PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buồn!

NOCYN
05-09-2009, 07:04 AM
Mấy bạn ạ,tui thấy có nhiều người than buồn lắm.Hễ một chút có chiện gì cũng than buồn cả.Ngay cả bản thân tui cũng thế.Hiện giờ tui với bạn gái tui sắp chia tay,tui có cái cảm giác là lạ,nó chán chán,chả thik làm gì hết.Dzị đó có fải là buồn hok,mà có bạn nào giải thích đc thía nào là buồn hok?

♥Tan_Biến♥
05-09-2009, 09:02 AM
trời ạk, vấn đề này khó àh nha :so_funny:
sao mà định nghĩa chính xác đây :sr:
mình đôi khi đơn giản chỉ là buồn chán vì ko có gì phá chơi thôi :so_funny:

Chi Lan
05-09-2009, 09:42 AM
Có một số từ có thể diễn tả chính xác hơn: oải, nản, chán, bải hoải, chán chường... :rain:

Theo kinh nghiệm của mình thì cứ ngủ đi một giấc rồi dậy giải quyết :D

..::Anh Khờ::..
05-09-2009, 11:43 AM
tâm trạng ko vui là buồn.......ko cười được người ta cũng cho là buồn...
mà nghe bài "Buồn và khóc " của Duy Khánh người ta cũng cho là đang buồn........

Buồn thì dễ chứ xóa bỏ lỗi buồn đi mới khó.....

NOCYN
05-09-2009, 08:24 PM
Chùi ui,vẫn chưa có câu trả lời nào là cụ thể híc.Khổ mình quá :(

Đại hiệp mỏ nhọn
05-09-2009, 08:34 PM
cảm giác thì sao mà giải thích dc bạn :sr: buồn thì là buồn , vui thì là vui. Bạn đã hiểu chữ buồn rồi đó chứ :sr:

letue
05-09-2009, 08:36 PM
Bùn lúc chia tay túm lại là bùn tình hoặc thất tình chứ chi
:sr:

Chutchit_baby_hl
05-09-2009, 11:01 PM
hjhj, lúc bùn ý bạn hãy ăn 1 cái kem thật to và đi nhậu 1 bữa cho thật đã
Mà bạn chia tay với bạn gái có phải bạn hok iu bạn ý nữa hok, bạn bùn là bởi vì bạn còn iu ng` ấy đó đó

79.26.66
05-09-2009, 11:12 PM
Đúng hiện giờ là bạn đang mang cái cảm xúc buồn

Nhưng lý do vì sao bạn với người yêu chia tay?

Cóa phải lý do chính đáng ko?

Nếu là chính đáng thì chẳng cóa gì phải buồn cả /

motngaynhoem
06-09-2009, 02:50 AM
trời ơi sao mà giống cảm giác tôi vậy trời tôi và bạn gái tôi cũng vậy nè.... lúc nào cũng buồn buồn hết đó đi đâu cũng ko thấy vui... ít nói... mà lại thấy mệt mỏi.. mình bị gần 2 tuần rồi... khó chịu quá

tieuthu_vuitinh747
06-09-2009, 05:25 AM
câu hỏi của bạn cũng kì àh nha :)
thực ra trên đời này có nhìu nỗi buồn lắm......mỗi nỗi buồn là một sự biểu hiện khác nhau.....mình nghĩ bạn có buồn hay hok thì bản thân bạn bik rõ nhất đó....hj`......buồn có nghĩa là hok vui.....hok cười đc.Như thế cũng là bùn....hj`

haynoiyeuanh_9x
06-09-2009, 08:38 AM
nhiều lúc mình cũng buồn như bạn rồi công nhận lúc đấy mình chán đời lắm nhưng hãy vượt wa thôi. Nếu bạn là con trai thì tôi tin bạn sẽ vượt wa đc vì chẳng cái gì là mãi mãi hãy coi đó là mối tình đầu của mình mà rút kinh nghiệm cho lần sau... Mong bạn sớm vượt wa..
Buồn làm chi vì 1 điều đã wa...