

--> Hãy gặp trực tiếp chứ đừng dùng SMS --> chứng tỏ bạn chân thành và có trách nhiệm!

tamnhu_mobile
10-09-2009, 12:54 PM
Cảm ơn lời khuyên của bạn nha,minh rất hiểu tính cách của cô ấy nông nổi ,chỉ muốn thắng người khác thôi ah,nhưng vì 2 chữ tình yêu mình sẽ cố gắng thử cách của bạn xem sao sẽ gặp để giải thích cho cô ấy hiểu,nhưng nếu cô ấy vẫn một mực đòi chia tay thì sao đây nếu vậy mình cũng không biết làm sao nữa,đêm nay chắc mình không ngũ được quá hjx hjx

EM NGOAN NHƯ QUỶ
10-09-2009, 06:40 PM
bạn thiệt là.........bít là con gái là người hay nghi này nghi nọ rùi mà còn làm dzãy nữa........bạn nghĩ đó là tốt cho cô ấy nhưng mà cô ấy ko nghĩ như dzãy ngược lại cô ấy sẽ đánh dấu hỏi trong đầu của cô ấy, bạn làm như dzãy chẳng khác gì là dấu cô ấy có người thứ 3, con gái hay nghi ngờ và giận hờn lung tung lắm, thấy bạn zai của mình làm gì lén lén, là sẽ nghĩ người đó dấu mình sau lưng làm chuyện ko tốt, hoặc là có kẻ thứ 3:(
bạn bây giờ phải tìm cách giải thích cho cô ấy từ từ, đừng để cô ấy nghĩ bạn là giãi thích chỉ để biện minh, và bây giờ trước mặt hay sau lưng cô ấy đừng có làm chuyện gì lén lút kể cả nghe dt để cho cô ấy bớt hiểu lầm bạn đi, chứ ko thì hết cách gỡ, mình nghĩ cô ấy chỉ giận 1 cách nông nỗi thui, chứ rùi lúc bình tĩnh lại thì mình nghĩ chắc cũng dễ dỗ lắm:lol:
chúc bạn may mắn:wish:

tamnhu_mobile
10-09-2009, 07:43 PM
Rồi xong người đó nói tình cảm của em dành cho anh đã trở về con số 0 hjx hjx

Chi Lan
10-09-2009, 08:40 PM
Sao bạn không bảo chị mình làm chứng cho? Có thể đây là cách hay để bạn lấy lại lòng tin từ người ấy đầy.

Bạn hãy gặp trực tiếp hoặc gọi điện để trình bày sự việc hôm trước, rồi bảo nếu cần chị của bạn có thể làm chứng cho.

(=.=) BaLj (=.=)
10-09-2009, 08:44 PM
xin lỗi anh vj` nếu e có nói ji` lỡ lời nhá !
yêu mà ko tin nhau thì a níu kéo làm ji` cho mêt. a đưa dt cho chi í xem nhật kí cuộc gọi đi, nếu chi vẫn ko tin thì... buồn thật....

tamnhu_mobile
10-09-2009, 08:46 PM
Nếu làm chứng được thì em đã không cần phải tư vấn rồi hjx hjx

tamnhu_mobile
10-09-2009, 10:04 PM
mình biết chuyện đó chứ nhưng vì quá yêu người đó nên mới vậy chứ với người khác thi khỏi nói rồi hãy ra đi nếu em muốn luôn ^_^

ghost_h5n1_devil
11-09-2009, 02:40 AM
hỳhỳhyhfy! tin tưởng là tình yêu!
nếu ng ấy bạn cố chấp như vậy! thì dù bạn có qua dc lần này rồi thì ko thể tránh dc lần sau đâu!
xin lỗi nhé! làm theo điều cô ấy nói! và "khuyến mại" cho cô ấy :"a đã và đang rất yêu e! a mong e tha thứ và chờ e quay trở về với a"!
chúc may mắn!

tamnhu_mobile
11-09-2009, 03:08 AM
chuyện này xong rồi đã tha thứ cho mình rồi nhưng sao mình có cảm giác là có một khoảng cách nào đó và không như lúc trước nữa hjx.hjx

(=.=) BaLj (=.=)
11-09-2009, 03:42 AM
úi joi`!!! Khuyến mãi được mấy lần hả a. Với lại co làm ji` sai đâu mà fai xin tha thứ. chịu được 1 lần chứ ko được mãi đâu a ạ. Suy nghĩ ji4 đi nhá

tamnhu_mobile
11-09-2009, 05:32 AM
nếu có 1 lần nữa thj minh sẽ nói một câu này thôi hãy ra đj nếu em muốn dù rất iu người đó nhưng iu mà không tin thi ct sẽ tốt hơn

ghost_h5n1_devil
11-09-2009, 08:41 AM
bạn hãy đề nghị ấy thay đổi về việc ghen đi! chứ ko thì sau này chắc chắn lịch sử sẽ lặp lại thui!
cho mình làm quen nhé!
[email protected]

nếu là mình thì mình ko chịu nổi cái tính ghen tuông bậy bạ đó đâu! gọi là ko hợp ấy! nếu đã tha thứ rùi thì bạn thử đối mặt với ấy=> khẳng định tình yêu với ấy là duy nhất=> khuyên ấy thay đổi ko cần phải ghen tương=> rùi yêu tiếp!
chắc mình nghĩ bạn sẽ khó khăn sau này lắm đây!
chúc may mắn!
cho mình làm quen nhé [email protected]

kođăngký
11-09-2009, 09:01 AM
Có khi nào bạn nghĩ cô ấy đang hả hê vì thấy bạn lúng túng,rầu rĩ,uỷ mị khi thiếu cô ấy không?
Đừng vì luỵ tình mà khiến mình trở thành kẻ yếu đuối.Có thể cô ấy chấp nhận quay lại ,nhưng chắc chắn sau này bạn sẽ phụ thuộc vào tâm trạng của cô ấy,hiểu ý mình chứ?
Theo mình, lạnh lùng là điều nên có.

tamnhu_mobile
11-09-2009, 10:59 AM
Nói thật là lúc trước người ấy đả bị người ta bỏ rơi nhiều lần,nên bây giờ iu ai thì cũng lo sợ sẽ như nhưng lần trước nên mới vậy,mình hiểu và rất thông cảm cho người ấy vì lúc trước mình cũng như vậy mà,mình biết lấy được niềm tin đã khó nhưng lấy lại nó thi càng khó hơn nhưng vì yêu ngườ đó chắc mình sẽ chọn con đường là không bỏ cuộc

girllangthang
23-09-2009, 09:34 PM
cô ấy đã yêu anh rồi, tin tưởng anh lắm , hãy yêu cô ấy thật lòng anh nhé, giờ cô ấy chỉ còn 1 mình anh thôi bít chưa :3nhay:

thieuduyint
23-09-2009, 11:34 PM
bạn yêu người ấy nhìu nhưng người ấy iu bạn bao nhiu , ghen đó chỉ là cái cớ cho 2 người xa nhau thui. chứa đã iu nhau mà chia tay vì cái chuyện vớ vỉ này thì có đánh mình = đầu mình cũng ko tin.cách cuối cùng là bạn hãy ôm cô ấy vào lòng rùi nói ngọt vào tai cô ấy vài câu , khi nào thấy cô ấy xuôi xuôi thì bạn táng cho cô ấy vài câu thiệt lòng vào đầu cô ấy thì may ra cô ấy sẽ hết giận bạn ngay (cách này ko dám chắc là 90% đâu vì nếu người ta mà có người khác rùi thì có ôm cũng ko ăn thua, chứ còn bình thường thì cũng đc 70% là ngon)

Mộ Lam
24-09-2009, 12:51 AM
Thì vẫn phải giải thích, có lẽ ban đầu cô ấy vẫn còn giận nên thế thôi, chờ khi nguôi dần, bạn lại nói chuyện và quan tâm nhiều hơn thì sẽ không sao.
Nhưng, có 1 điều phải biết là. Vì tình yêu, quan trọng nhất vẫn là niềm tin, nếu dù có quay lại, nhưng 2 bên mất niềm tin thì vẫn rất khó mà bền lâu đc... ^^"

motngaynhoem
24-09-2009, 03:04 AM
thì cũng do bạn thôi chứ do ai bây giờ ... đã điện thoại reo thì bắt máy nghe đi. tại bạn ko nghe nên cô ấy luôn nghi ngờ bạn đó... mình thấy chuyện này đâu có lớn gì đâu mà dẫn đến chia tay vậy... thì tìm cơ hội nào đó nan nỉ và giải thích một lần cô ấy ko nghe thi giải thích 10 lần nghe hoài cũng chán rồi cũng hết giận thôi mà... sài 2 cái đt đi... người lạ thì cho số khác người quen thì cho số khác.. đi với bạn gái thì sài số quen vậy đó.. khỏi sợ bị bắt quả tan hihi

tamnhu_mobile
24-09-2009, 08:12 AM
hjhjhj , girllangthang anh cảm ơn em nha và cảm ơn tất cả mọi người anh sẽ mãi mãi yêu em,chỉ có mình em thôi àh,girllangthang ah.

girllangthang
24-09-2009, 09:58 PM
thì cũng do bạn thôi chứ do ai bây giờ ... đã điện thoại reo thì bắt máy nghe đi. tại bạn ko nghe nên cô ấy luôn nghi ngờ bạn đó... mình thấy chuyện này đâu có lớn gì đâu mà dẫn đến chia tay vậy... thì tìm cơ hội nào đó nan nỉ và giải thích một lần cô ấy ko nghe thi giải thích 10 lần nghe hoài cũng chán rồi cũng hết giận thôi mà... sài 2 cái đt đi... người lạ thì cho số khác người quen thì cho số khác.. đi với bạn gái thì sài số quen vậy đó.. khỏi sợ bị bắt quả tan hihi

Đừng có vẽ đường cho nai chạy nha :ham: :ham: :ham:

• M ư A
25-09-2009, 11:44 PM
giải thik là mọi chuyện chỷ là hiểu nhầm thôi !
theo mình tin thỳ tyn mà k tyn thỳ thội Đành chiu. Nói hết nc' hết cái rùi còn đa nghị Thik giận thỳ giận lai. Càng nói nhiều mọi chuyện lại càng rắc rối

rainbow_1993
26-09-2009, 08:09 AM
anh ah , em thấy chị này đa nghi wa , thật đó ty mà ko có lòng tin thì làm sao dc, ngay cả tb mà ko có lòng tin còn ko thể tồn tại huống zi là ty , nếu a gt nhìu mà chị ấy zan ko thay đổi em nghĩ a nên để thời gian để chứng minh. lúc chị ấy nhập học ỏ xa ấy a vẫn thể hiện sự wan tầm là chị ấy sẽ hiu, em tin là thé. chân thành sẽ dc hỉu thôi a. ty là thứ tồn tại lâu dài mà đừng vội nôn nóng.

Miss.Ka
23-10-2009, 04:44 AM
Mình cũng là con gái, cũng từng dzậy nên hiểu, hehe . ko phải bạn gái bạn lấy điều này làm cái cớ đâu. Mà thật sự là có một cảm giác đau đớn mỗi khi nghĩ rằng bạn chia sẻ tình yêu cho người khác. Điều đó làm cô ấy đau khổ, và cũng muốn làm cái gì đó để bạn càng đau khổ hơn, Cô áy nghĩ đó là cách trả thù bạn .
Chia tay, nhưng thật ra, cô ấy yêu và buồn nhiều lắm !

tamnhu_mobile
24-10-2009, 09:48 AM
bây giờ tụi mình rất hạnh phúc bên nhau trải qua bao nhiêu chuyện tụi mình mới hiểu nhau nhiều hơn và cần có nhau có nhiều lúc mình nói những câu làm cho ấy buồn và ấy cũng làm cho mình buồn nhiều lắm nhưng chỉ cần hiểu nhau và tình yêu dành cho nhau nên cũng không trách gì,bây giờ trong lòng mình chỉ có người ấy và mãi mãi cũng chỉ iu người ấy mình muốn nói to 1 câu này thôi: Hà ơi anh yêu em,anh yêu em,yêu em nhất trên thế gian này

feeling_bored
24-10-2009, 11:52 PM
uh!vì mình cũng là con gái nên mình biết.nếu bạn yêu người đó thật long thì bạn hãy gặp người đó để nói chuyện.uh. điều quan trọng nhất là bạn phải tỏ vẻ quan tâm người ấy hơn ,hihi.hay là tin nhắn chúc ngủ ngoan mỗi buổi tối chẳng hạn có thể cô gái ấy sẽ hiểu tình cảm bạn hơn.mà mình nghĩ rằng cô gái chưa hiểu nhiều về bạn đậu hay làm cô gái ấy có thể hiểu và tin bạn thêm chút nũa chắc ràng 2 người sẽ quay lại với nhau thội